ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172

สรุปแล้ว... GTA V... ลง PC หรือไม่...!!!!!!!!??????????

ช่วยตอบให้ผมสงสัยหน่อยครับ เพื่อนผมมันบอกไม่ลง PC และผมก็ได้ไปเห็นภาพอันเศร้าสลด...ตามนี้!!!

T ^ T

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    แดน เฮาเซอร์ บอกว่ายังไม่เริ่มทำครับเพราะตอนนี้เขาโฟคัสไปที่เครื่อง console ซะมากกว่า
    ยังไง PC ก็ต้องมีแน่นอน แต่อาจจะรอนานกันหน่อย เผอลๆ PS4 XBOX 720 ออกมาพร้อมกัน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ขอบคุณมากครับ ไม่ลงนี่แย่เลยจริงๆ... กะว่าจะสอยแท้แน่ๆเลยครับ

^ ^

ปล. ถึงตอนนั้นถ้าลง PC จริงๆ ภาวนาให้บริษัท Zest กับ PGM นำเข้าทีเถ๊อะ!!! อย่าโดนแบนๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    PC ลงแน่นอนครับ GTA ขาดไม่ได้สำหรับPC อาจจะมาช้ากว่าคอนโซลหน่อยแค่นั้นเองครับ ดูอย่างAssasasin creed 3 คอนโซลps3/xbox มาหมดแล้วครับเหลือแต่PC เกมทุกเกมส่วนใหญ่PC จะล่าช้ากว่าคอนโซลครับคิดไปเองหรือป่าวจ.ข.ก.ท

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    http://www.polygon.com/2012/11/14/36...t-gen-consoles
    นี้ครับ เขาบอกว่าจะทำให้ consoles กลายเป็น Nex-Gen ในข้างหน้านี้
    มันจะคล้ายๆกับเกม GTA: San Andras นั้นแหละครับ ทำลง PS2 ก่อนแล้ว PC ตามมาเพียงเพราะว่าจะตีตลาด consoles ในสมัยนั้นกลายเป็น Nex-Gen

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    PC มีแน่นอนครับ ยอดขาย GTAของ PC ค่อนข้างดี เพราะมี MOD
    แต่ GTA 4 พอร์ตมาห่วยมาก ยอดขาย PC เลยตกกว่าจะอัพเดท ถึงขั้นดี ก็ปาเข้าไป เกือบ 5 เดือน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    PC ลงแน่นอนครับ GTA ขาดไม่ได้สำหรับPC อาจจะมาช้ากว่าคอนโซลหน่อยแค่นั้นเองครับ ดูอย่างAssasasin creed 3 คอนโซลps3/xbox มาหมดแล้วครับเหลือแต่PC เกมทุกเกมส่วนใหญ่PC จะล่าช้ากว่าคอนโซลครับคิดไปเองหรือป่าวจ.ข.ก.ท
    ป..เปล่านะครับ พอดีเพื่อนผมมันบอก... ไม่ลง PC... ผมก็เริ่มสับสนในตัวเองละ (ทั้งที่จริงตอนแรกผมมั่นใจว่าลง PC แน่นอน) แต่ผมก็ยังไม่เชื่อมันนะครับ จนเข้าไปดูทางเว็บ Rockstars... เห็นมีแต่ PS3 \ XBOX ผมก็เลย...ยิ่งใจเสียไปเยอะเลยล่ะครับ เลยไม่แน่ใจเลยว่าจะลง PC รึเปล่า..

แต่ได้ยินจากท่านๆ มายืนยันแล้ว ผมก็สบายใจขึ้นแล้วล่ะครับ ขอบคุณครับ แหะๆ

^ ^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ผมว่ามันต้องมีอยู่แล้วละครับ เกมดังขนาดนี้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    มันอาจจะเป็นเกมที่ทำรายได้ถล่มถลายบน PC ก็ได้นะ เพราะผมขนาดเป็นพวกเล่นเถื่อนก่อนซื้อทีหลังนี่ อยากจัด ก่อนออกเลยครับ 5555+ คือไม่ต้องลองจากเถื่อนก็รู้มันต้องสุดยอดและคุ้มค่าแน่นอนงะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    มาที่หลังอาจจะแจ่มกว่าก็ได้ ถ้าพูดถึงเทเลอร์2 ภาพที่เห็นในคลิปผมว่าน่าจะเป็นของคอร์นโซน เพราะPCผมว่ามันน่าจะสวยคมกว่านี้
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    มีหลายเกมส์ที่บอกจะลง PC แต่ก็ กลับมาแก้ข่าวบอกไม่ลง PC ถมไปครับ

ดังนั้นผมว่า GTA V ก็มีโอกาศหน่า 555
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    น่าจะลงนะครับ เพราะ PC เล่นสนุกกว่าเพราะ MOD นี่แหละ ส่วนยอดขายผมไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ภาค IV ผมสะสมครบแล้ว ถึงจะช้าไปหน่อยก็เหอะ 555

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ลง แน่ นอน คับ คิด ดู GTA ทุกภาคลง PC หมดหนิ คอนโซล เล่นไม่มันหรอก ลง แน่ เยหดด
    Hoolywood Undead

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ลงครับ แต่คงรอเหงือกแห้งหน่อย
    ถ้าทำงานแล้ว แนะนำเก็บเงินซื้อ ps3 ครับ แล้วจะติดใจเวลาเล่น online

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    มันลงนะลงแน่ๆครับ แต่อาจจะช้ากว่าคอนโซลมากๆ เพราะยังไงเวอร์ชั่น PC เขาก็ไม่ค่อยให้ความสำคัญเท่าไหร่หรอก คราวภาค 4 ก็ยอดขายต่ำสุดแล้วบน PC

อีกอย่างภาคนี้ใช้ PS3 เป็น lead-platfrom ก็ต้องดูว่าจะพอร์ทมาเน่าเหมือน LA noir มั้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RlucksN : 15th November 2012 เมื่อ 13:45

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ไม่ซีเรียสเลยครับ ลงไม่ลง ผมมี ps3 ยังไงก็ได้เล่น

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    มันลงนะลงแน่ๆครับ แต่อาจจะช้ากว่าคอนโซลมากๆ เพราะยังไงเวอร์ชั่น PC เขาก็ไม่ค่อยให้ความสำคัญเท่าไหร่หรอก คราวภาค 4 ก็ยอดขายต่ำสุดแล้วบน PC

อีกอย่างภาคนี้ใช้ PS3 เป็น lead-platfrom ก็ต้องดูว่าจะพอร์ทมาเน่าเหมือน LA noir มั้ย
    ลงPS3/XBOX ก่อนแต่พอเล่นจริงภาพระดับlow มีรอยแตกผมจะขำพวกเล่นคอนโซลให้ร้องให้ตาบวม PC อาจจะมีอะไรดีๆแถม มาก็ได้ถึงออกล่าช้า อาจจะปรับปรุงส่วนต่างๆDLC ไห้ดีกว่า คอนโซลก็เป็นได้ เอาของห่วยๆให้ คอนโซลไปก่อนล่ะกัน (คิดเาเองน่ะ)

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ลงPS3/XBOX ก่อนแต่พอเล่นจริงภาพระดับlow มีรอยแตกผมจะขำพวกเล่นคอนโซลให้ร้องให้ตาบวม PC อาจจะมีอะไรดีๆแถม มาก็ได้ถึงออกล่าช้า อาจจะปรับปรุงส่วนต่างๆDLC ไห้ดีกว่า คอนโซลก็เป็นได้ เอาของห่วยๆให้ คอนโซลไปก่อนล่ะกัน (คิดเาเองน่ะ)
    พูดงี้ไม่ดีนะครับ
    ค่ายเกมส่วนใหญ่ ได้เงินจากการทำลง console มากกว่าจะครับ
    PC เถื่อนเยอะ ทำไปก็ไม่ค่อยคุ้ม แล้วก็เกมส่วนใหญ่พัฒนาบน คอนโซลนะครับ
    ดูอย่าง AC3 console ก็ได้เล่นก่อน

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ otteice1120 อ่านกระทู้
    พูดงี้ไม่ดีนะครับ
    ค่ายเกมส่วนใหญ่ ได้เงินจากการทำลง console มากกว่าจะครับ
    PC เถื่อนเยอะ ทำไปก็ไม่ค่อยคุ้ม แล้วก็เกมส่วนใหญ่พัฒนาบน คอนโซลนะครับ
    ดูอย่าง AC3 console ก็ได้เล่นก่อน
    ผมว่า GTA V คงแท้เยอะน่ะครับประมาน80% บางคนอาจไม่ซื้อเลยเล่นเถื่อนและค่อยเก็บเงินซื้อแท้ก็เป็นได้ไม่ช้าก็เร็วล่ะ เกมขนาดนี้ไม่จัดแท้ Fail มากๆๆๆๆๆๆถือว่าไม่ใช่แฟนพันธ์แท้ GTA AC3 ผมก็จัดแท้เช่นกันครับ

ผมจริงๆเป็นคนเล่นเถื่อนน่ะแต่เกมไหนที่ดังๆฮิตๆ Muti มันๆระบบเกม ดี คนนิยมเล่นเยอะๆ ติดTop ฮิตทั่วโลก ผมก็จัดแท้เช่นกันครับ บ้านผมมีแผ่นแท้5 แผ่นเองอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gokusen : 15th November 2012 เมื่อ 14:07

กล่าวขอบคุณ
    30
    ผมว่า GTA V คงแท้เยอะน่ะครับประมาน80% บางคนอาจไม่ซื้อเลยเล่นเถื่อนและค่อยเก็บเงินซื้อแท้ก็เป็นได้ไม่ช้าก็เร็วล่ะ เกมขนาดนี้ไม่จัดแท้ Fail มากๆๆๆๆๆๆถือว่าไม่ใช่แฟนพันธ์แท้ GTA AC3 ผมก็จัดแท้เช่นกันครับ

ผมจริงๆเป็นคนเล่นเถื่อนน่ะแต่เกมไหนที่ดังๆฮิตๆ Muti มันๆระบบเกม ดี คนนิยมเล่นเยอะๆ ติดTop ฮิตทั่วโลก ผมก็จัดแท้เช่นกันครับ บ้านผมมีแผ่นแท้5 แผ่นเองอิอิ
    หวังสูงไปไหม 80% pc ผม ว่าแค่ 20% เท่านั้นแหละ ถ้า pc ขายดีจริงทำไม Rockstars ไม่ทำพร้อมกับ ps3 เลยหละใครๆเต้าก็รู้
    คนเล่นแท้ส่วนใหญ่อยู่ ps3 ทั้งนั้น
    MSI GT70 / PS4 / PS3 / PS Vita

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมว่า 50-50 ไม่อยากหวังสูงมาก กระแสด้าน pc ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ภาพของ console มันก็ไม่ได้ถึงขนาด low หรอก ก็คงประมาณ normal ที่ไม่ได้เปิด AA การที่ภาพมันจะสวยหรือต่างกันมากอันนี้ก็ต้องดูที่ฝีมือของ dev แล้วละ อย่างในเทรเลอร์นั่นก็ภาพของ ps3 ที่ผมกลัวมากกว่าคือเรื่องปัญหาเฟรมร่วงมากกว่าเรื่องภาพซะอีก

แล้วเวอร์ชั่น console มันไม่ห่วยหรอกครับเพราะคราวนี้ PS3 เป็น lead อย่างที่ผมบอก อันนี้น่าห่วงกว่าอีก เพราะปกติเกมหลายๆเกมจะใช้ xbox เป็น lead ซึ่งมันพอร์ทลง PC ได้ง่าย แต่ครานี้ดันใช้ PS3 ก็ต้องรอดูผีมือของ dev เขาแล้วละ

และส่วนเรื่องยอดขายของ PC ผมให้แค่ 35 % ที่จะมีคนซื้อแท้อะ อาจจะดูมองในแง่ร้ายไปหน่อยก็เถอะ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    ภาพของ console มันก็ไม่ได้ถึงขนาด low หรอก ก็คงประมาณ normal ที่ไม่ได้เปิด AA การที่ภาพมันจะสวยหรือต่างกันมากอันนี้ก็ต้องดูที่ฝีมือของ dev แล้วละ อย่างในเทรเลอร์นั่นก็ภาพของ ps3 ที่ผมกลัวมากกว่าคือเรื่องปัญหาเฟรมร่วงมากกว่าเรื่องภาพซะอีก

แล้วเวอร์ชั่น console มันไม่ห่วยหรอกครับเพราะคราวนี้ PS3 เป็น lead อย่างที่ผมบอก อันนี้น่าห่วงกว่าอีก เพราะปกติเกมหลายๆเกมจะใช้ xbox เป็น lead ซึ่งมันพอร์ทลง PC ได้ง่าย แต่ครานี้ดันใช้ PS3 ก็ต้องรอดูผีมือของ dev เขาแล้วละ

และส่วนเรื่องยอดขายของ PC ผมให้แค่ 35 % ที่จะมีคนซื้อแท้อะ อาจจะดูมองในแง่ร้ายไปหน่อยก็เถอะ
    +1 เลยครับ เห็นด้วย ps3 Port ลง PC ยากเพราะสถาปัต cell มันเข้าใจยาก ส่วนใหญ่พอตมาจะกาก อย่าง ff13 พอต ลง xbox กากกว่าใน ps3
    MSI GT70 / PS4 / PS3 / PS Vita

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ตอนนี้ยังไม่ลงครับ.... เค้าจะเปลี่ยนใจลงหรือไม่ นั้นแล้วแต่เค้าครับ.... ฮ่าๆๆๆ
    Forever alone !!!! (T____T)

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ขอให้ ps3 และ xbox จงหมดไปจากโลกนี้ซะ(คิดดูแล้วก็น่าเจ็บใจอยู่นิดๆ
    คอมเค้ามากันตั้งแต่ยุค microsoft ยังไม่เกิดเลย
    แล้วนี่อะไร
    เกิดมาแค่5-6ปี
    ดันทำอวดเก่ง
    เป็นไปได้ก็ขอให้ PC จงอยู่ยงคงกระพันต่อไป ไปถึงร้อยปีข้างหน้าเลยล่ะกัน)

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: