ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 400

Talking ใครกลัวผีมาเลยครับผมมีวิธีรับมือผีครับ

>> อย่านอนเตียงที่มี ใต้เตียงโล่ง ถ้ากลัวมากๆก็ให้ไปนอนใต้เตียงแทน ปล่อยผีนอนบนเตียงไป
    >> ถ้ากลัวผีช่องแอร์ให้ เปิดหน้าต่างนอน ให้กระสือมาหลอกแทน
    >> ถ้ากลัวไฟปิดเปิดเองได้ ให้ถอดหลอดไฟออกทุกดวง เช่นเดียวกับก๊อกน้ำเปิดเอง ก็ให้เปิดมันทิ้งไว้
    >> ถ้าอยู่ดีๆได้กลิ่นธูป ให้คว้าการบูนมาดม
    >> ถ้าอยู่ดีๆได้ยินเสียงเพลงไทย ให้เอา ipod มาเปิด hip hop ฟัง
    >> ถ้าอยู่ดีๆ ได้ยินเสียงเด็กหรือผู้หญิงร้องไห้ ให้ลุกขึ้นมาปลอบใจผี
    >> ถ้าเพื่อนโดนผีเข้า ให้เมินมันแล้วไปนอน พอไม่มีใครสนใจผีก็จะเซ็งออกไปเอง
    >> ถ้ามีเงาอะไรผ่าน หน้าต่างไป ให้ไปยืนแถวๆหน้าต่าง ทำเงาผ่านย้อนไปบ้าง
    >> ถ้ากลัวจะมีใครมายืนอยู่ ปลายเตียง ก็ให้นอนเอาหัวมาไว้ปลายเตียง (ดูซิจะไปยืนไหน)
    >> ถ้าผีมาขอส่วนบุญ ให้ถามว่าสามารถโอนเข้าบัญชีได้ที่วัดไหน สาขาอะไร รับบัตรเครดิตหรือเปล่า?
    >> ถ้าผีจะมาให้หวย ให้บอกไปว่า รับขนมจีบ ซาลาเปาเพิ่มไหมคะ?โอกาสหน้ามาใหม่นะ คะ
    >> ถ้าผีจะตามกลับไปอยู่ที่บ้าน บอกให้ผีไปทำเรื่องย้ายชื่อเข้าทะเบียนบ้านในฐานะผู้อยู่อาศัยให้ถูกต้องตาม กฏหมายเสียก่อน
    >> ถ้าไปแถวพัทยา อย่าลืมเอา Dict ไปด้วย เพราะอาจเจอผีฝรั่ง
    >> ถ้าเปิดทีวีแล้วเจอภาพบ่อน้ำ ให้เอาทีวีไปวางบนขอบระเบียง (ในกรณีที่เป็นชั้น 3 ขึ้นไป) ผีที่คลานออกมาจากทีวีจะตกระเบียงตายเอง
    >> ถ้าอยู่ดีๆน้ำ ฝักบัวที่อาบกลายเป็นเลือด ให้เอาถุงมารอง แล้วนำเลือดไปขายตามโรงพยาบาล
    >> ถ้าอยู่ดีๆภาพหน้าตัว เองในกระจกเป็นหน้าผี อย่าตกใจ ให้รีบหาสีเมจิกมา 1แท่งแล้วเติมหนวดลงไปในกระจก
    >> ถ้าไม่อยากเสี่ยงกับผี ในตู้เสื้อผ้า เขียนป้ายแปะไว้ว่า “ที่หมานอน”
    >> กลัว ผีนั่งทับตัวกลางดึก ให้นอนคว่ำหน้า (ถ้าคิดว่าจะหายใจไม่ออก ให้ใส่ถังสกูบ้านอน) หลังจากนี้ต่อให้ผีมานั่งทับก็จะไม่อึดอัด แถมยังสบายตัวคล้ายนวดกดจุด
    >> ถ้ากลัวผีในลิฟท์ ให้ยกของหนักๆไปด้วย ผีจะตามมาด้วยไม่ได้เพราะน้ำหนักจะเกิน
    >> ถ้าถ่ายรูปแล้วติดผี ให้นำหน้าผีไปตัดต่อกับภาพโป๊ ผีจะอายไม่กล้ามาหลอกอีก
    >> ถ้าคุณเริ่มเอะใจ ว่าผู้หญิงที่โบกรถมากับคุณจะเป็นผีหรือเปล่า ให้เรียกเก็บค่าโดยสารก่อนที่เธอจะหายไป
    >> ถ้าคุณเห็นภาพผู้หญิง อยู่บนกระจกรถ แวะเข้าปั๊ม แล้วเรียกเด็กมาเช็ดกระจก
    >> ถ้าอยู่ดีๆคุณเห็นคนนั่ง มาตรงเบาะหลังบนกระจกมองหลัง ถามไปว่า “สรุปไปพัฒพงษ์” ใช่ไหมครับ?
    >> ถ้าคุณพบผีเปรตในวันฝน ฟ้าคะนอง ให้ก้มตัวต่ำ ฟ้าจะผ่าโดนผีก่อน
    >> ถ้าคุณทำตามนี้ได้หมดผีจะไม่มาหลอกคุณเลยเพราะเชื่อได้เลย ว่าคุณบ้ากว่าผีอีก!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kikuasd : 25th August 2011 เมื่อ 20:53

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    นั้นสิ คุณบ้ากว่าผีอีก ^^
    IRONHIDE.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    Blog Entries
    1
    ซ้ำนะ แต่ก็ฮาดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    นั้นสิ คุณบ้ากว่าผีอีก ^^
    แหมขอบคุณครับที่ชมชมซะเขินเลยเชียว

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ผมว่า " ที่หมานอนนี้พอทำได้ " แต่ถ้าเกิดผีเป็นวิญญาณหมาอะ ซวยเลย 5555+

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แนวดีอ่ะ 555

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ฮ่าๆๆๆ ผีคงไม่มาหลอกละมั้งครับมันคงนึกว่าเราบ้า

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ฮ่าฮ่าฮ่า...ไม่มีเครดิตครับ

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    555+ เจ๋งดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ฮาอ่ะ 5555555+

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ฮา ๆ ดี วิธีที่ใช้กับจูออนน่าจะได้ผลดี

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    ผมว่า " ที่หมานอนนี้พอทำได้ " แต่ถ้าเกิดผีเป็นวิญญาณหมาอะ ซวยเลย 5555+
    ผีหมาอ่านหนังสือออกด้วยหรอ

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    555555 แนวดีครับท่าน
    แซวกันอยู่ได้ ว่า "DDR4"

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    ถ้าได้ยินเพลงไทย ให้หยิบไอพอดมาเปิด hip hop 55555
    DevilclouD is going to cut you like a cornish game hen...

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    ฮา ๆ ดี วะชอบ +1

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    อ่านแล้วฮาครับแต่ใครจะกล้าทำ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    น่าจะเรียกว่าวิธีรับมือผีนะครับ แต่ตลกมากเลยครับ
    ทำได้หมดได้ไปโรงพยาบารแน่ๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mai : 20th August 2011 เมื่อ 23:18

กล่าวขอบคุณ
    19
    น่าจะเรียกว่าวิธีรับมือผีนะครับ แต่ตลกมากเลยครับ
    ทำได้หมดได้ไปโรงพยาบารแน่ๆครับ
    จัดไปครับตามคำขออิอิอิอิ

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    คน เจอ ผี เขา เรียก "คน มัน ซวย ตางหาก หละ "