ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    KhonKaenUniversity
    กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 635

Arrow [PC] Command & Conquer: Red Alert 3 [FULL][ReUp] [ONE2UP l 3.01GB]

[PC] Command & Conquer: Red Alert 3 [FULL]
    [ReUp] [ONE2UP l 3.01GB]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANA อ่านกระทู้
    สร้างfolder Electronic Arts : ตรง folder software click mouse ขวาครับ เลือก new - key แล้วมันก็จะให้ตั้ง ชื่อ folder ใหม่ครับ ก็ตั้งชื่อเป็น Electronic Arts ใหม่ได้เลย

ทีนี้ก็ทำเหมือนเดิมครับ แต่ให้ click mouse ขวาที่ folder Electronic Arts อีกครั้งแล้วก็สร้าง folder Electronic Artsซ้ำ เหมือนเดิมครับ ตามรูปข่างล่าง

ทีนี้ก็ทำเหมือนเดิมครับ สร้างอีก folder ชื่อ Red Alert 3 ครับ พอได้ folder นี้แล้วก็ทำตาม กระทู้ข้างบนของคุณ Norng ได้เลยครับ อย่าลืม ต้องเว้นวรรคที่เลข3 ด้วยน่ะครับ ห้ามเขียนติดกัน
    วิธีแก้ Please install at least one language pack ก็คือ

เข้า run > พิมพ์ regedit > สร้างโฟล์เดอร์ใหม่ ตามนี้
    HKEY_CURRENT_USER\Software\(ถ้าไม่มีให้สร้างใหม่)Electronic Arts\(ถ้าไม่มีให้สร้างใหม่)Electronic Arts\(ถ้าไม่มีให้สร้างใหม่)Red Alert 3\

ข้างในสร้าง string value ขึ้นมาใหม่ คลิกขวา New > String Value > ตั้งขื่อเป็น Language > ใส่ค่าข้างในเป็น English

Credit : เบลเยี่ยม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeZone อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับขอบคุณมากกครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ byakuya30 อ่านกระทู้

ยืนยันครับว่าเล่นได้เกมสเปคต่ำครับเล่นได้ทุกคนแน่นอน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golem07 อ่านกระทู้
    ได้เล่นแล้วขอบคุณครับบบบบบ   

เล่นได้ ล้าน %

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CubePrincon อ่านกระทู้
    เล่นได้ละครับ ผมกลับมายืนยันให้เลย แต่ภาพกับใน วีดีโอคนละเรื่องกันเลย ไม่ต้องมีรูปเพราะมัน F12 ไม่ติด เลยเอา เครดิต ผมแทน ว่าเล่นได้ครับ

COMMAND & CONQUER : RED ALERT 3 สงครามโลกครั้งที่ 3 (ในเกมส์) พร้อมอุบัติขึ้นแล้วกับเกมส์ Red Alert 3 เมื่อพวกโซเวียตย้อนเวลากลับไปฟื้นฟูกองทัพในอดีต ก่อนที่จะพ่ายแพ้แก่กองทัพพันธมิตร งานนี้ส่งผลให้เหตุการณ์ต่างๆกลับตาลปัตรไปหมด เพราะนอกเหนือจากพันธมิตรและโซเวียตแล้ว กองทัพแห่งแดนอาทิตย์อุทัยอย่างญี่ปุ่นก็กลางเป็นมือที่สาม ร่วมรบในสงครามด้วย แบบนี้มันต้องเป็นศึกครั้งใหญ่อย่างไม่ต้องสงสัย ยูนิตของกองทัพญี่ปุ่นนั้นล้วนแล้วแต่เป็นยูนิตแบบใหม่ ซึ่งจะต่างจากของพันธมิตรและโซเวียตโดนสิ้นเชิง ซึ่งจะเน้นยูนิตที่เป็นเครื่องจักรกลมากกว่าฝ่ายอื่น เพราะเทคโนโลยีด้านนี้ของญี่ปุ่นค่อนข้างโดดเด่นกว่าใคร โดยเฉพาะยูนิตรถถังยิงลำแสงพลาสม่าอันรุนแรง และยูนิตหุ่นทรงพลังเข้าตำราตามแบบการ์ตูนญี่ปุ่นเดี๊ยะ รวมไปถึงยูนิตอื่นที่มีรูปร่างที่ไม่เคยเห็นมาก่อน แต่ทุกตัวจะมีจุดเด่นอยู่ที่เครื่องหมายอาทิตย์อุทัยบนยูนิตของญี่ปุ่นแทบทุกตัว เป็นเหมือนเครื่องหมายการค้า จุดเด่นของยูนิตรบของญี่ปุ่นนั้นก็จะอยู่ที่พลังการสู้รบที่มากกว่าฝ่ายอื่นๆ แต่ว่าต้องเสียเวลาและเงินที่ใช้สร้างยูนิตแต่ละตัวค่อนข้างมาก งั้นลองมาดูภาพยูนิตใหม่ๆของญี่ปุ่นกันดูหน่อย เห็นแล้วต้องบอกว่าของเค้าเด็ดจริงๆที่มา : game.sanook.com

