ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712

อัศจรรย์เด็ก10ขวบ ตายแล้วฟื้น เผยเห็นคนตกนรก-กระทะทองแดง

อัศจรรย์เด็ก10ขวบ ตายแล้วฟื้น เผยเห็นคนตกนรก-กระทะทองแดง

วันที่ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2554 เวลา 20:09 น. ข่าวสดออนไลน์

วัน ที่ 18 ส.ค. ผู้สื่อข่าวรับแจ้งว่ามีเหตุการณ์ประหลาด เด็กตายไปแล้ว 14 วัน ฟื้นขึ้นมาอย่างน่าอัศจรรย์ หลังรับแจ้งจึงเดินทางไปยังบ้านเลขที่ 62 ม.5 ต.มงคลธรรมนิมิต อ.สามโก้ จ.อ่างทอง ซึ่งเป็นบ้านของด.ช.พิฆเนศ หรือน้องจ่อย คล้ายทอง อายุ 10 ปี ที่ป่วยเป็นโรคลิ้นหัวใจรั่ว และเข้ารับการผ่าตัดหัวใจที่โรงพยาบาลเด็ก และเสียชีวิตไปแล้วฟื้นขึ้นมา

จากการสอบถามนางสมคิด คล้ายทอง อายุ 48 ปี แม่ของน้องจ่อย เล่าว่า น้องจ่อยเกิดมามีโรคประจำตัวหลายอย่างไม่ว่าจะเป็นกร ะบังลมรั่ว ฝาผนังหัวใจรั่ว ลิ้นหัวใจรั่วทั้ง 4 ห้อง และเม็ดเลือดขาวและเม็ดเลือดแดงปนกัน ล่าสุดผ่าตัดหัวใจที่โรงพยาบาลเด็กที่กรุงเทพฯ โดยนอนรักษาตัวอยู่ที่ห้อง ICU ตลอดเวลา 14 วัน ใช้เครื่องช่วยหายใจ พยาบาลที่มาตรวจพบว่าน้องจ่อยไม่มีปฏิกิริยาโต้ตอบใด ๆ หมอและพยาบาลจึงบอกตนว่าน้องจ่อยตายแล้ว แต่ตนบอกหมอและพยาบาลว่าไม่ให้ถอดเครื่องช่วยหายใจ เพราะลูกอาจจะฟื้นขึ้นมาได้

จนมาเมื่อวันที่ 9 พ.ค. หมอจะถอดเครื่องช่วยหายใจ เพราะเด็กแขนขาเขียวคล้ำไปหมด นิ้วมือและนิ้วเท้าแห้งจนแข็งดำ หงิกงอ ผิวหนังแห้งเกรียม โดยเฉพาะที่นิ้วเท้าด้านขวาแห้งจนหลุดออกมา แต่ตนว่าขอเวลาอีก 1 วัน จนกระทั่งเมื่อวันที่ 10 พ.ค. หมอได้ถอดเครื่องช่วยหายใจออก ตนจึงได้นำดอกไม้ธูปเทียนพร้อมเงินจำนวนหนึ่งใส่ในมื อลูก และเตรียมจะนำศพกลับไปบ้าน แต่หมอบอกว่าจะอาบน้ำทำความสะอาดร่างกายให้ หลังจากนั้นตนสังเกตเห็นว่าใต้ตาของน้องจ่อยมีเหมือน เหงื่อซึมตามผิวหนังใต้ตาอยู่ และเท้ากระดิกได้ หมอและพยาบาลมาดูต่างตกตะลึงกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น โดยบอกกับตนว่าเป็นสิ่งอัศจรรย์ไม่เคยพบเห็นมาก่อน จากนั้นจึงไปเอาที่วัดความดันมาวัด ก็พบว่าความดันเริ่มขึ้นมาเรื่อย ๆ ตัวเริ่มอุ่นขึ้น ก็รีบช่วยกันรักษาพยาบาล

นางสมคิด กล่าวต่อว่า ตนรู้มาว่าถ้าคนไม่สบายมากๆ ให้ไปบนกับท้าวหิรัญพนาสูร ซึ่งเป็นเทพศักดิ์สิทธิ์ประจำโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เพื่อขอชีวิตมีคนสมหวังกันมามากแล้ว ตนจึงได้ไปบนขนุนไว้ 2 ลูก และไข่ต้ม 50 ใบ แต่ตนก็ไม่ได้เล่าให้ใครฟังเลย แต่ที่น่าประหลาดใจ น้องจ่อย ได้เล่าให้ตนฟังว่า ช่วงที่นอนอยู่ได้เห็นว่ามีคนแก่แต่งตัวเหมือนเทพมาย ืนอยู่ที่เตียง น้ำหมากไหลตามปาก และบอกว่ากูจะเอาชีวิตคืนให้... แต่แม่...ต้องมาแก้บนให้กูด้วย ซึ่งเรื่องที่ตนบนไว้ไม่ได้บอกให้ใครรู้เลย ตัวน้องจ่อยเองก็ไม่รู้ด้วย

