ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Happy Luke

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Funny videos Joker Game Official Fanpage เสื้อมือสองราคาถูก Clash of Clans Gem Generator Load PC game free
ให้เช่า Colocation
บริจาค/Donation
Funny videos
Jokergame Facebook
เสื้อผ้าราคาถูก
Clash of Clans

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    แล้วคนที่ใช้ตุ๊กตา ระบายอารมณ์ทางเพศ นี้ เรารู้่มาว่าจะไม่เป็น โรงHIV แต่เพื้อนมันดันฝากถามมาว่า ถ้า ใช้ตุ๊กตา ตัวเดิมมาระบ่ายอีก จะเป็นอะไรไหม
    ครับ แบบเป็นเชือของตัวเองนะครับ (เราบอกมันว่าไม่เป็นอะไรหรอกแต่ต้องระวังเรืองเชือรา มันดันไม่เชือเราอีก)
    MY CENTER ^

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,458
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เป็นหนองในนี่เขาห้ามช่วยตัวเองรึป่าวครับเพระผมเป็นอยู่ตอนนี้ก็กินยาให้หมอให้มาได้3-4วันแล้วแต่ไม่ครบ1สัปดาห์เลย
    แต่ตอนนี้หนองไม่ออกมาแล้อาการเจ็บตอนปัสสาว่ะก็ไม่มีแล้ว อยากทราบว่าถ้าช่วยตัวเองตอนนี้โรคจะหายช้าป่าวครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ถามเกี่ยวกับอาการได้ไหมครับ พอดีผมมีก้อนอะๆรไม่รู้ รีๆ ยาวประมาณ1ข้อนิ้วชี้ ตรงข้างๆคอ ใต้กราม กดไม่เจ็บ มันจะเป็นอะไรร้ายแรงไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อยากทราบเกี่ยวกับการนอนหลับครับ

ถ้าเรานอนหลับแบบสนิทเลยประมาณ 4 ชั่วโมง

จะให้ผลแตกต่างจากการนอนปกติ 8 ชั่วโมงหรือเปล่าครับ
    ทุกสิ่งบนโลกใบนี้มีความสัมพันธ์กันอยู่ และมันจะไม่เปลี่ยนไป

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    ปวดหน้าผากครับ ระหว่างคิ้ว และ เหนือคิ้วเล็กน้อย ปวดมากเลยครับ มันจะเป็นช่วงๆครับ ผมลองไปหาข้อมูลใน Google มาแล้ว มันจะปวดเนื่องจากน้ำมูกในจมูกอะไรสักอย่างนี้แหละ เหมือนมันไปสะสมอ่ะ ซึ่งผมก็ ซืดๆ ตลอดเวลา จนถึงเรียนตอนบ่ายครับ ปวดมากเลยครับ ตอนแรกคิดว่า ปวดตา พอกลับบ้านมากลับ ปวดหน้าผากแทน ใน Google ผมไม่เห็นมันจะบอกว่า มีวิธีรักษาเลยอ่ะ ( หมายถึง ไม่มีใครบอกว่า รักษาอย่างไร ) รักษาอย่างไรครับ
    ผมว่าไปหาหมอ ดีกว่าครับ ผมไม่กล้าแนะนำอะไรมาก บางทีมันอาจจะอันตรายเกินไป ><

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saphira อ่านกระทู้
    แล้วคนที่ใช้ตุ๊กตา ระบายอารมณ์ทางเพศ นี้ เรารู้่มาว่าจะไม่เป็น โรงHIV แต่เพื้อนมันดันฝากถามมาว่า ถ้า ใช้ตุ๊กตา ตัวเดิมมาระบ่ายอีก จะเป็นอะไรไหม
    ครับ แบบเป็นเชือของตัวเองนะครับ (เราบอกมันว่าไม่เป็นอะไรหรอกแต่ต้องระวังเรืองเชือรา มันดันไม่เชือเราอีก)
    ผมว่า น่าจะเข้าใจถูกแล้วนะครับ คงไม่ถึงกับติดเชื่อ (คิดว่านะ) แต่อาจจะต้องดูแลเรื่องความสะอาดซักหน่อย แต่ถ้าจะให้ดี เสร็จธุระแล้ว ก็ ทำความสะอาดตุ๊กตา ซะเลย เพื่อไม่ให้เป็นที่สะสมเชื่อโรค

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    เป็นหนองในนี่เขาห้ามช่วยตัวเองรึป่าวครับเพระผมเป็นอยู่ตอนนี้ก็กินยาให้หมอให้มาได้3-4วันแล้วแต่ไม่ครบ1สัปดาห์เลย
    แต่ตอนนี้หนองไม่ออกมาแล้อาการเจ็บตอนปัสสาว่ะก็ไม่มีแล้ว อยากทราบว่าถ้าช่วยตัวเองตอนนี้โรคจะหายช้าป่าวครับ
    อาจจะมีผลนะครับ เนื่องจากการช่วยตัวเอง อาจจะทำให้ ปากแผลเกิดการติดเชื่อ หรือ อักเสบได้อีก ยังไง ผมว่า รอให้หายดีซะก่อน ค่อยทำดีกว่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Golf0_o อ่านกระทู้
    ถามเกี่ยวกับอาการได้ไหมครับ พอดีผมมีก้อนอะๆรไม่รู้ รีๆ ยาวประมาณ1ข้อนิ้วชี้ ตรงข้างๆคอ ใต้กราม กดไม่เจ็บ มันจะเป็นอะไรร้ายแรงไหมครับ
    ไปหาหมอเลยดีกว่าครับ ผมเองไม่มีข้อมูล ถึงมี ผมก็จะแนะนำให้ไปหาหมออยู่ดี เพราะมันอาจจะอันตรายกว่าที่เราคิด

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momonobita อ่านกระทู้
    อยากทราบเกี่ยวกับการนอนหลับครับ

ถ้าเรานอนหลับแบบสนิทเลยประมาณ 4 ชั่วโมง

จะให้ผลแตกต่างจากการนอนปกติ 8 ชั่วโมงหรือเปล่าครับ
    ผมว่าเป็นเรื่องของความรู้สึก และ ความเคยชินของร่างกายนะครับ เมื่อก่อน ก่อนที่ผมจะเรียน มหาลัย ผมก็นอน 8-10 ชม. (นอนขนาดนั้น ตื่นมายังรู้สึกง่วงอยู่เลย) แต่ ณ ตอนนี้ นอนบางที ไม่ถึง 5 ชม. (เพราะงานเยอะมาก)
    การนอนน้อย อาจจะมีผลต่อสมอง(อันนี้มีคนเค้าบอกมา) แต่ถ้ายังอยู่ในช่วงวัยเรียน แนะนำให้นอนซัก 6-8 ชม. น่าจะดี อย่าให้น้อยกว่านั้นเลยครับ เดี๋ยวร่างกายจะแย่เอา เรื่องของความแตกต่าง อันนี้ ผมว่าแล้วแต่คนนะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,408
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    อยากถามเรื่องกรามครับ อยากรู้ว่าถ้าปกติกรามเราไม่ใหญ่แต่มันดันใหญ่ออก มันจะมีวิธีแก้ไหมครับ เพราะตอนนี้ กรามซ้ายผมมันใหญ่กว่าข้างขวา แบบเห็นได้ชัดเลยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maximaz อ่านกระทู้
    อยากถามเรื่องกรามครับ อยากรู้ว่าถ้าปกติกรามเราไม่ใหญ่แต่มันดันใหญ่ออก มันจะมีวิธีแก้ไหมครับ เพราะตอนนี้ กรามซ้ายผมมันใหญ่กว่าข้างขวา แบบเห็นได้ชัดเลยอ่ะครับ
    อันนี้ผมว่าไปปรึกษาแพทย์ดีกว่านะครับ ^^'

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,408
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    อยากทราบว่าไขมันใต้สะดือมันต้องทำยังไงให้มันหายเหรอครับ แบบหน้าท้องส่วนบนมันมีแต่เนื้อจนเห็น Sick pack แต่ตรงสะดือลงมาถึงสะโพกมันมีแต่ไขมัน ทำให้มันดูไม่สมส่วนเลยอ่ะครับ ควรทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maximaz อ่านกระทู้
    อยากทราบว่าไขมันใต้สะดือมันต้องทำยังไงให้มันหายเหรอครับ แบบหน้าท้องส่วนบนมันมีแต่เนื้อจนเห็น Sick pack แต่ตรงสะดือลงมาถึงสะโพกมันมีแต่ไขมัน ทำให้มันดูไม่สมส่วนเลยอ่ะครับ ควรทำไงดี
    หน้าท้องส่วนล่างนี้มีท่าบริหารที่ใช้ได้ผลและทำโดยไม่ยากเย็นนัก คือ ให้คุณนอนราบกับพื้น วางแขนแนบข้างลำตัวฝ่ามือคว่ำลง จากนั้นให้งอเข่าแล้วยกเท้าให้สูงจากพื้นประมาณหกนิ้วและยกศรีษะสูงจากพื้นสองถึงสามนิ้ว ระหว่างนี้ให้หายใจออกและค้างไว้สักสองวินาที แล้วค่อยๆวางเท้าและศรีษะลงระหว่างนี้ให้หายใจเข้า ทำเป็นชุดๆละหกถึงแปดครั้ง ทำสักสามชุดต่อวัน ค่อยทำอย่างช้าๆไม่ต้องรีบ ถ้าทำไม่ได้ในคราวแรกก็ทำเท่าที่จะทำได้ ไม่ต้องคำนึงถึงครั้งที่ต้องทำ ฝึกทำสัปดาห์ละสามครั้งก็ได้ โดยทำวันเว้นวัน ไม่ต้องรีบร้อน แต่ควรทำสม่ำเสมอ ถ้าหากคุณยกศรีษะแล้วรู้สึกทำได้ลำบากก็ไม่ต้องยก แค่ยกเท้าอย่างเดียวก็ได้ แถมให้อีกหน่อยในท่าลักษณะเดียวกันโดยไม่ต้องยกศรีษะ ให้คุณเบี่ยสะโพก ซ้าย-ขวา ทำเป็นชุดๆเช่นเดียวกันเหมือนในท่าแรก จะทำให้สะโพกคุณเฟริมร์กระชับขึ้นด้วยและเป็นการผ่อนคลายหน้าท้องหลังจากคุณทำท่าแรก... ขอให้ประสบความสำเร็จให้การบริหารนะครับ..

ที่มา yahoo.com

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ไหนๆก็เข้ามาหมวดนี้ ขอถามหน่อยนะครับ อาจจะไม่ค่อยเกี่ยวกับสุขภาพโดยตรง อยากให้คนที่รู้รบกวนตอบหน่อย

คือผมนี่ อายุ16ปีแล้วครับ สูงประมาณ170 แต่ผอมมมมมมมมมมมมม มมมากครับ น้ำหนักประมาณ40นิดๆ ไม่ถึง45

กล้ามเนื้อไม่ค่อยมี คือมีคนแนะนำให้ผมออกกำลังกาย แต่ผมไม่รู้ว่าควรออกกกำลังกายแบบไหนดี

ตอนนี้อยากมี กล้ามแขน หน้าท้อง แล้วก็ที่ขา/น่อง ซักหน่อยนะครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ คือแค่อยากให้มันพอมีอะครับ ผอมๆมันยังไงๆก็ไม่รู้

ขอบคุณจ้า
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoomSuperNoob อ่านกระทู้
    ไหนๆก็เข้ามาหมวดนี้ ขอถามหน่อยนะครับ อาจจะไม่ค่อยเกี่ยวกับสุขภาพโดยตรง อยากให้คนที่รู้รบกวนตอบหน่อย

คือผมนี่ อายุ16ปีแล้วครับ สูงประมาณ170 แต่ผอมมมมมมมมมมมมม มมมากครับ น้ำหนักประมาณ40นิดๆ ไม่ถึง45

กล้ามเนื้อไม่ค่อยมี คือมีคนแนะนำให้ผมออกกำลังกาย แต่ผมไม่รู้ว่าควรออกกกำลังกายแบบไหนดี

ตอนนี้อยากมี กล้ามแขน หน้าท้อง แล้วก็ที่ขา/น่อง ซักหน่อยนะครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ คือแค่อยากให้มันพอมีอะครับ ผอมๆมันยังไงๆก็ไม่รู้

ขอบคุณจ้า
    พักผ่อนให้เพียงพอ

การพักผ่อนให้ครบ 8 ชั่วโมงในทุก ๆ วัน จำเป็นกับการเติบโตสำหรับร่างกายของคุณ ยิ่งไปกว่านั้นการพักนอนกลางวันเพียงเล็ก ๆ น้อย ๆ ก็ช่วยให้ร่างกายได้พักผ่อนมากขึ้นด้วยเช่นกัน นอกจากนี้เพื่อให้กล้ามเนื้อของคุณได้ผ่อนคลาย ระหว่างพักจากการออกกำลังกาย ลองนวดผ่อนคลายดูบ้าง ก็จะช่วยให้เลือดหมุนเวียน และแข็งแรงมากพอจะออกกำลังกายต่อได้นานขึ้นอีกนะ

ทานอาหารให้มาก ๆ

ในเมื่อคุณเกิดมาเป็นหนุ่มเพรียวบาง คุณก็ต้องทานอาหารเพิ่มขึ้นอีกหน่อย ถึงจะเสริมสร้างกล้ามเนื้อขึ้นมาได้ โดยเทียบกับน้ำหนักตัวตามหน่วยปอนด์ไปเลย เช่นถ้าหนัก 180 ปอนด์ ก็ต้องทานอาหารสัก 180 กรัมต่อวันเป็นต้น โดยเน้นอาหารที่มีคาร์โบไฮเดรตมาก ๆ เป็นหลัก เช่นมันฝรั่งและข้าว นอกจากนี้ก็ควรทานของกินเล่นเป็นของที่ให้ไขมันดีอย่างถั่วด้วย อย่างไรก็ดี ถ้าคุณไม่มีเวลาจะมานั่งคำนวณว่าวันนี้ทานอาหารไปเท่าไหร่ ก็ควรชั่งน้ำหนักเป็นประจำและพยายามเพิ่มให้ได้ประมาณ 1 ปอนด์ต่อสัปดาห์ จนกว่าจะได้สัดส่วนที่พอใจ

ส่วนเรื่องวิธีการออกกำลังกาย ตามไปดู Link นี้เลยนะครับ http://men.kapook.com/view58778.html หวังว่าคงจะมีประโยชน์นะครับ ^&^

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,458
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ทำไมเป็นหวัดถึงห้ามดื่มน้ำเย็นหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย harnibal409 : 9th September 2013 เมื่อ 11:22
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้
    ทำไมเป็นหวัดถึงห้ามดื่มน้ำเย็นหรอครับ
    คนส่วนใหญ่จะเข้าใจผิดนะครับ จะดื่มน้ำอุ่นหรือน้ำเย็น อะไรก็ตามที่เป็นของเหลว ๆ เนี่ยดื่มได้ เพียงแต่ว่าถ้าเราดื่มน้ำอุ่น เราจะรู้สึกสบายคอกว่า ถ้าเรามีเสมหะ เสมหะก็จะนิ่มกว่า ขับออกมาได้ง่าย จริง ๆ แล้วคนไข้อาจจะอยากดื่มน้ำเย็นก็ได้ แต่ขอให้ดื่มในปริมาณเยอะ ๆ เพราะว่าการดื่มน้ำเยอะ ๆ จะทำให้เสมหะในลำคอนิ่มขึ้นภาวะน้ำไหลในร่างกายเยอะขึ้น เราจึงรู้สึกสดชื่นขึ้น และอุณหภูมิในร่างกายเราก็จะลดลงด้วย

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ผมชอบเนื้อหาจัง
    ผมเป็นคนนึงที่รักสุขภาพ ชอบดูเเลร่างกาย เเละที่สำคัญ ดูเเลหน้าตา มาเป็นอันดับหนึ่ง
    ใครสนใจเกี่ยวกับหน้าตา ถามผมได้นะครับ เพราะผมมี น้า ที่ทำงานเกี่ยวกับเสริมความงาม
    พอมีความรู้อยู่บ้าง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ทำไมดื่มนมต้องเช้าแล้วปวดท้องถ่ายครับ คือหลังจากดื่มนมกล่องไปได้ประมาณ 20 นาทีแล้วมันมีอาการปวดท้องถ่ายอะครับ แต่ไม่ใช้อาการท้องเสียนะเพราะถ่ายครั้งเดียวจบเลย โล้งไปทั้งวัน

แล้วถ้าใช่เป็นยาถ่ายล้างท้องนี่จะเวิร์คไหมครับ
    CPU:AMD FX-4100 / MB:GA-78LMT-S2 / RAM:8GB DDR3 / GPU:NVIDIA GTX 1050 Ti

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อยากถาม จขกท ว่า จขกท เป็นหมอเป็นเภสัชหรือทำงานอะไรเกี่ยวกับในวงการแพทย์หรือเปล่าหรือเป็นคนธรรมดานี้แหละที่หาข้อมูลมาจากในอินเทอร์เน็ทกับประสบการณ์ส่วนตัว

ปล.ถ้าเป็นหมอนะจะถามไม่เกรงใจเลย 5555