ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233

การจีบรุ่นน้องอะคับ

คือ มีรุ่นน้องอยุ่คนหนึ่งซึ่งผมชอบมาก แต่ไม่กล้าเข้าไปจีบ ไอเราก็ไม่หล่อกลัวว่าน้องเขาจะไม่เอา เวลาอยู่คนเดียวมันก็นั่งตั้งสติว่าเอ่อเจอเมื่อไหร่จะเข้าไปจีบให้ได้ แต่พอเจอหน้าน้องเขามันใจแผ่วทุกทีเลยคับ ไม่กล้าแม้แต่จะไปขอเบอร์เลย ได้แต่นั่งมองหน้าน้องเขา บางครั้งน้องเขาก็เห็นว่าผมมองหน้าเขา เขาก็ยิ้มมาให้เป็นบางครั้ง ผมชอบมากกับน้งคนนี้ ผมควรทำไงดี คนมันจีบหญิงไม่เป็น แถมความกล้าก็ไม่ค่อยจะมีเหมือนชาวบ้านเขาซะด้วย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ทำไมต้องเหมือนกับกรณีของผมด้วยครับ T_T

รุ่นน้องที่ผมชอบเนี่ย ผมชอบมานานแล้ว แต่ก็ไม่เคยบอกเขาสักที ไอ้เราก็ไม่ได้หล่อกลัวน้องเขาจะไม่เอา (เหมือนกัน) ได้แต่มอง ได้แต่เพ้อ ทักเค้าในวอลล์ แต่ก็ไม่กล้าเล่นมุขหรือหยอดคำหวานๆใส่ แถมที่สำคัญ น้องเค้าเป็นดี้ด้วยครับ ผมก็ไม่แน่ใจว่าเค้าจะชอบผู้ชาย(แบบผม) รึเปล่า TT

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ง่ะ มีเพื่อนแล้วเรา ดีน่ะของคุณที่รุ้ว่าน้องเขาเป็นดี้ ผมอะดิ ยังไม่รุ้เลยว่าน้องเขาเป็น ญ หรือ ดี้ "ผมก็ไม่แน่ใจว่าเค้าจะชอบผู้ชาย(แบบผม) รึเปล่า" อันนี้ก้เหมือนกันอีก เห้อ เหนื่อยใจ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    รวบรวมพละกำลัง ดักตีหัวเลยครับ

ล้อเล่นคับ เพื่อนผมจีบรุ่นน้องที่เป็นดี้ติด แล้วทอมที่ชอบน้องเค้าหลายคนด้วย สะใจแปลกๆ 555+

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ผมว่าอย่าเพิ่งขอเบอร์เลยครับ ค่อย ๆ ทำความรู้จักไปดีกว่า

อาจจะเริ่มต้นจากการขอ E-mail มาคุย M กันหรือ Facebook ก่อนก็ได้

พอสนิทกันแล้วค่อยเริ่มจีบ อาจจะไปกินไอติม ดูหนัง เดินเล่น ทำบุญ ด้วยกัน ขอเบอร์คุยกัน

ดูท่าทีของเค้าว่าเรามีโอกาสรึเปล่า เค้าคิดเหมือนกับเรามั้ย แล้วค่อยขอเป็นแฟน

เรื่องแบบนี้ต้องกล้าครับ ไม่งั้นเดี๋ยวคนอื่นชิงจีบไปก่อน แล้วจะเสียใจทีหลังน่ะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T-man อ่านกระทู้
    ผมว่าอย่าเพิ่งขอเบอร์เลยครับ ค่อย ๆ ทำความรู้จักไปดีกว่า

อาจจะเริ่มต้นจากการขอ E-mail มาคุย M กันหรือ Facebook ก่อนก็ได้

พอสนิทกันแล้วค่อยเริ่มจีบ อาจจะไปกินไอติม ดูหนัง เดินเล่น ทำบุญ ด้วยกัน ขอเบอร์คุยกัน