ส่วนน้องจ่อย เล่าว่า ช่วงที่นอนรพ.เหมือนได้ไปที่มีแต่หมอกควัน เห็นคนหลายคนกำลังโดนแทง เห็นกระทะทองแดง แล้วก็พบตาที่ตายไปแล้ว 6 ปี มาหาบอกว่า “จ่อยมายังไง” จากนั้นก็เห็นผู้ชายและผู้หญิงเดินมาบอกตาว่าให้พาเด ็กคนนี้ไปส่ง เพราะยังไม่ถึงเวลา สักพักหนึ่งในมือของตนก็มีแต่เงินเต็มไปหมด ตนยังแบ่งให้ตาเลย แต่ตาก็ไม่เอา และหยิบคืนตน และรีบพาตนมาส่งที่ชั้น 2 ของโรงพยาบาล บอกว่าให้รีบไป เดี๋ยวจะไม่ทัน และเมื่อไปแล้วให้รีบเอาธูปที่มือออก จากนั้นตาก็หายไปทันที และช่วงที่อยู่กับตานั้น ยังพบว่าคนแก่ข้างบ้านที่ตายไปแล้วอีกหลายคน ยังมาทักตนเลยว่ามายังงัย

คลิป ข่าวอัศจรรย์เด็ก10ขวบ ตายแล้วฟื้น เผยเห็นคนตกนรก-กระทะทองแดง

http://video.postjung.com/31013.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 131 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    โห น่ากลัวจัง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ผมว่าโลกเรามันมีอะไรที่ซับซ้อนมากๆแน่ซึ่งผมเองก็เชื่อเรื่องภูตผีวิญญาณอยู่แล้ว

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    ไม่ใช่คนแล้วน้อง

แซวเล่นขำๆนะครับ
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    799
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    เรื่องพวกนี้มีแน่นอนครับซึ่งผมเองก็เชื่อ เพราะพึ่งออกมาจากศูนย์ปฎิบัติธรรมครับ ถือว่าเป็นบุญแล้วกันๆ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    โลกนี้ยังมีเรื่องที่เราไม่รู้อีกมากมาย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    โอ้ว เด็กมีบุญ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    อ่านแล้วผมได้ข้อคิดอีกอย่างนึงนะ (เครื่องช่วยหายใจ ที่หมอใส่ให้นั้น อาจเป็นเหตุที่ทำให้เด็กคนนั้นตาย)
    >>>>>-------------------<<<<<

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ก็หมอเค้าสรุปมาว่า เด็กจริงๆ แล้วยังไม่ตายนี่
    ข่าวเมื่อวานน่ะ ทางบ้านเข้าใจผิดเองว่าตายแล้ว = ="
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เคราะห์ร้าย ที่โชคดี นะนี่
    --ST~l`Remix`l``

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    เป็นประสบการณ์ชีวิต ที่หาไม่ได้แล้วอีกแล้วล่ะชาตินี้!!
    ใกล้ไกล "ไม่ได้สำคัญ" นักหนา /\ ขึ้นอยู่กับว่าเค้าให้ความสำคัญ?กับ "ใคร"

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ถึงจะไม่ตาย ก็ เหมือนตาย ดูมือน้องจ่อยสิ น่ากลัวจริงๆ และก็เป็น อัศจรรย์จริงๆ

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    พูดได้แค่ว่าน่ากลัวอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    อยากรู้ว่าใน นรกมีชาวต่างชาติไหม

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    จำไว้นะครับ ว่าคนเราทำอะไร ผิด มันจะบันทึกทุกอย่าง เเล้วไปเจอกันในนรก -3-

เราโกหกคนอื่นได้ เเต่...ตัวเองโกหกไม่ได้

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    583
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เงิน = บุญ สินั่น
    รอต่อไป...

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    โลกนี้ไม่มีอะไรแน่นอน เราจงใช้ชีวิตให้คุ้มค่าก่อนที่ทุกอย่างมันจะสายเกินไป
    << EVERY OBSTACLE IS SURMOUNTABLE >>

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ง่าซะงั้นผมอยากชนะความตายมั้งจังเพือแลกอะไรบางอยากกับนรกก็จะทำ --

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    เรื่องผีไม่เชื่อครับ แต่ บาปบุญ ผมเชือ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    น่าสงสารอ่ะ เค้าคงมีบุญอยู่บ้างเลยไม่ตาย
    SLIPKNOT FAN CLUB

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    น้องมี Aegis นี่น่า

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อืม ก็นะ.................
    เพลงดาบล่องนภา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    โว้ อยากเจอแฮะยังไม่เคยสิ่งลี้ลับเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    857
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เหลือเชื่อจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    นรกเป็นเรื่องที่แต่งขึ้น

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: