ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Online Shop

Yulgang

Flyff

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    567
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    Blog Entries
    3

Red face วิธีการแต่งโปรไฟล์ (Profile) ให้หรูดูมีระดับ (กับเค้าบ้าง :'D) นะครับ

ทางนี้สำหรับหลายๆคนที่ยังแต่งโปรไฟล์ของตัวเองไม่เป็น

หรือเห็นของคนอื่นแล้วอยากแต่งมั่ง บลาห์ๆ อะไรก็แล้วแต่นะครับ

ผมก็จะมาอธิบาย (พอเท่าที่ผมจะทราบอะนะ) มาให้หลายๆท่านกันนะครับ

แผงตำแหน่ง หรืออะไรก็ช่างอะแหละครับ ตามนี้

General

Font Family = รูปแบบ และขนาดของตัวอักษรนะครับ
    Title Text Color = สีตัวอักษร
    Page Background = สี หรือภาพพื้นหลังปกตินะครับ
    Page Link Color = สีของลิงค์อะไรซักอย่าง (อย่าไปสนใจมันเลยครับ Orz)

ตัวอย่างที่ผมตั้งค่าไว้นะครับ

ตัวอย่างผลลัพธ์

Buttons

Button Text Color = สีตัวอักษร
    Button Background = สี หรือพื้นหลังของกรอบ
    Button Border = สีของเส้นกรอบ

Modules

Module Text Color = สีของกรอบหลักที่เราเลือกอยู่
    Module Link Color = สีลิงค์ของกรอบหลักที่เราเลือกอยู่
    Module Background = สี หรือภาพพื้นหลังของกรอบ
    Module Bordor = สีของเส้นรอบกรอบ

Content

Content Text Color = ตัวหนังสือข้อความของ Visitor Messages
    Content Link Color = สีลิงค์ในกรอบ Visitor Messages
    Content Background = สี หรือภาพพื้นหลังของช่อง Visitor Messages
    Content Border = สีของเส้นกรอบ

Inactive Modules

Inactive Module Text Color = สีตัวอักษรของหน้าข้อมูลส่วนตัว
    Inactive Module Link Color = สีลิงค์ของหน้าข้อมูลส่วนตัวครับ
    Inactive Module Background = สี หรือภาพพื้นหลังของช่องข้อมูลส่วนตัวครับ
    Inactive Module Border = สีของเส้นกรอบ

Headers

Header Text Color = สีตัวอักษรของหัวข้อ
    Header Link Color = สีลิงค์ของตัวอักษร
    Header Background = สี หรือภาพพื้นหลังของหัวข้อ
    Header Border = สีของเส้นกรอบ(เช่นเคย)

ก็เสร็จไปแล้ว 1 กระทู้นะครับ เหนื่อยจริงๆ
    พรุ่งนี้มีสอบด้วยแฮะ ผมคงต้องขอตัวไปนอนก่อนล่ะครับ

ใครมีข้อสงสัยอะไรก็โพสไว้ได้เลยนะครับ เย็นๆคงได้มาตอบนะครับ
    สำหรับใครที่รู้แล้วก็ช่วยๆ สอนหรืออธิบายให้คนที่ยังไม่รู้ด้วยนะครับ ช่วยๆกันไป (ผมก็ไม่ได้รู้ไปซะทุกอย่างหรอกเนอะ บอกเท่าที่รู้แค่นั้นแหละ)

หวังว่ากระทู้นี้คงมีประโยชน์ต่อหลายๆคน ไม่มากก็น้อยนะครับ ขอบคุณครับ

ฝันดีทุกคนนะครับ

ปล. มีระบบ Auto Save ด้วยแฮะ
    งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 252 คนที่กล่าวขอบคุณ:

