ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,869

Lightbulb Simcity อัพเดต! ตัวอย่างภัยพิบัติแบบต่างๆ

ปัญหาที่น่าปวดหัวที่สุดเวลาเล่นเกมส์สร้างเมือง Simcity นอกจากปัญหาเรื่องเงินและความต้องการของประชาชนแล้ว ปัญหาภัยพิบัติก็เป็นปัญหาใหญ่ที่ทำให้ท่านเจ้าเมืองหลายคนท้อแท้ไปเยอะทีเดียว เพราะหากแก้ปัญหาไม่เป็นแล้วล่ะก็ เมืองที่สร้างขึ้นมาอย่างยากลำบาก อาจจะพังพินาศได้ในพริบตาเดียว ดังนั้นวันนี้ทาง Maxis จึงขอนำเสนอคลิป How to deal with Disaster !! วิธีการรับมือกับภัยพิบัติ

VIDEO SIMCITY

ตัวอย่างภัยพิบัติในคลิปนี้จะมีภัยพิบัติ 4 อย่างที่เกิดขึ้นบ่อยๆในเกมส์ Simcity นั่นก็คือ พายุ แผ่นดินไหว ดาวตก และ UFO ซึ่งแต่ละชนิดก็จะก่อความเสียหายให้ไม่เท่ากัน

พายุนั้นจะสร้างความเสียหายเป็นบริเวณแคบ แต่รุนแรง และความเสียหายจะลามต่อไปเป็นลูกโซ่ วิธีป้องกันก็คือ พยายามอย่าสร้างสิ่งก่อสร้างชิดกันมากเกินไป และให้ลบสิ่งก่อสร้างบริเวณที่มีพายุออก เพื่อป้องกันการกระจายความเสียหาย

แผ่นดินไหว แผนดินไหวจะทำความเสียหายให้กับสิ่งก่อสร้างขนาดเล็กทั้งหมด เป็นบริเวณกว้าง ไม่มีทางป้องกันความเสียหายได้เลย หากสร้างสิ่งก่อสร้างเล็กๆไว้เยอะ ส่วนสิ่งก่อสร้างที่เป็นตึกขนาดใหญ่จะไม่มีผล

ดาวตก ภัยพิบัติที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นในโลกจริงบ่อยนัก แต่ในเกมส์ Simcity ก็มีเกิดขึ้นไม่น้อย ดาวตกจะทำลายทุกอย่างที่อยู่ในบริเวณนั้นอย่างรุนแรง ไม่มีสิ่งก่อสร้างใดๆทนทานได้ วิธีป้องกันคือต้องสร้างหอดาราศาสตร์ แจ้งเตือนดาวตก และพยายามนำสิ่งก่อสร้างบริเวณนั้นออกไป

UFOภัยพิบัติที่คงจะมีเฉพาะในเกมส์ Simcity นี้เท่านั้น UFO จะบินและทำลายสิ่งก่อสร้างในเมืองไปเรื่อยๆอย่างไม่จบสิ้น วิธีรับมือคือจะต้องสร้างกองกำลังทหาร ตำรวจ มาป้องกัน

นอกจากภัยพิบัติ 4 อย่างนี้แล้ว ก็ยังมีไฟไหม้ และน้ำท่วม หรือม็อบประท้วงต่างๆที่อาจเกิดขึ้นได้ ท่านเจ้าเมืองจะต้องหาวิธีรับมือ ด้วยการสร้างสถานีดับเพลิง สถานีตำรวจ และศูนย์เตือนภัยพิบัติต่างๆขึ้นมา เพื่อป้องกันภัยพิบัติเกิดขึ้นนั่นเอง

Credit:Sanook
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eggsosix : 18th October 2012 เมื่อ 09:06

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    ไม่มีเครดิตจากเว็ปที่ไปนำข่าวมาหลอครับ ??? หรือว่าเนื้อหาพวกนี้คุณคิดขึ้นมาเอง

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    น่าเล่นมากกกก

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hopmbnzatou อ่านกระทู้
    ไม่มีเครดิตจากเว็ปที่ไปนำข่าวมาหลอครับ ??? หรือว่าเนื้อหาพวกนี้คุณคิดขึ้นมาเอง
    หัดอ่านก่อนครับ ^"^ ใช้ภาษาไทยให้ถูกก่อนก็ดีครับ

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ยังกะตัวต่อ lego เลยในภาพอะ 55
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    จัดแท้(เก็บ)

ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eggsosix อ่านกระทู้
    หัดอ่านก่อนครับ ^"^ ใช้ภาษาไทยให้ถูกก่อนก็ดีครับ
    อ๋อ ครับ ตอนแรกที่ผมอ่านั้นผมว่ามันยังไม่มี Credit นะครับแล้วคุณก็กด แก้ไขกระทู้ไม่ใช่หลอครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hopmbnzatou อ่านกระทู้
    อ๋อ ครับ ตอนแรกที่ผมอ่านั้นผมว่ามันยังไม่มี Credit นะครับแล้วคุณก็กด แก้ไขกระทู้ไม่ใช่หลอครับ
    มีแล้วคับ เข้าไปเซ็นเตอร์เฉยๆ ยังไงก็ไม่ต้องอคติกับผมครับ ^^" ไม่ได้ต้องการให้ใครไม่พอใจ

กล่าวขอบคุณ
    6,615
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eggsosix อ่านกระทู้
    มีแล้วคับ เข้าไปเซ็นเตอร์เฉยๆ ยังไงก็ไม่ต้องอคติกับผมครับ ^^" ไม่ได้ต้องการให้ใครไม่พอใจ
    ปล่าวหลอกครับ --* ผมแต่เห้นว่าตอนแรกไม่มีก็เข้ามาเตือนแค่นั้นหล่ะครับ --* ที่จริงไม่ได้มีเจตนาจะอะไรที่ไม่ดีหลอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ปล่าวหลอกครับ --* ผมแต่เห้นว่าตอนแรกไม่มีก็เข้ามาเตือนแค่นั้นหล่ะครับ --* ที่จริงไม่ได้มีเจตนาจะอะไรที่ไม่ดีหลอกครับ
    ครับคุณท๊อบ ยังไงก็ขอบคุณครับ

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ซื้อมาม่า มารอเก้อเลย

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    ออกแนว lego อย่างไงก็ไม่รู้อะครับบ

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    น่าเล่นจริงๆ ให้ตายสิ! จะเหมือนSimcity ที่เล่นในfacebook ไหมนะ