ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

Question ขอสอบถามเรื่องไดรฟ์ดีวีดี ของ xbox360 หน่อยครับ

คือว่าผมมี xbox360 อยู่ 2 เครื่องครับ เครื่องนึงเป็น LT+3.0 อีกเครื่องเป็น LT+2.0 ครับ
    แต่เกิดปัญหาขึ้นครับ เครื่องที่เป็น LT+3.0 นั้น ผมได้เล่นเกม HALO 4 เเล้วโดนแบนครับ

อยากทราบว่าผมจะสามารถเปลี่ยนไดรฟ์ระหว่าง 2 เครื่องนี้ได้ไหมครับ

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ถ้าจะเปลี่ยนไดร์เผื่อจะให้มันกลับมาต่อliveได้ผมว่าคงไม่ได้หรอกครับ โดนแบนคือโดนแบน
    เดี๋ยวรอพี่โจ๊กเกอร์มาเสริมข้อมูลนะ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ความต้องการของผมคือ ให้เครื่อง LT+2.0 ใช้ไดรฟ์ LT+3.0 ครับ เพราเครื่องที่เป็น LT+2.0 ยังไม่โดนแบน
    ผมทราบครับว่าโดนแบนแล้วโดนแบนเลย

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NoCover อ่านกระทู้
    ความต้องการของผมคือ ให้เครื่อง LT+2.0 ใช้ไดรฟ์ LT+3.0 ครับ เพราเครื่องที่เป็น LT+2.0 ยังไม่โดนแบน
    ผมทราบครับว่าโดนแบนแล้วโดนแบนเลย
    อ่อ แหะๆ ถ้าแบบนั้นก็คงได้ครับ แล้วก็อย่าไปเล่นHALOต่อliveก่อนวันเปิดตัวละครับ เดี๋ยวโดนแบนอีก

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    อ่อ แหะๆ ถ้าแบบนั้นก็คงได้ครับ แล้วก็อย่าไปเล่นHALOต่อliveก่อนวันเปิดตัวละครับ เดี๋ยวโดนแบนอีก
    ได้เหรอครับ มันไม่ล็อกไดรฟ์กับเครื่องใช่ไหมครับ หากว่าเปลี่ยนไดรฟ์จากเครื่องที่โดนแบนไปยังเครื่องที่ไม่โดนแบนจะทำให้เครื่องที่ไม่โดนแบนถูกแบนเหรอเปล่า

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    คงต้องแยกกันก่อนนะครับระหว่าง การโดนแบน (Banned) จาก microSoft และการ Flash DVD drive ให้เป็น LT+2.0 หรือ LT+3.0

- สาเหตุที่เครื่องแรกโดนแบนก็เพราะ เราไปเล่นเกม HALO 4 ซึ่งแผ่นแท้ยังไม่ออกครับ คนที่มีข้อมูลของ HALO4 ได้นั่นหมายถึงมีการดัดแปลงเครื่องครับ เมื่อต่อ Online ไปทาง microSoft สามารถตรวจสอบได้ จึงแบนเครื่องนั้นทิ้งไปครับ ซึ่งเครื่องที่ถูกแบนนี้ ยังสามารถนำมาเล่นเกมตามปกติได้ แต่ไม่สามารถต่อเชื่อม internet ได้อีกต่อไปครับ

- การนำ DVD drive สับเปลี่ยนกันระหว่างเครื่อง 2 เครื่อง ไม่สามารถทำได้ครับ เนื่องจากภายในตัว DVD drive จะมีข้อมูลสำคัญอยู่ตัวนึงเรียกว่า DVD key ซึ่ง DVD key นี้จะเป็นข้อมูลจำเพาะของเครื่องแต่ละเครื่อง ไม่สามารถใช้ร่วมกันได้ครับ

- เครื่องที่ยังไม่ถูกแบน มี DVD drive เป็น LT+2.0 แสดงว่าเครื่องนั้นไม่รองรับการเล่นเกมแบบ Online ครับ ต่อ Online ไปแล้วจะไม่สามารถเล่นเกมใหม่ๆได้ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เล่นออฟไล ก็โดนครับ แต่จะโดนเมื่อต่อlive เพราะเวลาเล่นมันก็จะขึ้นเป็นเกมส์ที่เราเล่นล่าสุดบน เเอคชีฟเม้น อยู่ดี ออนขึ้นมา MS ตรวจเจอไอนี้ทำ เเอคชีฟเม้นเเตก ตั้งแต่ก่อนเกมส์ออกก็โดนนนน