ดูท่าทีของเค้าว่าเรามีโอกาสรึเปล่า เค้าคิดเหมือนกับเรามั้ย แล้วค่อยขอเป็นแฟน

เรื่องแบบนี้ต้องกล้าครับ ไม่งั้นเดี๋ยวคนอื่นชิงจีบไปก่อน แล้วจะเสียใจทีหลังน่ะ
    คนนี้แห้วไปเยอะครับ

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    คนนี้แห้วไปเยอะครับ
    เป็นงั้นหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T-man อ่านกระทู้
    เป็นงั้นหรอครับ

555555555555555555 ก็รู้ๆกัน

กล่าวขอบคุณ
    3,622

ขอบคุณสำหรับคำแนะคำคับผม

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    อย่าเริ่มด้วยการเป็นเพื่อน จะดีกว่าครับ
    แสดงเจตนาของเราไปเลยว่าต้องการเป็นแฟน ถ้าไม่ได้ค่อนผ่อนลงมาเป็นเพื่อน อย่างน้อยในเวลาที่เธอไม่เหลือใคร อาจจะคิดถึงเราบ้างก็ได้
    ถ้าจะพูดกันจริงๆ มันไม่มีวิธีไหนดีไปกว่า การไปบอกเขาตรงๆ หรอกครับ วิธีนี้อะดีที่สุดแล้ว ถ้าคิดว่าใช่จริงๆ ก็พยายามมั้ง อะไรมั้ง

ไอวิธีที่ค่อยๆ ทำความรู้จักนั้นมันสำหรับ สถานการ ที่เวลามีเหลือเฟือ แบบว่าเรียนห้องเดียวกัน ตั่งแต่ ม.1 ถึง ม.6 ไรงี้ หรือประเภท บ้านอยู่ใกล้ๆกัน
    ประมาณนั้นเจอหน้ากันทุกวัน คุยกันทุกวัน ก็พอจะทำได้ แต่ถ้าคนที่นานๆเจอที แล้วก็อยู๋ห่างไกลกันเหลือเกิน อยู๋ดีๆจะไปนั่งคุย นั่งทำความรู้จักกับเขา
    ได้ยังไงจริงไหมคับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanawat0167 อ่านกระทู้
    คับผม จะลองดุคับ แต่ให้เข้าไปบอก น้องคับพี่ชอบน่ะ จีบได้ไหม เป็นแฟนกับพี่ได้ไหม อะรัยแบบนี้ใช้ไหมคับ โห่ ต้องใช้ความกล้ามหาศาลเลยเรา
    บ๊ะแหลว เร็วไปแล้วแก ผมให้แสดงเจตนาครับ เจตนา

ลองไปถามว่า น้องครับ มีแฟนหรือยังอะครับ
    ถ้ามี (แห้วแด๊ก) อ๋ฮ หร๋อครับน่าเสียดายจัง พี่ไปละ ^^ "อันนี้เขาก็จะรุ้ได้ทันทีว่าพี่ต้องการจะจีบ แต่ตัวเองดันมีแฟน"
    ถ้าไม่มี (พอมีหวัง) จริงหรอครับ งั้นพี่ขอเบอได้ไหมอะครับ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เปนไร "ถ้าเขาให้ ก็ทางสดวก ถ้าไม่ให้ก็ยังทางสดวกจีบต่อได้สบาย"

"ทำไมถึงจีบต่อได้สบาย" ลองคิดภาพว่ามีผู้หญิงหน้าตาไม่ค่อยดีมาบอกชอบคุณ(เอาคนใกล้ๆตัวนั้นละ)
    แต่คุณปฎิเสธ แต่ผู้หญิงคนนั้นยังทำอะไรดีๆให้คุณ เป็นห่วงคน คอยช่วยคุณ คุณจะรู้สึกยังไง

เวลาที่ไม่มีใครอย่างน้อยคุณก็คิดถึงเขา จริงไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เหม่อมึuเอ๋อ : 19th August 2011 เมื่อ 01:48

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เหม่อมึuเอ๋อ อ่านกระทู้
    อย่าเริ่มด้วยการเป็นเพื่อน จะดีกว่าครับ
    แสดงเจตนาของเราไปเลยว่าต้องการเป็นแฟน ถ้าไม่ได้ค่อนผ่อนลงมาเป็นเพื่อน อย่างน้อยในเวลาที่เธอไม่เหลือใคร อาจจะคิดถึงเราบ้างก็ได้

ถ้าจะพูดกันจริงๆ มันไม่มีวิธีไหนดีไปกว่า การไปบอกเขาตรงๆ หรอกครับ วิธีนี้อะดีที่สุดแล้ว ถ้าคิดว่าใช่จริงๆ ก็พยายามมั้ง อะไรมั้ง
    คับผม จะลองดุคับ แต่ให้เข้าไปบอก น้องคับพี่ชอบน่ะ จีบได้ไหม เป็นแฟนกับพี่ได้ไหม อะรัยแบบนี้ใช้ไหมคับ โห่ ต้องใช้ความกล้ามหาศาลเลยเรา

กล่าวขอบคุณ
    499
    แนะนำให้ถามชื่อน้องเขาก่อนครับ ดูด้วยว่า น้องเขาอารมณ์แบบไหน ไม่ใช่ กำลังเครียจรึว่าดูแล้วงานยุ่งคงไม่ไหว แล้วิย่าพึ้งขอเบอครับ ให้ขอเป็นเมลล์มาก่อน เอามาคุยในMหรือเฟสก็ได้ครับ เพราะคุยทางนี้เราจะมีความกล้ามากขึ้นกว่าเดิมมากครับ อีกอยากจะได้ไม่กลัวพลาดด้วย รุ่นน้องต้องการคนเอาใจเก่งๆนะครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    บ๊ะแหลว เร็วไปแล้วแก ผมให้แสดงเจตนาครับ เจตนา

ลองไปถามว่า น้องครับ มีแฟนหรือยังอะครับ
    ถ้ามี (แห้วแด๊ก) อ๋ฮ หร๋อครับน่าเสียดายจัง พี่ไปละ ^^ "อันนี้เขาก็จะรุ้ได้ทันทีว่าพี่ต้องการจะจีบ แต่ตัวเองดันมีแฟน"
    ถ้าไม่มี (พอมีหวัง) จริงหรอครับ งั้นพี่ขอเบอได้ไหมอะครับ ถ้าไม่ได้ก็ไม่เปนไร "ถ้าเขาให้ ก็ทางสดวก ถ้าไม่ให้ก็ยังทางสดวกจีบต่อได้สบาย"
    [/SIZE][/B][/QUOTE]

แหะๆ ผมก็ลองถามคุณพี่ดุน่ะคับ ว่าแบบนั้นได้ป่าว เอาเข้าจิงแบบนั้นผมก้ไม่กล้าถามเหมือนกันคับ เอาตามคำแนะนำจากคุณพี่จะดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    แนะนำให้ถามชื่อน้องเขาก่อนครับ ดูด้วยว่า น้องเขาอารมณ์แบบไหน ไม่ใช่ กำลังเครียจรึว่าดูแล้วงานยุ่งคงไม่ไหว แล้วิย่าพึ้งขอเบอครับ ให้ขอเป็นเมลล์มาก่อน เอามาคุยในMหรือเฟสก็ได้ครับ เพราะคุยทางนี้เราจะมีความกล้ามากขึ้นกว่าเดิมมากครับ อีกอยากจะได้ไม่กลัวพลาดด้วย รุ่นน้องต้องการคนเอาใจเก่งๆนะครับ
    ก้คิดอยุ่เหมือนกันคับ ขอเบอร์โทไปคงมีตะกุกตะกักแน่

กล่าวขอบคุณ
    499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanawat0167 อ่านกระทู้
    ก้คิดอยุ่เหมือนกันคับ ขอเบอร์โทไปคงมีตะกุกตะกักแน่
    ก็ดีละครับ ค่อยๆหลอกถามไปนิดๆครับ อยากรู้อะไรก็หลอกถามไปเลย ไม่ก็ถามตรงๆเลย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมว่าเอาแค่ พี่ชอบน้องนะครับ ขอคุยขอรู้จักด้วยได้มั้ย แค่นี้ก็พอครับ ไปรวบรัดตัดตอนมากไม่ดี ยิ่งคำว่าจีบหรือแฟนนี่ บางทีก็ไปกดดันให้เขาสร้างกำแพงไม่รู้ตัวนะครับ หรือจริงๆแค่บอกว่าอยากขอรู้จักไม่ต้องบอกว่าชอบเลยก้ได้ครับ โดยsenseมันก้รู้ได้อยู่แล้วครับ เข้าไปธรรมชาติๆธรรมดาๆนี่ล่ะครับดีสุด

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ก็ดีละครับ ค่อยๆหลอกถามไปนิดๆครับ อยากรู้อะไรก็หลอกถามไปเลย ไม่ก็ถามตรงๆเลย
    คับผม เดี๋ยววันจันทร์จะต้องขอเมลมาให้ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jintalohitt อ่านกระทู้
    ผมว่าเอาแค่ พี่ชอบน้องนะครับ ขอคุยขอรู้จักด้วยได้มั้ย แค่นี้ก็พอครับ ไปรวบรัดตัดตอนมากไม่ดี ยิ่งคำว่าจีบหรือแฟนนี่ บางทีก็ไปกดดันให้เขาสร้างกำแพงไม่รู้ตัวนะครับ หรือจริงๆแค่บอกว่าอยากขอรู้จักไม่ต้องบอกว่าชอบเลยก้ได้ครับ โดยsenseมันก้รู้ได้อยู่แล้วครับ เข้าไปธรรมชาติๆธรรมดาๆนี่ล่ะครับดีสุด
    ต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไปใช้ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    .... เข้าไปตรงๆเลยคับ ทำอะไรก็ได้ที่มันเป็นตัวเราก็พอ อย่าไปfake
    เพลงดาบล่องนภา

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ดูแล้วก็คงต้องกล้าๆเข้าไว้ล่ะนะ คิดว่าถ้าช้าก็อดนะครับ ไงก็สู้นะเป็นกำลังใจให้
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YcF อ่านกระทู้
    ดูแล้วก็คงต้องกล้าๆเข้าไว้ล่ะนะ คิดว่าถ้าช้าก็อดนะครับ ไงก็สู้นะเป็นกำลังใจให้
    ขอบคุณคับ

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1
    จีบรุ่นน้อง หรอ ผมไม่ค่อยจีบเลยสิครับมีเเต่รุ่นน้อง มาขอเบอร์ น้องสาวเพื่อนผมแอบถ่านรูปผมเต็มเลยมันเอาโทรศัพท์น้องมันมาให้ดู ผมก็เดินของผมอยู่ดีเด็กมันก็เหลี่ยวมาเอง เเละ เเต่ละคน โอ้...เเม่เจ้าสุดยอดอ่ะ มีทั้ง ผี ทั้ง คน ปนกันไปหมดเลยครับ ขาว สูง ดำ เตี้ย มีหมดทุกเเบบ เเต่ผมไม่ค่อยมีเสน่ห์ กับพวกรุ่น พี่เท่าไหร่ แฟนผมก็เลย รุ่นน้องผม 1 ปี

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    เขามาจีบผม

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ดี่ทุกคนชอบผู้ชายครับ เเต่เขากลัวที่จะคบกับผู้ชาย กลัวเสียอนาคต กลัวท้องระหว่างเรียน โตมาก็เสร็จเราอยุ่ดีครับ ไม่ต้องห่วง ผมรู้เพราะผมมีเมียเป็นดี้นี่เเหละ ผมคบกับเธอมาตั้งเเต่ ป4 มาเเยกกันตอน ม.1-ม.6
    เพิ่งกับมาคบกันตอน ป.ตรี เขาก็บอกว่าเค้าคบกับทอม ทีเเรกผมก็รับไม่ได้ เเต่ตอนนี้รับได้เเล้ว คบกับทอมดีกว่า คบกับผูัชายนะครับ เหตุผลเพราะเธอไม่อยากเสียให้ใคร เธอเก็บไว้ให้ผม ตอนนี้เเต่งงานกันเเล้วครับ มีลูกเรียบร้อย ทำงานเลี้ยงลูก สบายดีมีความสุข สบายใจ