ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472

ผมกลุ้มใจมาก ทำยังไงดี เรื่องแฟน

เมื่อ 2 วันที่ผ่านมา ผมกับแฟนได้ทะเลาะกัน เพราะ แฟนไม่ยอมคุยกับผม ผมจึงขอให้เธอคุยกับผม แต่แฟนกลับเงียบ เพราะเล่น Line กับคนอื่น ผมจึงว่าเธอต่างๆนาๆ (นั่นผมไม่ควรทำเลย แต่มันอัดอั้นใจมานาน) จากนั้นผมกับแฟนก็ทะเลาะกันรุนแรงมาก จนแฟนบอกเลิกผม (ผมเสียใจมาก ทำแบบนั้นลงไป) และผมก็ร้องไห้ขอให้เธอไม่เลิก สุดท้ายก็ไม่ได้เลิกกัน แต่กลายผมต้องตามใจแฟนตลอด จะขัดใจอะไรไม่ได้เลย ล่าสุด แฟนผมมีเพื่อน 2คนที่จะมีวันเกิดเร็วๆนี้ แฟนผมจึงจะทำกระเป๋าให้คนนึง ส่วนอีกคนจะซื้อ Case Iphone ให้ ราคาตั้ง 500 แต่ด้วยความเป็นกลัวแฟนจะไม่มีตังใช้ ผมเลยบอกไปว่า น่าจะทำกระเป๋าให้เหมือนแรกนะแต่ทำให้คนละสี แต่กลับได้คำ2คำนี้มา "ขี้บ่น!!" "น่าเบื่อว่ะ!!" ซึ่งผมรับไม่ได้เลยกับคำว่า น่าเบื่อ มันเหมือนผมไม่มีค่าเลย ผมจะทำยังไงดีครับ ผมไม่อยากเลิกเลย ผมตัดใจไม่ได้ หากขาดแฟนคนนี้ไป มันคงทำให้ผมขาดอะไรไปซักอย่าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย npdeoh2754 : 9th November 2012 เมื่อ 19:16

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    ก็ไม่น่าไปว่าเขาตั้งแต่แรกนะครับ น่าจะคุยกันดีๆตอนหลังเลยต้องมาตามง้อยังงี้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    ปล่อยวาง. . . . . .

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    Songkhla , Hadyai
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ลองคบหาไปเรื่อย ๆก่อนนะครับ ค่อยเป็นค่อยไป ส่วนเรื่องแบบนี้ใจเย็น ๆแฟนคุณ จิงจังกับคุณมั้ย คุณต้องปล่อยวางครับผมแต่ถ้าไม่ไหวจริง ๆก็เลิกเลยฮะ ผญ. มีเป็นล้านครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ถอยทำถ้วย ::.
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    อยู่โดยที่ไม่ใช่ตัวตนของเรามันจะมีค่าอะไรครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เอ่อ อ อม มม เอ่อ อ อ อืมมมมม ม เอ๋ออออ

มันเเบบว่า เหตุการณ์ เหมือนกันมาก เเบบว่า เป๊ะ โดนใจพี่เป๊ะเลย

กรณีเเบบนี้ก็เคยทะเลาะกันนะ เเละบอกเลิกกันเลย <ไม่รู้ในใจเเฟนผมคิดอะไรอยู่ = => เเต่มันก็คือ อารมณ์ชั่ววูบนะ ครับ

ลองประณีประนอมคุยกันดีๆ ก่อน เเบบว่า ต้องคุยกันตัวๆเลยอ่าครับ เเละอย่าใช้อารมณ์นะ ไม่งั้น โน่น น ไกลครับ ^ ^"

โชคดีนะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ่า ต่องดู สีหน้าตอน เเฟนคุณ พูดคำว่าเบื่อ น่ะคับ เเร้วยิ่งเร่น Line อันตรายมาก เพราะเค้ากำลังจะตีตัวออกห่างคุณ

ปล. ยิ่งพูดคำว่า เบื่อ คือทุกอย่างมันไม่เหมือนเดิมเเร้ว คุณเตรียมทำใจไว้เเต่เนินๆๆน่ะคับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ส่วนตัวแล้วก็เคยเจอสถาณการณ์คล้ายๆแบบนี้ ที่พูดอะไร ก็บอกว่าน่าเบื่อ โดนโมโหใส่ ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรผิด อยู่ด้วยกันแล้วหงุดหงิด(ฝ่ายหญิงอะนะ) พอสักพักเค้าก็หายเงียบไป...สักพัก แล้วก็มาบอกเลิก.... เพราะเค้าบอกว่าเค้ามีคนใหม่... แต่เราก็ต้องทำใจ อนาคตเรายังอีกไกล ไม่ใช่จะจบลงกับผู้หญิงแค่คนเดียว เราต้องก้าวต่อไป
    AMD Phenom(tm) II X2 560 Processor Ram 4GB HDD 1.75TB VGA HIS HD 5670 IceQ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ท่านกลายเป็นของตายและ

