ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483

วันนี้มีใคร ร.ด. วันเเรกบ้างครับ

วันเเรกผมก็โดนเลย ไปสาย
    กระโดดกบรอบสนามฝึก2รอบ ลุกนั่ง 40 วิดพื้นอีก 20 โอย ลากเลือด พรุ่งนี้จะไหวมะเนี่ย เจ็บเข่า= =

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผมเรียนถึง สัปดาห์ที่ 8 อะครับ สนุกดี สบายๆ ปี 1 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phonrath : 18th August 2011 เมื่อ 21:51

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    ผม อยากเข้า เขาไห้ทำไร มั่งหรอครับ ผม ม.3 เอง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    จบแล้วครับ 3 ปี ทนไว้ๆ ลูกผู้ชาย

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผม อยากเข้า เขาไห้ทำไร มั่งหรอครับ ผม ม.3 เอง ๆ
    ฝึกไปเรื่อยๆครับ วิดพิ้น วันละ 20 เเละก็ ซิทอัพ วันละ 20 เเละก็วิ่งซัก 1 โล พอก่อนทําทุกวันๆอะครับ ร่างกายจะได้พร้อม

เวลาขึ้น ม.4 หรือ ปวช ถ้า รร คุณมี ร.ด เขาก็จะพาไปสอบ ครับ

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    1
    ผมพึ่งเรยีนไปครับวันนี้ เรียนทุกวัน พฤหัส ครับ
    พึ่งเรียน ปี.1 วันนี้เล่นซะปวดเอวหมด แต่ก็สนุกดีครับ
    วันฝึกจับถืออาวุธ ชักกันมันเลย
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    วันแรก ผมเรียนจนจะครึ่งเทอมแล้ว วันนี้ฮามากๆ เขาตรวจผมใครผมยาว โดนตัด แต่คนโดน 80 กว่าคน เขาให้คนสมัครใจ ว่าใครจะตัด มีให้เลือก 3 ทรง ทรงลมโชย (คล้ายๆ ทรงนักเรียน แต่มี ข้างบนไว้นิดเดียวให้พอลมมันพัดนิดนึง) อีกทรงสาวสะกิดแม่ ทรงนี้ใครอยากรู้ให้ถามครูฝึก เพราะ ครรู้ทุกคน อีกทรง ทรงพระเจริญ อันนี้ ทรงทหารเขาตัดกัน และฮาอีกอย่างคือเล่นเกม final destination (โกงตาย ต้องตาย อะไรของครูฝึกก็ไม่รู้ - -) คล้ายๆ หยิบ ใบดำใบแดง จะมีอยู่ 2 อย่างคือ ถูกหวย กับถูกแดก ถ้าใครได้ ถูกหวยจะไม่โดนตัดผม ก็เหมือนจับใบดำที่ไม่เป็นทหาร แน่นอนว่า ครูฝึกของไม่ใจดีขนาดนั้น และชื่อเกมที่เล่นก้บอกอยู่ โกงตาย แต่ก็ต้องตาย ก็คือไอคนที่จับได้ถูกหวย ถึงจะรอดแต่การตัดผม แต่ก้ต้องมีสิ่งแลกเปลี่ยนคือไปล้าง ส้วม แทน โหลำบากสุดๆ - -

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ผม 8 แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,559
    5555+ผมปีหนึ่งสัปดาห์ที่8โดดเรียนประมาณ2ครั้ง(เขาให้4ครั้ง)ผิวตอนแรกพอดูได้ตอนนี้นิโกดีๆนี่เอง หึหึหึหึ
    ก็ไม่ค่อยเท่าไหร่หรอกครับ(แทบขาดน้ำตาย...เหนื่อยมากอ่ะ)

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ปี2ก็สบายแล้วครับ นั่งฟังอย่างเดียว

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ปี1,2 ตัดผมกินหนมกลับบ้าน แต่ปี3 ไม่มีละ

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    นี่แค่เริ่มครับ ปี1เหมือนจะฝึกเยอะที่สุดละนะ ผมว่า ปีหลังๆนั่งหลับตลอด

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ปี 1 ก็งี้แหละครับ ผม ปี 3 แล้วววว กองร้อยผมครูฝึกกันเองไม่ค่อยตรวจผมซักเท่าไหร่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    วันแรก ผมเรียนจนจะครึ่งเทอมแล้ว วันนี้ฮามากๆ เขาตรวจผมใครผมยาว โดนตัด แต่คนโดน 80 กว่าคน เขาให้คนสมัครใจ ว่าใครจะตัด มีให้เลือก 3 ทรง ทรงลมโชย (คล้ายๆ ทรงนักเรียน แต่มี ข้างบนไว้นิดเดียวให้พอลมมันพัดนิดนึง) อีกทรงสาวสะกิดแม่ ทรงนี้ใครอยากรู้ให้ถามครูฝึก เพราะ ครรู้ทุกคน อีกทรง ทรงพระเจริญ อันนี้ ทรงทหารเขาตัดกัน และฮาอีกอย่างคือเล่นเกม final destination (โกงตาย ต้องตาย อะไรของครูฝึกก็ไม่รู้ - -) คล้ายๆ หยิบ ใบดำใบแดง จะมีอยู่ 2 อย่างคือ ถูกหวย กับถูกแดก ถ้าใครได้ ถูกหวยจะไม่โดนตัดผม ก็เหมือนจับใบดำที่ไม่เป็นทหาร แน่นอนว่า ครูฝึกของไม่ใจดีขนาดนั้น และชื่อเกมที่เล่นก้บอกอยู่ โกงตาย แต่ก็ต้องตาย ก็คือไอคนที่จับได้ถูกหวย ถึงจะรอดแต่การตัดผม แต่ก้ต้องมีสิ่งแลกเปลี่ยนคือไปล้าง ส้วม แทน โหลำบากสุดๆ - -
    สรุปว่าไม่ว่าจะเลือกทางไหนก็******ด้วยกันทั้งคู่สินะ - -

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ทำไมศูนย์อื่น สบายจังแหะ
    ของผม 10 วันรวด O_o !
    โดนยาวเลย เล๊ะ = ="
    จบแล้วปี 1
    555 รอปี 2 ในปีหน้า

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    เรียน ร ด ก็ถือว่าเป็นทหารครับ ไม่ใช่เรียนเพื่อหนีทหาร ดีแล้วครับที่เรียน อย่าพึ้งห่วงหล่อเลยเหมือนเพื่อนผม ตอนนี้ต้องรอการคัดเลือกทหาร หัวเกรียนไป2ปีในชีวิตวัยรุ่นครับ!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เหนื่อย แต่สนุกคับ ตอนนี้ผมเรียนต่อปี 4 เรียนตอนปิดเทอมนู๊นน ^O^

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    เหอะๆ ผมขอยอมรับความชั่วของผมเลย

เรียน รด ไม่เคยไปครับ ปี 1 ไปเทอมเดียว

เพราะ ไม่รู้เรื่องอะไร แต่เห็นเพื่อนมัน ไม่ไปเลย แล้วผ่านก็เลยเอามั้ง

ไม่ไปเลยครับ มีหน้าที่ไปสอบ 3 อย่างเท่านั้น 1.ข้อสอบข้อเขียน (ถ้าไม่ได้ก็ไม่ผ่านนะจ๊ะ) 2.ยิงปืน (เป้าสะอาด ยิงใหม่) 3.เข้าค่าย (ไม่เข้า ***ต้องเข้าให้ได้ ให้ครบ 3 ครั้ง!) 4.เดินข้ามเขา (ไม่รู้กี่ลูก)

แค่เนี่ย ไม่ต้องไปเรียน รอทำ 4 ข้อนี้ ก็พอ ถ้ามีที่อื่นเหมือนผมขอแนะนำให้ไปเรียน เพราะจะรู้อะไรมากกว่านะ อย่างผมไม่ไปเรียน เขาร้องเพลง ทำท่าไรกัน ผมจะงงมาก และก็โดนกลิ้งเล่นเป็นธรรมดา .....
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    คห.11 นี่รู้สึกตัวผมจะได้ยินมาจาก ครูเอฟตอนปี 3 นะ "เช็คชื่อตัดผมกินขนมกลับบ้าน" จำได้ว่าฮามากแกใช้คำพูดแต่ละคำอย่างฮา ผ่านช่วงเวลานั้นมาแล้ว พอมานึกย้อนมันก็เป็นอะไรที่ดีในประสบกาณณ์ของเรา ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผม ร.ด.เก่า (รักเด็ก) อิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    3ปีจบแล้วครับ โดนสั่งให้วิดพื้นทุกวันเลยครับ พอดีว่าเป็นลูกทหาร เดี๋ยวก็โดนถามนู่นถามนี่ แล้วก็โดนเอาไปโชว์ประกอบการสอน แบบสุดๆ (เอาเป็นว่าถ้าเค้าถามว่าใครเป็นลูกทหารบ้าง อย่าไปตอบน่ะครับ) คำแนะนำจากรุ่นพี่
    เขตปลอดเกรียน

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigrst อ่านกระทู้
    5555+ผมปีหนึ่งสัปดาห์ที่8โดดเรียนประมาณ2ครั้ง(เขาให้4ครั้ง)ผิวตอนแรกพอดูได้ตอนนี้นิโกดีๆนี่เอง หึหึหึหึ
    ก็ไม่ค่อยเท่าไหร่หรอกครับ(แทบขาดน้ำตาย...เหนื่อยมากอ่ะ)
    ตกชัวครับนาย 4 ครั้งเค้าปีที่แล้ว ปีนี้เค้าออกกฏมาต้องเรียนครบ 100 %( 20 ครั้ง) ห้ามขาด ถ้าขาดก็ต้องไปชดเชยที่ศูนย์อื่น

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    ตกชัวครับนาย 4 ครั้งเค้าปีที่แล้ว ปีนี้เค้าออกกฏมาต้องเรียนครบ 100 %( 20 ครั้ง) ห้ามขาด ถ้าขาดก็ต้องไปชดเชยที่ศูนย์อื่น
    เดี๋ยวนี้อย่างงี้แล้วเหรอครับ ผมก็ไม่ทราบนะว่าเดี๋ยวนี้หยุดไม่ได้แล้วหรือเปล่า แต่ตอนวันแรกของการฝึก เขาจะบอกอยู่แล้วล่ะ เรื่องระเบียบการเข้าเรียนว่า หยุดได้หรือไม่ได้ ถ้าเกิดเขาบอกหยุดไม่ได้ก็แค่นั้นล่ะครับ

ปล. แต่หยุดไม่ได้ผมว่ามันค่อนข้างจะทารุณหน่อยนะ ช่วงที่ผมเรียนอยู่ มีบางครั้งก็ต้องหยุดจริงๆ เพราะ มันอยู่ในช่วงระหว่างอ่านหนังสือสอบกลางภาค ซึ่งผมต้องหยุดอ่านในวิชาที่ผมไม่เข้าใจ ส่วนใหญ่ผมจะเก็บวันหยุดไว้ส่วนนี้ล่ะครับ ส่วนเพื่อนผมไป เพราะมันใช้หมดแล้ว - -
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    จบเเล้ว ครับ ผม 3 ปี
    ปีเเรก หนักหน่อย ฝึก ท่า
    ปี สอง ฝึกการยิง + เข้าห้องเรียน
    ปี สาม เข้าห้องเรียน บ่อยมาก เเต่ เข้า ค่ายหนักมาก
    เเต่ โดย รวม ก็ สนุกดี ครับ
    จบเเว้วปี 3

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    ปีนี้ หยุดครั้งเดียวก็ตกครับ ถ้าไม่ไปทด
    ทุกคนเวลาเรียนต้องครบ 80 ช.ม.
    ขนาดไม่สบาย ยังให้มารายงานกับครูฝึก เเล้วนั่งดูเขาฝใึกเลยครนับ
    รร.ผมโหดมากๆ ผมก็ซวยมากๆมะวานโดนกระโดดกบ ปวดเข่ามาก
    วันนี้มาโดนลุกนั่งหมู่น่าจะเกิน 200(เกินจริงๆนะครับ สั่งไปเรื่อยๆ บางอันก็ให้ค้างกับพื้น)
    กลิ้งตัว วิดพื้น
    เเล้วก็ไอท่า เอามือไขว่หลัง เเล้วเอาตัวดิ้นๆไป 55+ (ฮาไปงั้นตอนเล่า เเต่ตอนทำจริงนิเครียด)
    เเล้วก็ไอท่านินจา กระโดด หมุน 360 องศาให้มาที่เดิม เมื่อยมาก