ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 32

Smile DotA 2 Club : รวมเทคนิค แลกเปลี่ยนแฟชั่น ข้อมูลเกมส์และอัพเดท !

[CENTER]

Credit : www.dota2.goldensoft.co.th & DotACinema

DOTA 2 เป็นเกมแนว Action-RTS หรือ MOBA ที่เป็นการพัฒนาต่อยอดมาจากเกม DOTA
    ซึ่งรู้จักกันมานานในวงการเกมออนไลน์ ในภาคนี้เป็นการพัฒนาโดยทีมผู้สร้างเดิมอย่าง Iceforg ภายใต้สังกัด Valve ซึ่งมีชื่อเสียงการันตีถึงคุณภาพเป็นที่รู้จักมานาน
    และวันนี้ DOTA 2 พร้อมแล้วให้เกมเมอร์มืออาชีพได้หวนคืนสู่เกมระดับตำนานบันลือโลกตัวจริง
    รวมทั้งเกมเมอร์ใหม่ก็ไม่น้อยหน้าเพราะจะได้สัมผัสในรูปแบบการเล่นเข้าใจง่าย พร้อมทั้งมีเวอร์ชั่นภาษาไทยอีกด้วย

ผมเล่นแครี่ นะเป็นส่วนใหญ่ ได้ทั้งสาย Str Agi ส่วน Int ที่เป็นแครี่ นี่ยังไม่ชัวร์ว่าจะเล่นเมพๆ

tank ได้บางตัวแต่ไม่ใช้ Tiny (สตันเว้าาา TT ) เอ่อออ ลืมบอก https://dotabuff.com/players/86096361

นี่โปรไฟล์การเล่นของผม บอกไว้ก่อนนะฮะ ที่เป็นแบบนี้ ping ทุกแมชที่เล่น 200 - 400 แล้วแต่โซน แล้วแต่ดวง

ผมอยู่ ตจว. อะ เลย ping เยอะหน่อย แต่ก็เล่นสุดความสามารถฮะ สาย Agi ที่เล่นแล้วมั่นใจเลยว่าจะชนะ ก็มี Templar Assasin , Mophling , phantom lancer

Lifestealer , dragon knight , juggernaut , bloodseeker , Gondar [BH] , sladar , doom ปล.ถ้าไม่เจอคนอ่อนในทีมก่อนนะ
    ประมาณนี้ฮะ ส่วนตัวชอบ T A กับ Mophling

T A ขี้โกงดีในทุกช่วง 5555555 ส่วน Mophling ก็เหมือนกัน สกิล 3 กับสกิล อัลติ ต่อให้อาวุธไม่ทันอีกทีม แต่ถ้าเวลทันก็คิลได้
    !! Check Rating ตัวเองได้ที่นี่ !!

ทำกระทู้อยู่เรื่อยๆ นะครับ ใจเย็นๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xuntan : 19th October 2012 เมื่อ 21:23 เหตุผล: เพิ่มเติม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    เยี่ยมเลยครับ สุดยอดมากๆ
    เอาใจคืนมา

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    สู้ๆครับ เอาให้กระจ่างแจ่งไปเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อยากได้เทคนิคซิกเเซกหลบตามจุดหมอกอะถ้ามีจะเยี่ยมมาก

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    หรูมากครับ เดี๋ยวผมจะแวะมาดูบ่อยๆ

Edit * หาที่ปักวาร์ดพร้อมคำอธิบายมาช่วยเพิ่มให้ครับ จาก http://www.team-dignitas.net/article...de-to-warding/

กดที่รูปเพื่อขยาย

แดง - วาร์ดดูรูน

เหลือง - วาร์ดบนเขา (จะเห็นค่อนข้างกว้าง)