=_=

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ลูกไก่ในกำมือ ป่านนี้เอานายไปเมาส์กันมันในหมู่เพื่อนแล้วมั้ง
    รักแฟนน่ะมันดีแต่อย่างหง๋อให้แฟนมากเพราะยังไงเราก็เป็นผู้ชายมีสิทธิ์ที่จะเป็นผู้นำครอบครัว
    ตามใจบ้างแต่ไม่ทุกเรื่อง หากงี่เง่ามากนักก็เลิกเป็นผมผมไม่ทนหรอกถึงจะรักมากแต่ก็อยู่กันได้ไม่ไกลแน่ๆ
    เพราะผมเป็นคนมองอนาคตไกลๆครับไม่ใช่มองแค่ตรงหน้า

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ผมขอบคุณทุกคนมากนะครับ แต่วันนั้น แฟนผมมาอยู่ที่บ้านผมทั้งวัน และก็ได้คุยกัน ผมรู้สึกว่ามันเหมือนเดิมแล้ว(ดียิ่งกว่าเดิมซะด้วย...มั้ง) แต่แฟนผมก็บอกผมว่า "ที่บอกว่าเบื่ออ่ะ เพราะผมขี้บ่นเกิน ทำอะไรก็บ่น" ซึ่งผมคิดว่ามันเป็นแบบนั้นจริงๆ แต่ผมแค่ห่วงเธอแค่นั้นกลัวจะไม่มีตังใช้ แต่ให้ทำไงได้บางเรื่องผมก็คงต้องยอม ไม่งั้นคงทะเลาะกันบ่อยแน่เลย ที่ผ่านมาก็บ่อยอยู่แล้ว(ขอระบายไปด้วยแล้วกันนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ npdeoh2754 อ่านกระทู้
    ผมขอบคุณทุกคนมากนะครับ แต่วันนั้น แฟนผมมาอยู่ที่บ้านผมทั้งวัน และก็ได้คุยกัน ผมรู้สึกว่ามันเหมือนเดิมแล้ว(ดียิ่งกว่าเดิมซะด้วย...มั้ง) แต่แฟนผมก็บอกผมว่า "ที่บอกว่าเบื่ออ่ะ เพราะผมขี้บ่นเกิน ทำอะไรก็บ่น" ซึ่งผมคิดว่ามันเป็นแบบนั้นจริงๆ แต่ผมแค่ห่วงเธอแค่นั้นกลัวจะไม่มีตังใช้ แต่ให้ทำไงได้บางเรื่องผมก็คงต้องยอม ไม่งั้นคงทะเลาะกันบ่อยแน่เลย ที่ผ่านมาก็บ่อยอยู่แล้ว(ขอระบายไปด้วยแล้วกันนะครับ)
    ดีใจด้วยนะครับ อิอิ ^ ^"

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,403
    เป็นผมเจอแบบนี้หาแฟนใหม่

แต่ก็เป็นกำลังใจให้น๊ะครับถ้ายังไหวก็สู้ต่อไป

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    วันนี้เจอคำว่า "รำคาร" อีกแล้ว ทุกวัน เวลา 2ทุ่มผมกับแฟนต้องไปอาบน้ำ ผมนอนคุยโทรศัพท์กับแฟนรอแฟนอ่านหนังสือเสร็จแล้วไปอาบน้ำกัน แต่พอแฟนอ่าหนังสือเสร็จแฟนก็ทำท่าจะหลับ ผมก็เลยเรียกให้ตื่นแล้วไปอาบน้ำกัน เพราะผมก็ไม่อยากให้แฟนอาบน้ำดึก ผมก็เรียกดีๆแล้ว เรียกไงก็ไม่ตื่น ผมก็เลยเรียกชื่อหลายๆครั้ง พอตื่นมาก็ว่าผมเลยว่า "เสียงน่ารำคารว่ะ!!" (มันทำให้ผมรู้สึกไร้ค่าอีกแล้ว) แล้วก็ทะเลาะกันอีกแล้ว ทะเลาะกันก็แทบทุกวัน ผมไม่อยากให้เป็นแบบนี้เลย ดีๆได้ไม่กี่วันเอาอีกละ ผมคงทำได้แค่ปล่อยวางสินะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    จขกท. ต้องอดทนครับ ทนต่อไป จนกว่าเขาจะทำผิดมากๆ เเล้วก็อธิบายให้เขาฟัง ว่าเขาทำอย่างไรกับคุณ ทำให้รุ้สึกยังไง แล้วบอกว่า เพราะเรารักเธอมาก เราถึงได้อยากให้เข้าใจความรุ้สึกของเรา พูดดีๆ หน่อยนะครับ ทนไปเรื่อยๆ นานๆเลยหละครับ (ถ้า จขกท. ไม่เฉยชาไปซะก่อน)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อย่างงี้ ต้องซั่ม !