ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: โน้ตบุ๊คค่ายไหนดีสุด

ผู้โหวต
22. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • DELL

2 9.09%
  • ACER

4 18.18%
  • SAMSUNG

1 4.55%
  • TOSHIBA

3 13.64%
  • ASUS

12 54.55%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 76

สำรวจความนิยมโน้ตบุ๊คครับ

SAMSUNG

DELL

MSI

TOSHIBA

ACER

ASUS
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DarXerO : 14th October 2012 เมื่อ 16:18

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    - I.nformation T.echnology Update -

"Lenovo เบียดแชมป์ HP ตลาดพีซีวูบ"

รายงานข่าวเช้านี้ขอเริ่มต้นด้วยผลวิจัยตลาดล่าสุดจากไอดีซีที่ระบุว่า ตลาดพีซีในช่วงไตรมาสที่สามของปี 2012 หล่นวูบ
    โดยทั่วโลกตลกลงถึง 8.6% เมื่อเทียบกับช่วงไตรมาสเดียวกันกับปีที่แล้ว ซึ่งก่อนหน้านี้คาดการณ์ว่า ตลาดจะหดตัวลงประมาณ 3.8% ต่อปี
    ในขณะที่่พีซีอย่าง Lenovo มีส่วนแบ่งตลาดเบียดแชมป์อย่าง HP แบบหายใจรดต้นคอ จนเชื่อว่า อาจมีการเปลียนแชมป์ได้

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สำหรับสาเหตุการหดตัวของตลาดพีซีนั้น ทางบริษัทวิจัยฯ มองว่า น่าจะมาจากการที่บริษัทต่างๆ พยายามจะล้างสต๊อคสินค้าเก่า
    เพื่อเปิดทางให้กับพีซีรุ่นใหม่ที่มาพร้อมกับ Windows 8 ซึ่งเป็นแรงกดดันที่มาจากการเติบโตของตลาดแท็บเล็ต
    และสมาร์ทโฟน ประกอบกับความไม่มั่นใจในความแรงของ WIndows 8 และความไม่แน่นอนของเศรษฐกิจโลก
    ตัวแปรเหล่านี้ส่งผลกระทบต่อตลาดพีซีอย่างหนัก ซึ่งในกรณีของความอ่อนแอทางเศรษฐกิจทำให้เกิดการชะลอตัวในการอัพเกรดพีซี
    ขณะเดียวกันราคาของอัลตร้าบุ๊กก็ลดลงมาเล็กน้อยเท่านั้น การเดิมพัน และแรงกดดันของตลาดพีซีจึงขึ้นอยู่กับความหวังสุดท้ายนั่นก็คือ
    Windows 8 ที่กำลังจะเปิดตัวในช่วงปลายเดือนนี้ว่า มันจะสามารถสร้างแรงเหวี่ยงให้กับตลาดพีซีได้มากน้อยแค่ไหน?

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

นอกจากข้อสังเกตที่ได้จากรายงานดังกล่าว บ.วิจัยยังเผยให้เห็นตัวเลขที่น่าสนใจ เพราะอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงแชมป์บริษัทผู้ค้าพีซี
    ในอนาคตอันใกล้ก็ได้ นั่นก็คือ ตัวเลขการส่งมอบผลิตภัณฑ์ในตลาดทั่วโลก ปรากฎว่า Lenovo ตามติด HP มาเป็นอันดับสอง
    ด้วยส่วนต่างเปอร์เซ็นต์เล็กน้อยเท่านั้น โดย HP มียอดในไตรมาสที่สามอยู่ที่ 15.9% ในขณะที่ Lenovo อยู่ที่ 15.7% หรือแค่ 0.2% เท่านั้น
    ในขณะที่ Gartner บริษัทวิจัยตลาดอีกรายหนึ่งได้จัดอันดับผู้นำตลาดพีซีเป็น Lenovo ไปเรียบร้อยแล้ว

ที่มา : http://www.arip.co.th
    Lenovo ผมก็ใช้ ผมก็ใช้นะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    อ่าว ผมใช้ hp อยู่
    ไม่มีให้โหวดรึนี่

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ตอบเร็วจังน่ะครับผมยังแก้กระทู้ไม่เสร็จเลย 55555

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมใช้ acer อยู่ถือว่าคุ้มกับราคา 19,xxx บาท

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    MSI ครับ ใช้อยู่ เจ๋งดี 55

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ผมใช้ตัวนี้อยู่ เล่นเกมส์ สบายยย
    http://notebookspec.com/web/129033/l...3630qm-review/

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ชอบ SAMSUNG มันบาง ทน และเย็นด้วย
    ไม่ชอบ ACER ร้อน บาง ไม่ทนอะ จอมืดเลย เวลาออกนอกบ้าน

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    dell เป็นไงมั่งครับ แฟนผมอยากได้

กล่าวขอบคุณ
    130
    ผมว่า DELL ราคาประหยัดดีน่ะครับ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ผมยังใช้ Alien อยู่ เลย 555
    ลายเซ็น เข้าใจนะ