ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

(ข่าวเด่น)ช็อก!เจ้าทิ้งร่างม้าทรง ตกบันไดมีดดับกลางงานกินเจ

:: ช็อก!เจ้าทิ้งร่างม้าทรง ตกบันไดมีดดับกลางงานกินเจ ::

ชาวระนองสุดช็อก! ม้าทรงตกบันไดมีด ร่างกระแทกพื้นดับสยองกลางงานกินเจ เชื่อถูกเจ้าถอยทรงกลางอากาศ คาดผิดสัจจะวาจา และประพฤติตนไม่ดี

เมื่อเวลา 22.30 น. วันที่ 15 ตุลาคม ที่ผ่านมา ร.ต.อ.ปรีชา กรรมแต่ง ร้อยเวรสอบสวนสถานีตำรวจภูธรเมืองระนอง ได้รับแจ้งมีผู้ตกจากบันไดมีดที่ใช้ประกอบพิธีทรงเจ้า ได้รับบาดเจ็บสาหัส จึงเข้าตรวจสอบสถานที่เกิดเหตุเป็นศาลเจ้าแห่งหนึ่ง ตั้งอยู่ที่หมู่ที่ 4 ตำบลบางริ้น อ.เมือง จ.ระนอง พบกองรอยเลือดอยู่ห่างจากบันไดมีดที่ใช้ประกอบพิธีทรงเจ้าประมาณ 1.5 เมตร โดยผู้ได้รับบาดเจ็บคือ นายธวัชชัย กุชะนันท์ อยู่บ้านเลขที่ 183/8 ม.4 ต.บางริ้น อ.เมือง จ.ระนอง ถูกเจ้าหน้าที่อาสามูลนิธิระนองสงเคราะห์นำส่งโรงพยาบาล และเสียชีวิตในเวลาต่อมา

ร.ต.อ.ปรีชา เปิดเผยว่า จากการสอบถามผู้ที่อยู่ในที่เกิดเหตุให้การว่า ทางศาลเจ้าได้ประกอบพิธีทรงเจ้าและปีนบันไดมีด เนื่องในเทศกาลกินเจ โดยนายธวัชชัย ได้ทรงเจ้าและปีนบันไดมีดเป็นคนที่ 5 ซึ่งได้ปีนขึ้นไปจนถึงยอดสุดของบันไดมีดซึ่งมีทั้งหมด 39 ขั้น สูงประมาณตึก 3 ชั้น หลังจากนั้นนายธวัชชัย ได้ปีนลงมาจนถึงขึ้นที่ 36 จึงได้หยุดและทำท่าจะปีนกลับขึ้นไปใหม่ แต่ปรากฏว่านายธวัชชัย ได้ปล่อยมือทั้งสองข้างออกพร้อมกับดีดตัวออกจากบันไดตกลงมาสู่พื้นปูนด้าน ล่าง ห่างจากโคนบันไดประมาณ 1.5 เมตร ท่ามกลางความตกตะลึงและเสียงกรีดร้องของผู้ที่อยู่ในพิธีจำนวนหลายสิบคน โดยหลังจากที่นายธวัชชัย ได้ถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลก็เสียชีวิตในเวลาต่อมา เนื่องจากแขนซ้ายหักและอวัยวะภายในบอบช้ำอย่างหนัก

ขณะที่ผู้ที่ อยู่ในวงการพระจีนและทรงเจ้าคนหนึ่งบอกว่า ลักษณะของนายธวัชชัย เหมือนกับถูกเจ้าทิ้งหรือถอยทรงกลางอากาศ ซึ่งมักจะพบได้ในหลายที่และหลายรูปแบบ เช่น กำลังทรงเจ้าอยู่แล้ววิ่งไปขวางถนนให้รถชน หรือกำลังทรงเจ้าอยู่บนรถแห่อยู่ ๆ ก็กระโดดลงมาจากรถจนเสียชีวิต เป็นต้น ซึ่งลักษณะเช่นนี้คนวงในจะเข้าใจกันว่าเป็นลักษณะผิดคำพูดผิดสัจจะวาจา หรืออาจจะไปกระทำอะไรบางสิ่งบางอย่างที่ไม่ดีหรือไม่ถูกต้องจนถูกเจ้าทิ้ง กลางอากาศ

สำหรับร่างของนายธวัชชัย หลังจากแพทย์ได้ตรวจสอบและพิสูจน์ศพเรียบร้อยแล้ว ทางครอบครัวของนายธวัชชัยไม่ติดใจเอาความ จึงได้นำร่างไปประกอบพิธีบำเพ็ญกุศลศพที่บ้านต่อไป

ที่มา : Sanook

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    เบื่อ ทำไมคนไทยเราไม่เคยโทษตัวเองบ้างดีแต่โทษนั่นโทษนี่เกี่ยวกับสิ้งศักดิ์สิทธิ ทำไมไม่โทษบ้างว่าเจ้าทรงเค้าโง่พลาดเองขัดมือตัวเองขัดขาตัวเองตกลงมาตาย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    พูดไม่ออก....
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    เชื่อถูกเจ้าถอยทรงกลางอากาศ คาดผิดสัจจะวาจา และประพฤติตนไม่ดี

ปัญญาอ่อน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ก็งี้แหละครับ สิ่งศักดิ์สิทธ์คู้กับคนไทย เวลาทรงเจ้าแล้วตายในขณะนั้นก็อ้างโน่นอ้างนี่ให้มันจบๆไป

เผลอสร้างแรงศรัทธาเพิ่มได้อีก เอาเข้าไป
    0000000000000000000000

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    ถ้าคุณคิดว่าสิ่งศักดิ์สิทธ์ ปัญญาอ่อนก็อย่านับถือศาสนาเลยครับ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรทำร้ายคน แค่ทำตัวไม่ดี ผิดคำพูดก็โดนฆ่าตายละ งั้นทำไมพวกแวนซ์ พวกฆ่าคนทำไมมันไม่โดนบ้าง

มันอยู่ในสังคมได้ไง ถ้าสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีพลังถึงกับฆ่าคนได้ทำไมไม่ฆ่าให้หมดโลกไปเลยวะ งง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sahasin1 อ่านกระทู้
    ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับ มันเป็นสิ่งที่ยึดเหนี่ยวทางจิตใจของคนไทยมาช้านานแล้วนะครับ

หรือว่าคุณกำลังจะตาย หรือเจออะไรให้กังวล คุณไม่พึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ พระเจ้าล่ะ ??
    ผมก็ไม่ลบหลู่นะครับ เวลาผมเจ็บไข้ได้ป่วยหรือมีปัญหาอะไรก็แล้วแต่ ผมก็จะพึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์จริงๆแหละ แต่ว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์

คนมีเซนส์หลายๆคนก็บอกว่าสิ่งศักดิ์จะไม่ทำร้ายคน ผมว่าคงเป็นความประมาทของเขาเองหรือมองอีกมุมนึงก็คือ บาปกรรมตามสนองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HANG-ON : 19th October 2012 เมื่อ 23:57
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    เป็นธรรมดาของสิ่งมีชีวิตที่เรียกตัวเองว่า มนุษย์ ครับ

เป็นสัตว์อ่อนแอ ที่ต้องมีเสาหลักมาไว้ยึดเหนี่ยวทางจิตใจ

(แต่นั่นมันก็นานมาแล้ว ที่คนจะมีหลักแนวคิดแบบจิตนิยม เชื่อเรื่องภูต ผี พลังธรรมชาติ ฯลฯ)

เมื่อมีอะไรเกิดขึ้นแบบไม่ได้ดั่งใจ ก็เป็นปกติที่มนุษย์จะโทษสิ่งที่เกิดขึ้น

เพราะในตัวมนุษย์นั้นมีสัญชาตญาณ หรือ อัตตา ในตัวเอง ว่าตัวเองไม่ใช่คนที่ผิด

สิ่งนี้จะเข้ามาในสมองและสั่งการมาทางคำพูดเป็นสิ่งแรกๆเลยล่ะ

จึงไม่แปลกที่มนุษย์จะโทษสิิ่งนั้นสิ่งนี้
    ชอบกินไข่เจียว

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ถ้าเจ๋งจริง คนไทยครองโลกไปนานแล้วครับ

หรือไม่จริง?

สรุปว่ารายนี้ตายฟรี สังเวยความเชื่อทรงเจ้าเข้าผีกันไปอีกศพ

ประเด็นต่อจากนี้คือใครจะเป็นรายต่อไป

ถ้าคุณคิดว่าสิ่งศักดิ์สิทธ์ ปัญญาอ่อนก็อย่านับถือศาสนาเลยครับ
    นี่ผมยังอยู่ในยุคหินใหม่ที่เพิ่งบูชาไฟกันใช่มั้ยเนี่ย 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 17th October 2012 เมื่อ 01:38

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lagger อ่านกระทู้
    พอดีผมไม่ได้นับถือศาสนาอยู่แล้ว

ลบหลู่ไม่ได้เลยเชียว
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    แล้วเราจะพิสูจน์ได้อย่างไรว่าเค้าทำผิดจริงๆแล้วสิ่งศักดิ์สิทธิ์ลงโทษ อาจจะเป็นอุบัติเหตหรือเขาเป็นลมก็ได้
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ไม่เรียกมาเข้าตอนตกบรรไดอีกทีละ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 496
    ผมสงสัยมานานละ ทำไมเวลาถึงเทศกาลกินเจจึงต้องมีการทำสิ่งเหล่านี้ด้วยอ่ะครับ ปีนบันใดมีด เอาเหล็ก เอามีดมาเสียบปากให้ทะลุ คือทำไมต้องทำด้วยอ่ะ

มันของอันตรายทั้งนั้นเลยนะน่ะ เห็นแล้วก็อดสงสัยไม่ได้ว่าไม่มีใครเข้ามาควบคุมเลยหรือ หรือว่ามันเป็นเรื่องปกติไปเสียแล้ว พอเสียชีวิตขึ้นมาก็ทำไรไม่ได้

สรุปว่า ตายฟรี.... ยังไงก็ขอให้ไปสู่สุขคติละกันนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sahasin1 อ่านกระทู้
    ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะครับ มันเป็นสิ่งที่ยึดเหนี่ยวทางจิตใจของคนไทยมาช้านานแล้วนะครับ

หรือว่าคุณกำลังจะตาย หรือเจออะไรให้กังวล คุณไม่พึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ พระเจ้าล่ะ ??
    ไม่รู้สิครับ ผมไม่รู้ว่าการเอามีดมาเสียบทะลุปาก การปีนบันใดที่ทำมาจากมีดนี่มันช่วยยึดเหนี่ยวจิตใจผมได้ยังไง... แถมนี่ก็มาเสียชีวิตเพราะมีคนบอกว่า

ร่างทรงออกขณะที่กำลังปีนบันใดมีดอยู่ ทำให้ตกลงมาเสียชีวิต -*- มันขัดแย้งกันกับการเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์นะผมว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dej114 : 17th October 2012 เมื่อ 02:14
    ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,, P16

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว ทำชั่วได้ดีมีถมไป ขโมยตังเพื่อนอุบอิบไว้ไม่บอกใคร เรื่องอย่างนี้มันขึ้นอยู่กับคนรอบข้าง ผู้กระทำ และ ผู้โดนกระทำ ครับ

นอกเรื่อง - -

ผมขอถามหน่อยละกัน ทางการแพทย์นั้น พระเจ้าเป็นผู้คิดค้นงั้นหรอครับ

สมมุติคุณโดนยิง
    1.โอดอวย นอนขอร้องพระเจ้า
    2.ขอความช่วยเหลือ ห้ามเลือด ผ่าตัด

คนเรานั้นกำหนดอายุ/การตาย ไม่ได้ แต่ถ้าเกิดผมมีปืน 1 กระบอกในมือ ผมก็สามารถกำหนดความตายของแต่ละคนรอบกายผมได้แล้วครับ(((มันก็แล้วแต่คนจะยิงอะนะ)))

งั้นก็ สรุป ได้ว่าอย่าอ้างอิงแหล่งความเชื่อที่ไร้หลักการและเหตุผลซะทุกครั้งไป

ปล.นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวของผมขัดแย้งกับความคิดเห็นของคนอื่นอย่างไรก็ต้องขอโทษไว้ด้วย เพราะนี่คือ ความคิดเห็นส่วนตัว!!!!ของผมและนี่ก็มิใช่การดูหมิ่นแต่อย่างใด แต่เพียงชี้ให้เห็นทางที่ถูกต้องและเชื่อถือได้เท่านั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย muek9999 : 17th October 2012 เมื่อ 02:35

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้
    ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว ทำชั่วได้ดีมีถมไป ขโมยตังเพื่อนอุบอิบไว้ไม่บอกใคร เรื่องอย่างนี้มันขึ้นอยู่กับคนรอบข้าง ผู้กระทำ และ ผู้โดนกระทำ ครับ

นอกเรื่อง - -

ผมขอถามหน่อยละกัน ทางการแพทย์นั้น พระเจ้าเป็นผู้คิดค้นงั้นหรอครับ

สมมุติคุณโดนยิง
    1.โอดอวย นอนขอร้องพระเจ้า
    2.ขอความช่วยเหลือ ห้ามเลือด ผ่าตัด

คนเรานั้นกำหนดอายุ/การตาย ไม่ได้ แต่ถ้าเกิดผมมีปืน 1 กระบอกในมือ ผมก็สามารถกำหนดความตายของแต่ละคนรอบกายผมได้แล้วครับ(((มันก็แล้วแต่คนจะยิงอะนะ)))

งั้นก็ สรุป ได้ว่าอย่าอ้างอิงแหล่งความเชื่อที่ไร้หลักการและเหตุผลซะทุกครั้งไป

ปล.นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวของผมขัดแย้งกับความคิดเห็นของคนอื่นอย่างไรก็ต้องขอโทษไว้ด้วย เพราะนี่คือ ความคิดเห็นส่วนตัว!!!!ของผมและนี่ก็มิใช่การดูหมิ่นแต่อย่างใด แต่เพียงชี้ให้เห็นทางที่ถูกต้องและเชื่อถือได้เท่านั้น

คิดเหมือนผมเลยถ้าเรามีปืนก้สามารถกำหนดชีวิตคนอื่นได้แล้ว

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ปกติเลยแหะคนไทยมักตอแหลโทษนู่นโทษนี่ พอเอาเข้าจริงก็ไม่ยอมรัับความจริง

ตัวอย่างหมอช่วยคนไข้ไม่ได้ ทั้งๆที่หมอทำดีที่สุดแล้วดันด่าหมอ แต่พอหมอช่วยได้ดันไปขอบคุณเทพเจ้าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ นี้แหละที่เค้าเรียก กัน ตอ-แหล-แลนด์

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,289
    4
    งง กับหัวข้อข่าว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    thailand only
    "ลมหายใจและสายเลือดคือลาดตระเวน" "หากใด้เป็น น.ย. สักครั้งไซร้ จักฝักหฤทัยจนวายปราณ"

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KaMeLRo อ่านกระทู้
    TRUE STORY