ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    653
    ได้รับคำขอบคุณ: 23

สุขภาพ:อีสุกอีใสต้องเป็นทุกคนไหมครับ??

เรื่องนี้เคืองมานานแล้วครับ ตั้งแต่เด็กไม่เคยเป็นเพราะฉีดวัคซีน มันต้องเป็นทุกคนรึเปล่าครับ
    ขอคำตอบแบบแน่นอนนะครับ = ="

~Evil Slayer~
    กล่าวขอบคุณ
    2,124
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    อาจจะมั้ง ก็ไม่แน่ = =

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,992
    Blog Entries
    4
    ผมก็ไม่เชี่ยวชาญมากนะ แต่ตอนเด็กน้องผมไม่เป็นนะ เลยต้องมาฉีดให้มีเชื้อในร่างกายนิดหน่อย เพื่อที่ว่า ร่างกายเราจะได้รู้จักเชื้อตัวนี้ และ สร้างภูมิคุ้มกันขึ้นมา ที่เขาบอกว่าควรจะเป็นคงหมายถึงแบบนี้ เพราะ เราจะได้ไม่เป็นอีก เพราะ ภูมิคุ้มกันมีแล้ว

ถ้าคุณบอกฉีดแล้วก็ไม่น่ามีอะไรแล้วมั้งครับ เพราะ ร่างกายน่าจะรับรู้ถึงเชื้อมันแล้ว

ปล. เกือบทุกโรคมีฉีดวัคซีน จากหลักการนี้ล่ะครับ แต่พวกหวัดนี่ไม่ได้ว่าไม่เป็นแล้วหรอกครับ เพราะ ไวรัสมันพัฒนารูปแบบใหม่ๆมาตลอด วัคซีนรับมือไม่หมดหรอกครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    653
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่เชี่ยวชาญมากนะ แต่ตอนเด็กน้องผมไม่เป็นนะ เลยต้องมาฉีดให้มีเชื้อในร่างกายนิดหน่อย เพื่อที่ว่า ร่างกายเราจะได้รู้จักเชื้อตัวนี้ และ สร้างภูมิคุ้มกันขึ้นมา ที่เขาบอกว่าควรจะเป็นคงหมายถึงแบบนี้ เพราะ เราจะได้ไม่เป็นอีก เพราะ ภูมิคุ้มกันมีแล้ว

ถ้าคุณบอกฉีดแล้วก็ไม่น่ามีอะไรแล้วมั้งครับ เพราะ ร่างกายน่าจะรับรู้ถึงเชื้อมันแล้ว

ปล. เกือบทุกโรคมีฉีดวัคซีน จากหลักการนี้ล่ะครับ แต่พวกหวัดนี่ไม่ได้ว่าไม่เป็นแล้วหรอกครับ เพราะ ไวรัสมันพัฒนารูปแบบใหม่ๆมาตลอด วัคซีนรับมือไม่หมดหรอกครับ
    *-* ขอบคุณครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ไม่ทุกคนหรอก ตัวอย่างอยู่นี่แล้ว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ไม่ทุกคนหรอกครับ แต่ว่าติดกันง่ายมาก

ถ้าเป็นแล้วจะไม่เป็นอีก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ไม่รู้สิผมยังไม่เคยเป็นเลย แล้วก็ไม่อยากเป็นด้วย --'

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,905
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ไม่แน่ใจแต่ผมว่ามันก็ต้องเป็นกันนะ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    บางคนที่ไม่เป็นเลย บางคนเป็นแล้วสามารถเป็นอีกได้ แม้จะฉีดวัคซีนแล้วก็ตามถ้าเราไม่หมันทำให้ ภูมิคุ้มกันเราสมบูรณ์ ก็สามารถเป็นได้วัคซีนข่วยให้แค่memory cellจดจำAntıgenเท่านั้นและสร้างAntıbodyก็จริงถ้าซักวันไม่สบายเกี่ยวกับภูมิคุ้มกันหละหรือรับประทานอาหารไม่ครบหลักโภชนาการอาจทำให้Lymphocyteเสื่อมสภาพได้ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,145
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    ต้องเป็นกันทุกคนนะ แต่บางคนเป็นกันตอน แก่ๆ นะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: