ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ผมเจ็บคอมาเป็นเวลา 3-4 เดือนแล้ว เพราะดูดบุหรี่ ถึงไม่ได้ดูดก็เหมื่อนมีอะไรอยู่ในคออ่าครับ
    แล้วผมไม่ได้ไปปรึกษาหมอเลย ถ้าปล่อยไว้นานมันจะมีผลต่ออะไรไหมครับ
    รบกวนหน่อยนะครับ
    So_Jaff

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,407
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    อยากทราบวิธีล้างหน้าน่ะครับ ตอนนี้ผมใช้สบู่ขัดหน้ามาตลอดตอนนี้บนหน้ามีแทบทุกชนิดเลยครัสิวเนี่ย

เลยอยากทราบว่าทำยังไงดีครับไม่จำเป็นต้องให้หายสนิทก็ได้ครับขอแค่มันหายไปบ้างก็ดีพอแล้ว ผมเป็นคนที่หน้าโคตรมันอ่ะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ก้อนเมฑ อ่านกระทู้
    ผมเจ็บคอมาเป็นเวลา 3-4 เดือนแล้ว เพราะดูดบุหรี่ ถึงไม่ได้ดูดก็เหมื่อนมีอะไรอยู่ในคออ่าครับ
    แล้วผมไม่ได้ไปปรึกษาหมอเลย ถ้าปล่อยไว้นานมันจะมีผลต่ออะไรไหมครับ
    รบกวนหน่อยนะครับ
    ให้ไปพบแพทย์ครับ ระวังอาจจะถึงขั้น ฉายรังสี Co (โคบอลล์) รีบไปหาให้เร็วที่สุดครับ จะได้แนวทางการแก้ไขปัญหาด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kumon2006 : 13th September 2011 เมื่อ 22:24

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maximaz อ่านกระทู้
    อยากทราบวิธีล้างหน้าน่ะครับ ตอนนี้ผมใช้สบู่ขัดหน้ามาตลอดตอนนี้บนหน้ามีแทบทุกชนิดเลยครัสิวเนี่ย

เลยอยากทราบว่าทำยังไงดีครับไม่จำเป็นต้องให้หายสนิทก็ได้ครับขอแค่มันหายไปบ้างก็ดีพอแล้ว ผมเป็นคนที่หน้าโคตรมันอ่ะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    ล้างด้วยนํ้าสะอาดแล้วนำผ้าซับหน้าเบา ๆผ้าควรเปลี่ยน 3 วันครั้งนะครับ ผ้าปูที่นอนก็ควรเปลี่ยน 3-4 วันครั้งนึงครับ รับประทานอาหารเสริมพวก Vitamin C , E ครับ หรือเมล็ดองุ่นสกัดก็ได้ครับ จะทำให้หน้า ใส และ เด้ง ถ้าอยากให้ขาวก็ กลูต้าไทโอน ไม่ก็ Gluta complex ครับ สบู่ล้างหน้าแนะนำแบบ ทำความสะอาดแบบ Nano นะครับจะได้แทรกเข้าไปในผิวหนังเราได้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bulakorn123 อ่านกระทู้
    ช่วงนี้อ่อนเพลียมากครับสงสัยเกี่ยวกับงาน

มีวิธีแก้ให้หายเครียดหรือบรรเทาบ้างไหมครับ ?
    ดูก่อนเลยว่านอนอย่างน้อยวันละกี่ชั่วโมงน่ะครับมีโรคอะไรบ้างหรือป่าวครับ แล้วก็พี่ควรหาอะไรทำที่เราอยากทำไม่ก็พักผ่อนให้เยอะๆครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,407
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kumon2006 อ่านกระทู้
    ล้างด้วยนํ้าสะอาดแล้วนำผ้าซับหน้าเบา ๆผ้าควรเปลี่ยน 3 วันครั้งนะครับ ผ้าปูที่นอนก็ควรเปลี่ยน 3-4 วันครั้งนึงครับ รับประทานอาหารเสริมพวก Vitamin C , E ครับ หรือเมล็ดองุ่นสกัดก็ได้ครับ จะทำให้หน้า ใส และ เด้ง ถ้าอยากให้ขาวก็ กลูต้าไทโอน ไม่ก็ Gluta complex ครับ สบู่ล้างหน้าแนะนำแบบ ทำความสะอาดแบบ Nano นะครับจะได้แทรกเข้าไปในผิวหนังเราได้
    แล้วสบู่เนี่ยใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maximaz อ่านกระทู้
    แล้วสบู่เนี่ยใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ
    ยี่ห้อผมออกความเห็นไม่ได้นะครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ถามหน่อยครับ

น้ำในหู ไม่เท่ากัน

ตอนนี้ อาการ ผม มึน เวียนหัว ตอนนอนเอียงไปทางซ้าย
    มีอาการมึน เล็กน้อยแล้ว
    ซื้อยาแก้เมา มากิน ก้อหาย ไปสักช่วงนึง

ผมอยากรู้ว่า มันเกิดขึ้นมาได้อย่างไร
    มีวิธีป้องกันไหมครับ

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oty555 อ่านกระทู้

ตอนนี้ อาการ ผม มึน เวียนหัว ตอนนอนเอียงไปทางซ้าย
    ซื้อยาแก้เมา มากิน ก้อหาย ไปสักช่วงนึง

ผมอยากรู้ว่า มันเกิดขึ้นมาได้อย่างไร
    แนะนำว่าเรื่องแบบนี้ให้ไปหาหมอก่อนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oty555 อ่านกระทู้

สมดุลร่างกาย-สมดุลนํ้า ให้เป็นหน้าที่ของแพทย์เลยจ้ๅ

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 907
    ลองไปร้านขายยาดูครับ มีหลายยี่ห้อ ที่ใช้ดีๆครับ

ลองอ่านในลิ้งนี้ ดูวิธีการป้องกันเบื้องต้นดูนะครับ
    http://health.kapook.com/view9477.html
    ส่วนโรคนี้ควร พบแพทย์เพื่อหาสาเหตุของโรคครับ

Download rom Game Ps1 Free !
    Click

ฝากเพื่อนๆ คลิกเข้าไปดูบล็อคของผมกันบ้างครับ ขอบคุณครับ
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ พูดคุย หรือ ปัญหาในกระทู้ เข้ามาโพสในเฟซผมได้เลยนะครับ ฝากเพื่อนๆ เข้าไป กด Like หน่อย^ ^
    Facebook

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,407
    ขอคำแนะนำการลดไขมันแถวๆแก้ม,ต้นคอกับบริเวณต้นขาแล้วก็น่องหน่อยครับ

ตอนนี้มันไม่สมกับลำตัวเลยหน้าอย่างกับคางคง เหอๆ แต่ตัวพอดีๆ ขาดันใหญ่หน่อยๆ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ต้นคอผมไม่รู้อะ แค่ต้นขาแนะนำ ปั่นจักรยานวันละ 2 กิโล ช่วยได้จริงๆ แล้วอย่ากินของติดมัน อย่ากินข้าวดึกจนเกินไป 2 เดือน ขาเล็กใส่เดฟ indy สวยแน่นอน อิอิ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    นอนดึกมากเรียกว่าโต้รุ่งเลยก็ได้ *-* เเต่นอนเต็มที่ 7-8 ช.ม. ทุกวัน จะส่งผลอะไรต่อสุขภาพมั้งครับ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spartan อ่านกระทู้
    นอนดึกมากเรียกว่าโต้รุ่งเลยก็ได้ *-* เเต่นอนเต็มที่ 7-8 ช.ม. ทุกวัน จะส่งผลอะไรต่อสุขภาพมั้งครับ
    ถ้าพักผ่อนเพียงพอก็ไม่น่าจะเป็นอะไร แต่ตั้งดูด้วยว่าคุณ กินอาหาร ดูแลสุขภาพในด้านอื่นๆ ดีไหม มันจะคววบคู่กันไป ไม่ใช่นอนเต็มที่แต่ไม่ค่อยใส่ใจด้านการกิน อะไรพวกนี้ก็อาจทำให้คุณเสียสุขภาพได้ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ช่วงนี้ผมรู้สึกว่าปวดศรีษะครับ รู้สึกเพลียๆ เฉพาะถึงเวลาอาหารนะครับ
    หากว่าเวลาครูปล่อยไปกินข้าวช้า ก็จะปวดท้องครับ ปวดบริเวณข้างซ้ายครับ
    ช่วงนี้เพลียมากเลยครับ กลับมาถึงบ้านกินข้าวอาบน้ำนอนเลยครับ ปรกติจะดูหนังแล้วนอน 2ทุ่มครึ่ง ปัจจุบันนอน 1ทุ่มครับ
    แก้ยังไงดีครับ รู้สึกไม่ดีเลย

อ่า ทุกๆวันผมตื่นตี 5 นะครับ จะตื่นมาวิ่ง แล้วก็อาบน้ำ กินข้าวแล้วไปเรียนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo5528 : 5th December 2011 เมื่อ 21:01

FACEBOOK : Tuntikorn Supapkul | STEAM : Graphic General

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo5528 อ่านกระทู้
    ช่วงนี้ผมรู้สึกว่าปวดศรีษะครับ รู้สึกเพลียๆ เฉพาะถึงเวลาอาหารนะครับ
    หากว่าเวลาครูปล่อยไปกินข้าวช้า ก็จะปวดท้องครับ ปวดบริเวณข้างซ้ายครับ
    ช่วงนี้เพลียมากเลยครับ กลับมาถึงบ้านกินข้าวอาบน้ำนอนเลยครับ ปรกติจะดูหนังแล้วนอน 2ทุ่มครึ่ง ปัจจุบันนอน 1ทุ่มครับ
    แก้ยังไงดีครับ รู้สึกไม่ดีเลย

อ่า ทุกๆวันผมตื่นตี 5 นะครับ จะตื่นมาวิ่ง แล้วก็อาบน้ำ กินข้าวแล้วไปเรียนครับ
    คือกินข้าวถูกเวลารึป่าวครับ หรือเป็นที่กล้ามเนื้ออ่อนแรงครับถ้าให้เดา

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ขอบคุณมากนะครับ ผมลองกินข้าวให้ตรงเวลาก็ดีขึ้นครับ อาการปวดท้องก็เบาลง ตอนนี้ก็ใกล้หายละ ไม่ค่อยปวดละ
    ก็ช่วงนี้ก็งดกีฬาไปนิด ก็ดีขึ้นแล้วละครับ ขอบคุณมากนะครับ

FACEBOOK : Tuntikorn Supapkul | STEAM : Graphic General

★Mark~Wrestlemania★
    facebook.com/Mark2309
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,148
    2
    มาเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ ^^

Silent
    กล่าวขอบคุณ
    3,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,882
    -0- ' กระทู้นี้น่าสนแฮ๊ะ เงียบมานาน แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,407
    เป็น อีสุกอีสัย นี่ประมาณกี่เดือนถึงจะหายเหรอครับ
    แล้วมันสามารถติดคนอื่นได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เป็น อีสุกอีสัย นี่ประมาณกี่เดือนถึงจะหายเหรอครับ
    แล้วมันสามารถติดคนอื่นได้ไหมครับ
    ก้แล้วแต่ระบบภูมิคุ้มกันแต่ละคนด้วยครับ แต่ปกติก็ 1-2 สัปดาห์ก็หายแล้วไม่มีวิธีรักษาเฉพาะปล่อยหายเอง ตืดคนอื่นได้แนะนำให้อยู่กะบ้านใส่ถุงมือถุงเท้าป้องกันไปแกะเการอยแผล
    และยิ่งอายุมากอาการยิ่งรุนแรงครับ แต่คนที่มีภูมิแล้วหรือพูดง่ายๆคือเคยเปนแล้วจะไม่เปนอีกครับ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ทำยังไง ให้ตาไม่คล้ำ.... บ้าง ขอบตานะ ผมจะเป็น หมีแพนด้า แล้ว
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ห่างหายไปนาน สำหรับ จขกท ต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดีติดเรียนเยอะมาก ไม่มีเวลาเข้ามาดูเลย แต่ก็ยังมีเพื่อนๆ ในบอร์ดมาช่วยตอบเยอะเหมือนกันแฮะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    ทำยังไง ให้ตาไม่คล้ำ.... บ้าง ขอบตานะ ผมจะเป็น หมีแพนด้า แล้ว
    ส่วนที่ถามไว้เรื่องขอบตา หาเจอแล้วครับ ลองอ่านดูนะ
    ข้อมูลด้านล่างนี้ไปเจอมาใน BangkokHealth ครับ ตอบโดยคุณหมอจาก รพ.กรุงเทพ ครับ

ปัญหารอบดวงตาที่พบบ่อยคือ รอยดำคล้ำใต้ตา ซึ่งอาจจะไม่เกี่ยวกับโรคภัยไข้เจ็บและไม่เกี่ยวกับการนอนหลับไม่พอ เป็นเรื่องธรรมชาติเฉพาะตัวของคนๆนั้น นับเป็นปัจจัยทางกายวิภาคของร่างกายหลายอย่าง และอาจเป็นลักษณะทางกรรมพันธุ์ก็ได้ ทั้งนี้เพราะผิวหนังรอบดวงตาจะบางและมีไขมันใต้ผิวหนังน้อย ดังนั้นเมื่อเลือดดำใหม่ผ่านหลอดเลือดดำที่มีขนาดใหญ่ที่อยู่ชิดผิวนอกของผิวหนังก็จะทำให้เห็นเป็นรอยคล้ำได้ บางครั้งเม็ดเลือดก็จะหลุดออกมาจากหลอดเลือดทำให้เกิดรอยคล้ำดำบริเวณนี้เพิ่มขึ้น อย่างไรก็ตามรอยคล้ำใต้ตานี้มักมองเห็นเด่นชัดขึ้นเมื่อเหน็ดเหนื่อยหรือร่างกายซีด พบว่ายิ่งมีอายุสูงขึ้น รอยคล้ำนี้จะยิ่งเห็นชัดเจนและเป็นถาวรขึ้น

สำหรับผู้ที่กังวลเกี่ยวกับรอยคล้ำใต้ตานี้ เพื่อลดปัญหานี้โดยเฉพาะ พบว่าผู้ที่สวมแว่นตา หากเลือกใช้แว่นสีชา อาจทำให้แลดูว่ารอยคล้ำใต้ตาจางลงได้ และยังเป็นการป้องกันแดด ซึ่งจะลดการเกิดตีนกาลงไปได้ ปัจจุบันเทคนิคไฮเทคคือ คลื่นเสียงความถี่สูง (Ultrasonic) ที่อาจลดรอยคล้ำใต้ตาลงได้บ้าง สามารถรับคำปรึกษาจากแพทย์เฉพาะทางด้านผิวหนังได้

----------------------------------------------------------------------------------

ส่วนข้อมูลจากด้านล่างนี้ จาก Sanook เห็นว่าสนับสนุนข้อมูลโดย โรงพยาบาลยันฮี

สาเหตุของขอบตาดำ มีอยู่ด้วยกันหลายสาเหตุ บางคนมีสาเหตุจากหลายๆ อย่าง

1.กรรมพันธุ์ ถ้าคนไทยมีขอบตาดำ แล้วลองหันไปมองญาติพี่น้อง พ่อแม่ของคุณดูว่าเป็นแบบเดียวกับที่คุณเป็นหรือไม่ ถ้าเป็นละก็ การรักษาและป้องกันอาจจะยาก

2.ภูมิแพ้ คนที่เป็นภูมิแพ้ จะพบว่าเส้นเลือดดำที่อยู่รอบตาจะขยายใหญ่มากกว่าคนทั่วไป และเส้นเลือดดำเหล่านี้นี่เองที่เป็นสาเหตุให้ขอบตาของคนที่เป็นโรคภูมิแพ้ดูคล้ำกว่าคนทั่วไป

3.การระคายเคืองแถวๆ รอบตา เช่น การขยี้ตาบ่อยๆ เพราะการขยี้ตาจะกระตุ้นเซลล์สร้างเม็ดสีให้เพิ่มจำนวนขึ้นบริเวณนั้น

4.แพ้ครีมทารอบดวงตา บางคนอาจแพ้สารบางอย่างในครีม ซึ่งไม่สามารถบอกได้ว่า ใครจะแพ้สารตัวใด ใครบ้างที่จะเป็น ถ้ารู้ว่าแพ้คงต้องหยุดการทาครีมดังกล่าว ถ้าไม่ทราบอาจต้องพึ่งการทดสอบว่าแพ้สารที่ต้องสงสัยหรือไม่

5.อดนอน สาเหตุนี้เป็นสาเหตุที่พบบ่อยในสภาพสังคมปัจจุบัน ใครที่รู้ตัวว่าอดนอนบ่อยๆ หรือนอนดึก ก็ขอให้นอนเร็วขึ้น เพื่อที่ขอบตาจะได้ดูสดใสกว่าเดิม

6.เป็นปานโอตะ ปานโอตะคือ เซลล์เม็ดสีที่อยู่ในชั้นหนังแท้ พบในบางคนที่มีความผิดปกติที่เซลล์สร้างเม็ดสีอยู่ผิดที่ ซึ่งมักพบบริเวณรอบๆ ตา โดยมากมักจะเป็นข้างเดียว แต่มีบางคนอาจเป็นได้ทั้ง 2 ข้าง ทำให้ขอบตาดูเขียวคล้ำ

การรักษาขอบตาดำ
    ถ้าไม่ใจร้อน รักษาแบบได้ผลช้าๆ ก็ใช้เป็นยาทาใต้ตาที่มีส่วนผสมของ Whitening เช่น วิตามินซี แต่ถ้าต้องการให้เห็นผลดีมากขึ้น และได้ผลเร็วๆ การรักษาด้วยเลเซอร์ หรือเครื่องแสงเข้มข้น เป็นวิธีที่ได้ผลดี เลเซอร์ที่ใช้รักษาขอบตาดำ ที่นิยมมากที่สุดคือ Nd-yag laser

นอกจากนี้เลเซอร์ตัวนี้ยังสามารถรักษาภาวะปานโอตะได้ด้วย หลังยิงเลเซอร์ ผิวบริเวณนั้นจะเป็นสะเก็ด และสะเก็ดจะหลุดออกภายใน 1-2 อาทิตย์ และผิวของตาที่คล้ำก็จะดูขาวขึ้น เครื่องแสงเข้มข้น คล้ายกับเลเซอร์ แต่ต่างกันที่หลังจากยิงเสร็จแล้วจะไม่เป็นแผล แต่อาจจะเป็นสะเก็ดฝอยๆ เล็กน้อย แต่เครื่องนี้ไม่สามารถรักษาภาวะปานโอตะได้

ขอบตาดำเป็นเรื่องที่ต้องรักษากันนาน และถ้าไม่รู้จักดูแลตัวเองให้ดี นอนหลับไม่เพียงพอ ไม่ช้าขอบตาก็กลับมาดำได้อีก ดังนั้น การดูแลเอาใจใส่รอบดวงตาเสียแต่เนิ่นๆ ก่อนที่จะเริ่มเป็นจึงเป็นสิ่งที่ดีที่สุด

Credit : Yahoo!

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ปวดหน้าผากครับ ระหว่างคิ้ว และ เหนือคิ้วเล็กน้อย ปวดมากเลยครับ มันจะเป็นช่วงๆครับ ผมลองไปหาข้อมูลใน Google มาแล้ว มันจะปวดเนื่องจากน้ำมูกในจมูกอะไรสักอย่างนี้แหละ เหมือนมันไปสะสมอ่ะ ซึ่งผมก็ ซืดๆ ตลอดเวลา จนถึงเรียนตอนบ่ายครับ ปวดมากเลยครับ ตอนแรกคิดว่า ปวดตา พอกลับบ้านมากลับ ปวดหน้าผากแทน ใน Google ผมไม่เห็นมันจะบอกว่า มีวิธีรักษาเลยอ่ะ ( หมายถึง ไม่มีใครบอกว่า รักษาอย่างไร ) รักษาอย่างไรครับ
    BEGONE THOTTTTTTTT