ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 358

[PATCH FIFA13] แพทช์ FIFA13 อัพเดทตลอด24ชั่วโมง

อัพเดทแพทสำหรับ FIFA13

สามารถลงได้ทั้ง แผ่นแท้และแผ่นก็อปครับ เล่นออนไลน์ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ

SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 [ NEW ] Release
    อัพเดต Unlicensed Leagues, Stadiums, Teams & Tournaments Names + Logos 2013
    อัพเดต boards สนามใหม่ Adboards และ Adboards Tournaments ใหม่ล่าสุด
    อัพเดต Banners and Flags ทุกทีม
    อัพเดต faces หน้านักเตะเพิ่ม เช็คที่ faces.lua
    อัพเดต Tattoos ลายสัก
    อัพเดต Boot นักเตะใส่ตรงของจริงแต่ยังไม่ครบ 100 % และ โปรแกรม Boots Player Selector จาก Modding Way
    อัพเดต Licensed kits ที่ไม่ได้ลิขสิทธิ์จากฟีฟ่า
    อัพเดต Techfit Kits เสื้อรัดรูปจากนักเตะจริง และถงมือผู้รักษาประตู GK Glove
    อัพเดต chants เสียงเชียร์ต่างๆ เสียงเพลงลงสนาม ทุกลีค และเพลงชาติ International ..ใหม่ล่าสุด

1. แตกไฟล์ทั้งหมด จะได้โฟล์เดอร์ SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 1.0 มาคลิกเข้าไปจะมีโฟล์เดอร์อยู่ 4 ไฟล์

2. ให้ คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13 copy โฟล์เดอร์ Game ไปวางที่ FIFA 13/Game หรือ ก๊อปไปทีละไฟล์ได้ครับ ถ้าใครกลัวเกมส์กระตุกไม่ต้องลงไฟล์ settings ที่อยู่ใน Game/data/fifarna/lua/assets ถ้าคอมแรงพอจัดเลยครับภาพจะสวยขึ้นครับผม อย่าลืมก๊อปโปรแกรม FIFA 13 MWM Selector ไปลงด้วยครับลงไว้ที่ FIFA 13

3. ให้ copy โฟล์เดอร์ Settings 20121026212910#FIFA 13 ไปวางที่ My Documents/ FIFA 13

4. ให้ copy โฟล์เดอร์ Playlists ไปวางที่ My Music แล้วคลิกขวาที่โฟล์เดอร์ Playlists คลิก Add to Windows Media Player ครับ

5. ให้ copy โฟล์เดอร์ chants ไปวางที่ ไดร์ C..ไม่ต้องสร้างโฟล์เดอร์ครับ แล้วคลิกขวาที่โฟล์เดอร์ chants คลิก Add to Windows Media Player ครับ

มีอีก 1 วิธีครับกรณีที่ทำข้อ 4-5 ไม่ได้ เปิดโปรแกรม Windows Media Player คลิกขวาแทบข้างบนโปรแกรม

คลิกแทบ file แล้วเลื่อนลงมาคลิก Manage Libraries คลิก Music

กด Add แล้วหาโฟล์เดอร์ chants ที่อยู่ในไดร์ C ครับ แล้วคลิกที่โฟล์เดอร์ chants แล้วคลิก Include Folder
    กด Add แล้วหาโฟล์เดอร์ Playlists ที่อยู่ My Music ครับ แล้วคลิกที่โฟล์เดอร์ Playlists เสร็จแล้วคลิก Include Folder เสร็จแล้วกด OK รอโปรแกรมอัพเดตเพลง

เวลาอัพเดตสังเกตแถบข้างล่างครับขวามือตรงปุ่มปรับจะเป็นลูกศรอัพเดตสีฟ้าอยู่ข้างปุ่มเพิ่มเสียงที่ตัวโปรแกรม อัพเดตเสร็จแล้วปิดโปรแกรม Windows Media Player

6. เปิดโปรแกรม Fifa13 i68Regenerator 3.1 UL ขึ้นมา ต้อง Brows ไฟล์ให้ถูกครับว่าลง เกมส์ไว้ไดร์ไหนครับ แล้วกดพวก data0 และทุกอย่างให้เป็นสีเขียวทั้งหมดครับ แล้วกด GO รอโปรแกรมรันเสร็จครับ ต้องใช้โปรกรมนี้รันก่อนเพราะทุกอย่างจะสมบูรณ์

ลง chants ได้ถูกต้อง จะได้อารมณ์ในการเล่นมากครับถ้าคัยไม่ลงผมว่ามีผลอย่างมากเล่นแบบเดิมๆดีกว่าครับไม่ต้องเสียเวลาโหลดครับผม

