ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.: Sony เตรียมปล่อย Firmware 2.0 สำหรับ PlayStation Vita ในสัปดาห์หน้า :.

[ Sony เตรียมปล่อย Firmware 2.0 สำหรับ PlayStation Vita ในสัปดาห์หน้า ]

ทาง Sony Computer Entertainment เตรียมปล่อยอัพเดต Firmware 2.0 ให้กับเครื่อง PlayStation Vita ในวันที่ 19 พฤศจิกายน (สัปดาห์หน้า) ซึ่ง Firmware ดังกล่าวจะมีการเปลี่ยนแปลงจากเวอร์ชั่นก่อนดังต่อไปนี้

>เพิ่มระบบ PlayStation Plus สำหรับ PS Vita
    >เพิ่ม E-mail Application ให้ผู้ใช้สามารถอ่าน E-mail จากหลายๆ E-mail Account ได้
    >ปรับปรุงประสิทธิภาพการแสดงผลหน้าเว็บ และ JavaScript ของ Browser Application และเพิ่มเมนู Tweet URL เว็บเพจทีกำลังดูอยู่เพื่อกลับไปดูต่อบนอุปกรณ์อื่นได้
    >ปรับปรุง Content Manager โดยเราสามารถเชื่อมต่อเครื่อง PlayStation Vita กับ PC ผ่าน Wi-Fi ได้แล้ว

โดยสำหรับผู้ที่สมัครใช้งาน PlayStation Plus นั้น ในเบื้องต้นผู้เล่นจะสามารถดาวน์โหลดเกม Uncharted: Golden Abyss, Jet Set Radio HD, WipEout 2048, Gravity Rush รวมไปถึง Tales From Space: Mutant Blobs Attack! และ Final Fantasy Tactics: The War of the Lions มาเล่นบนเครื่อง PlayStation Vita ได้พร้อมๆ กันกับ Firmware ใหม่นี้ครับ

ข้อมูลอ้างอิง gconsole

-------------------------------

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ในนี้จะมีคนเล่น Vita กันกี่คนนะ
    ผมเล่นอยู่นะ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    รอปีหน้าล่ะกัน YY
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เกมน้อยไปนะ ไม่ค่อยคุ้มจะลงทุนสักเท่าไหร่เลย

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มอนฮัน ลงเมื่อไหร่ จะ สอยมาเมื่อนั้นแหละ

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ อ่ะล่องจุ๊น อ่านกระทู้
    ในนี้จะมีคนเล่น Vita กันกี่คนนะ
    ผมก็เล่น เพิ่งซื้อได้ 2 เกม กำลังเก็บเงินซื้อเพิ่มเรื่อยๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ผมเคยซื้อมาแล้วก็ขายไปละ กะรอดูหลายๆเกมใหม่แล้วเล่นก็อปได้

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ อ่ะล่องจุ๊น อ่านกระทู้
    ผมก็เล่นจ้า เอาเข้าจริงๆก็หลายอยู่เน่อบอร์ดนี้น่ะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมก็เล่นนะครับ ตอนนี้มีอยู่7เกมแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    808
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมก็เล่นอยู่ครับ เล่นassasin มันมากครับขอบอก แล้วภาพก็สวยด้วยแต่ติดตรงบัคนี่แหละ เหอๆๆ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมครับ มี AC3 , RAG , UC ครับ แอดมาได้ครับ Madjod_TH
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ผมก็เล่นมีเกม 2 เกมแต่ตอนนี้หายไป 1 เกมหาไม่เจอเซงเลยกำลังเก็บเงินซื้อเกมใหม่อยู่

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    หมายความว่ายังไงคั๊บที่บอกว่า จะสามารถดาวน์โหลดเกม Uncharted: Golden Abyss, Jet Set Radio HD, WipEout 2048, Gravity Rush รวมไปถึง Tales From Space: Mutant Blobs Attack! และ Final Fantasy Tactics: The War of the Lions มาเล่นบนเครื่อง PlayStation Vita ได้พร้อมๆ กันกับ Firmware ใหม่นี้

หมายถึงว่าถ้าเราลงเวอร์ชั่นใหม่นี้ได้ เราจะสามารถโหลดเกมส์พวกนี้ได้ฟรีหรอคั๊บ ???

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aaaa88456 อ่านกระทู้
    หมายความว่ายังไงคั๊บที่บอกว่า จะสามารถดาวน์โหลดเกม Uncharted: Golden Abyss, Jet Set Radio HD, WipEout 2048, Gravity Rush รวมไปถึง Tales From Space: Mutant Blobs Attack! และ Final Fantasy Tactics: The War of the Lions มาเล่นบนเครื่อง PlayStation Vita ได้พร้อมๆ กันกับ Firmware ใหม่นี้

หมายถึงว่าถ้าเราลงเวอร์ชั่นใหม่นี้ได้ เราจะสามารถโหลดเกมส์พวกนี้ได้ฟรีหรอคั๊บ ???
    ในวันจันทร์ที่ 19 พฤศจิกายนนี้ ทางบริษัทโซนี่ จะเริ่มดำเนินการปล่อยอัพเดทเฟิร์มแวร์ตัวใหม่เวอร์ชัน 2.00 สำหรับเครื่องเพลย์สเตชันวีตา ซึ่งจะเปิดโอกาสให้ผู้เล่นครื่องพกพาสามารถลงทะเบียนสมัครเป็นสมาชิกเพลย์สเตชันพลัสได้เช่นเดียวกับผู้เล่นฝั่งคอนโซล โดยสมาชิกเพลย์สเตชันพลัสสามารถเก็บเซฟข้อมูลเกมต่างๆผ่านระบบออนไลน์ได้สูงสุด 1GB รวมทั้งสิทธิพิเศษอื่นๆอีกมากมาย ส่วนอัตราค่าสมาชิกมีให้เลือกด้วยกัน 2 แบบ คือ แบบสมัคร 3 เดือนจ่ายเพียง 17.99 เหรียญ (ประมาณ 550 บาท) และแบบสมัครทั้งปีจ่าย 49.99 เหรียญ (ประมาณ 1,540 บาท)

ซึ่งผู้เล่นวีตาที่สมัครเป็นสมาชิกเพลย์สเตชันพลัสทุกคน จะได้รับโบนัสพิเศษในการดาวน์โหลด "Instant Game Collection" ชุดรวม 6 เกมดังบนวีตาไปเล่นแบบฟรีๆ ได้แก่ Uncharted: Golden Abyss, Gravity Rush, WipEout 2048, Jet Set Radio, Final Fantasy Tactics: War of the Lions (PSP) และ Tales from Space: Mutant Blobs Attack!!! โดยจะเริ่มเปิดให้ดาวน์โหลดหลังการอัพเดทเพลย์สเตชันสโตร์ประจำสัปดาห์ในวันที่ 20 พฤศจิกายนนี้เป็นต้นไป

โหลดฟรีแต่ต้องเสียค่ารายเดือนของ PS+ นะครับ (ซึ่งถือว่าคุ้มอยู่)

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LaiminOzZ อ่านกระทู้

ในวันจันทร์ที่ 19 พฤศจิกายนนี้ ทางบริษัทโซนี่ จะเริ่มดำเนินการปล่อยอัพเดทเฟิร์มแวร์ตัวใหม่เวอร์ชัน 2.00 สำหรับเครื่องเพลย์สเตชันวีตา ซึ่งจะเปิดโอกาสให้ผู้เล่นครื่องพกพาสามารถลงทะเบียนสมัครเป็นสมาชิกเพลย์สเตชันพลัสได้เช่นเดียวกับผู้เล่นฝั่งคอนโซล โดยสมาชิกเพลย์สเตชันพลัสสามารถเก็บเซฟข้อมูลเกมต่างๆผ่านระบบออนไลน์ได้สูงสุด 1GB รวมทั้งสิทธิพิเศษอื่นๆอีกมากมาย ส่วนอัตราค่าสมาชิกมีให้เลือกด้วยกัน 2 แบบ คือ แบบสมัคร 3 เดือนจ่ายเพียง 17.99 เหรียญ (ประมาณ 550 บาท) และแบบสมัครทั้งปีจ่าย 49.99 เหรียญ (ประมาณ 1,540 บาท)

ซึ่งผู้เล่นวีตาที่สมัครเป็นสมาชิกเพลย์สเตชันพลัสทุกคน จะได้รับโบนัสพิเศษในการดาวน์โหลด "Instant Game Collection" ชุดรวม 6 เกมดังบนวีตาไปเล่นแบบฟรีๆ ได้แก่ Uncharted: Golden Abyss, Gravity Rush, WipEout 2048, Jet Set Radio, Final Fantasy Tactics: War of the Lions (PSP) และ Tales from Space: Mutant Blobs Attack!!! โดยจะเริ่มเปิดให้ดาวน์โหลดหลังการอัพเดทเพลย์สเตชันสโตร์ประจำสัปดาห์ในวันที่ 20 พฤศจิกายนนี้เป็นต้นไป

โหลดฟรีแต่ต้องเสียค่ารายเดือนของ PS+ นะครับ (ซึ่งถือว่าคุ้มอยู่)
    เกมที่ให้โหลดฟรีปกติจะเป็นแค่เดโมสั้นๆ แต่ถ้าเป็นสมาชิก ps+ จะได้สิทธิโหลดเกมตัวเต็มได้ เซฟได้เล่นได้จนจบเกม แต่ตัวเกมจะกลับเป็นเดโมเมื่อถึงเวลาที่กำหนดหรือหมดps+ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    เกมที่ให้โหลดฟรีปกติจะเป็นแค่เดโมสั้นๆ แต่ถ้าเป็นสมาชิก ps+ จะได้สิทธิโหลดเกมตัวเต็มได้ เซฟได้เล่นได้จนจบเกม แต่ตัวเกมจะกลับเป็นเดโมเมื่อถึงเวลาที่กำหนดหรือหมดps+ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า
    เอ่อ...จะบอกว่าถ้าเราไม่จ่ายรายเดือนหรือรายปีของ Ps+ เกมส์ตัวเต็ม ก็จะกลับเป็น Demo ??? งั้นแสดงว่าถ้าเราต่ออายุอย่างซื้อเป็นรายปีมา ยังงี้เราก็จะเล่นได้ปีนึง
    ถ้าต่ออีกปีนึง ก็เล่นได้อีกปีนึง แต่ถ้าไม่ได้ต่ออายุตัวเกมส์จากเต็มก็จะหลายเป็น Demo ยังงั้นหรอคั๊บ ???

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aaaa88456 อ่านกระทู้
    เอ่อ...จะบอกว่าถ้าเราไม่จ่ายรายเดือนหรือรายปีของ Ps+ เกมส์ตัวเต็ม ก็จะกลับเป็น Demo ??? งั้นแสดงว่าถ้าเราต่ออายุอย่างซื้อเป็นรายปีมา ยังงี้เราก็จะเล่นได้ปีนึง
    ถ้าต่ออีกปีนึง ก็เล่นได้อีกปีนึง แต่ถ้าไม่ได้ต่ออายุตัวเกมส์จากเต็มก็จะหลายเป็น Demo ยังงั้นหรอคั๊บ ???
    http://www.3dsthailand.com/forums/vi...extra=page%3D1