ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: [PC]Final Fantasy XII ENG /EMU

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 157

[PC]Final Fantasy XII ENG /EMU

Final Fantasy XII ENG

ทุกคนคงจะรู้จักเกมส์นี้ดีกับสุดยอดเกมส์ตัวจริง มันไม่ใช่แค่เกมส์แต่เป็นมหากาฟเลยทีเดียว ไฟนอลแฟนตาซี XII ได้เพิ่มเติมระบบการเล่นใหม่มากมายในซีรีส์นี้ ระบบการต่อสู้ไม่ได้เป็นการแบ่งเป็น 2 ฝ่ายอย่างเดิม และยังได้เพิ่มเติมระบบแกมบิท (Gambit) ที่ทำให้สามารถควบคุมตัวละครตัวอื่นได้อย่างอัตโนมัต ิ รวมไปถึงระบบสอบใบอนุญาต (License) ที่ทำให้ต้องตัดสินใจว่าความสามารถไหน หรืออุปกรณ์ใด ที่ตัวละครนั้น ๆ มีความต้องการในการใช้ก่อน ไฟนอลแฟนตาซี XII ยังได้นำเอาระบบการเล่นในภาคก่อนมาผสมผสานด้วย อาทิเช่น มนต์อสูร โจโกโบะ และเรือเหาะ เกมนี้ได้รับการประเมินจากนักวิจารณ์ด้วยคะแนนที่สูง มาก และได้รางวัลเกมยอดเยี่ยมแห่งปี จากนิตยสารเกมหลายฉบับ ระหว่างการเล่นเกม ผู้เล่นจะทำการควบคุมตัวละครในเกม โดยเห็นเป็นมุมมองบุคคลที่สาม (third-person perspective) ในการที่จะพูดคุย สำรวจ หรือต่อสู้กับศัตรู สิ่งที่แตกต่างกับไฟนอลแฟนตาซีภาคอื่น ๆ คือ ในภาคนี้จะทำการควบคุมด้วย อนาล็อกด้านขวา และสามารถมองได้รอบถึง 360ํ ในขณะที่อยู่ในเมือง ผู้เล่นจะสามารถเห็นได้ ในมุมมองของ วาน เท่านั้น แต่ในระหว่างการต่อสู้นั้น (นอกเมือง) ผู้เล่นจะสามารถเลือกตัวละครใดมาเล่นก็ได้ ผู้เล่นสามารถที่จะสำรวจอิวาลิซ ได้ในหลายทางไม่ว่าจะเป็นการเดินเท้า ขี่โจโกโบะ นั่งเรื่อเหาะ หรือเคลื่อนย้ายในพริบตาโดยใช้ เกจคริสตัล (gate crystals) และผู้เล่นยังสามารถหาข่าว และข้อมูลประวัติเบื้องลึกของ อิวาลิซ ผ่านทางระบบการสะสมจำนวนการล่าศัตรูแต่ละชนิดโดยเฉพา ะ (bestiary) ไฟนอลแฟนตาซี XII ยังได้ปรับปรุงระบบการได้มาซึ่งเงินกิล ซึ่งศัตรูส่วนมากจะดรอบของที่เรียกว่า ลูท (Loot) ออกมา แล้วเราต้องนำลูทไปขายที่ตลาดบาซาร์ (Bazaar) ก่อนจึงจะได้เงินกิลมา และเมื่อขายลูทครบเงื่อนไข จะสามารถซื้อของในราคาพิเศษ ซึ่งอาจจะเป็นสินค้าแพ็ครวมลดราคา หรือสินค้าพิเศษที่หาไม่ได้จากที่อื่นได้จากตลาดบาร์ ซ่าอีกด้วย

Minimum System Requirement Ram 1 GB CPU dual core 2.0 Ghz or better Video Card: Direct X 9.0c compliant video card with 256 MB
    RAM and shader model 3 support(NVIDIA GeForce 7300 WinXP

Part1 Part2 Part3 Part4

หมายเหตุ : ไฟล์เสียซ่อมได้นะครับ Recovery Record 5%

โปรแกรม EMU
    ตัวนี้เป็นตัวโปรแกรมEMUนะคับ ท้าใครมีตัวเกมอยู่แล้วก็โหลดตัวนี้ไปได้เลยนะคับ
    ท้าใครโหลดเกมข้างบนจะรวมโปรแกรมไว้ไห้แล้วนะคับ

Part

แตกFireลงเครื่องเข้าไปที่EMULADOR / PCSX2 r4600
    เปิดโปรแกรมPCSX2 r4600 ไปที่CDVD แล้วติ้กที่ISO
    ต่อไปเลือก iso Selector / Browse ไห้เลือกFire iso ที่เป็นตัวเกมนะคับ
    จะอยู่ในโฟเดอร์ FINAL FANTASY XII
    เข้าเกมที่System / Boot CDVD full
    ค่าอื่นๆผมจะตั้งไว้ไห้แล้วนะคับ ติดตรงไหนก็บอกได้นะคับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mongkolsssss : 23rd October 2012 เมื่อ 21:07

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เจิม ๆ ให้ครับ
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ของแต่ EMU แยกได้ไหมครับ

ปล. EMU ที่ปรับเล่น FFXII ตัวนี้น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpoko อ่านกระทู้

ปล. EMU ที่ปรับเล่น FFXII ตัวนี้น่ะครับ
    ได้คับ เดียวจะลงไว้ไห้นะคับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpoko อ่านกระทู้

ลงให้แล้วนะคับ โหลดข้างบนได้เลยคับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตัวเกมเป็นภาคอินเตอร์หรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มันไม่ใช่ภาษาอังกฤษครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ตกลงเปนภาษาอะไรอ่ะคับ กะจะโหลด T_T

กล่าวขอบคุณ
    14
    ภาษาสเปนนะครับ ไม่ใช่ อังกฤษ แก้ยังไงครับ หรือว่าทำไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เปลี่ยนใน setting ของเกมส์ก้อไม่ได้ใช่ป่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ไม่เห็นมีให้เปลี่ยนเลย นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เข้ามาตอบเรื่องภาษาด้วยนะครับ อยากเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ the_leaver อ่านกระทู้
    ตัวเกมเป็นภาคอินเตอร์หรือเปล่าครับ
    ไช่คับ อินเตอร์

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ขอภาค 10 ทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    เรื่องภาษานะคับ เท่าที่ผมลองเล่นดู มันก็เป็นอังกฤษนะคับ ทั้งเมนู และคําสั่ง ตอนโจมตีก็เป็นอังกฤษ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mongkolsssss อ่านกระทู้
    เรื่องภาษานะคับ เท่าที่ผมลองเล่นดู มันก็เป็นอังกฤษนะคับ ทั้งเมนู และคําสั่ง ตอนโจมตีก็เป็นอังกฤษ
    ภาคนี้ก็เป็นภาคอินเตอร์ นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุณมากครับ
    ไม่ได้เล่น FF มานานแล้ว
    ล่าสุดที่เล่นคือภาค 9

กล่าวขอบคุณ
    17
    ภาค10จะลองหามาไห้นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    สามารถเปลี่ยนภาษาได้มั้ยครับ
    ผมเล่นแล้วมันเป็นภาษาสเปน

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

ขอบคุณ

ขอบคุณจริงๆนะครับ เจ้าของกระทู้ ไม่รู้จะขอบคุณยังไง เกมส์นี้ผมหาหลายรอบมากแต่ก็ไม่ได้ จนมาเจอ ขอบคุณอีกครั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เซฟยังไงเหรอครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    เล่นคีย์บอร์ดได้ไหมฮ่ะ ???
    KiT-KaT

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basstiwat อ่านกระทู้
    เซฟยังไงเหรอครับ^^
    มันจะเซพตามวาบนะคับ รู้สึกว่าจะเซพตรงที่มีเพชร ลอยๆอยู่อะคับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitserza อ่านกระทู้
    เล่นคีย์บอร์ดได้ไหมฮ่ะ ???
    ตอนที่ลองเล่น ผมลองไช้คีย์บอร์ดดูมันไม่ได้อะคับ ไช้จอยเล่นไปเลยคับ เข้าไปตั้งค่าจอยในอีมูก็เล่นได้เลยคับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jedsada01 อ่านกระทู้
    สามารถเปลี่ยนภาษาได้มั้ยครับ
    ผมเล่นแล้วมันเป็นภาษาสเปน
    เรื่องภาษานะคับ ผมลองเล่นมันเป้นอังกฤษ แต่พอมีคนไปลงทําไมเป็นภาษาสะเปนงงเหมือนกันคับ
    เดียวจะลองหาวิธีมาไห้คับ

Tags for this Thread