ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106

ดราม่าครั้งใหม่แต่เนื้อหาเก่ากับ Call of Duty: Modern Warfare 3

Call of Duty: Modern Warfare 3 เผชิญดราม่ากับ "No Russian Incident"

อีกครั้งกับดราม่าสำหรับเกมตระกูล Call of Duty หลังสื่อและผู้เล่นบางคนบางประเทศ
    แสดงความไม่พอใจกับ MW3 เนื่องด้วยฉากภารกิจลับของ SAS ใน England ที่มีเหตุการณ์
    พลเรือนติดอยู่ระหว่างการยิงต่อสู้ระหว่าง SAS กับกลุ่มก่อการร้ายและแน่นอนว่าเป็นฉาก
    ที่มีพลเรือนต้องตายจากการยิงของทั้งสองฝ่าย

ซึ่งสื่อและผู้เล่นบางคนบางประเทศนึกถึงภารกิจ "No Russian" ใน MW2 จึงออกมาแสดงความ
    ไม่พอใจกัน โดยบางคนดึงไปเข้าประเด็นเรื่องเชื้อชาติ(ไร้สาระ) แต่เกมเมอร์ใน England เอง
    ก็มีคนที่ออกมาให้ความเห็นว่า "ไม่ได้ใส่ใจกับฉากดังกล่าวเพราะมันเป็นเกม"

และแม้ว่ายังไม่มีข้อมูลว่าทางทีมพัฒนาจะดำเนินอย่างไรกับสถานการณ์นี้ แต่เกมเมอร์หลายๆคนให้ความเห็นว่าให้ใส่คำสั่งข้ามภารกิจนั้นแบบเดียวที่ทำใน MW2 ก็พอแล้ว
    เกมเมอร์บางคน(น่าจะเป็นส่วนใหญ่)ก็แสดงความเห็นทำนองว่าจะมี ไม่มีฉากดังกล่าว ก็จะเล่น เพราะมันก็แค่เกม(จะทำตัวดราม่าไปเพื่ออะไร)

Credit play3thai.com

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    ขอแค่มีปุ่มกดข้ามด่านก็พอครับ

ปล. ด่าน No Russian ผมกดข้ามครับ ไม่ชอบมากๆเลยด่านนี้ ทำร้ายคนที่ไม่มีทางสู้ ยิงคนที่ไม่มีปืน ไม่ชอบสุดๆอะ - -"

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ผมเห็นด้วยนะครับ มันก็แค่เกมไปใส่ใจอะไรกับมันมากก็แค่เล่นเพื่อสนุกอะครับ เนอะว่าไม

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    เนื้อเรื่องเข้มข้นเกิน มันก็ไม่ดียังงี้แหละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    มันเป็นแค่เกมอย่าคิดให้เปลืองสมองเลยเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้

ปล. ด่าน No Russian ผมกดข้ามครับ ไม่ชอบมากๆเลยด่านนี้ ทำร้ายคนที่ไม่มีทางสู้ ยิงคนที่ไม่มีปืน ไม่ชอบสุดๆอะ - -"
    แค่ 5 นาทีแรกแหละครับที่เหลือก็ยิงปกติ no russian ความจริงเราเป็น CIA แฝงตัวไปอ่ะนะ ผมเชื่อว่าด่านแบบนี้คงไม่เห็นใน mw3 ละหละ
    แต่ฉากบ้านเมืองให้มีคนผมว่าเหมาะละนะ ไม่งั้นมันจะเหมือนด่าน exodus อพยพกันไวซะจริง ไม่เหลือสักคนไม่ได้ฟีลเลย

Still .
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    มันก็แค่เกมอะ
    ผมก็ยอมรับอะนะว่าฉาก"No Russian"ในMW2 มันรุนแรงจริง
    แต่ยังผมก็คิดว่าอยู่ที่คนต่างหาก
    ปล.ฉากนี้ผมก็เล่นอะ ทำไมผมไม่ไปไล่ฆ่าคนเล่นอะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ถ้าคนเล่นมันรู้จักแนกแนะอ่ะ มันก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเล่นแล้วไม่แยกแยะว่าอันไหนเกมอันไหนโลกความจริง มันก็เหมือนเ็กไม่รู้จักโต เหมือนไอ้นอร์เวย์ที่มันยิงแล้วเสียชีวิตไป 93 ศพน่ะครับ อันนั้นน่ะ ก็เหมือนเด็กไม่รู้จักโต

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nomad อ่านกระทู้
    ผมเห็นด้วยนะครับ มันก็แค่เกมไปใส่ใจอะไรกับมันมากก็แค่เล่นเพื่อสนุกอะครับ เนอะว่าไม
    เห็นด้วยคร้าบบ เล่นให้มีสติ!

