ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 61

ความคิดที่แตกต่าง

ในสังคมออนไลน์หรือสังคมไทยทุกวันนี้เท่าที่สังเกต คนที่คิดต่างมักโดนด่าเสมอ

เช่นในเว็บบอร์ด ใน social network และ อื่น ๆ

ทำไมหละ คนที่คิดต่างมักโดนด่า ประนาน อยู่เสมอ เราควรไหลตามกระแสสังคมงั้นหรือ ?

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    มันเป็นตรรกกะง่ายๆครับ เสียงข้างมากย่อมเป็นฝ่ายชนะ เหมือนกับการเลือกตั้งใครได้คะแนนเสียงมากกว่าก็ชนะเป็นธรรมดา

แต่ถูก-ผิด มันก็อีกเรื่องนึงนะ คนละเรื่องกัน

การคิดต่างไม่ใช่สิ่งที่ผิดครับ ทุกคนมีสิทธิคิดต่างได้ แต่ก็ต้องเข้าใจหลักธรรมชาติตรงนี้ด้วยว่า ''เสียงข้างมากย่อมชนะ''

อย่าไปคิดติดใจอะไรเลยครับ สังคมมันก็เป็นแบบนี้แหละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เพราะบ้านเรา ตอนนี้เป็น สังคมนิยมครับ เท่าที่ผมคิดได้อ่ะนะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    คนที่คิดเห็นต่างจากคนอื่น ส่วนใหญ่มักไม่ได้การยอมรับ

เพราะมันแปลก ไม่น่าเชื่อถือ จำเป็นจะต้องมีหลักฐานและข้อมูลที่น่าเชื่อถือได้

ส่วนตัวแล้ว เราไม่จำเป็นจะต้องเชื่อและตามเขาไปซะทุกอย่าง เราควรมีความคิดเป็นของตัวเองบ้าง

ปล.ที่พิมพ์มาไม่รู้ว่าถูกหรือป่าวนะ = =

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    มันไม่ใช่กระแสของสังคม แต่มันเป็นสิ่งที่ปลูกฝั่งดั่งประเพณี มาช้านาน

ต้องใช้เหตุผลคิดและทบทวน ว่าเรื่องนั้นเป็นยังไง ถ้าพูดคนที่ฟังจะรู้สึกยังไง

บางอย่างก็ต้องดูที่ความเหมาะสม สังคม สถานที่ ประเทศ และความเชื่อพื้นเมือง

เราอาจที่จะนอกกรอบได้ แต่เราไม่อาจนอกกรอบของวัฒนธรรมประเพณีและความเชื่อได้

ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    เสียงข้างมากย่อมถูกเสมอและผู้ชนะที่อภัยให้ผู้แพ้นั้นมีน้อยคนนักส่วนมากเมื่อเห็นว่าตนมีพวกพ้องก็ฮึกเฮิมตามจริงเขาอาจจะคิดแค่ว่า อยากบอกว่าตัวเองและอีกหลายๆคนถูก
    เพียงแต่คำพูดที่แสดงออกมามันรุณแรงเกินไปเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    เเล้วคิดต่างมันอยู่ได้ไหมละครับ
    ต้องมีพวกร่วมอุดมการณ์ดิ เช่น
    ผมจะไปเป็นมาเฟีย ผมก็ต้องมีคนสนับสนุนด้วย
    ถ้าจะเป็นมาเฟียเเต่ผมอยากจะไม่มีใครมาช่วยผมผมก็โดนเเกงค์อื่นยิงทิ้งครับ
    เอ้างงดิ ผมพูดเองยังงงเลย 555+ ทำใจครับ คนเราความคิดไม่เหมือนกัน เเต่ก็ต้องตามความคิดเห็นที่มากกว่า
    เหมือนเวลาคุณนั่งฟังครูพูดอะ ใครตอบ ขไข่ยกมือขึ้น เราเห็นเพื่อนมันยกน้อยก็ไม่ยก คควาย ยกมือขึ้น เพื่อนยกเยอะ เราก็ยกตามจริงมั้ยละ
    นี่เเหละ สัจธรรม ที่ผมอ่านเเล้วผมก็งงว่าผมพิมพ์อะไรอยู่ 555+