GENRE : Strategy
    PLAYERS : 1
    PUBLISHER : Electronic Arts
    DEVELOPER : EA LA
    RELEASE DATE : 2008

Minimum System Requirements

OS (ระบบปฎิบัติการณ์) – Windows XP / Vista (32-Bit)

Processor (CPU) – XP: 2.0 GHz (Intel Pentium 4; AMD Athlon 2000+; Multiple Cores) / Vista: 2.2 GHz (Intel Pentium 4/AMD Athlon 2200+/Multiple Cores)

Memory (แรม) – XP/Vista: 1 GB

Hard Drive (ฮาร์ดดิสไดร์ฟ) – Media: 6.0 GB / EA Link: 12.0 GB

DVD Drive (DVD ไดร์ฟ) - 8 SPEED

Video Card (การ์ดจอ) – NVIDIA GeForce 6800, ATI Radeon X1800 or higher end DirectX 9.0c compatible gfx card

Sound Card (ซาวด์การ์ด) - DirectX 9.0c compatible (Creative Sound Blaster Audigy cards require a Intel P4 2.6 GHz or similar under Vista, Yamaha Xwave-512 not supported)

Online Multiplayer (ความเร็วอินเตอร์เนต เมื่อเล่นออนไลน์) – 512 Kbps or faster; 2-8 Players

Input - Keyboard, Mouse

Optional – VoIP Headset

เปลี่ยนชื่อให้ถูกลำดับก่อนโหลดด้วยนะค่ะ R.A.3.part1.rar, R.A.3.part2.rar, R.A.3.part3.rar, R.A.3.part4.rar, ......

part1
    part2
    part3
    part4

Part ละ 1 GB ค่ะ Part สุดท้าย 15.8 MB ค่ะ

Extract here หรือ แตกไฟล์
    เกมส์จะอยู่ในโฟร์เดอร์ที่ลงเกมส์ หรือ C:\หรือD:\Red Alert 3\RA3.exe

หรือทำ Shortcut ไปไว้หน้าจอก็ได้ ตามความสะดวกจ้า

มี PatchThai และวิธีลง แถมในนี้ด้วยนะค่ะ

จากการที่ RED ALERT 3 ได้ออกตัวเกมจริงๆออกมาขายกันนั้น ทำให้หลายๆคนพบเจอปัญหาต่างๆมากมาย ไม่ว่าจะเป็นความสมดุลของเกม ปัญหาบั๊กต่างๆ และระบบบางอย่างที่ไม่พึงประสงค์ที่ EA ทำขึ้น ดังนั้นกระทู้นี้ จึงเป็นการรวบรวมปัญหาและพูดคุยถามตอบเกี่ยวกับเกม RED ALERT 3 และนี่คือข้อมูลปัญหาต่างๆของเกม RED ALERT 3 ที่รวบรวมมาได้

