ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

เซียนคอมทั้งหลาย กระผมมีเรื่องให้คำแนะนำหน่อยครับ คอมผมเล่นเกมส์เเล้วชอบค้าง

พึ่งซื้อคอมพิวเตอร์ใหม่มา สองสามเดือน เวลาผมเล่นเกมส์ไปซักพัก มันชอบค้างเลยครับ กดปุ่มปิดเครื่องได้อย่างเดียวเลยครับ ทั้งลงวินโดว์ใหม่ อัพไดร์เวอร์การ์คจอ ก็ยังคงอาการเดิม บ้างทีลามมาเล่นเนตก็ค้างเเต่นานๆเปนที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    เล่นเกมส์อะไรอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ทุกเกมส์ ที่ออกใหม่เวลานี้อ่ะครับ NEED FOR SPEED ,CALL OF DUTY เกมส์ออนไลน์ C9 ประมาณนี้อ่ะครับ ผมละจนปัญญา

กล่าวขอบคุณ
    18
    อยากทราบสเปคคอมอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ลองเช็คแรมดูหรือยังอ่าครับอาจจะเป็นที่เเรม แรมอาจหลวมครับ บางทีอาจจะเป็นที่สล๊อตเเรม จขกท เคยเป็นอาการแบบนี้ทุกวันนี้ก็ยังเป็นนะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

ผมเคยมีอาการแบบนี้ครับ สาเหตุของผมเกิดจากสาย SATA ครับ ส่วนที่ต่อกับเมนบอร์ดมันค่อนข้างหลวม
    เปลี่ยนแล้วก็ไม่เกิดอาการค้างอีกเลยครับ ขอให้คุณมีสาเหตุแบบเดียวกับผมนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    CPU-CORE I5 3570
    MAINBOARD-GIGABYTE H77M-D3H
    RAM-8 GB PC DDR-III/1600 HYPER-X
    GPU-HIS ATI HD7770
    PSU-550 WATT OCZ ZS Series

กล่าวขอบคุณ
    104
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NoCover อ่านกระทู้
    ผมเคยมีอาการแบบนี้ครับ สาเหตุของผมเกิดจากสาย SATA ครับ ส่วนที่ต่อกับเมนบอร์ดมันค่อนข้างหลวม
    เปลี่ยนแล้วก็ไม่เกิดอาการค้างอีกเลยครับ ขอให้คุณมีสาเหตุแบบเดียวกับผมนะครับ
    หลังเลิกงาน ผมต้องลองรื้อดูสายต่างๆลองดูเเล้วครับ ขอบคุณนะครับ เล่นเกมส์เเล้ว บ้างวันก็ค้าง บ้างวันก็ไม่ค้างนะครับ แปลกมาก บ้างวันเล่นเกมส์ซักแปบค้างเลย ลามถึงเวลาเข้าเนตเลยต้องปิดเครื่อง ดูทีวีเเทน 5555+

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    ผมว่าเช็คดูอุณหภูมิเครื่องด้วยนะครับ ถ้าเกิน 70 มักเกิดอาการแบบนี้

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    PSU วูบแล้วหรือป่าวครับ ลองเช็คหรือยัง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Silenthi11 อ่านกระทู้
    ผมว่าเช็คดูอุณหภูมิเครื่องด้วยนะครับ ถ้าเกิน 70 มักเกิดอาการแบบนี้
    ลองโหลดโปรเเกรมมาเ๙็คดูเเล้วครับ ทุกอย่างไม่เกิน 50 องศาทุกตัวเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    104
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    PSU วูบแล้วหรือป่าวครับ ลองเช็คหรือยัง
    มันเช็คไงอ่ะครับท่าน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monsterfield อ่านกระทู้
    มันเช็คไงอ่ะครับท่าน
    ก็เวลาเล่นเกม ไปนานๆแล้วถ้าคอมดับ ค้าง รี ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่มันก็มีส่วนน่ะครับ

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    เวลาเล่นเกม องศาของทุกอย่างมันจะเพิ่มขึ้นครับ บางทีอาจจะถึง 100 องศาเลยก็มี ถ้าบางเครื่องพัดลมไม่ค่อยดี

เวลาเล่นเกม ลองเปิดฝา case แล้วเอาพัดลมบ้านเป่าดูครับ 555+ แต่ถ้าไม่ใช่เรื่องปัญหาเครื่องร้อน ก็ลองเอาแรม,การ์ดจอมาเช็ดๆถูๆใส่ให้แน่นๆดู

อีกอย่างคือ PSU น่าจะจ่ายไฟไม่พอ พอถึงช่วงเวลาเล่นเกม เพราะมันต้องจ่ายไฟหนักพอดู 550 watt มันน่าจะน้อยไป (อันนี้คือข้อสงสัยขั้นแรกนะ) 55+

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    เช็คความร้อนตอน full load http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post504580
    เช็ค Hdd ด้วยก็ดี
    PSU ถ้ามันไม่วูปก็น่าจะไหว 7770 ไม่ได้กินไฟมาก