ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

@@@ อยากให้เพิ่มหัวข้ออะไร โพสตรงนี้เจ้าค่ะ @@@

มีแต่คนอยากได้ๆ LoveJKGTH ขอด้วยคนมั่งได้ไหมเจ้าค่ะ ท่านพี่Joker
    อยากได้หมวด Free Software เพราะหมวดนี้สำคัญมากๆเจ้าค่ะ

บางคนอาจจะคิดว่า ก็มีหมวด Software แล้วนี่นา จะแยกอีกทำไม
    นั่นเพราะว่า มันมีผลต่อร้านเน็ต และ ร้านรับซ่อมคอมเจ้าค่ะ
    บางตัวมีลิขสิทธิ์แต่ไม่รู้ พอเขาตรวจขึ้นมายุ่งถึงโรงถึงศาล
    เพราะงั้นเลยอยากให้แยกไว้อย่างชัดเจนเลย ว่าอันไหนฟรี อันไหนมีลิขสิทธิ์
    ถ้านักอัพโหลดท่านใดไม่แน่ใจว่าฟรี หรือลิขสิทธิ์ ให้แจกในฟอรั่มซอร์ฟแวร์ลิขสิทธิ์ไปเลย
    บรรดาช่างซ่อมคอมทั้งหลาย จะได้หากินอย่างสบายใจ ไม่ต้องกลัวโดนปรับ
    (หลายๆท่านที่แจกโปรแกรมในบอร์ดของเรา ก็เป็นช่างไปด้วยในตัวทั้งนั้น แม่บ่!!!)

ส่วนใครที่โหลดใช้เครื่องส่วนตัว-รับลงโปรแกรมลับๆ อันนี้ไม่มีผลกระทบแน่นอนค่ะ
    เพราะลิขสิทธิ์คงไม่บุกตรวจเครื่องส่วนตัวแน่นอน เพราะเขารู้อยู่แล้ว ว่าต้องมีของละเมิดลิทธิ์ชัวร์ๆ #^@"

อันนี้แนะนำให้รณรงค์เจ้าของกระทู้โพสต์ข้อมูลเพิ่มจะดีกว่าแยกหมวดนะครับ : joker

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 767
    Blog Entries
    3
    เรื่องนี้ผมก็ว่าน่าเห็นด้วยเหมือนกันนะ
    งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    JKG ~*Forever*~
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ความคิดดี และ มีเหตุผลครับ ตามไป 1 เสียง
    ขอบคุณสมาชิก JokerGameTH ที่ "ให้" โดยไม่หวังผลตอบแทน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เห็นด้วยอีกเสียงนึง !!
    Do It Like A Dude...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    จะแยกก็ไม่ยากนี่ครับ

ตัวไหนไม่มีแพค ไม่มีแครกนั่นแหละครับของฟรี

หรือไปหาที่เว็บนี้ก็ได้

http://www.thaiware.com/main/

มีแต่ฟรีแวร์กับแชร์แวร์ทดลองใช้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mr.virus : 13th July 2011 เมื่อ 06:46

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    วาดรูป ครับ

ชอบเด้าเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 880
    หมวด แชท ครับ Chat

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    อยากให้มี Chat เช่น Xat น่ะครับ แชทกันหน้าเว็บอะไรแบบนี้ แล้วก็มีดีเจเปิดเพลง เย้เฮ

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    หมวด วาดรูป-..-

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    ผมอยากให้เพิ่ม view ในแต่ละหัวข้อครับ จะได้รู้ว่า หัวข้อนี้มีกี่ view

วันที่ 15/07/54 ไม่มีครับ แต่ก่อนหน้านี้มี ตอนนี้หายไปแล้ว
    Good Bye ID: ohgamepc
    FACEBOOK

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    หมวด......นั้นน่ะ

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    หมวด My center ครับ เพราะเดี๋ยวมันจะรกกันกับ PC game , Console game ฯลฯ

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeoPleWithNoName อ่านกระทู้
    หมวด My center ครับ เพราะเดี๋ยวมันจะรกกันกับ PC game , Console game ฯลฯ
    My center สามารถตั้งได้ที่ Blog น่ะครับ ลองไปที่ Blog ดูจะเห็นหมวด center เองล่ะครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azzy9 อ่านกระทู้
    ผมอยากให้เพิ่ม view ในแต่ละหัวข้อครับ จะได้รู้ว่า หัวข้อนี้มีกี่ view

วันที่ 15/07/54 ไม่มีครับ แต่ก่อนหน้านี้มี ตอนนี้หายไปแล้ว
    นั่นน่ะสิครับ view หายไปไหน

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    อยากให้มีห้องChatหน้าเว็บครับ เวลามีปัญหาอะไรหรือเวลาเว็บปิดปรับปรุงอย่างนี้จะได้มาถามกันได้สะดวกขึ้นครับ

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,623
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    1
    ถ้าตั้ง Free Software กลัวว่าผู้แจกจะงงว่า นี่ที่ข้าพเจ้าเอามาปล่อยมันฟรีหรือเปล่าหนอ -*-

ขอยืนหยัดคำเดิมว่า เหมือนเดิมแหละดีแล้ว!

เอ่อ...ขอคัดค้านกับกล่องแชทและเพลงที่ให้เจดีย์เปิดนะท่าน ผมโครตจะกลัวมันเลยไอกล่องแชทเนี่ย

เพิ่มเติม เหตูที่ไม่อยากให้มีกล่้องแชท

1.ตกใจตอนมันดัง
    2.เพิ่งเล่นเกมส์เสร็จ เปิดลำโพงซะดังมาเจอเพลงที่เจดีย์เปิด...ตกใจอีกแหละ
    3.ถ้ามีเกรียนพวกเราได้ปวดหัวกันตายแน่ๆ
    4.แลค!!!

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    หมวดวิชาการ

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    1
    หมวด Show yourself มีอะไรแปลกๆมาพูดคุยกัน
    หมวด GMOD มี addons มีผลงานอะไรเชิญที่นี่
    หมวด MOD for HL
    หมวด MOD FOR HL2
    หมวด Source SDK
    หมวด Unreal Devalopment kit

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อยากให้หมวด My center อยู่ที่หน้าเว็บบอร์ด แทนที่จะอยู่ใน blog

เพราะมันหาง่ายกว่า แล้วก็ไม่ปนกับอย่างอื่นด้วยน่ะค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aomaomz อ่านกระทู้
    อยากให้หมวด My center อยู่ที่หน้าเว็บบอร์ด แทนที่จะอยู่ใน blog

เพราะมันหาง่ายกว่า แล้วก็ไม่ปนกับอย่างอื่นด้วยน่ะค่ะ
    เห็นด้วยเลยครับ ผมว่าอยากให้มี my center เหมือนเดิมมากกว่า เพราะมันหาง่ายกว่า blog ด้วยครับ

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    เอาลิงค์ของบล๊อคใส่ไว้ที่ลายเซ็นสิครับ ช่วยให้หาง่ายขึ้นแน่นอน ^^
    >>ตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด<<
    >>>งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ภาษาวิบัติ<<<