ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ข้อมูล COH

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ข้อมูล COH

ขอถามเกี่ยวกับเกมส์ Company of Hero หน่อยครับ ตรง 3สาย อะครับ ของแต่ละประเทศจะไม่เหมือนกัน

อย่างเช่น ของ อเมริกา มันจะมีให้เลือก พวก สายเกี่ยวกับทางอากาศ (หวังว่าจะเข้าใจ - -.)

ผมเคยเล่นแต่ ประเทศ อเมริกา ครับ หันมาเล่น ฝ่าย เยอรมัน เลย งง นิดหน่อย (มีคนบอกเล่นเยอรมันสนุกกว่า)

เลยอยากได้ ข้อมูลเกมส์หน่อยครับ ถ้าเป็นข้อมูล ตัวละคร ยูนิต แต่ละประเทศ มีความสามารถเรื่องอะไรบ้าง จะยิ่งดีมากครับ

ข้อมูลทุกประเทศเลยก็ดีครับ

ขอบคุณสำหรับผู้ที่ช่วยตอบกระทู้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,198
    เยรมันเน้นสายรถถังสิโหดนะ เพราะพอมาช่วงหลังexpเยอะเราอัพไอ้ที่กดเอารถถังมาใช้ได้ เราแทบจะไม่ต้องรอเวลาสร้างรถถังเลย ใช้ของสกิลเสริมตลอด รู้สึกว่ามีรถถังไทเกอร์ด้วยนะ อันนี้ถึกโคตร ปืนต่อสู้รถถังระดมยิง 3-4 กระบอกยังถล่มไม่ลงเลย

หรือไม่ก็เอาสายอากาศที่มีจรวด V-2 อันนั้นก็โหด ลงไปทีหนึ่งพังไปเป็นแถบๆ

ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบนาซี ส่วนใหญ่จะเล่นฝ่ายโซเวียตมันกว่า ปืน ค.แรงพอๆกับปืนใหญ่แต่ไม่ค่อยแม่น ทหารเกณฑ์นี่น่าสงสารปืนก็ให้มาไม่ครบ หนึ่งหน่วยมี 10 คน บางคนมีบางคนไม่มี แต่ดีอย่างมันเรียกทหารระดับแรกได้ไม่จำกัด ถ้าเรามีแต้มพอจะเรียก ผมระดมพลพวกทหารแดงครบ 80 คนบุกเข้าโจมตีฝ่ายนาซีที่ตั้งปืนกลไว้รอบฐาน นาซีสกัดไม่อยู่เลย สุดท้านคอมแฮงค์ เพราะยูนิตเยอะเกิน T-T

ชอบเสพเมะและเกมเป็นชีวิตจ
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 661
    ของอเมริกานะครับ
    1.Airborne Company แบ่งเป็น2สาย

Air Drops หรือ การสนับสนุนทางอากาศ

เรียกกำลังเสริมหน่วย airborn

เรียกปืนต่อต้านรถถังลงมา

เรียกทรัพยากรเสริมลงมามีน้ำมันและกระสุนเพื่อนเก็บได้ ศตรูเก็บได้เช่นกัน(เก็บแล้วจะมีปืนครก กับปืนกลตั้งพื้นให้เก็บอีกด้วย)

2.Air Support หรือสายสนับสนุนทางอากาศ

เรียกเครื่องบินสอดแนมมาเปิดแผนที่ชั่วขณะ(โดนยิงตกได้)

เรียกเครื่องบินมายิงผืนกลแบบปูพรม(เลือกตำแหน่งได้)

เรียกเครื่องบินมาทิ้งระเบิดแบบปูพรม(เลือกตำแหน่งได้)

2Infantry Company

แบ่งเป็น2สาย
    1.Reinforcements หรือ การเพิ่มกำลังพล

ทำให้unitประเภท ทหารเคลื่อนที่เร็วขึ้น

เรียกกำลังเสริมหน่วย rengerเข้ามา

เรียกกำลังเสริมแบบกลุ่มประกอบด้วย renger1กลุ่มและรถถัง1คัน

2.สายDefensive หรือป้องกัน

สร้างอุปกรณ์ที่ป้องกันได้เร็วขึ้น

ทิ้งระเบิดในพื้นที่ป้าหมาย

เรียกปืน 105mmยิงถล่มเป้าหมาย

3.Armor Company

แบ่งเป็2สาย

1.Armored Support หรือ ยานเกราะเสริม

ทำให้unitประเภทรถเกราะทุกชนิดเคลื่อนที่เร็วขึ้น

ซ่อมแซมยานเกราะทุกชนิดที่เรามีทั้งหมดเป็นระยะเวลาหนึ่ง

เรียก M26 Pershing เข้าสู่สนามรบ

2.Logistics

ทำให้รถยานเกราะเบาสามารถยึดธงได้

เมื่ออยู่ในระยะเวลาสกิลนี่จะทำให้รถยานกราะของเราทุกชนิดที่พังไป กลับเข้าสู่สนามรบอีกครับโดยไม่เสียอะไรเลย

เรียกCalliope Rocket Launcher เข้าสูสนามรบ

ชอบเสพเมะและเกมเป็นชีวิตจ
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 661
    ของBritishหรืออังกฤษนั่นแหละ

1.Royal Canadian Artillery Units & Abilities

1Reinforcements เพิ่มกำลังใหม่

เพิ่มระยะการมองเห็น

ทิ้งระเบิดเรียงกัน3จุด

เรียกPriest 105mm SPG เข้าสู้สนามรบ

2Defensive ป้องกัน

เรียกปืนใหญ่ 25 Pounderยิงถล่มพื้นที่

เปิดสกิลติดตัว officerของเราจะสามารกสั่งยิ่งปืนใหญ่ของเราทั้งหมดที่มีถล่มพื้นที่ตรงหนก็ได้

เมื่อมีปืนใหญ่ของฝั่งตรงข้ามยิงมาโดนPriest 105mm SPG Priestจะยิงสวนกลับ

2.Royal Commandos Units & Abilities

1Air Drops กำลังเสริมทางอากาศ

เรียกGliderลงสูสนามรบ

เรียกTetrarch Tankเข้าสู่สนามรบ

เรียกศูนย์ใหญ่ของGliderลงมา(สามารกสร้างGliderแบบอื่นๆได้อีกด้วย)
    2Air Support สนับสนุนทางอากาศ

ให้Gilderวางวิทยุสงสัณญาณเอาไว้ แต่จะเปิดหมอกแค่นิดเดียว(ถ้าวางเรียกกันเป็นรูป3เหลี่ยมจะสามารถเปิดหมอกเป็นบริเวณเท่ากับที่เราวางวิทยุไว้)
    อีก2อันไม่มีรูปและจำไม่ได้โทษทีคับ

3.Royal Engineers Units & Abilities

1Armored Support

ทำให้ป้อมปืนของเรามีความทนทานมากขึ้น

ทำให้รถถังสามารถสร้างbunkerได้

ทำให้รถ ฐานของเราวิ่งเร็วขึ้น
    2Logistics

เรียกChurchill Infantry Tankเข้าสู่สนามรบ

เรียกChurchill AVREเข้าสู่สนามรบ

เรียกChurchill Crocodileเข้าสู่สนามรบ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณที่ตอบกระทู้นะครับ แต่ ขาดของฝ่าย อักขระ ยังไงช่วยแนะนำ อีก 2 ประเทศ หน่อยครับ