ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 35

Cool [MF][PL-1PART] Ladioz Games Collection

***เพิ่มเติ่มน่ะครับ สำหรับลิงค์ไหนที่ซ้ำก็โพสบอกได้ในกระทู้เลยครับ (เผอิญมันเยอะมากอ่ะครับ ลงทีนึงก็ 7-8 เกมส์)
    ขอขอบคุณเล่นแฟนคลับทั้งในเฟสบุ๊คและใน JKG ที่คอยให้กำลังใจผมมาตลอดน่ะครับ ^^

ADF.LY แชร์ลิงค์หาเงินสบาย ๆ กัน

ส่วนตัวนี้เรทจะสูงกว่าน่ะครับ

ข้อมูลการสมัครดูได้ที่บล๊อคเลยครับ ^^

มีอีกเยอะน่ะครับ :: Games In BlogspoT ::

Games In JKG

ถ้าขี้เกียจเข้าไปในบล๊อกเดี๋ยวผมจะทยอยเอามาให้น่ะครับ แต่จะคัดเลือกมาเท่านั้น

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ladioz : 26th August 2011 เมื่อ 01:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3

จะแจ้งปัญหาเกี่ยวกับเกมส์โปรแกรมก็แจ้งในกระทู้นี้เลยน่ะครับ (ถ้าจะให้ดีขอรูปภาพมาด้วยน่ะครับ)
    หรือใครจะแจ้งในบล๊อคเลยก็ได้น่ะครับ (แต่ต้องสมัครบัญชีของ Google ก่อนน่ะครับ)

ส่วนในโหมดโปรแกรมผมจะอัพให้หลังจากผมอัพในหมวด PC Games เสร็จแล้วน่ะครับ
    ใครที่เล่นได้หรือไม่ได้ก็มายืนยันในกระทู้นี่ได้เลยน่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bionicle99 อ่านกระทู้
    สู้ๆครับ แต่งได้สวยมาก

บล๊อคของผมเน้นสีดำกับสีฟ้าน่ะครับ อิอิ เพราะ จขกท. ชอบ

"What's New ?" มีอะไรใหม่ในบล๊อคของผมงั้นเหรอ เอิ่มผมขอบอกแบบคร่าวก่อนน่ะครับ
    1.สามารถดูสเตตัส การอัพโหลดได้ครับ ทั้งในบล๊อคและก็ในส่วนที่คุณขอมาด้วยน่ะครับ สเตตัสการอัพโหลดนี้ผมจะเป็นคนอัพเดทเองน่ะครับ เพิ่มเกมส์อะไรมาก็อัพหมดครับ (เพิ่มมาเกมส์เดียวก็อัพเดทเหมือนกันครับ)
    2.สามารถขอเกมส์ได้ในบล๊อคเลยก็ได้น่ะครับ (สำหรับคนที่เป็นแฟนคลับของผมเท่านั้นน่ะครับ)
    3.ในบล๊อคของผมจะใส่ Recovery Record ทุก ๆ 5-10% น่ะครับ ไฟล์บางไฟล์ของผมอาจจะใส่ได้ไม่เต็ม 10% คือ 6% บ้าง 8% บ้าง ยังงี้น่ะครับ เพื่อที่จะได้ไม่มีปัญหาในภายหลังน่ะครับ แหะ ๆ เลยใส่ไว้เยอะ ๆ ก่อน

สำหรับบล๊อคใหม่ของผมจะไม่มีพาสเวิร์ดน่ะครับ โหลดไปแล้ว บางเกมส์ก็ไม่จำเป็นต้อง เมาท์อิมเมจน่ะครับ แตกไฟล์ปั้บ ติดตั้ง ได้เลย ไม่ต้องเมาท์อิมเมจให้เสียเวลา
    อ่าหลายคนอาจจะสงสัยว่า "เอ๊ะ !! บล๊อคใหม่งั้นหรอ แล้วคุณชื่อเก่าชื่ออะไร" ชื่อเก่าที่เคยใช้น่ะครับ IceZ

ซึ่งการกลับมาครั้งนี้จะได้อัพบล๊อคและอัพโหลดแบบเต็มตัวเลยน่ะครับ

วิธีใส่ Recovery Record น่ะครับ [ข้อมูลจากท่าน Ramis]

ก่อนอื่นเลยคงจะมีคนถามว่าควรใส่เท่าไหร่กัน อันนี้คุณต้องกำหนดเอาเอง งั้นลองดูตามตัวอย่างนี้ครับ
    - ใส่ตามความสำคัญหรือขนาดของไฟล์ เช่น ไฟล์ขนาดไม่มากนักเป็นไฟล์ธรรมดาแจกทั่วๆไปอาจใส่สัก 3-5%
    - ใส่ตามความต้องการ เช่น ไฟล์มีขนาดไม่มากนักไม่เป็นปัญหาหากว่าขนาดจะเพิ่มขึ้นอีกนิดหน่อยแต่ปลอดภัยไว้ก่อนก็ใส่ได้ตั้งแต่ 7-10%
    - ใส่ตามที่เราพอจะรับไหว เช่น หากมีไฟล์ใหญ่มากๆถ้าเราใส่ไป 10% มันยิ่งเพิ่มขนาดไปอีกเยอะ ดังนั้นเราอาจใส่แค่ให้มันพอจะซ่อมได้ก็พอ (อย่างตํ่าซัก 3%)

ทำตามภาพเลยน่ะครับ

วิธีการซ่อมไฟล์เมื่อไฟล์เสียน่ะครับ

1- เปิดไฟล์พาร์ทที่เสียขึ้นมาโดยของผมสมมติว่าเป็น Part 10

2- กด Alt+R เพื่อเตรียมเริ่่มการซ่อมไฟล์ แล้วกด OK หรือตกลง

3.รอจนมันมีข้อความขึ้นว่าเสร็จหรือ Done ห้ามกดออกก่อนเด็ดขาด

4- เสร็จแล้วปิดไป จะได้ไฟล์ที่มีคำว่า fixed นำหน้า ให้ลบไฟล์เดิมออกแล้วเปลี่ยนชื่อไฟล์นี้เพื่อไปแทนไฟล์เดิม

>>> ส่วนข้อมูลอื่น ๆ ติดตามได้ที่บล๊อคของผมน่ะครับ <<<

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ladioz : 25th August 2011 เมื่อ 22:52

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bionicle99 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ^^

Vr.Jokergameth V Love 30STM.
    My Center l My Blog l FanPage

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ขอบคุณครับ เอาออกมาเยอะๆก็ดีนะครับ อิอิ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สู้ ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ ^^

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    สู้ๆครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ทำบล๊อกสวยมากครับ ว่าง ๆ จะนั่งทำเหมือนกัน
    << งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง >>
    My PC Games Center

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    สู้เขาครับจะเป็นกำลังใจให้ครับ

☀ home sweet home ☀
    กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,494
    ท่านใช่ไหมที่ช่วยเหลือ ผมใน เฟสบุก ขอบคุณมากนะครับ