ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    652
    ได้รับคำขอบคุณ: 23

สุขภาพ:อีสุกอีใสต้องเป็นทุกคนไหมครับ??

เรื่องนี้เคืองมานานแล้วครับ ตั้งแต่เด็กไม่เคยเป็นเพราะฉีดวัคซีน มันต้องเป็นทุกคนรึเปล่าครับ
    ขอคำตอบแบบแน่นอนนะครับ = ="

~Evil Slayer~
    กล่าวขอบคุณ
    2,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    อาจจะมั้ง ก็ไม่แน่ = =

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    ผมก็ไม่เชี่ยวชาญมากนะ แต่ตอนเด็กน้องผมไม่เป็นนะ เลยต้องมาฉีดให้มีเชื้อในร่างกายนิดหน่อย เพื่อที่ว่า ร่างกายเราจะได้รู้จักเชื้อตัวนี้ และ สร้างภูมิคุ้มกันขึ้นมา ที่เขาบอกว่าควรจะเป็นคงหมายถึงแบบนี้ เพราะ เราจะได้ไม่เป็นอีก เพราะ ภูมิคุ้มกันมีแล้ว

ถ้าคุณบอกฉีดแล้วก็ไม่น่ามีอะไรแล้วมั้งครับ เพราะ ร่างกายน่าจะรับรู้ถึงเชื้อมันแล้ว

ปล. เกือบทุกโรคมีฉีดวัคซีน จากหลักการนี้ล่ะครับ แต่พวกหวัดนี่ไม่ได้ว่าไม่เป็นแล้วหรอกครับ เพราะ ไวรัสมันพัฒนารูปแบบใหม่ๆมาตลอด วัคซีนรับมือไม่หมดหรอกครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    652
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่เชี่ยวชาญมากนะ แต่ตอนเด็กน้องผมไม่เป็นนะ เลยต้องมาฉีดให้มีเชื้อในร่างกายนิดหน่อย เพื่อที่ว่า ร่างกายเราจะได้รู้จักเชื้อตัวนี้ และ สร้างภูมิคุ้มกันขึ้นมา ที่เขาบอกว่าควรจะเป็นคงหมายถึงแบบนี้ เพราะ เราจะได้ไม่เป็นอีก เพราะ ภูมิคุ้มกันมีแล้ว

ถ้าคุณบอกฉีดแล้วก็ไม่น่ามีอะไรแล้วมั้งครับ เพราะ ร่างกายน่าจะรับรู้ถึงเชื้อมันแล้ว

ปล. เกือบทุกโรคมีฉีดวัคซีน จากหลักการนี้ล่ะครับ แต่พวกหวัดนี่ไม่ได้ว่าไม่เป็นแล้วหรอกครับ เพราะ ไวรัสมันพัฒนารูปแบบใหม่ๆมาตลอด วัคซีนรับมือไม่หมดหรอกครับ
    *-* ขอบคุณครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ไม่ทุกคนหรอก ตัวอย่างอยู่นี่แล้ว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ไม่ทุกคนหรอกครับ แต่ว่าติดกันง่ายมาก

ถ้าเป็นแล้วจะไม่เป็นอีก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ไม่รู้สิผมยังไม่เคยเป็นเลย แล้วก็ไม่อยากเป็นด้วย --'

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ไม่แน่ใจแต่ผมว่ามันก็ต้องเป็นกันนะ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    บางคนที่ไม่เป็นเลย บางคนเป็นแล้วสามารถเป็นอีกได้ แม้จะฉีดวัคซีนแล้วก็ตามถ้าเราไม่หมันทำให้ ภูมิคุ้มกันเราสมบูรณ์ ก็สามารถเป็นได้วัคซีนข่วยให้แค่memory cellจดจำAntıgenเท่านั้นและสร้างAntıbodyก็จริงถ้าซักวันไม่สบายเกี่ยวกับภูมิคุ้มกันหละหรือรับประทานอาหารไม่ครบหลักโภชนาการอาจทำให้Lymphocyteเสื่อมสภาพได้ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    ต้องเป็นกันทุกคนนะ แต่บางคนเป็นกันตอน แก่ๆ นะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: