ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

อยากรู้ว่ามันจะเข้ากัน ไหม ?

คือผมสนใจ CPU AMD Phenom II X6 1100T แล้วถ้าเราเอาไปใส่ แมมบอร์ด blackseries A780GM-A Version 1.0 Motherboard

มันจะเข้ากันไหมครับ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    เอาเป็นว่าผมแนะนำเมนบอร์ดที่จะใส่กับ CPU AM3 ให้แล้วกันนะครับ
    ASROCK 880GM-LE
    ASUS M4A88T-M LE
    GIGABYTE 880G-UD3H
    GIGABYTE 880GA-UD3H
    ส่วน2ตัวล่างนี้จะใส่ 1100Tได้และรองรับ Bulldozer(CPU8แกน)ได้
    ASUS M5A99X-EVO
    GIGABYTE GA-990FXA-D3
    ปล.ราคาอาจจะถูกบ้างแพงบ้างนิดหน่อยแล้วแต่จะเลือกใช้ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    BIOSTAR หายไปไหน เฮีย = ='
    Trying not to feel the same

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ในเว็ปของผู้ผลิตลงไว้ว่ารองรับถึง X6 1090T

แต่บอร์ดคุณต้องแฟลช Bios เป็น V. ล่าสุดก่อนนะ ^^+

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T-man อ่านกระทู้
    ในเว็ปของผู้ผลิตลงไว้ว่ารองรับถึง X6 1090T

แต่บอร์ดคุณต้องแฟลช Bios เป็น V. ล่าสุดก่อนนะ ^^+
    แฟลช Bios <<< คือ ?

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    Biostar เอ่อ....คือ...เอ่ออ....... ลืมมันไปเถอะนะพ่อหนุ่ม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ seawaysamp อ่านกระทู้
    แฟลช Bios <<< คือ ?
    เอาแล้ว... แฟลช Bios คืออะไร เอาแล้วววววว ผมว่ามันจะคืออะไรก็ช่างมันเหอะ ถ้าจะซื้อบอร์ดก็เอารุ่นที่ผมแนะนำไปแล้วกันหมดปัญหา

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    Flash Bios ก็ ... ก็ เอาง่ายๆคือ Updated Version BIOS ให้รองรับ อุปกรณ์ ใหม่ๆได้ครับ ตอนนี้ผมก็อัพแล้ว เพิ่งทำเมื่อวาน นั่งปวดหัว Boot Windows ไม่ได้ ที่แท้มันตั้งค่าเป็น RAID ไว้ = ='
    Trying not to feel the same

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    Flash Bios ก็ ... ก็ เอาง่ายๆคือ Updated Version BIOS ให้รองรับ อุปกรณ์ ใหม่ๆได้ครับ ตอนนี้ผมก็อัพแล้ว เพิ่งทำเมื่อวาน นั่งปวดหัว Boot Windows ไม่ได้ ที่แท้มันตั้งค่าเป็น RAID ไว้ = ='
    เคี๊ยกๆๆๆๆๆ เหงื่อแตกเหมือนกันนิ 555+