ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 767
    Blog Entries
    3

Red face วิธีการแต่งโปรไฟล์ (Profile) ให้หรูดูมีระดับ (กับเค้าบ้าง :'D) นะครับ

ทางนี้สำหรับหลายๆคนที่ยังแต่งโปรไฟล์ของตัวเองไม่เป็น

หรือเห็นของคนอื่นแล้วอยากแต่งมั่ง บลาห์ๆ อะไรก็แล้วแต่นะครับ

ผมก็จะมาอธิบาย (พอเท่าที่ผมจะทราบอะนะ) มาให้หลายๆท่านกันนะครับ

แผงตำแหน่ง หรืออะไรก็ช่างอะแหละครับ ตามนี้

General

Font Family = รูปแบบ และขนาดของตัวอักษรนะครับ
    Title Text Color = สีตัวอักษร
    Page Background = สี หรือภาพพื้นหลังปกตินะครับ
    Page Link Color = สีของลิงค์อะไรซักอย่าง (อย่าไปสนใจมันเลยครับ Orz)

ตัวอย่างที่ผมตั้งค่าไว้นะครับ

ตัวอย่างผลลัพธ์

Buttons

Button Text Color = สีตัวอักษร
    Button Background = สี หรือพื้นหลังของกรอบ
    Button Border = สีของเส้นกรอบ

Modules

Module Text Color = สีของกรอบหลักที่เราเลือกอยู่
    Module Link Color = สีลิงค์ของกรอบหลักที่เราเลือกอยู่
    Module Background = สี หรือภาพพื้นหลังของกรอบ
    Module Bordor = สีของเส้นรอบกรอบ

Content

Content Text Color = ตัวหนังสือข้อความของ Visitor Messages
    Content Link Color = สีลิงค์ในกรอบ Visitor Messages
    Content Background = สี หรือภาพพื้นหลังของช่อง Visitor Messages
    Content Border = สีของเส้นกรอบ

Inactive Modules

Inactive Module Text Color = สีตัวอักษรของหน้าข้อมูลส่วนตัว
    Inactive Module Link Color = สีลิงค์ของหน้าข้อมูลส่วนตัวครับ
    Inactive Module Background = สี หรือภาพพื้นหลังของช่องข้อมูลส่วนตัวครับ
    Inactive Module Border = สีของเส้นกรอบ

Headers

Header Text Color = สีตัวอักษรของหัวข้อ
    Header Link Color = สีลิงค์ของตัวอักษร
    Header Background = สี หรือภาพพื้นหลังของหัวข้อ
    Header Border = สีของเส้นกรอบ(เช่นเคย)

ก็เสร็จไปแล้ว 1 กระทู้นะครับ เหนื่อยจริงๆ
    พรุ่งนี้มีสอบด้วยแฮะ ผมคงต้องขอตัวไปนอนก่อนล่ะครับ

ใครมีข้อสงสัยอะไรก็โพสไว้ได้เลยนะครับ เย็นๆคงได้มาตอบนะครับ
    สำหรับใครที่รู้แล้วก็ช่วยๆ สอนหรืออธิบายให้คนที่ยังไม่รู้ด้วยนะครับ ช่วยๆกันไป (ผมก็ไม่ได้รู้ไปซะทุกอย่างหรอกเนอะ บอกเท่าที่รู้แค่นั้นแหละ)

หวังว่ากระทู้นี้คงมีประโยชน์ต่อหลายๆคน ไม่มากก็น้อยนะครับ ขอบคุณครับ

ฝันดีทุกคนนะครับ

ปล. มีระบบ Auto Save ด้วยแฮะ
    งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 252 คนที่กล่าวขอบคุณ:

