ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    KhonKaenUniversity
    กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 635

[PC] SLEEPING DOGS V.1.7 + 19 DLC REPACK [ONE2UP l 6.68 GB ]

SLEEPING DOGS V.1.7 + 19 DLC REPACK

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wanatsawin อ่านกระทู้
    ตามคำสัญญาครับเล่นได้ไม่มีปัญหา ไม่ต้อง ลงตัวปลดล็อค dlc เหมือนของก่อนๆ
    ลงเสร็จ ลงแครก เล่นได้เลย

ขอบคุณสำหรับเกมครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bebyboll อ่านกระทู้

หมวกกันน็อคใหม่เสียด้วย
    มี misson sawat ด้วยครับ

เล่นได้ครับ ภาพเยอะไปก็ขอ อภัยด้วยนะครับ

เกมส์นี้เหมาะสำหรับผู้ที่มีอายุ
    มากกว่า18 ปีขึ้นไป หรือ เท่ากับ 18 ปี
    หรือควรใช้สติในการเล่น กรุณาอย่านำไปลอกเลียนแบบให้เกมส์เสื่อมเสีย

Sleeping Dogs กลับมาอีกครั้ง กับ Sleeping Dogs คราวนี้ตะลุยดงมาเฟียซอมบี้เราทำมาให้แบบลงง่าย ลงเกมเสร็จ เล่นใด้เลยไม่ต้องใช้ภาคหลักในการติดตั้งสแควร์เอนิกซ์ ประกาศเตรียมส่งเนื้อหาดาวน์โหลดเสริมตัวใหม่สำหรับเกมแอ็คชั่นมาเฟียฮ่องกงในชื่อ “Nightmare in Northpoint” ต้อนรับฮาโลวีนปลายเดือนตุลาคมนี้

หลังจากที่เปิดโอกาสให้แฟนๆได้สวมบทนักซิ่งขาแว้นไปแล้ว กับชุดเนื้อหาเสริม Street Racer Pack ที่เริ่มเปิดดาวน์โหลดกันแล้วตั้งแต่วันนี้ ซึ่งภายในจะบรรจุมอเตอร์ไซค์คันใหม่, ชุดหนังลายมังกรที่ช่วยลดแดเมจ และอีเวนท์การแข่งขันใหม่ๆตามท้องถนนในเมืองฮ่องกง

ล่าสุดทางสแควร์เอนิกซ์ ก็ได้ออกมาเปิดตัวชุดเนื้อหาเสริมตัวใหม่ในตีมผีดิบที่ชื่อ “Nightmare in Northpoint” และถือเป็นเนื้อหาดาวน์โหลดตัวแรกที่เป็นเนื้อเรื่องเสริมขยายต่อจากเนื้อเรื่องหลัก ในลักษณะแบบเดียวกันกับชุดเนื้อหา “Undead Nightmare” ของเกม Red Dead Redemption และ “Festival of Blood” ของเกม inFAMOUS 2

สำหรับ “Nightmare in Northpoint” นั้นจะบอกเล่าเรื่องราวเกี่ยวกับเหตุการณ์เหนือธรรมชาติ หลังจากที่มีแก๊งค์มาเฟียจีนกลุ่มหนึ่งนามว่า “Triad” ได้ทำการสังหารหมู่สมาชิกภายในกลุ่มนับหมื่นคน เพื่อที่จะเปลี่ยนพวกเขาเหล่านั้นให้กลายมาเป็นกองทัพผีดิบยกแก๊งค์ ซึ่งผู้เล่นจะได้กลับมารับบท “Wei Shen” อีกครั้ง ในภารกิจออกปราบปรามส่งผีดิบเหล่านี้ลงกลับคืนสู่หลุุม

ซึ่งจากเดโมตัวอย่างที่นำไปเปิดให้ทดลองเล่นกันภายในงาน Comic-Con ที่กรุงนิวยอร์ค ได้โชว์ให้เห็นตัวละครเอก “Shen” กำลังเข้าต่อกรกับกลุ่มผีดิบด้วยมือเปล่า โดยหมัดของผู้เล่นจะมีพลังเรืองแสงบางอย่างที่เป็นผลมาจากการดื่มน้ำชาสูตรพิเศษในมิชชั่นก่อนหน้านี้ ซึ่งนอกเหนือจากเหล่าผีดิบทั่วไปแล้ว ในเนื้อหาเสริมตัวนี้ผู้เล่นยังจะได้เผชิญหน้ากับ “Jiang Shi” ซึ่งเป็นผีดิบที่ชอบกระโดดในหนังผีของจีนอีกด้วย

ข้อมูลปรับปรุง v1.7:

การปรับปรุงนี้อย่างใกล้ชิดสะท้อนว่าการปรับปรุงคอนโซลที่ผ่านมาและเพิ่มการสนับสนุนสำหรับในฝัน DLC North Point นอกจากการแก้ไขข้อผิดพลาดต่างๆและคุณสมบัติใหม่บาง

การปรับปรุงคุณสมบัติ

- เลือก Aim-assist – ตัวเลือกใหม่ที่มีอยู่ในเมนูเกมและการควบคุมการเปิด / ปิดใช้งานคุณลักษณะอัตโนมัติจุดมุ่งหมายที่จะช่วยผู้เล่นในการล็อคลงบนศัตรูในขณะที่ใช้ปืน
    - .40 Cal ปืนปลดล็อค – เมื่อเสร็จสิ้นการปฏิบัติภารกิจเรื่องหลักและกลับไปเซฟเฮาส์ใด ๆ โกลเด้น .40 ปืน Cal จะสามารถใช้ได้
    - เพิ่มทิวา – กลางวันในขณะนี้ควรมีอายุอย่างเห็นได้ชัดอีกต่อไป แต่เป็นระยะเวลาคืนควรยังคงเหมือนเดิม (มากขึ้นในช่วงระยะเวลาเรียลไทม์ของวงจร 24 ชั่วโมงในเกม)
    - ปิดจีพีเอสตัวเลือกลูกศร – ตัวเลือกใหม่ที่มีอยู่ในเกมและการควบคุมเมนูเพื่อปิดการใช้งานในโลกลูกศร GPS ที่ระบุว่าจะเปิดเมื่อมีการนำไปยังปลายทาง
    - ในเกมเข้าถึงการจัดเก็บ DLC – เมื่อใดก็ตามที่ผู้ใช้สามารถดู infoticker ขณะที่ในเกม (ร้านค้าเสื้อผ้าเสื้อผ้าและรถที่อู่ซ่อมรถเมนูหยุดชั่วคราว) จะมีปุ่มคำบรรยายภาพที่จะเปิดร้านค้า DLC สถิติในเกม
    - New Super-SWAT และชุดตำรวจซูเปอร์ปลดล็อค – สำหรับเจ้าของแพ็คคุ้มครองตำรวจ Super-SWAT และชุดตำรวจลาดตระเวนยานพาหนะซูเปอร์จะกลายเป็นใช้ได้ เจ้าของมังกรโทจะได้รับแพ็คนี้เป็นอย่างดี

Game : SLEEPING DOGS
    Developer: United Front Games
    Release Date: August 14, 2012
    Genre: Action
    Platform: PS3/X360/PC
    Publisher: Square Enix
    Website: http://www.sleepingdogs.net

Minimum System Requirements

Processor: Core 2 Duo 2.0 GHz or Athlon X2 2.4 GHz
    RAM: 2GB
    Graphic card: DirectX 10 or 11 compatible NVIDIA or AMD ATI card, ATI Radeon 3870 or higher, NVIDIA GeForce 8800 GT or higher.
    Graphics card memory: 512 MB
    Sound card: DirectX compatible sound card
    Hard drive: 15 GB

Recommended System Requirements

Processor: Quad-core Intel or AMD CPU
    RAM: 4GB
    Graphics card: DirectX 11 NVIDIA or AMD ATI card, NVIDIA GeForce GTX 560 or ATI Radeon 6950.
    Graphics card memory: 1 GB
    Sound card: DirectX compatible sound card
    Hard drive: 15 GB

เปลี่ยนชื่อให้ถูกลำดับก่อนโหลดด้วยนะค่ะ S.D.v1.7.19 DLC.part1.rar, S.D.v1.7.19 DLC.part2.rar, S.D.v1.7.19 DLC.part3.rar, S.D.v1.7.19 DLC.part4.rar, ......

part1___part2___part3___part4___part5___part6___part7

Part ละ 1 Gb ค่ะ Part สุดท้าย 698 MB ค่ะ

วิธีลงเกมส์ Sleeping Dogs v.1.7 + 19 DLC

1. Extract here. แตกไฟล์
    2. Mout Image. จำลองไดร์
    3. Run Setup.exp. ลงเกมส์
    4. Install game. ลงตามขั้นตอน

5. Copy All File in Crack S.Dogs.v 1.7.19 Unlock.DLC Folder and Paste in Folder this is setup game
    Ex : "D:\Sleeping Dogs.v 1.7 + 19 DLC\
    ก็อปปี้ไฟล์ทั้งหมดในโฟล์เดอร์ Crack S.Dogs.v 1.7.19 Unlock.DLC Folder ไปทับโฟล์เดอร์ที่เราลงเกมส์

6. Play the game.

เกมส์เล่นได้จริง100%ค่ะ
    ขอภาพมายืนยันด้วยนะค่ะ จากเพื่อนๆที่โหลดด้วยนะค่ะ

ขอคำว่า Thank you และคอมเม้นให้กำลังใจ ด้วยนะค่ะ

Upload By NORNG@JKG.com

My Center By NORNG@JKG
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=120263 และเกมส์ที่อัพจากเว็ป ONE2UP อีกมากมาย ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NORNG : 14th November 2012 เมื่อ 07:50

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    เจิมให้ครับผม

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อยากรู้ว่าเกมนี้เก็บเซฟไว้ที่ไหนหรอคับ

เหนเค้าบอกว่าในโฟลเดอร์ Data

HK Autosave Slot

HK GameSlot 1

แต่ผมมีแค่ไฟล์ HK Options
    Spark Fly !!!

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    จะโหลดทีหลังนะครับ ยืนยันว่าจะโหลดและมายืนยันครับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    เจิมให้นะครับ !!!
    FC Barcelona Forever ~

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maramelon อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่าเกมนี้เก็บเซฟไว้ที่ไหนหรอคับ

เหนเค้าบอกว่าในโฟลเดอร์ Data

HK Autosave Slot

HK GameSlot 1

แต่ผมมีแค่ไฟล์ HK Options
    อยู่ใน โฟล์เดอร์ที่ลงเกมส์อะค่ะ เช่น ถ้าของน้องลงเกมส์ จะลงใน ไดร์ C:\ หรือ D:\ ก็จะอยู่ D:\Sleeping Dogs.v 1.7 + 19 DLC\Data ค่ะ ^^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NORNG : 13th November 2012 เมื่อ 00:08

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขอบคุณสำหรับ สิ่งดีๆนะครับ กำลังโหลดอยู่ครับ (โหลดเเละลงเสร็จเมื่อไรจะมายืนยันให้นะครับ)

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    1
    ตามคำสัญญาครับเล่นได้ไม่มีปัญหา ไม่ต้อง ลงตัวปลดล็อค dlc เหมือนของก่อนๆ

There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เล่นไม่ได้อ่ะครับ พอกดเข้าเเล้วมันไม่มีอะไรขึ้นอ่ะครับเเก้ยังไง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pet_pet123 อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้อ่ะครับ พอกดเข้าเเล้วมันไม่มีอะไรขึ้นอ่ะครับเเก้ยังไง
    อัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอดูครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    โอ้วไฟล์เล็กดี ขอโหลดเก็บไว้หน่อย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pet_pet123 อ่านกระทู้
    วิธีแก้ตามที่คุณ Wanatsawin บอกเลยค่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wanatsawin อ่านกระทู้
    อัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอดูครับ

ถ้าอัพเกรดการ์ดจอไม่เป็นดูจากนี้ได้ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    332

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bebyboll อ่านกระทู้

เล่นได้ครับ ภาพเยอะไปก็ขอ อภัยด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากๆนะค่ะ
    นอนยันเล่นได้ 100%
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NORNG : 14th November 2012 เมื่อ 07:49

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 34

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bebyboll : 14th November 2012 เมื่อ 07:16

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332

ขอบคุณมากๆค่ะ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ค้างตอนโหลดเข้าเกมอะคับ ผมทำทุกวิธีแล้วก้อยังค้างเหมือนเดิม ช่วยผมทีนะคับอยากเล่นเกมนี้มาก

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doggyshock อ่านกระทู้
    ค้างตอนโหลดเข้าเกมอะคับ ผมทำทุกวิธีแล้วก้อยังค้างเหมือนเดิม ช่วยผมทีนะคับอยากเล่นเกมนี้มาก
    อัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอ

NVIDIA
    ATI ให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดรึยังค่ะ

เช็คว่าคอมเราสเป็คถึงรึเปล่า
    http://www.systemrequirementslab.com/cyri

ปัญหาเมื่อเล่นเกมไม่ได้ ให้อัพเดทโปรแกรมต่างๆ ดังนี้

DirectX
    PhysX
    Microsoft Visual C++
    Microsoft .NET Framework
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NORNG : 30th November 2012 เมื่อ 09:46

กล่าวขอบคุณ
    395
    คอมผมเล่นได้ทุกเกมคับ แต่มาเจอเกมนี้เล่นไม่ได้เกมเดียว อัพเดตกาดจอ อัพเดตวินโด้ ลงวินโด้ใหม่ ผมทำมาหมดแล้ว แต่มันก้อค้างตอนโหลดเข้าเกมเหมือนเดิม หมดปันยาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doggyshock อ่านกระทู้
    คอมผมเล่นได้ทุกเกมคับ แต่มาเจอเกมนี้เล่นไม่ได้เกมเดียว อัพเดตกาดจอ อัพเดตวินโด้ ลงวินโด้ใหม่ ผมทำมาหมดแล้ว แต่มันก้อค้างตอนโหลดเข้าเกมเหมือนเดิม หมดปันยาแล้ว
    ลงแครกแล้วใช่ไหมค่ะ

เป็นปัญหาที่แก้ยากO_O"

เดี๊ยวลองลบเกมส์ลงใหม่เลยค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    395
    ผมว่าไม่เกี่ยวกับตัวเกมหรอกคับคนอื่นก้อเล่นได้นิ แต่ปันหาคนที่เปนแบบผมก้อมีน้อย ผมดูมาทุกกะทู้แล้วก้อยังไม่มีใครแก้ได้เลยปันหานี้อะ

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมว่าไม่เกี่ยวกับตัวเกมหรอกคับคนอื่นก้อเล่นได้นิ แต่ปันหาคนที่เปนแบบผมก้อมีน้อย ผมดูมาทุกกะทู้แล้วก้อยังไม่มีใครแก้ได้เลยปันหานี้อะ
    ผมก็เป็นแบบคุณเลย เกมอื่นเล่นได้หมด เป็นเฉพาะเกมนี้เกมเดียวที่เล่นไม่ได้ เดี๋ยวจะลองโหลดใหม่อีกรอบ เผื่อฟลุคๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NORNG อ่านกระทู้
    อัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอ

NVIDIA
    ATI ให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดรึยังค่ะ

ผมลงตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วครับ แต่ติดที่พอกด new game แล้วมันค้างหน้าโหลดเข้าเกมที่มีคนนั่งอยู่บนเรืออะครับ
    ผมเลยจะอัพเดตการ์ดจอดู ลองทำตามขั้นตอนข้างบนเพื่อเช็ค มันขึ้นแบบในรูปของคุณเลยครับ มันหมายความว่า การ์ดจอผมเป้นตัวล่าสุดแล้วรึป่าว ไม่ต้องอัพเดตอีก?

อยากเล่นมากครับเกมนี้ แต่ปัญหานี้แก้ไม่ได้สักที ค้างตอนโหลดเข้าเกม T^T

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Calvin อ่านกระทู้
    ผมลงตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วครับ แต่ติดที่พอกด new game แล้วมันค้างหน้าโหลดเข้าเกมที่มีคนนั่งอยู่บนเรืออะครับ
    ผมเลยจะอัพเดตการ์ดจอดู ลองทำตามขั้นตอนข้างบนเพื่อเช็ค มันขึ้นแบบในรูปของคุณเลยครับ มันหมายความว่า การ์ดจอผมเป้นตัวล่าสุดแล้วรึป่าว ไม่ต้องอัพเดตอีก?

อยากเล่นมากครับเกมนี้ แต่ปัญหานี้แก้ไม่ได้สักที ค้างตอนโหลดเข้าเกม T^T
    ขอโทษนะค่ะที่มาตอบช้า

น้องว่าน่าจะเป็นที่ DirectX

ได้ลงตอนติดตั้งเกมส์รึป่าวค่ะ

อีกอย่างนะค่ะ น้องอยากดูไฟล์ที่ลงเกมส์แล้วอะค่ะ เผื่อไฟล์มีปัญหา ลองปิดแอนตี้ไวรัส และปิดไฟวอล ดูก่อนลงเกมส์ และก่อนเล่นเกมส์ดูค่ะ

นั้ไฟล์เกมส์ที่น้องลงเสร็จแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NORNG : 1st December 2012 เมื่อ 16:16

กล่าวขอบคุณ
    395
    ผมเล่นจบแหละเกมนี้เล่นเพิงจบ ผมก้อค้างตอนเข้าเกมอะแหละแต่ผมไม่ปิดเกมผมรอมันโหลดอะปะมาน15นาทีมันก้อโหลดเองนานมากถ้าใครเปนแบบผมก้อลองรอดูคับเปิดทิ้งไว้เลยเดวมันก้อโหลดเองแต่รอนานหน่อย ปันหาคือมันจะค้างตอนเข้าเริมเกมเท่านั้นแต่ถ้าเล่นไปเรื่อยๆก้อเล่นได้ไม่ค้างแต่อย่างใด ผมช่วยได้แค่นี้นะคับสำหรับใครที่มีปันหาแบบผมก้อลองรอดูคับ เพิงเล่นเมื่อวานนี้จบเมื่อเช้านี้ ขอบคุน จขกท มากนะคับสำหรับเกมดีๆ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เสียดายผม Window Xp เจ็บใจเลย

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread