ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน เพิ่มไลค์เฟสบุ๊คฟรี FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม เพิ่มไลค์, ไลค์ฟรี, เพิ่มวิว, เพิ่มยอดคนดู, เพิ่ม Follow 21millionaire , ธุรกิจออนไลน์ JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก Play War Inc ระเบิดความมันส์ กองกำลังยิงไม่ยั้ง ลงโฆษณา ขาย แอพ หนัง เกมส์ เพลง ถูกลิขสิทธิ์ บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Download ฟรี Heroes of Midwar

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

Dolphin 3.0 สำหรับเล่น Kamen Rider Climax Heroes Fourze และ One piece ครับ

ศูนย์รวมดาวน์โหลดเกมฟรี Download Game PC Free เกมออนไลน์
    เป็นตัวที่ผมตั้งค่าจอยไว้สำหรับใช้เล่นเกมส์ Kamen Rider Climax Heroes Fourze
    กับ One Piece Ultimate Cruise 2 ครับ คนที่ไม่รู้จะเซ้ตจอยยังไงเพราะแต่ละเกมส์การตั้งค่าไม่เหมือนกัน เอาตัวนี้ไปใช้ก่อนแล้วกันนะครับ

http://www.mediafire.com/?e3zz22t8tj0n071

วิธีเลือกใช้จอยเพื่อเล่น Kamen Rider

1.คลิก Wiimote
    2.กด Configure ที่ตรง Wiimote 1
    3.ตรง Device เลือกจอยของท่านแล้วกด Refresh
    4.ตรงช่อง Profile เลือกชื่อเกมส์ที่ต้องการเล่นแล้วกด Load
    5.กด OK แล้วเข้าเกมส์เล่นได้เลยครับ
    -หากไม่พอใจก็กด Configure ที่แถบ Extension เพื่อปรับปุ่มกดตามใจชอบเลยครับ

การควบคุม Kamen Rider Climax Heroes Fourze

สำคัญ ก่อนจะเล่นต้องเปิดไฟตรง Analog ของจอยก่อนนะครับไม่งั้นจะเดินไม่ได้
    การเดินหน้าถอยหลังกระโดดหรือชาร์จพลัง ใช้ปุ่ม D-PAD นะครับ
    ปุ่ม ซ้าย-ขวา = เดินหน้าถอยหลัง
    ปุ่ม บน = กระโดด , ล่าง = ชาร์จพลัง
    ปุ่ม สามเหลี่ยม กากบาท สี่เหลี่ยม = โจมตี
    ปุ่ม วงกลม = ใช้ท่า Climax (หลอดพลังต้องเต็มก่อนถึงจะใช้ได้)
    Analog ซ้าย ใช้สำหรับแปลงร่าง เปลี่ยน การ์ด เปลี่ยนอาวุธ แล้วแต่ตัวละครครับบางตัวก็แปลงร่างไม่ได้

ส่วนการตั้งค่าการ์ฟฟิกต่างๆก็แล้วแต่เครื่องเลยครับเครืองใครแรงก็ปรับภาพสวยๆได้ (หาวิธีปรับเอาใน Google)
    ส่วนผมปรับที่ 2x native 1280*1056 resolution 1280*720 Directx 11 ภาพสวยเล่นได้ลื่นมากครับ (กระตุกแค่ช่วงใส่ท่านิดนึง)

สเปคผมก็ตามนี้ครับ
    FX4100 (ใครกำลังมองหา CPU ราคาไม่แรงไว้สำหรับเล่น EMU แนะนำเลยครับตัวนี้ ขนาดผมเล่น EMU +อัดวีดีโอ + แปลงไฟล์พร้อมกัน FPS ยังไม่ตกเลยครับ)
    VGA Gt220 (การ์ดจอกากๆยังเล่นลื่น)
    RAM 4 gb

อันนี้เป็น Video ที่ผมอัดขณะเล่นครับ

--------------------------------------
    วิธีกดท่าไม้ตาย One Piece
    บางตัวละครก็มีแค่ท่าเดียวครับ

L1 + สี่เหลี่ยม (มีทุกตัว)
    L1 + สามเหลี่ยม (มีแค่บางตัว)

ใครที่หา ROM ไม่ได้ลองดูที่เว็บนี้นะครับ
    http://jps-game.blogspot.com/2011/12...es-fourze.html
    http://jps-game.blogspot.com/2012/02...-cruise-2.html

บล็อคของใครไม่รู้เกมส์ ROM เยอะดี โหลดแรงอีก

มือใหม่หัดโพสครับ ผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัยด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yodzafinal : 17th October 2012 เมื่อ 01:22
    ลายเซ็น

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากจะถามว่า มีใครที่เล่น วันพีชแล้ว ภาพ มัน เปนสี ขาวไปหมดเลย มีไหมคับ รึมีวิธีแก้รึป่าวคับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ปรับ Backend เป็น Direct3D11 ดูนะครับ ภาพสวยขึ้นมาก แต่กินสรรพยากรเครื่องเยอะขึ้นเหมือนกัน
    ทีแรกผมก็เป็นแต่พอปรับแบบนี้ก็เล่นได้ครับ
    ลายเซ็น