ปล. ผมไม่ใช่ผู้รู้นะครับ ดังนั้นผมจะตอบได้ก็แต่สิ่งที่ผมรู้เท่านั้น และท่านอื่นที่รู้ปัญหาและแก้ไขได้ สามารถช่วยตอบได้นะครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------
    1.) เวลาเข้าเล่นเกม RA3 ไม่ต้องใส่แผ่นเกมรันในการรันเกมเหมือนกับภาคก่อนๆอี กต่อไปแล้ว เนื่องจากระบบของเกม RA3 นี้ ได้ใช้ระบบการเช็ค CD-Key ออนไลน์เมื่อเข้าเล่นครั้งแรก และ Harddisk ในปัจจุบันมีพื้นที่มากขึ้น ทำให้สามารถลงไฟล์เกมทั้งหมดลงเครื่องได้เลย จึงไม่จำเป็นต้องใช้แผ่น DVD รันเกมอีกต่อไป (เหตุผลอาจจะไม่ใช่ที่ผมกล่าวมานะ) ดังนั้น Crack ที่จะทำให้เกมไม่ใช้แผ่น DVD ในการรันเกมจึงไม่จำเป็นอีกต่อไปเช่นกัน

แต่...

-------------------------------------------------------------------------------------------------------
    2.) หลังจากที่ติดตั้งเกมเสร็จแล้ว ตัวเกมต้องการการเชื่อมต่อทางอินเทอร์เน็ตเพื่อเปิดใ ช้งานเกมเวลาที่เข้าเกมครั้งแรก เพื่อเช็ค CD-Key, เช็คแพทช์อัพเดต ซึ่งในการเข้าเกมครั้งต่อๆไป สามารถเข้าเล่นได้โดยไม่ต้องเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต แต่สำหรับใครที่ไม่มีอินเทอร์เน็ตใช้หรือใช้คีย์ติด Black List ก็หมดสิทธิ์ที่จะเล่นเกม RA3 เลยครับ แต่ไม่ต้องกังวลไปครับ ยังมีวิธีแก้ไขกรณีที่ไม่มีอินเทอร์เน็ตใช้อยู่เช่นก ัน โดยวิธีการก็คือ การใช้ Crack เพื่อไม่ให้ระบบเช็ค Activate ผ่านอินเทอร์เน็ตนั่นเอง ซึ่งวิธีการมีดังนี้

1. ดาวน์โหลดแพทช์เวอร์ชั่น 1.12 [ Thai | English ] หรือ Go Download Page หรือดาวน์โหลดจากเว็บไซด์ http://www.redalert3.com
    2. ดาวน์โหลด Fixed & Crack สำหรับแพทช์ 1.12 [ by Battery ] ถ้ามี Crack อย่างเดียวก็ [ by SKIDROW ]
    3. แตกไฟล์ทั้งหมดไปไว้ที่ไดเร็กทอรี่ของเกม RED ALERT 3 (ถ้าคุณไม่ได้เปลี่ยนแปลงค่าไดเร็กทอรี่ที่ติดตั้งเก ม ปกติจะติดตั้งอยู่ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\Red Alert 3) อย่างกรณีใช้ของ Battery คือ
    - โฟลเดอร์ Data
    - ไฟล์ lib_art.map
    - ไฟล์ grass.tga
    - ไฟล์ clownBold.ttg
    ให้นำไปไว้ที่พาธหลักของเกมที่ติดตั้งไว้ข้างต้น ส่วนโฟลเดอร์ Data ก็ให้นำไฟล์ในโฟลเดอร์ Data ไปวางไว้ที่โฟลเดอร์ Data ของเกม ก็เป็นอันเสร็จสิ้นการลง Crack สำหรับเวอร์ชั่น 1.12 ครับ ซึ่ง Crack ตัวนี้หลังจากที่ลงเสร็จแล้ว สามารถเข้าไปเช็คเลขเวอร์ชั่นที่เมนู การตั้งค่า -> แท็บสุดท้าย ดูได้เลยครับ

