ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ทุกวันนี้ผมยังใช้ m จีบสาวคนหนึ่งอยู่เลย
    เป็นกลาง และ เยือกเย็น

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    แย้เหมือนกันนะคร๊าฟฟ แล้วhotmail จะมีให้ใช้อยู่ไหมนิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ตั้งแต่เปลี่ยนเป็น Windows Live Messenger ก็เริ่มเน่า

ข้าเชื่อในพระเจ้า
    อยู่บนโลกใบนี้อะแหละ
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ส่วนตัวผมก็ชอบ MSN นะ เป็นอะไรที่ทำให้ผมเปิดโลกกว้างมาก ตอนนั้น ป.4-ป.5 ตอนนี้ ม.3หละ ก็ยังเล่นอยู่ เล่นคู่กับ Skype เนี่ยแหละ ถ้าจะปิดแล้วให้คนหันมาใช้ Skype ผมว่าก็เป็นเรื่องดีนะ แต่จำได้ติดตาผมเลย ยุคผมเล่นใหม่ๆ เพื่อนผมเจอหน้ากันก็มีแต่พูดถึง MSN MSN ตลอดเวลาเลย 5555 พอมาหลังๆ ก็เงียบลง แต่เอาเหอะ เวลาผ่านไปอะไรๆก็ต้องเปลี่ยน จริงปะ? 5555 วันนี้ก็พึ่งไปซื้อ เว็บแคมติดไมค์มา 555 เอาไว้เล่น Skype โดยเฉพาะเลย
    R.I.P MSN
    อาจจะอ่อนไปนิด5555 รอเปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อพรีเมี่ยมก่อน 555 ผมจะเทพให้ดู

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ไหงเป็นเงี้ยทุกวันนี้ยังสถิตอยู่กะ MSN นะไม่เอาง่าาาา

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    ใจหายมากอะ

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    คิดถึงสมัยก่อนคุยกับคนที่ชอบผ่าน msn อ่าไปยิ้มไปลุ้นไปเวลาเค้าจะพิมพ์กลับมา ลาก่อน Msn

Liverpool FC.
    กล่าวขอบคุณ
    1,012
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    R.I.P MSN ..

^^

สงขลา ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ลาก่อน MSN ความทรงจำมากมายเกิดขึ้นบน MSN นี่แหละ
    ไปรวมกับสไกด์ก็ดี ไม่ต้องออนหลายตัว
    "ขอขอบคุณสำหรับสังคมแห่งการแบ่งปันแห่งนี้"

ไปทุกที่ ที่ใจอยากไป!!!
    กล่าวขอบคุณ
    989
    ได้รับคำขอบคุณ: 874
    น่าใจหาย เพราะใช้มานานมากก =.=

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ตอนนี้ยังใช้อยู่เลย

I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    RIP MSN เราจะจำนายไว้เสมอ ตอนนี้ผมก็เลิกไปนานละ MSN มาใช้ skype เร็วกว่าเยอะเลย

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    คนเลยน้อยถึงปิดละสิ

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    เปิดคอมแล้วไม่เปิด MSN มันเหมือนขาดไรไปสักอย่างอ่ะ - -

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตกใจเหมือนกันแฮะ ไอ่เราก็เคยผ่านมาแล้ว ขอบคุณนะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เมื่อก่อนก็เคยเล่นนะMSN พอเพื่อนชวน Skype เท่านั้น แหละ

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dearbabor อ่านกระทู้
    เวลาจีบสาว คำบางคำเราอาจจะไม่กล้าที่จะพูดแต่กล้าที่จะพิมพ์
    พูดยังไม่กล้า อย่าหวังจะได้ รักแท้เลย ...

ตามนั้น !!
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    MSN ไม่น่าเลย T_T ผมว่า microsoft มันเริ่ม Drop ตัวแล้วล่ะ apple มันเริ่มแรงกว่าแล้วอ่าดิ

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    RIP MSN Messenger
    I Love Mugi >,<

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ยังจำวันที่เราเปิดMSNครั้งแรกได้อยู่เลย แต่โลกต้องมีการเปลี่ยนแปลงเป็นธรรมดา MSNจะอยู่ในความทรงจำเราตลอดไป...