◥Ⓜaximum Ⓝolan◤, -[W]annapira-, -]Fe4Tu_l2inG[-, 007: BloodStone, 0810380803, 14752, ==ToR==, A.Wetzel@AA!, act12348, aehrocker, aekpong, Agonlive, Aliensh, alonekaoka, androiduser, anttiiez555, AodPDS711, AofLiverpool, April, Arbadius'z, AreSkNight, ArRaBan, art555o5, artidinw, as784125, asiazasd, aspirineth, babymaster, beesboy141, benz0055za, BenzdezzS, bionicle99, black jack sdppd, Blackperl, blackwax, bonusz, boss02, boss14185, BTGamersStudio, bulakorn123, cancerzz, CapTainNooB, cckice, Chakree88, choizi3, ChrisBVB22, Cool, dead space 2, Deathbringer, DestinyWillChange, dk14197310, Doraemon:), Dragunov, Easygo, eatrabyo, Edith, EK007, Elizabeth, EvilSoul, ExizGodgunner, eyazawa2456, FRAGILE, Frame~[F], GAIA, Gamelism, gamerth000, gap, ghoszaba007, giarttiwutza, GoodDreamMyBlue, GtXl24o7l3c, GUBOSS, gunkun444, hanso123, HISMAN, hotsuit357, I3iGkYz, ICEBOYZ, idkceza, iherepea, InFiNiTy, Innes, iPoweRx, ivy, JackSparroW, jamebanjen, jamejame022, jirapot, Johnniehut, joker, jonutty508, kadajjang7, kaslnosa, kategrean, kengbio5com, KenJa, keroro07, killerteeza, Kingsora555, kodomoke, kong.kit, konpaku, KoreaFever, Kraw, kunbest13, l3unne, LeBronJames, leopan555, Leo_Messi, LIVE, LIVER, lnw2011, Loliese, LookPhet, love33355, lukpar, M40A3, MagicStar, maiasdzxc123, makarov4, manzax1155, maxonline17, Merchanics, MerlinB, MiDzTy, mikemodern, MiLaT " C " M!Ne, Minecraft, MinnerZzZ, momaykissxsis, mozillaby, Mr.FAP FAP, ๑۩AoMKunG۩๑, Namies123, NamJUBU, NaNice, Naowarat, Napon, napushi, Nariga, nayninezaa, nazaa, NaZi_BF3, neckdd, Nelliel Tu Odelschwanck, Nemesis29, New God, ninwatza, noojoy, Nook, NumberNine, O'z NEWBIE IN THE H.H., okorakot, OXYGENz, O_o_BIGBANG_o_O, panseeme, papangkron, papiyongz, paripari, pawansa1996, pezthebasic, PheoMetalhead, Philips, PhraoBWS, planxthanee, Pluemzaa, pondyui1, pone123, ponsang, pooh0856, popejohnpaul2011, PorFG141, postgeno159, pp9798, PuellaMagica, RAINBOWBOY, RealArmy, redrock, redsilwer, regention, rider rose, rivierax, RocKST4RJaMes, Rukawa, sanim, sanser007, SchooL, Sensibility, shionvs, Shirotsume, shogun147, siamzone, siripongno4, sornram, SpaceRB, Speedy-K.O., srika23, supakritrk, Swordsman659, T.O.P, T2aNsiTioN, tatha5, tEquila8, thanapatbenz, The Hidden Shadow, The Infinity, THE MIZ, themisstic, theruk, ticktock, titanoon, tkgwpe, tonrer, TOR_zzz, TrilblaZer, Tripplezaxx, Tsundere, tumbamboo555, TunaRep, Tundevil, TwIgHTz, ultimatezpro, Valkyrie44, WgunW, whiteking7, Wimpy Kid, Winnejiro, Wolfie0530, wooththiphon, worakorn3, wpspo2499, X1R135, xestz, YAKAMA27, YcF, Yoisak, youfon55, yuttipron, zabaha12, zanuk9876, zatsune, ZEBRA, ZeroTails, zhezazee, zicez, zxcvb2306, [In]TerLight'z, ]J[okeR, {s-c-p} *man*, ~Dark~, ~[-S@nK_FCB-]~, ~[v]~THAILAND~

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    825
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,950
    Thank Kup ความรู้ เดี๋ยวนำไปทำของตัวเองบ้าง

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    567
    3
    ระบบ Thank มาแล้วนะจะบอกให้ !!

ปล. สำหรับใครที่ กด Customize แล้วไม่มีแผงคำสั่ง ให้คลิก หัวข้อนั้นอีกทีนะครับ คำสั่งถึงโผล่ออกมา

งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    ขอบคุณครับผม

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    940
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    3
    ทำได้ ใจมากมายครับ

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    567
    3
    ขออัพเดทปัญหาเบื้องต้นนิดๆหน่อยๆ ก็แล้วกัน

สำหรับบางคนที่จะลงพื้นหลังเป็นภาพนะครับ ให้คลิกตามนี้นะครับ

(ในส่วนต่างๆที่ใ่สรูปได้จะมีคำว่า Background อยู่ข้างหลังนะครับ ตัวอย่างเช่น Page Background, Button Background )

กด Use Image นะครับ

ใส่ลิงค์ของภาพที่อัพโหลดไว้นะครับ

*หมายเหตุ*

ภาพที่ใส่แนะควรว่าควรเป็น Png หรือ Jpg เท่านั้นนะครับ
    สำหรับเว็บฝากรูปแนะนำเว็บ http://upic.me นะครับ ใช้งานค่อนข้างง่าย

Edit*** : "ก็แหม บอร์ดเปลี่ยน อะไรก็เปลี่ยน วิธีลงรูปก็เปลี่ยนนี่เนอะ แล้วจะลงยังไงล่ะ ทำไมมันลงไม่ได้ ? "

สำหรับวิธีลงรูปนะครับ ลงในกระทู้หรือลงในโปรไฟล์ตัวเองก็ได้ ใช้วิธีเดียวกันครับ

ปล. อีโมชั่นไอค่อน น่ารักดีแฮะ ชอบๆ

ปลล. อยากบอกกับท่านผู้อ่านมานานแล้ว ว่าผมอธิบายวิธีการ หรือหลักการอะไรไม่ค่อยจะเก่ง
    บางทีอาจะมีการเรียงคำผิดบ้างอะไรบ้าง ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

มีปัญหา หรือสงสัยอะไร โพสไว้ได้ 2 ช่องทางนะครับ จะโพสไว้ในกระทู้นี้เลยก็ได้ หรือจะโพสไว้ที่โปรไฟล์ผมก็ได้นะครับ
    ผมจะเข้าไปเช็คและอัพเดทเรื่อยๆครับ แต่ทางบลอก ผมไม่ค่อยได้เขาไปอัพเดทบ่อยนะครับ

สุดท้ายนี้ก็ขอให้สนุกกับการแต่งโปรไฟล์นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blitz : 9th July 2011 เมื่อ 14:27

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ความรู้ๆ ต้องลองทำดูบ้างดีกว่า

♪◄•► !NfiПt€–Ju$T!cΣ ◄•►♫
    CPU:Intel Core i5-2410M/VGA:nVidia GeForce GT 525M/RAM:DDR3 4GB
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    เดี่ยวลองมั่ง
    CPU : Intel Core i5-2410M/VGA : nVidia GeForce GT 525M 1GB DDR3/RAM : DDR3 4GB

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    แหล่มมาก ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,019
    เอาไปแต่งบ้างดีกว่า

ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,,P1
    กล่าวขอบคุณ
    1,233
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,413
    1
    แต่ความรู้ได้ดีครับขอบคุณ ผมลองแต่แล้วได้สวยมากๆ
    One Piece !!

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    พื้นหลังใช้ขนาดเท่าใหร่เหรอครับ

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    567
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้
    พื้นหลังใช้ขนาดเท่าใหร่เหรอครับ
    แต่ละเครื่องขนาดไม่เหมือนกันนะครับ

夢人
    jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 247
    ว้าว! บอร์ดใหม่ลูกเล่นเยอะจริง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    2
    ขอบใจมากมาย ที่นำความรู้มาบอกนะคาฟ

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    ขอบคุณมากๆเลยคร้าบบบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    จขทอยู่ไหมละครับผมต้องกดอะไรบ้างอะครับคือแบบว่ากดวางรูปไปแล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับ
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    สักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    มันจะทำให้โหลดเว็บช้าลงไหม
    ถ้าผมผิดอะไรก็ขอโทษด้วยครับ

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    เหมือนHI5เลย

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    567
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artidinw อ่านกระทู้
    จขทอยู่ไหมละครับผมต้องกดอะไรบ้างอะครับคือแบบว่ากดวางรูปไปแล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับ
    แนะนำให้เอาภาพที่อัพโหลดจากเว็บนะครับ

เอาจากเครืองจะเป็นปัญหานี้แหละครับผม

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok,Apem 5-5
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    น่าเล่นดีจริงๆ เสียดายไม่มีเวลา ฮ่าๆ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    596
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ทำเป็นกะเค้าสักที ขอบคุณครับ

Games Master
    กล่าวขอบคุณ
    3,216
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,086
    ขอบคุณมากครับ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ทำไมของผมไม่มีให้แต่งบ้างเลย

Tags for this Thread