หมายเหตุ 1: หลังจากที่ลง Crack เสร็จแล้ว ห้ามอัพเดทเกมเป็นเวอร์ชั่นใหม่หลังจากนี้เด็ดขาด! ให้รอจนกว่าจะมี Crack ที่รองรับเวอร์ชั่นใหม่นั้นๆออกมาก่อนครับ เพราะถ้าอัพเดตเป็นเวอร์ใหม่กว่าที่ Crack รองรับ ระบบตรวจสอบการอัพเดทก็จะเริ่มทำงานเป็นปกติทันที ซึ่งจะทำให้เข้าเล่นกันไม่ได้นะครับ

หมายเหตุ 2: วิธีการข้างต้นนี้ ผมใช้กับแผ่นเกม Copy ที่ทำสำเนามาจากแผ่นแท้ๆนะครับ (คือแผ่น Copy ต้องไรท์ไฟล์ติดตั้งมาจากแผ่นแท้ 100% ไม่มีการโมใดๆทั้งสิ้น) ดังนั้นจะต้องมี CD-Key เตรียมเอาไว้ด้วย (คีย์อะไรก็ได้ จะติด Blacklist หรือไม่ก็ได้ แต่ขอให้เป็นคีย์ของ RA3) แผ่นอื่นนอกเหนือจากนี้ ผมไม่รับประกันว่าจะใช้ได้นะครับ

หมายเหตุ 3: กรณีที่ไม่ต้องการลง Crack แต่ต้องการลงเฉพาะตัวแก้ไข BUG เกม (คือใช้คีย์แท้ เปิด Activate เกมแล้ว แต่มันมีปัญหาแฮงค์)
    วิธีแก้: (ไม่คอมเฟิร์มนะ) ให้โหลดไฟล์ Crack ของ Battery จากลิงค์ข้างต้น แล้วนำทุกไฟล์ไปลงไว้ที่พาธหลักของเกม ยกเว้นไฟล์ ra3_1.12.game เพราะไฟล์นี้คือไฟล์ Crack ที่จะทำให้เกมไม่เช็คอัพเดทผ่านอินเตอร์เน็ต

3.) เวลาที่เข้าเล่นเกมแล้ว เกิดอาการค้างที่หน้าจอดำนานๆ เกิดจากการที่เกมมีการตรวจสอบการอัพเดทเกมผ่านอินเตอ ร์เน็ตอยู่ ทำให้เกิดอาการค้างนาน
    วิธีแก้: ให้โหลดแพทช์ตัวล่าสุดมาอัพเดทจากหัวข้อที่ 2.)

4.) เล่นๆอยู่แล้วเกิดอาการเมาส์ค้างชั่วขณะ มิหนำซ้ำยังมีปัญหายูนิตชอบเคลื่อนกลับฐานเองอีก
    วิธีแก้: ให้โหลดแพทช์ตัวล่าสุดมาอัพเดทจากหัวข้อที่ 2.)

5.) ในการเล่นภารกิจฝ่ายต่างๆ อาจเกิดอาการแฮงค์หลุดออกมาหน้าจอ Windows
    วิธีแก้: ดาวน์โหลดไฟล์ rld-ra3fx.rar ไปลงที่โฟลเดอร์เกม RA3 (ไม่แน่ใจว่าแพทช์ล่าสุดแก้ไขปัญหานี้แล้วหรือยังนะ ซึ่งถ้าแก้ไขปัญหานี้แล้ว ก็ไม่ต้องโหลดไฟล์นี้ไปลง แต่ให้อัพเดทแพทช์แทน) ... แต่ถ้าเล่นแล้วยังแฮงค์หลุดอีก ให้ลองกลับเข้าไปเล่นใหม่ดูอีกครั้งเพราะผมลงแล้วก็ย ังมีแฮงค์ แต่พอกลับเข้าไปเล่นดูอีกครั้งก็ไม่มีปัญหา

หมายเหตุ: ข้อมูลทั้งหมดนี้ ผมไม่ได้เป็นคนเขียนเองทั้งหมดนะครับ ผมได้รวบรวมมาจากท่านอื่นในบอร์ดนี้ และจากเว็บไซต์อื่นที่ผมอ่านไปเจอด้วย ดังนั้นบางอย่างผมก็ไม่ได้ทดสอบด้วยตัวเองว่าจะสามาร ถแก้ปัญหาได้จริงหรือเปล่าด้วยนะครับ จึงอยากขอให้ทุกคนช่วยกันทดสอบปัญหาที่พบเจอและนำมาบ อกกล่าวกันว่าแก้ปัญหาได้จริงหรือไม่ และหากใครแก้ปัญหาได้ ก็ขอให้ช่วยกันตอบคำถามด้วยก็ดีนะครับ เพราะผมก็ไม่ใช่ว่าจะเชี่ยวชาญในการแก้ปัญหาไปซะทุกเ รื่อง และผมจะตอบได้เพียงสิ่งที่ผมรู้เท่านั้นนะครับ

Credit : HoLY CoMM@nDo

เกมส์เล่นได้จริง100%ค่ะ ขอภาพมายืนยันด้วยนะค่ะ จากเพื่อนๆที่โหลดด้วยนะค่ะ

ขอคำว่า Thank you และคอมเม้นให้กำลังใจ ด้วยนะค่ะ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NORNG : 10th November 2012 เมื่อ 12:14

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    พาส 3 ผมโหลดถึง 90 เปอ แล้วก็หลุดซะงั้น รบกวนแก้ไขดัวยครับ ขอบคุณมากกครับ
    ....จะเป็นห่วงทำไมกับชีวิตคนไร้ค่าอย่างเรา .... ปล่อยเราไปเถิดจะได้หมดเวรหมดกรรมเสียที....

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreeZone อ่านกระทู้
    พาส 3 ผมโหลดถึง 90 เปอ แล้วก็หลุดซะงั้น รบกวนแก้ไขดัวยครับ ขอบคุณมากกครับ
    อาจจะเป็นที่เซิฟเวอร์ของ ONE2UP อะค่ะ
    ลองโหลดตอนเช้าๆ หรือหลังเที่ยงคืนตี 1 นะค่ะ

Credit : JEIXB
    Web : http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=1719

อย่าตกในหาก โหลดไฟล์จาก One2Up ไม่ขึ้นขนาดไฟล์ให้โหลด

ไฟล์ไม่ได้เสีย และหายไปไหนครับผม (ไฟล์จะหายก็ต่อเมื่อ ไม่มีการใช้งานหรือการดาวโหลดไฟล์นั้นเกินกว่า 30วัน)

แต่เนื่องจากปัญหาเซิฟเวอร์ ที่คนใช้บริการอย่างหนัก

วิธีที่ผมจะแนะนำในการแก้ไขก็คือ ให้ลองโหลดช่วงเวลาอื่นดูครับ

ซึ่งจากการที่ผมทดสอบมา เวลาประมาน 5โมงเย็น จนถึงเที่ยงคืนจะเกิดปัญหานี้อยู่บ่อยๆ

แนะนำให้โหลดเวลาเช้า 6โมงเช้า - 11โมงเช้า จะไวมากครับ หรือช่วงกลางคืนก็เป็นหลังเที่ยงคืน หรือตี1 เป็นต้นไป

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ผมโหลดแล้วก็แตกไฟล์ได้เรียบร้อยครับ แต่ว่า ผมหาไฟล์ setup.bat ไม่เจออ่ะครับ หรือว่า ผมเข้าใจอะไรผิดไป หรือเปล่า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FreeZone : 1st November 2012 เมื่อ 18:53
    ....จะเป็นห่วงทำไมกับชีวิตคนไร้ค่าอย่างเรา .... ปล่อยเราไปเถิดจะได้หมดเวรหมดกรรมเสียที....