ต้องลง fix ด้วยครับไม่งั้นเกมส์ท่านจะเล่นไม่ได้ครับ

วิธีลง FIX

ลบโฟลเดอร์เก่าทิ้งแล้วลงแทนแล้วรัน i68 ครับ

เข้าไปที่ที่เราลงเกมไว้ครับ อย่างเช่นของผม c:\origin game\fifa13\game\data\fifarna ลบโฟลเดอร์ fifarna เลยครับ แล้วเอา ตัวใหม่ที่โหลดมาลงแทน อย่าลงทับนะครับ ลบอันเก่าทิ้งเลยครับ
    แล้วรัน i68 ครับผม

ทุกอย่างต้องใช้โปรไฟล์ Settings 20121026212910#FIFA 13 นะครับผม

ชื่อทีมหายเป็นกับ CRACK นะครับ ต้องใช้แคร็กตัวนี้ครับ

_______________________________________________________________________________________________________________________

SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 1.1 [ NEW ]

SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 1.1

อัพเดต Stadiums Camp Nou Barcelona Goodison Park Everton DW Stadium Wigan และรูป Stadiums New
    อัพเดต boards สนามใหม่ Adboards German Bundesliga France Ligue 1 Liga BBVA npower League 1 Serie A TIMและ Adboards Tournaments All League ใหม่ล่าสุด 2013
    อัพเดต Banners and Flags ทุกทีมเพิ่ม
    อัพเดต Ball UEFA Champions League - UEFA Europa League - FA cup - Nike Maxim - Hi-Vis - Serie A - LFP - EPL และ Ball Tournaments
    อัพเดต New Logo

อัพเดต faces หน้านักเตะเพิ่ม เช็คที่ faces.lua
    อัพเดต Tattoos ลายสัก เพิ่ม
    อัพเดต Boot นักเตะใส่ตรงของจริงแต่ยังไม่ครบ 100 % และ โปรแกรม Boots Player Selector จาก Modding Way
    อัพเดต Licensed kits ที่ไม่ได้ลิขสิทธิ์จากฟีฟ่าและ Kit UCL Europa DFB - Pokal German Bundesliga T-Mobile Ekstraklasa ชุดกรรมการ
    อัพเดต Techfit Kits เสื้อรัดรูปจากนักเตะจริง และถงมือผู้รักษาประตู GK Glove goalnet
    อัพเดต Boot เพิ่ม Nike Mercurial Vapor VIII ACC CR - Adidas F50 Adizero III WhiteRed Messi - Adidas Predator LZ - White/Prime Blue/Yellow Xavi - adidas Predator LZ - miadidas Muller - adidas Predator LZ - miadidas Oscar - adidas Predator LZ - Gerrard 100 Caps Black/Infra Red/White และอีกมากมาย

download

download

FIX 1.1 download

สำหรับ แผ่นก็อป
    FIFA 13 อัพเดต DB ย้ายตัว ลูกบอลทั้งหมดปลดล็อค ปลดล็อครองเท้าทั้งหมด ชุดปลดล็อคทั้งหมด ล่าสุดใช้เล่นออฟไลน์ได้ไม่มีปัญหา

download

ลงไว้ที่ c:\origin game\fifa13\game\data\db

Fix 1.1.2
    แก้บัคต่างชุดกรรมการและทุกอย่างที่ไม่โชในเกมส์ ๆ ที่แจ้งมา

fix 1.1.2download

เข้าไปที่ที่เราลงเกมไว้ครับ อย่างเช่นของผม c:\origin game\fifa13\game\data\fifarna ลบโฟลเดอร์ fifarna เลยครับ แล้วเอา ตัวใหม่ที่โหลดมาลงแทน อย่าลงทับนะครับ ลบอันเก่าทิ้งเลยครับ
    แล้วรัน i68 ครับผม

ลงแพทควรอ่านให้ละเอียดกันครับ อย่าลงข้ามขั้นตอนครับไม่งั้นคุณจะมีปัญหาตามมา

SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 ครับ อัพเดต 1.1
    1. แตกไฟล์ทั้งหมด จะได้โฟล์เดอร์ SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 1.1 มาคลิกเข้าไปจะมีโฟล์เดอร์อยู่ 3 ไฟล์

2. ให้ คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game copy โฟล์เดอร์ boots ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับ

2.1 ให้ คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game/Data copy โฟล์เดอร์ sceneassets ไปวางที่ FIFA 13/Game/Data ลงทับโฟล์เดอร์เก่าได้เลยครับ หรือ Copyไปทีละไฟล์ได้ครับ

2.2 ให้ คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game/Data copy โฟล์เดอร์ fifarna - ui - db ย้ำลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับ

2.3 ให้ คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game/Data copy โฟล์เดอร์ loc ไปลงทับโฟล์เดอร์เก่าได้เลยครับ
    ถ้าใครกลัวเกมส์กระตุกไม่ต้องลงไฟล์ settings ที่อยู่ใน Game/data/fifarna/lua/assets ถ้าคอมแรงพอจัดเลยครับภาพจะสวยขึ้นครับผม อย่าลืมก๊อปโปรแกรม FIFA 13 MWM Selector ไปลงด้วยครับลงไว้ที่ โฟล์เดอร์ FIFA 13

3. ให้ copy โฟล์เดอร์ Settings 20121026212910#FIFA 13 ไปวางที่ My Documents/ FIFA 13 ลบไฟล์เก่าทิ้งครับ

4. สำหรับท่านที่เล่นแผ่นปลอมให้ copy ย้ำไฟล์ในโฟล์เดอร์ Camp Nou สำหรับแผ่น Copy ...ไปลงไว้ที่ FIFA 13/Game/Data/sceneassets ลงทับได้เลยครับ แผ่นแท้ลงไม่ได้ครับ Game คุณจะเด้ง

5. เปิดโปรแกรม Fifa13 i68Regenerator 3.1 UL ขึ้นมาแล้วกด data0 data1 data2 data03 datax 2dHeads Patches ให้เป็นสีเขียวครับส่วนที่เหลือให้กดเป็นสีแดง แล้วกด GO รอโปรแกรมรันเสร็จครับ ต้องใช้โปรกรมนี้รันก่อนเพราะทุกอย่างจะสมบูรณ์

ทุกอย่างต้องใช้โปรไฟล์ Settings 20121115114302#FIFA 13ของผมครับ................ถ้าคัย Edit โปรไฟล์ Settings เป็นของตัวเองและเหมือนของผมแล้วใช้ตัวเดิมของคุณได้เลยครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Thailand Super Evolution Patch BIG FIFA By Kan 1.2

อัพเดท

NEW Update boards Adboards German Bundesliga France Ligue 1 Liga BBVA npower League 1 Serie A TIM Adboards Tournaments All League 2013
    NEW Update Banners and Flags new
    NEW Update Ball new
    NEW Update New Logo body skin
    NEW Update faces new
    NEW Update Tattoos new
    NEW Update Kit UCL Europa DFB - Pokal German Bundesliga T-Mobile Ekstraklasa Liga BBVA - npower League 1-2 - EPL - Serie A
    NEW Update Techfit Kits GK Glove goalnet
    NEW Update Boot new ล่าสุด
    NEW Update Kit GK Random UCL Europa DFB - Pokal German Bundesliga T-Mobile Ekstraklasa Liga BBVA - npower League 1-2 - EPL -Serie A
    NEW Update Fix chants

download

part1 part2 part3 part4 part5

fix1.2
    fix 1.2

วิธีลง fix1.2
    เข้าไปที่ที่เราลงเกมไว้ครับ อย่างเช่นของผม c:\origin game\fifa13\game\data\sceneassets เปิด โฟลเดอร์sceneassets เลยครับ แล้วเอา ไฟล์ใหม่ที่โหลดมาลงทับครับ แล้วรัน i68 ครับผม

SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 1.2

1. แตกไฟล์ทั้งหมด จะได้โฟล์เดอร์ SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 1.2 มาคลิกเข้าไปจะมีโฟล์เดอร์อยู่ 4 ไฟล์

2.ให้ คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game copy โฟล์เดอร์ boots ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับ อย่าลืมก๊อปโปรแกรม FIFA 13 MWM Selector ไปลงด้วยครับลงไว้ที่ FIFA 13

2.1 ให้ คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game/Data copy โฟล์เดอร์ sceneassets ไปวางที่ FIFA 13/Game/Data ลงทับโฟล์เดอร์เก่าได้เลยครับ หรือ Copyไปทีละไฟล์ได้ครับ

2.2 ให้ คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game/Data copy โฟล์เดอร์ fifarna - ui - db ย้ำลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับ

2.3 ให้ คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game/Data copy โฟล์เดอร์ loc ไปลงทับโฟล์เดอร์เก่าได้เลยครับ
    ถ้าใครกลัวเกมส์กระตุกไม่ต้องลงไฟล์ settings ที่อยู่ใน Game/data/fifarna/lua/assets ถ้าคอมแรงพอจัดเลยครับภาพจะสวยขึ้นครับผม