...
    กล่าวขอบคุณ
    727
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    เมื่อก่อนผมถึงกับตั้งให้มันเปิดพร้อมตอนเปิดคอมเลยนะ แต่พักหลังเพื่อนค่อย ๆ เลิก ไปเล่น Facebook,Skype แทนซะส่วนใหญ่
    จนผมก็ต้องเลิกใช้ Msn ไปเมื่อต้นปีนี่แหละ คิดแล้วก็เศร้า นึกถึงวันเก่า ๆ Msn สอนให้ผมกล้าจีบสาวเลยนะเนี่ย (ถึงจะแห้วก็เถอะ - -*)

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    MSNนายจะอยู่ในใจเราเสมอ
    DDDDDDDDD

Riko Suminoe
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมกลับมาจากโรงเรียนก็ skype ก่อนเลยครับ
    ชวนเพื่อนด่ากันในเกม 555+

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ breeze อ่านกระทู้
    skype ดีมากเลยครับ คุยกันได้โดยไม่ต้องพิมพ์อะไรเลย สามารถเห็นหน้าฝ่ายตรงข้ามได้อีกด้วย และ skype คุยกันได้ไม่ว่าจะเป็นบน มือถือ แท๊ปเล็ต หรือ PC

บอกตามตรงนะครับ ผมชอบคุยกับเพื่อนมากกว่ามานั่งพิมพ์ข้อความหากัน เพราะ skype ให้ความรู้สึกเหมือนคุณโทรศัพท์ และสามารถเห็นหน้าของอีกฝ่ายได้ ผมชอบตรงนี้และครับ สะดวกมาก

ผมเลิกใช้ MSN ก็เพราะเหตุผลนี้ล่ะครับ

ไม่เข้าใจจริง ๆ ว่าทำไมยังใช้ MSN อยู่ได้ ทั้ง ๆ ที่ Skype ให้ความสะดวกมากกว่าด้วยซ้ำ

มันก็เหมือนกับที่ผม มักจะเขียน จดหมายส่งไปทาง hotmail จัดรูป พิมข้อวคามลงไปว่าเราไปทำอะไรที่สนุกแค่ไหน ผมคนหนึ่งละที่ไม่ค่อยลงรูปใน facebook และผมว่ามันน่าจดจำกว่า เพราะ msn ยังเก็บข้อความเก่าไว้ให้ เราเอาออกมาได้ดู เสมอ ^^ ผมคนหนึ่งละที่โตมากับการ พิม msn และส่งจดหมาย hotmail ในความรู้สึกคนที่ผ่าน เวลานั้นมาคงใจ หายกันไม่น้อย ผม ว่า วันเก่าๆที่หวนมา ตั้งแต่สมัย ยอกตักโทรหาแฟน จนมีเน็ตแบบบัตรขายซื้อรายชัวโมง คุยกันทั้งคือ ^^ คิดถึงแล้วเม่งโครตมีความสุข มากๆ หรือเพราะ msn มันเฉพาะคน จริงๆ ถ้าไม่มีความรู้สึกดีๆให้ หรือไม่ใช้ เพื่อน ก็คงไม่ได้คุย กัน ถึงมันจะแคบและเล็กเฉพราะกลุ่ม แต่อย่างน้อยในนั้น ก็ไม่มีพวกโลกสวยตอแหลละ ละนะ ถึงแม้ msn จะถูกปิดไป แต่ในความรู้สึกผม msn ก็มีเอกลักษณ์ในตัวมันเอง และผมก็สเียดายมันมากถ้ามันจะจากเราไป T-T
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ยังเล่นอยู่เลย ตั้งแต่ Blackberry เข้ามา MSN สำคัญน้อยสุดท้าย เข้าทุกวันนี้เห็นเพื่อนไม่ถึง 10 ทั้งที่แต่ก่อน เห็นออนไลน์เป็น 100
    ผิดเพียงองศาเดียว ยิ่งนานไปยิ่งผิดมากขึ้น !