กล่าวขอบคุณ
    332
    ผมโหลดแล้วก็แตกไฟล์ได้เรียบร้อยครับ แต่ว่า ผมหาไฟล์ setup.bat ไม่เจออ่ะครับ หรือว่า ผมเข้าใจอะไรผิดไป หรือเปล่า

แตกไฟล์แล้ว
    เกมส์จะอยู่ในโฟร์เดอร์ที่ลงเกมส์ หรือ C:\หรือD:\Red Alert 3\RA3.exe

กล่าวขอบคุณ
    264

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ byakuya30 อ่านกระทู้

ยืนยันครับว่าเล่นได้เกมสเปคต่ำครับเล่นได้ทุกคนแน่นอน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golem07 อ่านกระทู้
    ได้เล่นแล้วขอบคุณครับบบบบบ

เล่นได้ ล้าน %
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CubePrincon อ่านกระทู้
    เล่นได้ละครับ ผมกลับมายืนยันให้เลย แต่ภาพกับใน วีดีโอคนละเรื่องกันเลย ไม่ต้องมีรูปเพราะมัน F12 ไม่ติด เลยเอา เครดิต ผมแทน ว่าเล่นได้ครับ
    ขอบคุณมากๆนะค่ะ โพสรูปยืนยันเกมส์ว่าเล่นได้ 100% ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NORNG : 9th November 2012 เมื่อ 19:30

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณมาก คร้าบ ภาพสวยมากครับ พยายามโหลดอยู่

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาโหลดดูนะครับ ถ้าเล่นได้จะเอาภาพมานอนยัน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ขอบคุณครับ
    เลิกดูทีวีบางช่องแล้วครับ ขนาดละคร ซึ่งเป็นเรื่องสมมุติยังโดนแบน แล้วเรื่องจริงหรือข้อเท็จจริงจะเชื่อถือได้หรือ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    ผมกำลังโหลดอยู่ครับ เป็น English ใช่ไหมพอดีผมไม่ชอบแบบไทยอะคับ
    ผักบุ้งซัง

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    กำลังหาพอดีครับ ขอบคุณครับ ขอให้เจริญๆ นะครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

พอกด RA3 แล้วเป็นแบบนี้แก้ไขยังไง ครับ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 506

พอกด RA3 แล้วเป็นแบบนี้แก้ไขยังไง ครับ

เหมือนกันเลยคับ ท่าน คือประมาณว่า จะอัพแพทก็ไม่ได้เข้าเกมส์ก็ไม่ได้
    ผักบุ้งซัง

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เหมือนกันเลยคับ ท่าน คือประมาณว่า จะอัพแพทก็ไม่ได้เข้าเกมส์ก็ไม่ได้
    อาการเดียวกันเลยครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    " Please install at least one language pack"

เหมือนกันเลยครับ ทำไงดี อยากเล่นมากคร้าบๆๆๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANA อ่านกระทู้
    " Please install at least one language pack"

เหมือนกันเลยครับ ทำไงดี อยากเล่นมากคร้าบๆๆๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dezon อ่านกระทู้
    อาการเดียวกันเลยครับ

สร้างfolder Electronic Arts : ตรง folder software click mouse ขวาครับ เลือก new - key แล้วมันก็จะให้ตั้ง ชื่อ folder ใหม่ครับ ก็ตั้งชื่อเป็น Electronic Arts ใหม่ได้เลย

ทีนี้ก็ทำเหมือนเดิมครับ แต่ให้ click mouse ขวาที่ folder Electronic Arts อีกครั้งแล้วก็สร้าง folder Electronic Artsซ้ำ เหมือนเดิมครับ ตามรูปข่างล่าง

ทีนี้ก็ทำเหมือนเดิมครับ สร้างอีก folder ชื่อ Red Alert 3 ครับ พอได้ folder นี้แล้วก็ทำตาม กระทู้ข้างบนของคุณ Norng ได้เลยครับ อย่าลืม ต้องเว้นวรรคที่เลข3 ด้วยน่ะครับ ห้ามเขียนติดกัน
    วิธีแก้ก็คือ

เข้า run > พิมพ์ regedit > สร้างโฟล์เดอร์ใหม่ ตามนี้
    HKEY_CURRENT_USER\Software\(ถ้าไม่มีให้สร้างใหม่)Electronic Arts\(ถ้าไม่มีให้สร้างใหม่)Electronic Arts\(ถ้าไม่มีให้สร้างใหม่และเว้นวรรคตามนี้ด้วยนะค่ะ)Red Alert 3\

ข้างในสร้าง string value ขึ้นมาใหม่ คลิกขวา New > String Value > ตั้งขื่อเป็น Language > ใส่ค่าข้างในเป็น English

ขอโทษที่เข้ามาตอบช้านะค่ะ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NORNG : 10th November 2012 เมื่อ 12:15

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ทำไมของผมเข้าเกมแล้วมันให้ใส่ registration code อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย byakuya30 : 8th November 2012 เมื่อ 23:57

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    ทำไมของผมเข้าเกมแล้วมันให้ใส่ registration code อ่ะครับ
    ถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้แล้วครับ อย่างที่เจ้าของกระทู้บอกน่ะครับ ต้องสร้าง register ขี้นมาเองเพราะว่าเกมมันไม่มี install เลยไม่มี register ครับ (ลองทำอยู่หลายรอบ)
    ตอนสร้าง อย่าลืมเว้นวรรคเลย 3 ด้วยน่ะครับ Red alert3 แบบนี้ไม่ได้น่ะครับ ต้องเป็น Red Alert 3

คุณ Norng ใส่รูปในกระทู้ทำยังไงครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332

ได้แล้วครับ อย่างที่เจ้าของกระทู้บอกน่ะครับ ต้องสร้าง register ขี้นมาเองเพราะว่าเกมมันไม่มี install เลยไม่มี register ครับ (ลองทำอยู่หลายรอบ)
    ตอนสร้าง อย่าลืมเว้นวรรคเลย 3 ด้วยน่ะครับ Red alert3 แบบนี้ไม่ได้น่ะครับ ต้องเป็น Red Alert 3
    คุณ Norng ใส่รูปในกระทู้ทำยังไงครับ

วิธีใส่รูปค่ะ อัพรูปลงเว็ป http://upic.me/
    แล้ว Copy BB Code [full image]
    [url = http://upic.me/show/ 40916094 ][ img ]http://upic.me/i/f4/lq6qr.jpg[ /img][/url ] ]
    แล้วก็มาโพสลงเลยจ้า

ขอบคุณมากๆ นะค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NORNG : 9th November 2012 เมื่อ 00:26

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NORNG อ่านกระทู้
    ถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมค่ะ
    แก้ได้แล้วครับ ผมโง่ดันไปลง crack เองไม่รู้ว่ามันเล่นได้เลย ต้องลบเกมออกแล้วลงใหม่มันก็ไม่ถามหาคีย์แล้วขอบคุณครับ วันนี้ดึกแล้วไว้พรุ้งนี้ถ่ายรูปมายืนยันว่าเล่นได้

กล่าวขอบคุณ
    332
    แก้ได้แล้วครับ ผมโง่ดันไปลง crack เองไม่รู้ว่ามันเล่นได้เลย ต้องลบเกมออกแล้วลงใหม่มันก็ไม่ถามหาคีย์แล้วขอบคุณครับ วันนี้ดึกแล้วไว้พรุ้งนี้ถ่ายรูปมายืนยันว่าเล่นได้
    OK จ้า
    ขอให้เล่นเกมส์ให้สนุกนะค่ะ

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NORNG อ่านกระทู้
    วิธีแก้ก็คือ

HKEY_CURRENT_USER\Software\(ถ้าไม่มีให้สร้างใหม่)Electronic Arts\(ถ้าไม่มีให้สร้างใหม่)Electronic Arts\(ถ้าไม่มีให้สร้างใหม่และเว้นวรรคตามนี้ด้วยนะค่ะ)Red Alert 3\

ขอโทษที่เข้ามาตอบช้านะค่ะ ^^
    สร้างโฟล์เดอร์ Electronic Arts ใหม่ยังไงครับ ขอโทดทีไม่รู้จริงๆ T T

กล่าวขอบคุณ
    162
    สร้างโฟล์เดอร์ Electronic Arts ใหม่ยังไงครับ ขอโทดทีไม่รู้จริงๆ T T
    คลิกขวาแล้วเลือก new>key

ตรงคำว่า key ในรูปนั่นแหละครับ

Tags for this Thread