ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712

ผมว่านะ เรื่อง การให้ชื่อน้ำตาล มันควรมีกฏบ้าง

ผมเห็นบางคน กระทู้ 300กว่า แต่ได้รับคำขอบคุณ 33 อ่ะ
    มันเหมือนจะแบบ ปั้มไปหน่อยไหม

ควรจะดูที่สาระ นะครับ ^^
    มากกว่าการโพสให้ครบนะครับ ^^

ผมก็ไม่รู้ดูกันที่อะไร - -*

ขอลบรูปคนที่ถูกพาดพิงออกนะคะ: -=[BlueBlood]=-

มันน่าได้ชื่อน้ำตาลไหม ไม่ตั้งกระทู้ มีแต่โพสตอบ ^^

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รักแฟนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,934
    แต่อย่างน้อยเขาก็ขอบคุณกระทู้ที่เขาอ่านนะ... mod ก็คงมีหลักในการให้อยู่ละน่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    เอ่อ มันก็ได้ง่ายจริงๆแหละ ครับ แต่ก็ยังดีนะ ที่เขากด thx ทุกกระทู้ที่อ่าน อ่ะ = =''

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    กำ ผมเป็นพวกไม่ค่อย ตั้งกระทู้ ด้วยดิ -*-

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    เค้าไม่ได้ทำผิดกฎแค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วนี่ครับ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    เรื่องชื่อน้ำตาลเนี่ยนะครับ การให้เราไม่มีกฏเกณฑ์ไรมาก แค่ไม่ทำอะไรผิดระเบียบอยู่ไปนานๆก็ได้แล้วน่ะครับ เพราะ ตอนสมัยก่อน ตอนผมได้ชื่อน้ำตาลน่ะนะ ผมแทบไม่ได้ตั้งกระทู้เลยล่ะ ผมตอบคำถามอยู่ในหมวด HM อย่างเดียวโดยไม่มาที่หมวด Main ก็มีเหมือนกัน สมัยนั้น Thank ก็ไม่มีด้วยนะครับ

ถ้าเกิดว่าเอา Thank มาบ่งบอกว่าควรได้ไม่ได้ เดี๋ยวก็มีกรณีหลอกกด Thank อีกจนได้ Thank นี่คือคำขอบคุณนะครับ ถ้าเอามาบ่งบอกว่าคนนั้นดีไม่ดีผมว่าบอกไม่ได้หรอก Thank เยอะสมัยก่อนทำผิดโดนแบนก็มีถมไปนะครับ เอาเป็นว่านะครับ พี่เขาบอกว่าสำหรับเคส พวกคนปั๊มกระทู้ หรือ ผิดกฏน่ะครับ อาจจะมีระบบใหม่เข้ามาที่ว่า พวกคนที่ทำผิดกฏไม่สามารถใช้ได้ ซึ่งผมก็ไม่ทราบหรอกว่าคืออะไร ความจริงพี่เขาแอบตอบไปในกระทู้ ที่มีคนถามเรื่อง "ปั๊มกระทู้แล้วนะครับ" แต่ค่อนข้างจะซ่อนนิดหน่อย
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผม นิยม โพสแทน คำขอบคุณอ่ะ ติดนิสัยจากเว็บโหลด การ์ตูน -*-

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    อย่างน้อยก็กดTHX ให้ต่อใครหลายคนที่อยากได้ เอิ๊กๆ
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    Thx มีไปเยอะๆแล้วมันได้ประโยชน์อะไรเหรอ ?? ใช้แลกอะไร ??

เห็นบางคนโพสต์แล้วต้องบอกท้ายกระทู้ว่า กด Thank ด้วยไรเนี้ยมันรู้สึกแปลกๆ คนจะกดไม่กดก็เรื่องของเค้านี่นา ชอบก็กด ไม่ชอบก็ผ่าน..

Thank ที่แท้จริงคือ การที่เราแชร์สิ่งดีดีให้คนอื่นโดนไม่หวังสิ่งตอบแทน เขาจะกดไม่กดก็เรื่องของเขา เราแค่มีความสุขที่เราได้แบ่งปัน ^^

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ไม่รู้ซิ ผมก็ไม่ค่อยตั้งกระทู้นะ ส่วนมากจะไปแสดงความคิดเห็น

ขอบคุณ แล้วก็ ตอบปัญหา ซะมากกว่า
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ชอบเด้าเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 880
    thank ส่วนของผมเป็นการให้กำลังใจนะ สมุติว่า คุณโพสเกมส์ไว้ มีแต่คนดูไม่มีคนโพส และก็ไม่มีคน thank คนโพสก็จะคิดว่าไม่มีคนมาสนใจสิ่งที่เราโพส โหลดกันอย่างเดียวนั่ง upload ตั้งนานแต่ไม่มีคนมาสนใจ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siriyot00 อ่านกระทู้
    thank ส่วนของผมเป็นการให้กำลังใจนะ สมุติว่า คุณโพสเกมส์ไว้ มีแต่คนดูไม่มีคนโพส และก็ไม่มีคน thank คนโพสก็จะคิดว่าไม่มีคนมาสนใจสิ่งที่เราโพส โหลดกันอย่างเดียวนั่ง upload ตั้งนานแต่ไม่มีคนมาสนใจ
    นั้นนะสิมีเเต่ mod ละที่มีคนให้กำลังใจเยาะที่สุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gafiled1 : 22nd August 2011 เมื่อ 18:22
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35
    อ่า ถ้าเราไปไปยึดติดกับชื่อเสียงหรือตำแหน่ง Elite member มากไป เวลาที่เราต้องเสียมันไปเราจะเสียใจนะ

เคยมีแล้วนะ แบบว่ามีโดนแบนแล้วก็ สมัครใหม่มาตั้งกระทู้ บอกว่าขอร้องล่ะ ID นั้นคือทุกอย่างของผม ดูสิ่งดีๆ

ที่ผมเคยทำบ้างสิ อ้างนู้น อ้างนี่ แต่มันก็ไม่เกี่ยวหรอก ว่าคุณเคยทำดีมาแค่ไหน แจกเกมเยอะมี thank เป็นหมื่น

สุดท้าย ถ้าคุณทำผิดกฏ คุณก็ต้องโดนลงโทษเหมือนทุกคน ไม่มีสิทธิพิเศษใดๆ

สิ่งที่อยากจะบอกคือ มันไม่เกี่ยวหรอกว่าจะมี thank เยอะแค่ไหน มันขึ้นอยู่กับการกระทำและจุดประสงค์ของเรามากกว่า

บางตั้งกระทู้สาระเยอะๆ เพราะอยากเป็น Elite member แต่บางคนโพสกระทู้สาระเยอะเพราะอยากแบ่งสิ่งความรู้ ข่าวสาว

เฉยๆก็มี เพราะฉนั้น แค่ thank มันไม่พอหรอก เราต้องดูไปถึง การกระทำและจุดประสงค์ของคนๆนั้นด้วย :")
    Max - Nine l Power !

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    ใช่ๆ แต่ ก็มีบางคน พูดกไม่ได้สาระเท่าไร ก็ไม่โดนเลย ก็มีนะคึรับ แบบตอยโฏพส ติดต่อกัน เลย ดูช้วงเวลาก็จะรู้ ว่าเขา ตั้งใจปั้ม
    MY CENTER ^

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    อาว Doraemon ไหนว่าโดนแบน
    GU-UN-\m/

ป้อ คิง หยัง...
    กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 675
    ใจเย็นๆครับ เราบ้านเดียวกัน

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liberate01 อ่านกระทู้
    อาว Doraemon ไหนว่าโดนแบน
    ก็เค้าตั้งก่อนโดนแบนไงครับ

' тнє.ʟαsт мιɴυтε
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    มีปุ่ม กด Thank เพื่อที่จะได้ไม่ต้องโพสคำว่าขอบคุณครับ คาดว่า mod คงจะจัดไว้อย่างนั้นจะได้ไม่ทำให้เซิฟรกจนเกินไปครับ
    SNE & IU :') • | Lee Ji Eun FC |•

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ผมตอนนี้ แค่ 5 กระทู้เอง เมื่อก่อนผมก็เป็นนะ Elite member แต่ผมว่า Elite member มันก็แค่ ฉายาเท่านั้นเองแหละครับ อย่าไปยึดติดให้มาก

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ผมไม่ใช่พวกยึดติด ชื่อน้ำตาลก็ไม่อยากเป็นด้วยซ้ำ โดนมาก็สองเท่า

ถ้าอยากได้ก็มีแค่ลายเซ็น

บางคนที่อยากชื่อน้ำตาล เพื่อจะเอาไปเบ่งเท่านั้นเอง

บอร์ดเก่า ก็เล่นสองปีกว่าๆ กว่าจะกลายเป็นน้ำตาล

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    ไม่ทำผิดกฏก็พอแล้วมั้งครับ....
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    thxผมกดให้เฉพาะกระทู้ที่ประทับใจมากกว่าอ่ะครับไม่ได้กดพร่ำเพรี่ยไปหมด