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    มันก็เหมือนยุคมืดนั่นแหละครับ คนที่คิดต่างก็ถูกประนามไม่ก็ถูกจับเผาข้อหาเป็นแม่มด จนกระทั่งถึงจุดๆหนึ่งก็จะเกิดการเปลี่ยนแปลงเองแหละครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ก็แค่คนที่มีความคิดแตกต่าง
    แต่อย่าลืม คิดแตกต่างทำให้ชาติเจริญถึงทุกวันนี้ ไอ้หัวโบราณกลับไปดูตัวเองซะ ก่อนจะวิจารณ์คนอื่น
    โทษคับๆ ผมนึกว่าประวัติศาสตร์ ผมลืมไปอันนี้คือบอร์ดเกมส์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jimmie : 14th October 2012 เมื่อ 04:12

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมเองก็เป็นคนที่ค่อนข้างคิดต่างคนหนึ่งเลยนะ ออกแนวจะขวางโลกซะด้วย

จอห์น ฟอพแนช จูเนียร์ อัจฉริยะคณิตศาสตร์ผู้โดดเดี่ยวคนนึงเคยกล่าวไว้ว่า

''คนทั่วไปอาจดูถูกเย้ยหยันผมว่าเป็นพวกแหกคอก ไม่เหมือนใคร แต่ผมกลับหัวเราะเยาะมากกว่าที่พวกเขาช่างไม่ต่างอะไรกันเสียเลย''

นวัตกรรมหรือสิ่งประดิษฐ์หลายๆอย่างมันก็มีต้นกำเนิดจากแนวคิดนอกกรอบทั้งนั้นแหละครับ

เป็นตัวของตัวเอง มีแนวคิดของตัวเอง นี่มันดีแล้วครับ อย่าให้คนหมู่มากมาล้างสมองเลย

คิดต่างน่ะคิดได้ แต่ต้องคิดดีด้วยนะ และไม่สร้างความเดือดร้อนให้แก่ตัวเองและผู้อื่น
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ผมว่าที่โดนรุมด่าก็ " พวกคิดไม่เป็น " แต่บอกว่าตัวเอง " คิดต่าง " มากกว่านะ (ไม่ได้หมายถึงกระทู้บวชทำไมนั่นนะ)

ตัวอย่างเช่น

- หนังห่วยปัญญาอ่อนจะสร้างให้ดูยากๆทำไมฟระ

- ผมคิดว่าพวกโอตาคุนี่มันโรคจิตทุกคนนะ ชอบดูแต่การ์ตูนโป๊ๆ

- ไม่เข้าใจจะอนุรักษ์สัตว์ไปทำไม ทุกๆวันนี้กินหมูกินไก่กันอยู่ไม่ใช่เรอะ

- กันดั้มหุ่นก็หน้าเหมือนกันทุกตัวมันดังมาถึงตอนนี้ได้ไง มีแต่พวกแฟนๆอวยกันเวอร์เองอ่ะดิ

ประมาณนี้

และส่วนมากที่คิดต่างแบบมีเหตุผล อาจจะมีเถียงกันบ้างแต่ก็ด้วยเหตุผล ก็ไม่โดนรุมนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย helos : 14th October 2012 เมื่อ 10:49

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    เอ๊ะ ! คิดต่างแล้วโดนด่า คุ้นๆนะเนี่ย 5555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    แตกต่างได้ แต่ไม่แตกแยกนะครับ แหม่ๆๆ

ตามนั้นย์ ......

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เคยโดนมาแล้วครับ คิดต่างแล้วอยู่ในสังคมไม่ได้ ผมถึงต้องกลับมาตายรังที่ JKG

"ต้องคิดตามผู้ดูแลเว็บ ถ้าไม่คิดตามนั้น จะโดนขับไสไล่ส่ง"

(ไม่ใช่เว็บนี้นะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ผมว่าถ้ามีเหตุผลเพียงพอก็ผมไม่ถือนะ