ชมพู - Lane/aggressive/defensive/ wards

เขียว - วาร์ดในป่ากันโดน Gank

น้ำเงิน - วาร์ดเวลาต้องการจะดัน

ขาว - วาร์ดนี้แล้วแต่สถาณการณ์

เส้นสีม่วง - แสดงการบล็อกครีปป่า

*ช่วยเพิ่มให้ครับ วาร์ดสีน้ำเงินที่ปักบนฐาน คือปักตอนจะขึ้นบ้านครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoRing : 17th October 2012 เมื่อ 20:00
    STEAM
    เว็บบล็อก ข่าวสาร เรื่องราว จากเกม revrepeat.com

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    Blog Entries
    4
    ผมก็เพิ่งหัดเล่นครับ -0-

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    จะให้มันหาย Lag อะทำไง ? ... Net TOT Ping ประมาณ 300 กว่าเห็นจะได้ เฮ้อออ 555555555

กล่าวขอบคุณ
    5
    ผมก็ใช้เน็ต TOT ครับ 10 เมก ประมาณ 200 - 300 แล้วแต่ห้องที่ได้ ก็ฝืนๆไปครับ ยังไงก็อย่าไปให้เขาคิวมากก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อัพเดท item ให้ส่วนหนึ่งนะครับ

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xuntan อ่านกระทู้
    ผมก็ใช้เน็ต TOT ครับ 10 เมก ประมาณ 200 - 300 แล้วแต่ห้องที่ได้ ก็ฝืนๆไปครับ ยังไงก็อย่าไปให้เขาคิวมากก็พอ
    55555 ... ปัญหามันอยู่ตรงที่เราดึงความสามารถการเล่นออกมาได้ไม่เต็มที จากที่เคยเก็บครีปดีๆ กลายเป็นว่า เก็บแถบไม่ได้ จังหวะบวกเราก็หลบไรไม่ค่อยทัน มันดีเลเอาซะมากๆ ผมเลยหยุดมาสักพักหละ -..-

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ปรับภาพยังไงอะครับของผมมันเบลอๆอะ

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xuntan อ่านกระทู้
    ได้เลือกประเทศเป็น SEA รึเปล่าครับ ผมเล่นเซิฟเวอร์ SEA ปิงก็ประมาณ 60-80 เองนะ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nickname อ่านกระทู้
    ปรับภาพยังไงอะครับของผมมันเบลอๆอะ
    น่าจะเป็นที่ส่วนนี้นะ ถ้าไม่ใช่ก็ลองปรับส่วนอื่น แนะนำให้สร้างห้องเล่นกับบอท แล้วค่อยๆ ปรับดูครับ .. จริงๆ มีอีกวิธีคือเปิด Console แต่คงจะยุ่งยากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ScorpionzZ อ่านกระทู้
    ได้เลือกประเทศเป็น SEA รึเปล่าครับ ผมเล่นเซิฟเวอร์ SEA ปิงก็ประมาณ 60-80 เองนะ
    ผมอยู่ ตจว. อะฮะ แต่ Sea ก็ ping ไม่เยอะเท่าเมกา ยุโรป ฮ่องกง แต่ผมปรับหลายๆ ที่อะครับ เจอคนนอกบ้าง

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ขอบคุณครับ ถ้ามีวิธีแนวการเล่นฮีโร่แต่ละตัวจะดีมากเลย

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    แจ่มครับ ๆ 5555
    ผมก็เล่นอยู่นะ อยากเป็นโปรบ้างง 5555
    หาเพื่อนเล่นครับ แอดสตีมมาได้เลย ในลายเซ็นเลยงับบบ
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2note อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ถ้ามีวิธีแนวการเล่นฮีโร่แต่ละตัวจะดีมากเลย
    ก็จะทำอยู่แหละครับ แต่ว่า ทำข้อมูลพื้นฐาน อัพเดทล่าสุดให้มันเสร็จก่อนครับ เดี๋ยวเทคนิค ของแต่ละตัวจะทำแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    5
    อัพเดท ข้อมูลประจำสัปดาห์ ให้แล้วนะครับ

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    หาทีมอยู่เบยใครสนใจบ้าง ? จะได้สร้างทีม แอดมาโลดดดดดดดดดด http://steamcommunity.com/profiles/76561198042210809/