◥Ⓜaximum Ⓝolan◤, -[W]annapira-, -]Fe4Tu_l2inG[-, 007: BloodStone, 0810380803, 14752, ==ToR==, A.Wetzel@AA!, act12348, aehrocker, aekpong, Agonlive, Aliensh, alonekaoka, androiduser, anttiiez555, AodPDS711, AofLiverpool, April, Arbadius'z, AreSkNight, ArRaBan, art555o5, artidinw, as784125, asiazasd, aspirineth, babymaster, beesboy141, benz0055za, BenzdezzS, bionicle99, black jack sdppd, Blackperl, blackwax, bonusz, boss02, boss14185, BTGamersStudio, bulakorn123, cancerzz, CapTainNooB, cckice, Chakree88, choizi3, ChrisBVB22, Cool, dead space 2, Deathbringer, DestinyWillChange, dk14197310, Doraemon:), Dragunov, Easygo, eatrabyo, Edith, EK007, Elizabeth, EvilSoul, ExizGodgunner, eyazawa2456, FRAGILE, Frame~[F], GAIA, Gamelism, gamerth000, gap, ghoszaba007, giarttiwutza, GoodDreamMyBlue, GtXl24o7l3c, GUBOSS, gunkun444, hanso123, HISMAN, hotsuit357, I3iGkYz, ICEBOYZ, idkceza, iherepea, InFiNiTy, Innes, iPoweRx, ivy, JackSparroW, jamebanjen, jamejame022, jirapot, Johnniehut, joker, jonutty508, kadajjang7, kaslnosa, kategrean, kengbio5com, KenJa, keroro07, killerteeza, Kingsora555, kodomoke, kong.kit, konpaku, KoreaFever, Kraw, kunbest13, l3unne, LeBronJames, leopan555, Leo_Messi, LIVE, LIVER, lnw2011, Loliese, LookPhet, love33355, lukpar, M40A3, MagicStar, maiasdzxc123, makarov4, manzax1155, maxonline17, Merchanics, MerlinB, MiDzTy, mikemodern, MiLaT " C " M!Ne, Minecraft, MinnerZzZ, momaykissxsis, mozillaby, Mr.FAP FAP, ๑۩AoMKunG۩๑, Namies123, NamJUBU, NaNice, Naowarat, Napon, napushi, Nariga, nayninezaa, nazaa, NaZi_BF3, neckdd, Nelliel Tu Odelschwanck, Nemesis29, New God, ninwatza, noojoy, Nook, NumberNine, O'z NEWBIE IN THE H.H., okorakot, OXYGENz, O_o_BIGBANG_o_O, panseeme, papangkron, papiyongz, paripari, pawansa1996, pezthebasic, PheoMetalhead, Philips, PhraoBWS, planxthanee, Pluemzaa, pondyui1, pone123, ponsang, pooh0856, popejohnpaul2011, PorFG141, postgeno159, pp9798, PuellaMagica, RAINBOWBOY, RealArmy, redrock, redsilwer, regention, rider rose, rivierax, RocKST4RJaMes, Rukawa, sanim, sanser007, SchooL, Sensibility, shionvs, Shirotsume, shogun147, siamzone, siripongno4, sornram, SpaceRB, Speedy-K.O., srika23, supakritrk, Swordsman659, T.O.P, T2aNsiTioN, tatha5, tEquila8, thanapatbenz, The Hidden Shadow, The Infinity, THE MIZ, themisstic, theruk, ticktock, titanoon, tkgwpe, tonrer, TOR_zzz, TrilblaZer, Tripplezaxx, Tsundere, tumbamboo555, TunaRep, Tundevil, TwIgHTz, ultimatezpro, Valkyrie44, WgunW, whiteking7, Wimpy Kid, Winnejiro, Wolfie0530, wooththiphon, worakorn3, wpspo2499, X1R135, xestz, YAKAMA27, YcF, Yoisak, youfon55, yuttipron, zabaha12, zanuk9876, zatsune, ZEBRA, ZeroTails, zhezazee, zicez, zxcvb2306, [In]TerLight'z, ]J[okeR, {s-c-p} *man*, ~Dark~, ~[-S@nK_FCB-]~, ~[v]~THAILAND~

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    Thank Kup ความรู้ เดี๋ยวนำไปทำของตัวเองบ้าง

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    566
    3
    ระบบ Thank มาแล้วนะจะบอกให้ !!

ปล. สำหรับใครที่ กด Customize แล้วไม่มีแผงคำสั่ง ให้คลิก หัวข้อนั้นอีกทีนะครับ คำสั่งถึงโผล่ออกมา

งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    ขอบคุณครับผม

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    3
    ทำได้ ใจมากมายครับ

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    566
    3
    ขออัพเดทปัญหาเบื้องต้นนิดๆหน่อยๆ ก็แล้วกัน

สำหรับบางคนที่จะลงพื้นหลังเป็นภาพนะครับ ให้คลิกตามนี้นะครับ

(ในส่วนต่างๆที่ใ่สรูปได้จะมีคำว่า Background อยู่ข้างหลังนะครับ ตัวอย่างเช่น Page Background, Button Background )

กด Use Image นะครับ

ใส่ลิงค์ของภาพที่อัพโหลดไว้นะครับ

*หมายเหตุ*

ภาพที่ใส่แนะควรว่าควรเป็น Png หรือ Jpg เท่านั้นนะครับ
    สำหรับเว็บฝากรูปแนะนำเว็บ http://upic.me นะครับ ใช้งานค่อนข้างง่าย

Edit*** : "ก็แหม บอร์ดเปลี่ยน อะไรก็เปลี่ยน วิธีลงรูปก็เปลี่ยนนี่เนอะ แล้วจะลงยังไงล่ะ ทำไมมันลงไม่ได้ ? "

สำหรับวิธีลงรูปนะครับ ลงในกระทู้หรือลงในโปรไฟล์ตัวเองก็ได้ ใช้วิธีเดียวกันครับ

ปล. อีโมชั่นไอค่อน น่ารักดีแฮะ ชอบๆ

ปลล. อยากบอกกับท่านผู้อ่านมานานแล้ว ว่าผมอธิบายวิธีการ หรือหลักการอะไรไม่ค่อยจะเก่ง
    บางทีอาจะมีการเรียงคำผิดบ้างอะไรบ้าง ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

มีปัญหา หรือสงสัยอะไร โพสไว้ได้ 2 ช่องทางนะครับ จะโพสไว้ในกระทู้นี้เลยก็ได้ หรือจะโพสไว้ที่โปรไฟล์ผมก็ได้นะครับ
    ผมจะเข้าไปเช็คและอัพเดทเรื่อยๆครับ แต่ทางบลอก ผมไม่ค่อยได้เขาไปอัพเดทบ่อยนะครับ

สุดท้ายนี้ก็ขอให้สนุกกับการแต่งโปรไฟล์นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blitz : 9th July 2011 เมื่อ 14:27

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ความรู้ๆ ต้องลองทำดูบ้างดีกว่า

♪◄•► !NfiПt€–Ju$T!cΣ ◄•►♫
    CPU:Intel Core i5-2410M/VGA:nVidia GeForce GT 525M/RAM:DDR3 4GB
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    เดี่ยวลองมั่ง
    CPU : Intel Core i5-2410M/VGA : nVidia GeForce GT 525M 1GB DDR3/RAM : DDR3 4GB

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    แหล่มมาก ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    เอาไปแต่งบ้างดีกว่า

ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,,P1
    กล่าวขอบคุณ
    1,227
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,413
    1
    แต่ความรู้ได้ดีครับขอบคุณ ผมลองแต่แล้วได้สวยมากๆ
    One Piece !!

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    พื้นหลังใช้ขนาดเท่าใหร่เหรอครับ

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    566
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้
    พื้นหลังใช้ขนาดเท่าใหร่เหรอครับ
    แต่ละเครื่องขนาดไม่เหมือนกันนะครับ

夢人
    jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 247
    ว้าว! บอร์ดใหม่ลูกเล่นเยอะจริง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    2
    ขอบใจมากมาย ที่นำความรู้มาบอกนะคาฟ

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    ขอบคุณมากๆเลยคร้าบบบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    จขทอยู่ไหมละครับผมต้องกดอะไรบ้างอะครับคือแบบว่ากดวางรูปไปแล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับ
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    สักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    มันจะทำให้โหลดเว็บช้าลงไหม
    ถ้าผมผิดอะไรก็ขอโทษด้วยครับ

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    เหมือนHI5เลย

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    566
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artidinw อ่านกระทู้
    จขทอยู่ไหมละครับผมต้องกดอะไรบ้างอะครับคือแบบว่ากดวางรูปไปแล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับ
    แนะนำให้เอาภาพที่อัพโหลดจากเว็บนะครับ

เอาจากเครืองจะเป็นปัญหานี้แหละครับผม

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok,Apem 5-5
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    น่าเล่นดีจริงๆ เสียดายไม่มีเวลา ฮ่าๆ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ทำเป็นกะเค้าสักที ขอบคุณครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ขอบคุณมากครับ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ทำไมของผมไม่มีให้แต่งบ้างเลย

Tags for this Thread