ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 63

อยากมีกล้ามท้อง

ตามหัวข้อเลยครับ...คืออยากมีกล้ามท้องไว้โชว์สาวๆ^^
    เอาแบบทำให้มีไวๆยิ่งดีใหญ่เลยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ไวๆ คงยาก ครับ เพราะใน ตัวผู้ชายทุกคนมีกล้ามท้องหมดทุกคน นะ ครับ แต่จะมี กี่แพค ก็อีกเรื่อง แต่ละคน จะมีแพค ไม่เหมือนกัน นะ ครับ บางคนอาจมี 4 แพค 6 แพค หรือ 8 แพค ก็แล้วแต่พันธุกรรม ครับ แต่เรื่องกล้ามท้องนี้ ต้องออกกำลังกาย ทุกส่วน ครับ เพื่อให้ไขมัน บริเวณหน้าท้องหมดไป เพื่อให้เห็นกล้ามท้องชัดขึ้น ครับ อันนี้ก็แล้วแต่คนผอมหรือคน ที่มีรูปร่างอ้วน คนผอมๆ เล่นกีฬาทั่วๆ ไป ก็มีให้เห็นแล้ว ครับ แต่คนที่ อ้วน ก็ต้องฝึกหนักกันหน่อย ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1
    อันนี้จริง ครับ บ้านผมมี ฟิตเน็ตในตัวบ้านเลย ไว้ออกกำลังกันในครอบครัว ผมเล่นทุกวัน วันละ 3-4 ชม. เล่นเสร็จก็ดื่มน้ำเปล่า สัก 1-2 เเก้วพอไม่ควรมากกว่านั้นเดี๋ยวจุก 55 เมื่อเด็กตอน ม.1 ผมจำได้ดีตอนนั้น อ้วนน่ารัก น่ากอดเลย หนัก 71 สูง 154 เเล้วพ่อผมเขา เลยให้ผมไป ออกกำลังกายที่บ้านตอนเช้า วิ่งรอสระน้ำ ทุกวัน ๆวันละ 5 รอบครับ วื่งได้ 1 อาทิตย์เลิกพ่อเลยทำ ฟิตเน็ต มาเลยก็เล่นตั้งเเต่นั้นเป็นต้นมาครับ ปัจจุบัน ม.4 เเล้วครับ หนัก 58 สูง 176 มีเเพค เห็นชัด ๆเลย 4 ลูกออกกำลังกายเเล้ว พักก่อน ทำอย่างอื่นนะพักให้หายเหนื่อยก่อนครับ รึ ว่าออกกำลังกายเสร็จเเล้วห้ามนอนเลยเด็ดขาดนะครัีบ ดื่มนมด้วยก็ดีมีเเคลเซียมทำให้กระดูกเเข็งเเรง ไม่ใ่ช่ทำให้สูง นะครับ อยากสูงตอนเช้าหลังตื่นนอน หลังยืดเส้นยืดสายด้วยการ หาที่ดึง รึว่า กระโดด ก็ได้ครับ
    ผมบอกเคล็ดลับ 1 อย่างเลยครับเฉพาะสูตรนะ 555 ดื่ม วีต้า 1 ขวดก่อนนอน ทุกคืนเเล้วห้ามนอนดึก ไม่ควรเกิน 4 ทุ่มรึว่าถ้าจะนอนดึก ก็วันนั้นห้ามดื่มไปเลย ถ้าเิกิดว่าดื่มเเล้วนอนดึกเเทนที่จะดูดี กลายเป็น จะโทรม หนักกันไปใหญ่เลยนะครับ มาบอกกันไว้อยากให้หุ่นดี 555

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    วันแรกดันพื้น 100 อีกวันซิทอัพ 200 ทำงี้ซ้ำ อ่ะ หุ่นดีแน่นอน

เพราะปัจจุบันนี้ผมเข้าฟิตเนส ผมก็สอบถาม พี่ ๆที่เค้าไม่ค่อยได้เข้าไม่มีเวลา เค้าทำยังงี้กัน

ที่ต้องสลับเพราะว่า การที่เราเล่นพวกนี้ มันเป็นการฉีกเส้นใยกล้ามเนื้อ ดังนั้นเราควรจะกินโปรตีน เช่น ไข่ขาว (ไข่แดงก็มีโปรตีนนะแต่มีคลอเรสโตรอลเยอะ) นม น้ำเต้าหู้

เพื่อไปซ่อมแซ่ม เส้นใยกล้ามเนื้อที่มันฉีก แล้วก็พักหนึ่งวัน (ถ้า2วันก็จะดี เพราะเวลาเล่นมันจะเจ็บกล้ามเนื้อ) ให้กล้ามเนื้อมันได้เวลาซ่อมแซ่ม (เส้นใยกล้ามเนื้อนะไม่ใช่กล้ามเนื้อ) แล้วนอนไว ๆ แต่หน้าท้องมันจะขึ้นยาก เพราะกินไรมันก็จะลงท้องๆ ไขมันก็เยอะต้องไปเอาไขมันออกด้วย วิ่งไรเงี้ยะครับ

ทางทีดีก็เข้าฟิตเนสไปเลย เล่นอย่างถูกวิธี + ความตั้งใจ +การกิน+การพักผ่อน+การออกกำลังกาย จะได้ผลลัพธุ์ที่ดีครับ ตอนนี้ผมเล่นกล้ามอยู่ก็ ปึ๊กเหมือนกัน แต่หลัง ๆ เริ่มขี้เกียจ 55