ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

โหลดMinecraft 1.4.2 พิมไทยได้ไม่ลอย!!!

เกมMinecraft !!!
    ...............................................................................
    ก่อนอื่น ขอกล่าวถึงมันก่อนซักนิดนึง เพราะจากประสบการตนเองนั้นได้พบกับผู็ทีมีอคติกับเกมนี้เยอะมากเเละส่วนมาก อคติ ตรงส่วนเดียวของมันก็คือ ภาพไม่สวยเท่าไหร......เเต่ก็อยากไห้ทราบไว้ว่าเกมนี้ถึงภาพไม่สวยเราก็สามารถโหลด Text True Pack มาต่อเติมไห้ดูสวยงามได้เเละ ไม่ใช่เเค่นั้นเนื้อเรื่องเเละระบบของเกมนี้ดีมากๆเลยครับ เเต่คงไม่เป็นทีชอบใจพวกคอเกมบู้ ยิง เเหลกๆๆ เพราะต้องมีความใจเย็นเป็นอย่างมากเลยทีเดียว เเละ มันก็อาจจะทำไห้เครื่องของคุณเเลคได้หาก เครื่องของคุณไม่เเรงพอละก็ เเละเกมนี้ก็ยังสามารถเล่นเเบบ LAN ได้ online ได้ offline ได้ ซึ่งไม่จำเป็นต้องทำอะไรมากอีกด้วยเเละเจ้าของเกมยังคอยอัพเดทเวอร์ชั่น เกมอยู่ตลอดเวลาเเละตัวเกมมีความโดดเด่นด้านทั้งเกมนั้นจะมีรูปทรงเดียวเท่า นั้น คือ 4เหลียม ซึ่งวิธีเล่นเเละอื่นๆนั้นจะอธิบายภายหลัง
    ...............................................................................

โหลดเกมเเละลงเกม

อันนี้เราโหลดมาเเล้วอัพใหม่นะถ้าไม่พอใจก็บอกกันได้

กด

Pass uploadbypoklonas

การลงเกม

Win 7 = เเตกไฟล์เเละก็อบไปใส่ในC:\Users\Windows7\AppData\Roaming
    Windows XP = เเตกไฟล์เเละก็อบไปใส่ในC:\Documents and Settings\yourusername(ชื่อ Username ของเครื่องตัวเองครับ)\Application Data\.minecraft (ผมไม่ได้ใช้winxpเพราะฉนั้นมีปัญหาถามผมมะได้นะ)

จุดมุ่งหมายของเกมส์นี้คืออะไร ?

ไม่มีครับ คุณสามารถจะทำอะไรก็ได้ในเเบบของคุณเอง ซึ่งถ้าคุณไม่โกงเสียก่อนก็จะเป็นการดีมากๆ
    เพราะ เกมนี้มี ระบบหลายอย่างมากเลย เเค่ขนาดเพียง40กว่าmb(ผมเพิ่มของไปเลยเป็น80mb)เเต่คุณสามารถทำอะไรก็ได้ ทั้งบนดิน ใต้ดิน ในน้ำ บนฟ้า นรก โลกเอนเดอร์ ฯลฯ ซึ่งmap มันใหญ่มาก
    ซึ่งผมเชือว่าคุณคงสำรวจไม่หมดหรอก เพราะฉนั้นคุณอาจจะสร้างทางรถไฟทียาวที่สุดในโลกเเห่ง minecraftก็ยังได้ถ้ามีความพยายามพอ

จุดเด่นของเกมคือ?

ระบบ กลางวันเเละกลางคืนที่สุดยอดเพอเฟ็คเลยทีเดียวพราะเวลากลางวันคุณจะเห็นดวง อาทิตขึ้นทางทิศตะวันออกเเละตอนเย็นตกทางทิศตะวันตกเเละเวลาในเกมตำเเหน่ง ดวงอาทิตดวงจันเหมือนของจริงเลยคือเที่้ยงก็อยู๋เหนือหัวพอดีเเละเวลากลาง คืนมันจะมืดมากถ้าไม่ปรับเเสงไห้สว่างๆหน่อยหรือปักคบไฟ
    เเละมี ผีดิบซอมบี้ต่างๆชนิตกันครับ เช่น ซอมบีที่จะมาเวลากลางคืนเป็นต้นเมือตอนเช้ามันจะโดนเเดดค่อยๆเผาตายเเต่พ อมันลงน้ำก็จะไม่ไหม้ ซอมบี้อีกตัวทีคล้ายๆเเต่เป็นโครงกระดูกสามารถยิงธนูได้ด้วย
    เเละ ผีสามัญตัวที่3 คือ creeperซึ่งคุณอาจจะไม่ชอบมันนักเพราะว่ามันสามารถระเบิดตัวเองได้เเละเเรง มากด้วย ซึ้งบ้านคุณอาจจะพังได้เลย เเละผีอีกหลายชนิตทียังไม่เอ่ยออกมา(ดูเอาเอง อิอิ) ที่สำคัญ คือเกมมีการอัพเดต เพิ่มตลอดเวลา!!

มีหลายฤดูเเละมีสถานทีเเรด้วย เช่น สถานที่ปรกติ

1 ทะเลทราย

2 ป่าไม้

3ป่าดิบชื้นมาตอน1.2

4 เมืองหิมะ

5เมืองเห็ด

6 ทะเลสาบ

มีฤดู ฝน ร้อน หิมะ เเละถ้าขุดลงชั้นใต้ดินอาจจะเจอเมืองโบราณเเละเมืองเเร่

ทีอาจจะเจอกองทัพเเมงมุมเเละซอมบี้ไล่ฆ่าคุณก็เป็นได้

ระบบทำฟาร์มทีสามารถปลูกพืชผักเลี้ยงหมู วัว ไก่ เเพะ ฯลฯ พืชเกมนี้มีหลายเเบบอยู่
    เเละสัตว์ สามารถออกลูกได้ด้วย พืชเกมนี้มีลักษณะเด่นคือถ้าไม่มีลำต้นเเล้วใบไม้จะค่อยๆเเห้งร่วงหายไปเเละ ถ้าเราไม่ค่อยปลูกเพิ่มจะหมดไปในที่สุด

ระบบคราฟของทีมีมากขึนเรื่อยๆ เช่นคราฟ เรือ ไม้ ดาบ จอบ อิเต้อ ขวาน ฯลฯ

ระบบที่สามารถเล่นได้หลายคนได้โดยไม่ต้องมีอะไรมากมาย

บรรยากาศการเล่นEvent บนเซิฟทีเปิดต่างๆ

WebBord เปิดใหม่ เเบบเงียบๆ เข้าไปเเวะชมกันได้นะครับ ^ ^
    http://loadbox.bth.cc/

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poklonas : 23rd November 2012 เมื่อ 15:40 เหตุผล: ตกเเต่ง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ขอบคุณครับกำลังต้องการเลย
    น้องสาวบันไซ~!!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มันถามหาพาสตอนแตกไฟล์อ่ะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Steam อ่านกระทู้
    มันถามหาพาสตอนแตกไฟล์อ่ะครับ
    uploadbypoklonas ครับโทษทีลืมๆ