3. ให้ copy โฟล์เดอร์ Settings#FIFA 13 ไปวางที่ My Documents/ FIFA 13

4. ให้ copy โฟล์เดอร์ Playlists ไปวางที่ My Music ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งเลยครับ แล้วคลิกขวาที่โฟล์เดอร์ Playlists คลิก Add to Windows Media Player ครับ

5. ให้ copy โฟล์เดอร์ chants ไปวางที่ ไดร์ C..ไม่ต้องสร้างโฟล์เดอร์ครับ ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งเลยครับ แล้วคลิกขวาที่โฟล์เดอร์ chants คลิก Add to Windows Media Player ครับ

มีอีก 1 วิธีครับกรณีที่ทำข้อ 4-5 ไม่ได้ เปิดโปรแกรม Windows Media Player คลิกขวาแทบข้างบนโปรแกรม

คลิกแทบ file แล้วเลื่อนลงมาคลิก Manage Libraries คลิก Music

กด Add แล้วหาโฟล์เดอร์ chants ที่อยู่ในไดร์ C ครับ แล้วคลิกที่โฟล์เดอร์ chants แล้วคลิก Include Folder
    กด Add แล้วหาโฟล์เดอร์Playlists ที่อยู่ My Music ครับ แล้วคลิกที่โฟล์เดอร์ Playlistsเสร็จแล้วคลิก Include Folder เสร็จแล้วกด OK รอโปรแกรมอัพเดตเพลง

6. เปิดโปรแกรมFifa13 i68Regenerator 3.1 UL ขึ้นมา ต้อง Brows ไฟล์ให้ถูกครับว่าลงเกมส์ไว้ไดร์ไหนครับ แล้วกดพวก data0 และทุกอย่างให้เป็นสีเขียวทั้งหมดครับแล้วกด GO รอโปรแกรมรันเสร็จครับ ต้องใช้โปรกรมนี้รันก่อนเพราะทุกอย่างจะสมบูรณ์

ทุกอย่างต้องใช้โปรไฟล์ Settings 20121026212910#FIFA 13

-----------------------------------------------------------------------------------------------------
    วิธีลง ข้อ 4 กับ 5 (หลายคนยังงง)

1.copy โฟล์เดอร์ Playlists ไปวางที่ My Music
    2.copy โฟล์เดอร์ chants ไปวางที่ ไดร์ C
    3.เปิดโปรแกรม Windows Media Player ตามรูป

4.กด ad... ไปที่ไดร์ c แล้วก็ chants แล้วคลิก Include Folder
    5.กด ad... ไปที่ my music แล้วคลิกที่โฟล์เดอร์ Playlists เสร็จแล้วคลิก Include Folder เสร็จแล้วกด OK
    6. รอจนกว่ามันจะขึ้นมาแบบนี้ครับ ตามภาพ

[CENTER]

___________________________________________________________________________________________________________

Thailand Super Evolution Patch BIG FIFA By Kan ของขวัญปีใหม่

SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 1.3 Release

อัพเดต Stadiums
    FA White Hart Lane
    UCl White Hart Lane
    UCL Santiago Bernabeu
    UCL Etihad Stadium
    UCL Juventures
    UCL Sports Direct Arena
    UCL Old Trafford
    FA Old Trafford
    UCL Parc des Princes
    UCL San Siro
    UCL Veltins-Arena
    UCL Signal Iduna Park
    อัพเดต boards สนามใหม่ Adboards
    อัพเดต Banners and Flags ทุกทีมเพิ่ม
    อัพเดต Ball Ball Tournaments
    อัพเดต New Logo และ body
    อัพเดต faces หน้านักเตะเพิ่ม กว่า 400 กว่าหน้า
    อัพเดตTattoos ลายสัก เพิ่ม
    อัพเดต Boot นักเตะใส่ตรงของจริงแต่ยังไม่ครบ 100 %
    อัพเดต Licensed kits ที่ไม่ได้ลิขสิทธิ์จากฟีฟ่าและ Kit UCL Europa DFB - Pokal ชุดกรรมการ
    อัพเดต Techfit Kits เสื้อรัดรูปจากนักเตะจริง และถงมือผู้รักษาประตู GK Glove goalnet
    อัพเดต Boot new 2013
    อัพเดต wipe3d
    อัพเดต New Intro Fifa 13-EPL-Barclays Premier League+Now Backgrounds
    อัพเดต New dlc Tournaments โหมด

download

สอนวิธีโหลด Mediafire ที่ขึ้นว่า Split Archive Blocked ThaiZeedAnime

*ลงแพทควรอ่านให้ละเอียดกันครับ อย่าลงข้ามขั้นตอนครับไม่งั้นคุณจะมีปัญหาตามมา

SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 ครับ อัพเดต 1.3

1. แตกไฟล์ทั้งหมด จะได้โฟล์เดอร์ SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 1.3 มาคลิกเข้าไปจะมีโฟล์เดอร์อยู่ 5 ไฟล์

2. ให้ copy โฟล์เดอร์ dlc ไปวางที่ C:Origin Games/ FIFA 13/Game/... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับหรือแบ็คอัพไฟล์เก่าไว้ได้ห้ามลงทับเด็ดขาด

3. ให้ คลิก โฟล์เดอร์ FIFA 13 copy โฟล์เดอร์ Game ไปวางที่ C:Origin Games/ FIFA 13/Game วางทับได้เลยครับ

4.ให้ copy โฟล์เดอร์ movies ไปวางที่ C:Origin Games/ FIFA 13/Game/data/... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับหรือแบ็คอัพไฟล์เก่าไว้ได้

5.ให้ copy โฟล์เดอร์ ui ไปวางที่ C:Origin Games/ FIFA 13/Game/data/... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับห้ามลงทับเด็ดขาด
    copy โปรแกรม FIFA 13 MWM Selector ไปลงด้วยครับลงไว้ที่ โฟล์เดอร์ C:Origin Games/ FIFA 13

6.ไฟล์ wipe3d แตกไฟล์แล้ว copy wipe3d ไปวางที่ C:Origin Games/ FIFA 13/Game/data/sceneassets/.... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับห้ามลงทับเด็ดขาด

7.ไฟล์ fifarna แตกไฟล์แล้ว copy fifarna ไปวางที่ C:Origin Games/ FIFA 13/Game/data/.... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับห้ามลงทับเด็ดขาด

8. เปิดโปรแกรม Fifa13 i68Regenerator 3.1 UL ขึ้นมา ต้อง Brows ไฟล์ให้ถูกครับว่าลงเกมส์ไว้ไดร์ไหนครับ แล้วกดพวก data0 และทุกอย่างให้เป็นสีเขียวทั้งหมดครับแล้วกด GO รอโปรแกรมรันเสร็จครับ ต้องใช้โปรกรมนี้รันก่อนเพราะทุกอย่างจะสมบูรณ์

ทุกอย่างต้องใช้โปรไฟล์ Settings 20121115114302#FIFA 13

วิธีเล่น ทัวนาเมนท์โหมด

ให้เปิดโปรแกรม FIFA 13 MWM Selector หัวข้อ select Tournamets เลือก New Tournaments ( No Career Mode)แล้วกด Apply

Thailand SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 By Kan Fix อัพเดท 1.3.1 Release

download Fix อัพเดท 1.3.1

1. แตก จะได้โฟล์เดอร์ Fix 1.3.1 มาคลิกเข้าไปจะมีโฟล์เดอร์อยู่ 2 ไฟล์

2. copy โฟล์เดอร์ boots ไปวางที่ C:Origin Games/ FIFA 13/Game/... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับห้ามลงทับเด็ดขาด

3. ตลิกโฟล์เดอร์ data copy fifarna ไปวางที่ C:Origin Games/ FIFA 13/Game/data/... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับห้ามลงทับเด็ดขาด

4. ตลิกโฟล์เดอร์ data copy sceneassets ไปวางที่ C:Origin Games/ FIFA 13/Game/data/... ลงทับได้เลยครับ

5. ตลิกโฟล์เดอร์ data copy db ไปวางที่ C:Origin Games/ FIFA 13/Game/data/... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับห้ามลงทับเด็ดขาด

6. เปิดโปรแกรม Fifa13 i68Regenerator 3.1 UL ขึ้นมา ต้อง Brows ไฟล์ให้ถูกครับว่าลงเกมส์ไว้ไดร์ไหนครับ แล้วกดพวก data0 และทุกอย่างให้เป็นสีเขียวทั้งหมดครับแล้วกด GO รอโปรแกรมรันเสร็จครับ หรือ รันที่ cm 13 ได้ครับ กด Tool แล้วกด Reg BH แล้ว ok ครับ

วิธีแก้ปัญหาต่างๆ Thailand Super Evolution Patch BIG FIFA 13 By Kan 

1. สำหรับท่านที่เล่นหน่วง ให้ลบไฟล์ setting ที่อยู่ใน fifarna คลิกเข้าไปเรื่อยๆ จนเจอแล้วก็ปรับ config fifa13
    Resolution ให้เป็น 1366x768 pc บางท่านสูงกว่านี้ให้ปรับให้สุดเลยครับจะทำให้ได้ความละเอียดภาพชัดและไม่กระตุก
    Quality ให้เป็น Meduim หรือ High ต่ากว่านี้จะทำให้ช้าหรือหน่วง
    MSAA ให้เป็น 2x หรือ 4x สูงกว่านั้น pc ไม่แรงปรับที่ 2x จะพอดี
    Frme Rate ให้ปรับ Lock to 60 fps
    แล้วก็เช็คถูกช่อง Wait for Vsysc
    บางที่จำเป็นต้องลบไฟล์ pitch ที่อยู่ใน sceneassets ออกครับ ทุกอย่างทั้งหมดขึ้นอยู่กับ PC คุณด้วยครับว่าแรงเล่น FIFA 13 ได้ดีพอหรือป่าวครับ

2. สำหรับท่านที่ลงหน้าแล้วเป็นตารางสีฟ้าเขียว ให้เอาไฟล์
    faces hair hairlod heads มาลงใหม่ตั้งแต่ 1.0 และ fix จนถึงแพทล่าสุด ที่มีไฟล์นี้อยู่มาลงใหม่ครับเพราะว่าเราอาจจะไม่รู้ว่าหน้าคนไหนหายบ้างและง่ายที่จะค้นหาจะให้ดีก๊อปไฟล์ข้างในมาลงครับ

3. สำหรับท่านที่ลง adboard แล้วเป็นตารางสีฟ้าเขียว ให้เอา adboard มาลงใหม่ตั้งแต่ 1.0 และ fix จนถึงแพทล่าสุด ที่มีไฟล์นี้อยู่มาลงใหม่ครับจะให้ดีก๊อปไฟล์ข้างในมาลงครับ

4. สำหรับท่านที่ลงแพทแล้วเกมส์เด้ง 2 ไฟล์นี้จะสำคัญมาก fifarna Dlc ให้ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งครับห้ามลงทับเด็ดขาด

5. สำหรับท่านที่เล่น Carrer mode ไม่ได้ ที่สำคัญลง db ใหม่จะไม่สามารถเล่นเซฟต่อได้ครับต้องใช้ db เก่าของท่านและโปรแกรม FIFA 13 MWM Selector ต้องก๊อปลงให้ถูกต้องครับ

5.1 เล่น Carrer mode ให้เปิดโปรแกรม FIFA 13 MWM Selector แล้ว หัวข้อ select Tournamets เลือกเป็น Default แล้วกด apply

5.2 เล่น Tournamets mode ให้เปิดโปรแกรม FIFA 13 MWM Selector แล้ว หัวข้อ select Tournamets เลือกเป็น New Tournaments ( No Career Mode) แล้วกด apply

6. สำหรับท่านที่ลงสนามแล้วเป็นตารางสีฟ้าเขียวหรือสนามไม่สมบูรณ์ ให้เอาไฟล์
    crowdplacement fx stadium มาลงใหม่ตั้งแต่ 1.0 และ fix จนถึงแพทล่าสุดครับมาลงใหม่จะให้ดีก๊อปไฟล์ข้างในมาลงครับ

7. สำหรับท่านที่ลงชุดแล้วเป็นตารางสีฟ้าเขียวหรือ ให้เอาไฟล์
    kit มาลงใหม่ตั้งแต่ 1.0 และ fix จนถึงแพทล่าสุดครับมาลงใหม่จะให้ดีก๊อปไฟล์ข้างในมาลงครับ

8. ทุกอย่างทุกข้อที่ท่านทำเสร็จทุกครั้งต้องรัน i68 หรือรัน cm13 ทุกครั้งที่ลงไฟล์ใหม่ครับ

Thailand Super Evolution Patch BIG FIFA 13 By Kan SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 1.4 

อัพเดต 12-13 Winter Transfers Update Database (db) ย้ายตัวอัพเดตปิดตลาดซื้อขายนักเตะล่าสุด

อัพเดต boards สนามใหม่ Adboards และ Adboards Tournaments ใหม่ล่าสุด

อัพเดต Banners and Flags ทุกทีม
    อัพเดต faces หน้านักเตะ และ benchplayer ชุดวอมนักเตะ ลีค EPL Serie A และ UEFA Europa League ทุกทีม
    อัพเดต Tattoos ลายสัก
    อัพเดต Boot นักเตะใส่ตรงของจริง 100 % New รองเท้าใหม่ทุกคูู่

อัพเดต Licensed kits ที่ไม่ได้ลิขสิทธิ์จากฟีฟ่า และชุดใหม่ อาเซนอล เชลซี บราซิล เนเธอร์แลนด์ สหรัฐ อีกมากมาย

อัพเดต Techfit Kits เสื้อรัดรูปจากนักเตะจริง และถงมือผู้รักษาประตู GK Glove

อัพเดต new background for FIFA 13 และความแลกใหม่ของเกมส์ฟีฟ่าต้องลองเองครับ

วิธีลงแพท SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 1.4

ให้ทุกท่านอ่านให้ละเอียดก่อนลงครับไม่ต้องรีบครับลงทีละข้ออย่าคิดว่าท่านเก่งแล้วไม่ต้องอ่านไม่งั้นข้อผิดพลาดจะตามมาครับผม

1. แตกไฟล์ทั้งหมด จะได้โฟล์เดอร์ SUPER EVOLUTION PATCH BIG FIFA 13 1.4
    1.1 โฟล์เดอร์ benchplayer และ manager ในโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game/Data/sceneassets ของเกมส์ท่าน ให้ลบไฟล์เก่า 2 ไฟล์ทิ้งแล้วค่อย copy ไฟล์ใหม่ไปลงครับ

2. คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game/Data/... copy โฟล์เดอร์ sceneassets ไปวางที่ FIFA 13/Game/Data/... ลงทับโฟล์เดอร์เก่าได้เลยครับ หรือ Copy โฟล์เดอร์ข้างใน sceneassetsไปทีละไฟล์ได้ครับ

3. คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game/Data/... copy fifarna ไปวางที่ FIFA 13/Game/data/... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับห้ามลงทับเด็ดขาด

4. คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game/Data/... copy db ไปวางที่ FIFA 13/Game/data/... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับห้ามลงทับเด็ดขาด

5. คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game/Data/... copy loc ไปวางที่ FIFA 13/Game/data/... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับห้ามลงทับเด็ดขาด

6. คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game/Data/... copy movies ไปวางที่ FIFA 13/Game/data/... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับห้ามลงทับเด็ดขาด

7. คลิกโฟล์เดอร์ FIFA 13/Game/Data/... copy ui ไปวางที่ FIFA 13/Game/data/... ลบโฟล์เดอร์เก่าทิ้งแล้วไปลงแทนครับห้ามลงทับเด็ดขาด

8. เปิดโปรแกรม Fifa13 i68Regenerator UL3.20 ล่าสุด copy ไว้ในโฟล์เดอร์ Game ขึ้นมา ต้อง Brows ไฟล์ให้ถูกครับว่าลงเกมส์ไว้ไดร์ไหนครับ แล้วกดพวก data0 และทุกอย่างให้เป็นสีเขียวทั้งหมดครับแล้วกด GO รอโปรแกรมรันเสร็จครับ หรือ รันที่ cm 13 ได้ครับ กด Tool แล้วกด Reg BH แล้ว ok ครับ

แพทสำหรับคนรัก ลิเวิอร์พูล อาเซนอล เชลซี Liverpool FC ARSENAL Chelsea New Menu -Intro screens and Backgrounds for FIFA 13

Arsenal

Liverpool

Chelsea

เข้าไปติดตามการเคลื่อนไหวของแพท หรือแจ้งปัญหาได้ที่แฟนเพจ

กด LIKE เลย

ปล.หลายคนชอบ ส่วนหนึ่งบอกว่าไม่สวยบ้าง รองเท้าเก่าบ้าง ภาพไม่สวย ฯลฯ คืออยากจะบอกว่า ทุกอย่างใหม่หมดครับ รองเท้าอัพเดทใหม่ตรงนักเตะ หน้านักเตะเหมือนจริงขึ้น สนามสวยขึ้น ชุดมีให้เลือกเยอะขึ้น ลูกบอล ลีค เพลง ฯลฯ ทุกอย่างดีขึ้นหมดครับ ส่วนคนที่บอกว่าไม่ดีขึ้น อันนี้ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าคิดยังไงเหมือนกัน แต่อยากให้คนที่รักเกม fifa รักในเกมฟุตบอล ได้ลองกันครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน ต้องลองด้วยตัวท่านเอง

Credits..สำหรับทำแพท
    พี่กานต์(ผู้ทำแพท)
    (Data Base, Kits, Faces, Flags, etc)
    Nimnim fifa face maker Thailand
    soccergaming.com
    moddingway.com
    fifa-patch.com
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย artistcho : 28th February 2013 เมื่อ 07:26

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    โหลดตรงไหน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G17 อ่านกระทู้
    โหลดตรงไหน
    มาแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    951
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณ งับบบ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Cool ต้องลอง

บ๊ะ...ต้องลอง ขอบคุนนะครับ
    ได้ผลยังไงแล้วจะบอก
    สเป๊คเค้า CPU : Intel(R) Core™ i7-3930K 4.20 GHz Board :Rampage IV Gene การ์ดจอ : Gigabyte GTX680 SOC Ram : Corsair 8GB Power : Corsair TX850 Case : Xpredator X3 เพียงพอ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ใคร มี CD key Origin fifa 13 บ้าง ขอ หน่อย จิ อยาก เล่น ออนไลน์ บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    เย้ นึกว่าจะไม่มี

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    จะลองดู ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    Fifa13 i68Regenerator 3.1 UL ใช้เวลา นาน มั้ย อะ ของ ผม นานนนนนนนนน

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ลงได้ เล่นได้ 1000000000000% ครับ ลองแล้ว มีโหมดภาพสวยขึ้นเยอะเลย ออ อย่าลืมโลหด crack 1.5 มาลงด้วยนะครับ แก้บัคต่างๆ หายไปเยอะเลย

เสื้อฟิตเหมือนของจริงมาก

ป้ายโฆษณาเหมือนจริง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DEFJAMTOPFY : 12th November 2012 เมื่อ 15:50

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    โหลด ยุ ไหน อะ นาย crack 1.5 เนี่ย บอก หน่อยยย

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gps_mek อ่านกระทู้
    โหลด ยุ ไหน อะ นาย crack 1.5 เนี่ย บอก หน่อยยย
    นี้ครับ crack 1.5 แก้บัคในเกมส์
    http://adf.ly/649267/dl.gamecopyworl...ifa1315%25217z

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DEFJAMTOPFY อ่านกระทู้
    นี้ครับ crack 1.5 แก้บัคในเกมส์
    http://adf.ly/649267/dl.gamecopyworl...ifa1315%25217z
    งับ ผมมม

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ขอลิ้งโหลดเกมหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ลง แล้ว กระตุก มากกก เลยยย หือออออ

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gps_mek อ่านกระทู้
    ใคร มี CD key Origin fifa 13 บ้าง ขอ หน่อย จิ อยาก เล่น ออนไลน์ บ้าง
    คีย์ออนไลน์เฉพาะของแท้เสียเงินซื้อมาขอเฉยๆ เลย ของก๊อปหมดสิทธิ์ครับ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ต้องลง fix ด้วยครับไม่งั้นเกมส์ท่านจะเล่นไม่ได้ครับ

DOWNLOAD: http://www.mediafire.com/?0p2ws36qbj13252

ลบโฟลเดอร์เก่าทิ้งแล้วลงแทนแล้วรัน i68 ครับ

อยากให้อธิบายขั้นตอนการลง ตอนนี้ให้ละเอียดอีกหน่อยครับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wanatsawin อ่านกระทู้

DOWNLOAD: http://www.mediafire.com/?0p2ws36qbj13252

อยากให้อธิบายขั้นตอนการลง ตอนนี้ให้ละเอียดอีกหน่อยครับ
    เข้าไปที่ที่เราลงเกมไว้ครับ อย่างเช่นของผม c:\origin game\fifa13\game\data\fifarna ลบโฟลเดอร์ fifarna เลยครับ แล้วเอา ตัวใหม่ที่โหลดมาลงแทน ไม่ต้องลงทับนะครับ ลบอันเก่าทิ้งเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    อัพ crack 1.5 ให้หน่อยจิครับ ที่เค้าเอามาให้มันโหลดไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    954
    Fifa13 i68Regenerator 3.1 UL ใช้เวลา นาน มั้ย อะ ของ ผม นานนนนนนนนน
    นานพอสมควรครับ ใจเย็นๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HiSoBoY อ่านกระทู้
    อัพ crack 1.5 ให้หน่อยจิครับ ที่เค้าเอามาให้มันโหลดไม่ได้
    โทษทีครับที่บอกไม่ละเอียด เขียนบอกเพิ่มเติมแล้วนะครับ ลองอ่านดูครับ ได้ไม่ได้ยังไงมาบอกด้วยนะครับ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artistcho อ่านกระทู้
    เข้าไปที่ที่เราลงเกมไว้ครับ อย่างเช่นของผม c:\origin game\fifa13\game\data\fifarna ลบโฟลเดอร์ fifarna เลยครับ แล้วเอา ตัวใหม่ที่โหลดมาลงแทน ไม่ต้องลงทับนะครับ ลบอันเก่าทิ้งเลยครับ
    ของผมไม่มีโฟลเดอ อันนี้อะครับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    1
    เล่นได้แล้วครับ ทุกอย่างดีหมดเลยครับ แต่ผมว่า สนามอันเก่าสวยกว่านะ และ ภาษามันเป็นอะไรไม่รู้แต่รวมๆ OK ครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: