ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 197

อยากให้น้องๆที่บ่นเรื่องทรงผมในวัยเรียน ได้ลองคิดครับ

ผมอ่านกระทู้แนวๆนี้ทุกๆครั้งที่เปิดเทอม ผมก็สงสัยว่า ตกลงหัวเกรียนๆเนี่ยมันดูแย่ เห่ย ทุเรศขนาดนั้นเลยเหรอ??

(คือผมสรุปจากหลายความเห็นของน้องๆเอาว่า "ตัดเกรียนแล้วไม่หล่อ ค่าพลังใจติดลบ10หน่วย เรียนไม่รู้เรื่อง ส่งผลต่อนาคต 9ล9"
    หรืออะไรก็ตามที่ยกเหตุผลที่ทำให้ตัวเองที่ไม่ชอบการตัดผมซึ่งมีมาจะครึ่งศตวรรษ หมดไปจากประเทศนี้เพียงเหตุผลแค่ไม่ชอบ)

ก็เลยลองค้นๆเวปก็เจอคนที่ไว้ผมเกรียนๆแล้วได้ดี ก็มีถมไปนะครับ

เช่น

จอน ซีน่า นักมวยปล้ำที่ทรงผมเข้ากับบุคลิก ที่ค่อนไปทางทหาร (ชอบคนนี้เป็นพิเศษ)

เจสัน เสตธแธม รู้ว่าตัวเองผมน้อย จึงไถเป็นทรงเกรียนอย่างที่เห็น

บิลลี่ โอแกน นักร้องรุ่นเก๋า ที่ผันตัวเองมาขายหมูปิ้ง ที่ดูเท่ และเข้ม แม้จะตัดผมเกรียนก็ตาม

อิมเมจที่ทำสาวๆคลั่ง โรเบิร์ต แพททินสัน พระเอกทไวไลท์

โทนี่ รากแก่น

บล็อก เลสเนอร์

ที่มาให้ดูเนี่ย เพื่อให้น้องๆได้คิดว่า ดาราพวกนี้ เขาเก่งเพราะทรงผม หรือความสามารถที่มีในตัวของเขากันแน่ ไปคิดเอาเองนะครับโตๆแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruit4ymiN : 26th October 2012 เมื่อ 09:55 เหตุผล: ชื่อไม่เหมาะสม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497

แต่ถ้าให้ รองทรงต่ำแบบนี้จะดีมาก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ก็ใช่เนาะ เรื่องทรงผมไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องเก่งไม่เก่งอยู่แล้ว
    แต่มันอยู่ที่ความนิยมของแต่ละคน แต่ละประเทศไม่เหมือนกัน
    แล้วแต่สไตล์ของแต่ละบุคคล แต่ก็เห็นด้วยนะที่จะให้ไว้ผมอะไรก็ได้
    แต่ก็ไม่ควรจะยาวเกินไป หรือเกินพอดีนะ
    ควรจะทำให้ผู้เรียนมีความสุขในการเรียนบางนะ

ปล.พยายามใช้ความคิดเห็นเป็นกลางที่สุดแล้วนะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    มันแล้วแต่คนชอบครับส่วนในรูปคือเขาเรียนจบแล้วเลยตัดทรงอะไรก็ได้ถ้าเขาไม่ชอบก็ปล่อยเขาไป

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    แล้วแต่ คนอะ แต่ส่วนมาก นักเรียนไทยไม่ชอบทรง นักเรียน
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ที่ผมจะสื่อคือ เรามองผมทรงแบบนี้ในเชิงลบเสียเยอะ ทำไมเราไม่มองกันแบบนี้

"ทรงเกรียนแบบข้านี่ ตัดแบบบาโลเตลี่เลยนะโว้ย"
    หรือ
    "ทรงนี้ แม้แต่ดาราฮอลลีวู้ดเขายังไว้เลย เท่มั้ยล่ะ"

อยากให้คิดใหม่ ทำใหม่ ในมุมกลับ
    เพราะ ไม่ว่าจะทรงไหน เกรียนหรือไม่ ก็ตามแต่มันอยู่กับสิ่งที่ทำ
    แต่เรามองเรื่องพวกนี้ในแง่ลบ ที่มันทั้งไม่เท่ ทำไมไม่เหมือน ดาราเกาหลี ตัวเอกในการ์ตูนญีปุ่น
    ทั้งที่พ่อเรา แม่เราก็ต้องมีช่วงเวลาเกรียนๆติ่งๆบ้าง สอนวินัยไปในตัว
    ถึงได้ออกมาหาเลี้ยงเราได้

บ่นแบบคนแก่ไปงั้นแหละครับ ไม่อยากให้เคือง แต่อยากให้ฉุกคิดนิดนึงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruit4ymiN : 26th October 2012 เมื่อ 10:07 เหตุผล: อ่านไม่รู้เรื่อง

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    หรอครับ ขอบคุณมากเลยนะครับเตือนสติอยากทราบว่า จขกท ผ่านช่วงวัยเรียนมาแล้วหรือกำลังเรียนครับ

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ต้องเข้าใจว่าดาราเขาไม่ได้โดนบังคับให้ตัด -0-

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ความรู้สึกวัยรุ่นมันก็เป็นวัยที่อยากสวยอยากหล่อกันเป็นธรรมดาครับ ถึงอยากไว้ผมยาว ผมก็เคยผ่านจุดนั้นมาเข้าใจดี

คือ อย่างพวกฝรั่งเนี่ยเค้ายังไว้หนวดไว้เคราให้หน้าดูคมเข้ม อีกอย่างเค้าสกินเฮดแบบรองเบอร์ได้ครับ

แต่ใน รร. บางทีให้ตัดเกรียนติดหนังหัวเลยก็มี บางคนตัดแล้วไม่เข้ากับหน้าก็มีเพราะคนไทยบางคนก็ไม่ได้ดั้งโด่งแบบฝรั่ง

ตัดออกมามันก็เลยดูเกรียน ๆ ไม่ได้ดูคมเข้มแบบเค้า
    ~ My Android My HTC ~

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมเองก็ผ่านช่วงนั้นมาแล้วนะ ก็ไม่ได้โกรธแค้นอะไรแต่จนทุกวันนี้ผมก็ยังหาเหตุผลให้ตัวเองไม่ได้ว่า เพื่ออะไร

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    มันมีอยู่ช่วงนึงที่ผมคลั่งหนังเรื่องสปีดมาก คีนู รีฟมาในทรงสกินเฮด เท่สุดๆ ผมกับเพื่อนรวมกลุ่มกันตัดสกินเฮดเลย

นึกถึงวันนั้นแล้วยังคิดอยู่เลยตูทำไปได้ไงวะ ถ้าเป็นเดี๋ยวนี้คงโดนตบเกรียนยกแก๊ง

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ผมไม่ใช่ไม่ชอบผมสั้นๆนะ แต่ผมไม่ชอบ "ถูกบังคับ"

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เอ่อ ถ้ามันมีงานทำแล้ว จะไว้ทรงไรก็เรื่องของมันเหอะ คนมีงานทำ คนไว้ผมยาวได้ มันพูดได้นี่หว่า 5555

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ในเมื่อมันเป็นกฏก็ต้องทำตาม ครับ

ตอน ม.ต้นผมตัดเกรียนเลย ตบ แต๊บ ตบแต๊บ

ม.ปลาย บอร์ 1-2 ว่กันไป

ตอนนี้ อยู่ ปี1. อ.ขอให้ตัดสกินเฮดทั้งห้อง ก็จัดให้ครับ

จริง ๆ ในวัยเรียนเรื่อง ตัดผมสั้น มันง่ายยิ่งกว่าทำการบ้านอีก ยังจะต่อต้านกัน

โตขึ้นคงไม่ต้องทำอะไรกินแล้วอะครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ตัวผมตัดบ้างไม่ตัดบ้าง โดนอาจารย์ไถก็ฮาดี ชีวิตผมก็มีความสุขดี

แค่คิดบวกทุกอย่างมันก็จะมีความสุขเอง มองเป็นลบมันก็ไม่มีความสุขซักอย่างหรอกครับ

ปล. ผม ม.ปลายแล้ว ไม่ได้เรียน รด. รองทรงสูงได้ XD
    FU_KALLCENSOR!