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ยิงๆมันไปเหอะ ไม่มีใครตายจริงๆหรอก

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    คำเดียวสั้นๆ มันก็แค่เกมส์อย่าไปซีเรียส

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ทำปุ่มข้ามด่านก็พอละครับ -*-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AlIeN อ่านกระทู้
    ยิงๆมันไปเหอะ ไม่มีใครตายจริงๆหรอก
    555+ นั่นสิ

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ซีเรียสอะไรนักหนา ยิงผู้บริสุทธิ์ในเกมแล้วคนจริงๆมันจะตายเหรอ ที GTA พวกท่านๆไล่ยิงคนบนถนนไม่เห็นมีใครออกมาโวยซักคน นั่งเล่นกันหน้าตาเฉย

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลย ผมก็ไม่ชอบยิงคนไม่มีอาวุธนะ นอกจากคน(AI)อาวุธครบมือหรือยิงเราก่อนเนี่ย ยิงหมดแหละ

GTA ผมก็ไม่ยิงมั่วนะ ผมเล่นตามเนื้อเรื่องแหละ- -

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ยิงAI ไม่ผิดครับ อย่าเรียนแบบเอาไปยิงคนจริงๆเป็นพอ

ผมเบื่อจังมีปัญหาก็โทษเกม (ก็อย่าเอามันมารวมกับชีวิตจริงเสะ!!)
    ใช้ชีวิตอย่างมีสติเถอะครับ
    •••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••••

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ไม่ว่าจะ GTA หริอด่าน no russian ก็ยิงหมดแหละ ผมไม่ใช่พ่อพระที่จะไม่ทำร้ายผู้บริสุทธิ์เลย ขนาดยุงบินผ่านหน้าคุณ คุณยังตบเลยแต่ผมก็แค่ไม่เคยทำจริงๆ ผมแยกแยะเอาว่า ถ้าผมทำผมก็จะไม่มีเวลาทำงานหาเงินไปล่อนตามตู้เกมน่าสิ

ปล.ด่านno russian มีกดข้ามด้วยเรอะทำไมกูไม่รุ้ว้าาา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kanadechan : 21st August 2011 เมื่อ 00:59

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    ก็แค่เกมเองนี่นา ;w;

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ผมยังไงก็ได้ครับ แต่ด่าน No Russian นี่..... ผมยิงแหลก ชอบมาก(ในเกมนะ) มันทำให้รู้อะไรๆ มากกว่าด้านหนึ่งด้านเดียว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phenomenom555 อ่านกระทู้
    เห็นด้วยคร้าบบ เล่นให้มีสติ!
    นั่นซิครับ มันก็แค่เกม

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    NO RUSSIAN ก็ไม่เห็นโหดตรงไหน

ปล.ขอบคุณความฉลาดของAI ผมดันเดินนำหน้าไอ้Makarov มันสาดปืนกลใส่ผมซะงั้น ดันไปขวางทางปืนมัน

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ยิงไปแล้วใครจะมางานศพ? เล่นๆ ยิงๆ ไปเพื่อความมันส์!
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

We! Love Jokergameth
    กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    มันเกมส์สร้างอรรถรสเพิ่ม ไม่ใช่เรื่องจริงอย่าไปใส่ใจมากเลย ที่จริงมันอยู่ที่ตัวผู้เล่นมากกว่าว่ามีวิจารณญาณการเล่นมากแค่ไหน รู้จักการแยกแยะพอหรือไม่ เกมส์เค้าก็เขียนเรทเท่าไร ควรให้ผู้เล่นที่เหมาะสมกับวัยในการเล่น ดีนะไม่มีข่าวเล่น contra แล้วไปจับปืน กระโดดม้วนตัวไล่ยิงใคร

จริงไหมครับมันแค่เกมส์ ใครรับไม่ได้ก็ไม่ต้องไปเล่น แล้วอยู่เฉยไม่ต้องสร้างกระแส เพราะมันก็แค่ 10% ของผู้ที่รอเล่นอีก 90%

เอาหล่ะครับเค้าจะอะไรก็ปล่อยเค้าไป เรามารอเล่นกันดีกว่า อย่าไปเครียดตามเค้า
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ผมเห็นด้วยกับคุณ konpaku ครับ
    มันก็แค่เกมส์ จะอะไรกันนักหนา
    คนวิจารณ์ก็วิจารณ์ไปเถอะ มีคนอีกหลายล้านคนที่รอเล่นอยู่
    คนไม่กี่คนคงไม่ทำให้คนอีกหลายคนต้องลำบากหรอก จริงมั๊ยครับ

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ฉาก No Russian ผมว่ามันน่าเบื่อนะ เดินยิงคนที่วิ่งหนีอย่างเดียวสนุกตรงไหน