ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1

ประสบการณ์รักเเรก ที่คุณยังจำมาจนวันนี้

สวัสดีครับ
    วันนี้ผมขอมา เเชร์ประสบการณ์รักเเรก ของผมเองครับ
    เรื่องก็คือ ผมเคยคบกับผู้หญิงหนึงคน ตอน ป.4 เธอชื่อ ครีม ครับนั้นก็คือรักเเรกของผม คบได้สักพัก เราเลิกกันเป็นรักเเรกที่คบกันเเบบสั้นสุด 2 วันเท่านั้น เพราะเหตุผลที่ไม่เข้าทีเท่าไหร่ เเต่จริงก็ยังรักเขาอยู่ เเต่ผมกับเขา เราก็อยู่ห้องเดียวกัน โดยตลอด พอขึ้น ม.1 ต้องย้อย โรงเรียน เราก็เจอกันอีก เเล้วก็ห้ิงเดียวกันด้วยบังเอิญเว่อร์ ทั้ง ๆ ที่จริง ๆ เเล้วพ่อ ของผมเขาจะส่งให้ผมไปเรียนต่อที่ เเคนนาดา บ้านเกิดของพ่อ ผมให้ไปอยู่กับคุณ ปู่เเละก็คุณ ย่า เเต่มีเหตุนิดหน่อยคือ ท่านทั้ง 2 ได้เสียชีวิตด้วยอุบัตเหตุผมก็เลย เรียนต่อที่ไทย ถึงผมได้อยู่ห้องเดียวกัน เราก็ไม่ค่อยได้คุยกัน...ตอน ม.1 เข้ามาใหม่ ๆ ผมก็ได้เเฟนเป็นรุ่นพี่ ม.6 ซึ่งมันห่างไกล มาก ๆ ผมก็คบ ๆไปจบพี่เขาจบเราเลิกมันขึ้น ม.2 ผมก็จีบเพื่อนของ ครีมครับ เธอชื่อปลาย เเล้วติดเราคบกัน คบได้เรื่อย ๆ จนจบ ม.3 เลยครับ ผมก็ไม่ได้ย้ายเเต่ปลายเขา ย้ายเขาเลยบอกเลิก ผม เลยต่อ ม.4 โรงเรียนเดิม ขึ้น ม.4 ก็โสดครับ ก็น้อง เข้าใหม่ ม.1 ฮือฮา ผมพากันชี้คนนี้ ๆ ผมก็ไม่รู้อะไรคนนี้ บางคนที่อ่านอาจคิดผมหลงตัวเอง ก็ชีวิตผมเป็นอย่างงี้เลยครับ มีคนชอบเยอะว่าดีผมกลับเบื่อมากกว่า ปัจจุบันผมอยู่ ม.4 เนี่ยหละครับ เเล้วเกิด ไป ปิ๊งผู้หญิงคนหนึ่ง เธอชื่อ มิ้นท์ เขาก็ไม่ได้สวย เเต่น่ารักพอได้ ตัวสูงประมาณ 157 ได้มั้ง ไม่น่าเกินนี้นะ เธอเีรียนเก่งพอตัวผมก็จีบ เเล้วก็ติด เเต่ในใจจริง ๆผมยังรัก ครีมอยู่ไม่รู้ทำไม ไม่ขอกลับไปคบกันอีกครั้ง เเต่ถึงวันเกิดของ ครีมทีไร ผมจะซ้อของขวัญให้เขา ทุกปีโดยที่ทั้ง ๆ ผมก็มีเเฟนอยู่เเล้วเเต่แฟนผมไม่รู้หรอก เเล้วครีมก็ไม่รู้ใครให้ของขวัญเขา บางทีฝากรุ่นน้องเอาไปให้เขาเเล้วบอกว่ามีคนเอามาให้ ให้มาตลอด 7 ปีเลยครับปีนี้ปีที่ 7 ที่รู้จักกับของขวัญชิ้นที่ 7 วันเกิดเขาก็ใกล้เเล้ว 13 ธันวา เนี่ยครับ ใจจริงอยากขอคบกับเธอเหมือนกับ เพราะผมไม่เคยรักใครเลย นอกจากคนนี้คนเดียวเเล้วผมเคย ดูดวง กับคนดูหมอตาบอดตอนอยู่ ม.2 ป้าผมเขาชอบดูเลยพาผมไปดูมั้ง เขาบอกกับผมว่า ผมจะเจอเนื้อคู่ของตัวเองมานาน เเล้วเเต่ไม่รู้คือใคร จะได้รู้ก็ต่อเมื่อผมอายุครบ 16 ปี เเล้วปีนี้ก็ 16 ปีพอดีเลย ก็ยังไม่รู้จะใช่ครีม รึ เปล่าถ้าใช้ก็ดีผมสัญญาจะเธอไปจนวันที่ฉันจะหยุดหายใจ ถึงตายไปก็จะค่ิอยห่วงใยเเละดูเเล เธอ...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อยากเจองงี้มั้งจัง ฮ่าๆๆๆๆ

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    โห่ จีบติดเยอะเลยอ่ะ ผมยังไม่ติดสักคน
    แล้วคุณ 16 แล้วยังคบกับ มิ้นท์ อยู่หรือป่าวอ่ะ
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    คุณยังเด็กอยู่นะครับ อย่าพึ่งไปคิดเรื่องนี้มาก เสียการเรียนครับ อาจทำให้เสียอนาคตได้ทั้งสองคน อีกอย่างบอกให้ไม่ได้ครับ ว่าคุณจะเลือกใคร ถามใจตัวเองครับ

ผมเเต่งงานเเล้ว จบ ป.โท เเล้ว มีลูกเเล้ว 1 คน เเละภรรยาผมก็คบกันมาตั้งเเต่ ป.4 เหมือนกันครับ อันนี้ไม่รู้คู่เเท้รึเปล่า เรียนกันคนละที่ ยังได้กลับมาเเต่งงานกันเลยครับ

ปล.เอาเป็นว่าเรียนให้จบก่อนนะครับ ค่อยคิดเรื่องนี้

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gu Pai! อ่านกระทู้
    โห่ จีบติดเยอะเลยอ่ะ ผมยังไม่ติดสักคน
    แล้วคุณ 16 แล้วยังคบกับ มิ้นท์ อยู่หรือป่าวอ่ะ
    ยังคบกันอยู่ ผมก็เล่าเรื่องผมกับ ครีมให้เขาฟัง เเล้วเเต่ไม่ได้เล่าว่าผมยัง รักครีมอยู่

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edwardza02 อ่านกระทู้
    คุณยังเด็กอยู่นะครับ อย่าพึ่งไปคิดเรื่องนี้มาก เสียการเรียนครับ อาจทำให้เสียอนาคตได้ทั้งสองคน อีกอย่างบอกให้ไม่ได้ครับ ว่าคุณจะเลือกใคร ถามใจตัวเองครับ

ผมเเต่งงานเเล้ว จบ ป.โท เเล้ว มีลูกเเล้ว 1 คน เเละภรรยาผมก็คบกันมาตั้งเเต่ ป.4 เหมือนกันครับ อันนี้ไม่รู้คู่เเท้รึเปล่า เรียนกันคนละที่ ยังได้กลับมาเเต่งงานกันเลยครับ

ปล.เอาเป็นว่าเรียนให้จบก่อนนะครับ ค่อยคิดเรื่องนี้
    ผมก็ว่างั้นหละ ถ้าคู่เเท้จริง ยังไงก็ หนีกันไม่พ้นละ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เรื่องของคนมีความรัก ส่วนผมก็โสดต่อไป

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อิจฉา +
    ม.หนึ่งได้เป็นแฟรกับม.หก
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    โหดมาก ป.4 คบ 2 วัน อย่างฮา

สำหรับผม รักแรก เฉย ๆ แต่แฟนคนแรก อ่ะ ลืมยาก

ปล.ลืมยากจริง ๆ นะ แต่ไม่รู้ทำไม มาขอคืนดี ผมกลับไม่เอาซะงั้น =_=" แล้วก็พานไม่จีบใครเลย โสดตลอดชาติ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    โหดมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ของผมนะครับ
    รักครั้งแรกของผม
    ผมเคยคบกับผู้หญิงคนหนึ่งตอนอยู่ป.5......หน้าตาออกคล้ายๆฝรั่งแต่หน้ารักดี...นี่เฟสของเธอนะhttp://www.facebook.com/tom.b.bo
    เราคบกันได้1เดือนมั้ง...แต่ต้องเลิกกัน.เพราะเรื่องไม่เป็นเรื่อง...เพราะเพื่อนของแฟนเก่าผมมันบอกเพื่อนผมว่า..แฟขอถ่ายรูปหน่อยดิ...จะเอาไปให้NOT นั่นแหละครับตามประสาเด็กๆของผม..เห็นแค่นั้นก็โกรธมาก..เลยบอกเลิกไป
    คราวนี้เพื่อนสนิทของเขาก็มาเล่าให้ฟังว่า....แกรู้ป่าวว่า...NOTเป็นทอมก็เพราะแก...เอาล่ะซวยเลยทีนี้^^....คราวนี้ก็ว่าจะไปขอคืนดี..แต่ก็ไม่ทันละ
    ตอนนี้อยู่ม.2...ผมก็ยังพยายามอยู่...ถึงรู้ว่าจะไม่เป็นผลก็ตาม...แต่ในใจผมอยากบอกเค้าว่า

น็อต...เค้าชอบแกว่ะ...

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edwardza02 อ่านกระทู้

เอ่อ คุณ edwardza02 ครับ ในรูปนั่น ลูกคุณใช่มั้ยครับนั่น
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    โหวว ของคุณยังกะหนังเลยเเหะ T^T

ป.ล รักเเรกของผมกับสาวเเว่นตอนป.3เขาเรียนเก่งมากส่วนผมขี้กาก ผมไม่เชิงกะจีบหรอกเเค่ทำตีสนิท(เเก่เเดดตั้งเเต่เด็กเลยตู)เเล้ววันปีใหม่ผมเล่นเเลกของขวัญ(ตามประสาเด็กๆ)เเล้วบังเอิญ เธอได้ของที่ผมอยากได้ ผมได้ของที่เธออยากได้เเละรู้ไหมหลังจากนั้นผมบอกรักเขาเเล้วติดด้วย!! เเต่หลังจากนั้นผมบอกเลิกเองเพราะยังเด็ก + เรามันต่างกัน(ที่สมอง) 5555 นึกเเล้วเเอบขำตัวเองในอดีตจริงๆ เเก่เเดดชิบ

Skrillex !

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แต่ชีวิตต้องเปนไป

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมค่อนข้างไร้หัวใจ ไม่เคยชอบใคร แต่ก็ชอบมานั่งอ่านเรื่องของชาวบ้าน
    ขอบคุณครับที่เล่าโดยละเอียด