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    คือแบบนั้นเค้าอยากตัดไงครับแล้วเกรียนส่วนใหญ่ที่ยกมาคือสกีนเฮด ซึ่งเค้าก็ห้ามสกีนเฮด ส่วนตัวผมตัดสกีนเฮดประจำ โดนก็โดน

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมก็ผ่านช่วงนั้นมานะ ตอนนั้นก็ตัดๆไปผมสั้นติดหนังหัวเพื่อนตบหัวบ้าง สนุกสนานไป ก็ไม่ได้ว่าอะไรแต่แม่ผมสอนไว้ว่า
    "ตอนนี้ก็ตามระเบียบไปก่อน พอเข้ามหาลัยก็จะทำทรงอะไรก็ทำ"

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ. บอกทรงนักเรียนผมสกีนเฮดลูกเดียวโดนฟาด คิคิ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ก็นะ คุณเคยเห็นเด็กไทยคนไหนตัดแล้วดูดีเหมือนคนในรูปมั้ยละครับ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ก็นะ วัยรุ่นตอนต้น ฮอร์โมนกำลังพลุกพล่าน เข้าใจกันนิดนึง = =

กล่าวขอบคุณ
    698
    ได้รับคำขอบคุณ: 529

ลองเอาไปดูนะ
    จะร้องไห่ก็ต่อเมื่อมันล้มเหลวจริงๆ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    เอาง่ายๆเรียนๆให้จบพอคุณเข้ามหาลัย หรือเรียนป.ว.ช ปี3 ขึ้นไปจะไว้ทรงอะไรก็ได้แล้วแต่คุณ ตอนม1-ม.3 ผมก็ตัดตลอดอ่ะกลัวโดนไถแล้วอายคน

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ในความคิดผมนะ ผมว่าเด็กไทยมันไม่ชอบถูกบังคับมากกว่ามั้งครับ ไม่ใช่เพราะว่ามันตัดแล้วไม่หล่อ (ไม่หล่อนี่อาจจะเป็นเหตุผลรองลงมา) เด็กไทยนี่เขาไม่สนใจหรอกนะต่อให้ไปบอกว่าตัดแล้วดูดียังไง เราๆนี่ผ่านวัยเรียนกันมาแล้วก็พูดได้ว่าตัดๆไปเถอะไม่ตายหรอก ก็เพราะเราไม่ใช่เขาครับคิดแทนกันไม่ได้หรอก อีกอย่างทรงที่ยกตัวอย่างมา บางโรงเรียนก็ไม่ให้ตัด บางโรงเรียนให้แต่ทรงนักเรียนอย่างเดียว บางโรงเรียนไม่ให้ตัดสกินเฮดยังมีด้วยซ้ำ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    - -* ทำไมพี่ผมโดนไถทุกวัน ผมไม่ตัด แต่เรียนได้เกรด 3.9 จนปัจจุบันทำงานวิศวะมีอนาคตดีทั้งๆที่ไม่ทำตามคำสั่งผมไม่ตัดไม่เกี่ยวอะไรกันเลยแค่ผม

งั้นบอกผมหน่อยทำไมโรงเรียนเอกชนไม่ต้องตัดแต่รัฐบาลต้องตัด 2 มาตรฐานหรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hero23093060 : 26th October 2012 เมื่อ 15:09

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    เอ่อ ของแบบนี้ มันอยู่ที่คนมองครับ
    War would end if the Dead could Return

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: