ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

ทำไมพื้นที่ใน ไดร์ C ของผมมันลดลงอ่ะครับ

ในไดร์ C พื้นที่มันค่อยๆ ลดลงอ่ะครับ พอดูๆ ไปมันก็ไม่น่าจะเกี่ยวกับเกมนะครับ เห็นเค้าบอกกันว่าเป็นเพราะเล่นเน็ต เวลาเราเข้าเว็บแล้วคอมมันจะเก็บเว็บเอาไว้ประมาณนั้นอ่ะครับ แล้วมีวิธีแก้มั้ยครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    พิมพ์ %temp% ในช่อง Run แล้วลบไฟล์ในนั้นให้หมดเท่าที่จะลบได้ อันไหนลบไมได้ให้กด skipไป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณมากๆ เลยครับ

자신에 대한 믿음
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,173
    มีอีกคำสั่ง เวลาพื้นที่ไดร์ C หาย

เข้า Run พิมพ์ CMD

พิมพ์ powercfg /hibernate off

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Blog Entries
    4
    มีอีกอย่างครับเจอมาเอง คือตัวไฟล์ Restore อ่ะครับวันนั้นเครื่องผมโดนกินเนื้อที่ไปเยอะเลยนะ ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปเปิดมันเลยครับ ตัว Restore อ่ะครับผม ^^

자신에 대한 믿음
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    มีอีกอย่างครับเจอมาเอง คือตัวไฟล์ Restore อ่ะครับวันนั้นเครื่องผมโดนกินเนื้อที่ไปเยอะเลยนะ ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปเปิดมันเลยครับ ตัว Restore อ่ะครับผม ^^
    system restore หรือเปล่า มันจะกินพื้นที่ไว้ มันจะรีกลับได้ ตั้งไว้ แค่ 3% พอไม่งั้นกินเยอะมาก

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ScaryReaDy อ่านกระทู้
    system restore หรือเปล่า มันจะกินพื้นที่ไว้ มันจะรีกลับได้ ตั้งไว้ แค่ 3% พอไม่งั้นกินเยอะมาก
    ใช่เห็นด้วยเลยครับ คุณเจ้าของกระทู้ลองปิดตัว Restore หรือยังครับ?

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    คอมผมก็เปน น่ะคับ ... ทีแรกซื้อมาใหม่ ๆ ไดร์ E 320 Gb.
    แต่ผมไปล้างเครื่องใหม่(ติดไวรัส)ที นี้เหลือ 102 Gb. มันเป็นเพราะ ? ... อะไรหรอคับ

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    ใช่เห็นด้วยเลยครับ คุณเจ้าของกระทู้ลองปิดตัว Restore หรือยังครับ?
    ใช่ครับแต่ไม่ต้องปิดหรอกครับ ลดเนื้อที่มันลงพอ เพื่อจะใช้แบบผม ดันปิดไปแล้ว ไม่เหลือให้ย้อนแล้ว T_T
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ลดพื้นที่ใน Restore ยังไงอะครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    คลิกขวา my com>properties>advance system setting>system protection>config
    แล้วเลื่อนเม้าเลือกเอาครับ