ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 172

[PSP] PES2013 Option File V.1.1 by POM๑๑

-----------------------------------@UPDATED---------------------------------------------

Pes 2013 save option file ENGLISH VER (V.1.1)
    All league players Transfered & Shirt Numbers new edited

- Replaced PES United - Borussia Dortmund
    - Replaced WE United - FC BATE Borisov

(V.1.1) LINK:http://www.mediafire.com/?yy6nze3ismu3nuo

I 'm sorry ,this supported for cfw 6.20 PR0-9 or higher. (*^o^*)
    Premier League teams have correct Emblems, 2013 Kits(Third Kits) ,add Logos,Numbers and Names
    Premier League ,Montpellier,Paris Saint-Germain,Lose Lille,Juventus,A.C Milan,Inter ,Ajax,PSV,Feyenoord,Barcelona,Real Madrid,Valencia,FC Bayern Munchen etc.
    English team transfers correct as of 15 November 2012

★☆★☆★☆Please Kick Like My Video on Youtube★☆★☆★☆ 

ーーーーーーーーーーーー お先にありがとう!!!ーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーーー

อันใหม่
    New version Link:>http://www.jokergameth.com/board/sho...75#post1778175

โหลดไปเล่นกันแล้ว ช่วยๆ กันกด LIKE ในนี้ด้วยนะครับ VOTE WEB PES-PATCHS
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย uranaishi11 : 22nd January 2013 เมื่อ 02:41

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากครับ ใช้ได้แล้ว แจ๋วมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ต้องทำไงอะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    มันคือโปรแกรมอะไรหรอครับ?
    ชีวิตเกิน "ร้อย"

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    Thx
    5555555555555

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    เป็นกำลังใจให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ขอบคุณมากครับ !

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    ฝากนิดนึงครับ

-ซินแคลร์ยังไม่ย้ายไปแมนซิ

-ตรงโลโก้บนเสื้อลิเวอร์พูลไม่ใช่โลโก้หงส์แต่เป็นโลโก้ของปีก่อนๆ

ที่ผมเห็นมีเท่านี้ ถ้ามีอะไรให้ปรับปรุงเดี๋ยวผมมาบอกอีกละกัน

กล่าวขอบคุณ
    4

Smile

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AofLiverpool อ่านกระทู้
    ฝากนิดนึงครับ

-ซินแคลร์ยังไม่ย้ายไปแมนซิ

-ตรงโลโก้บนเสื้อลิเวอร์พูลไม่ใช่โลโก้หงส์แต่เป็นโลโก้ของปีก่อนๆ

ที่ผมเห็นมีเท่านี้ ถ้ามีอะไรให้ปรับปรุงเดี๋ยวผมมาบอกอีกละกัน
    Liverpool Logo can't replace emblems because real logo will disapear.................^^
    in addition,He moved ----> http://www.premierleague.com/en-gb/p...scott-sinclair

Version 1.1 ,It 's all rosters updated more than old version....and added many new things too.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย uranaishi11 : 17th November 2012 เมื่อ 08:42

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ uranaishi11 อ่านกระทู้
    Liverpool Logo can't replace emblems because real logo will disapear.................^^
    in addition,He moved ----> http://www.premierleague.com/en-gb/p...scott-sinclair
    ที่ผมบอกซินแคลร์ยังไม่ย้ายหมายถึงใน option file ของท่านนะ 555

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    ถามไรหน่อยครับ ออฟชันไฟลตัวนี้ใช้กับ 5.50prome-4 ได้ไหมหรือต้อง อัพเฟิมแวร์เพิ่ม
    FC Barcelona Forever ~

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แค่เสื้อกับโล้โก้ก็ ok แล้ว ขอบคุณคับ

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanbond อ่านกระทู้
    ถามไรหน่อยครับ ออฟชันไฟลตัวนี้ใช้กับ 5.50prome-4 ได้ไหมหรือต้อง อัพเฟิมแวร์เพิ่ม
    6.20 ขึ้นไปครับ

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ช่วยดันครับ

แล้วเพิ่มเติมอีกนิดครับ

-Hulk ในออพชั่นไฟล์ของท่านยังไม่ย้ายไป เซนิตฯ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AofLiverpool อ่านกระทู้
    ช่วยดันครับ

แล้วเพิ่มเติมอีกนิดครับ

-Hulk ในออพชั่นไฟล์ของท่านยังไม่ย้ายไป เซนิตฯ
    ย้ายหมดแล้ว ลองโหลดอันนี้ดูหรือยัง ข้างบน อันนี้ v.1.1 นะ มีทั้ง Sinclair ,Hulk, Javi Matinez --->Bayern Munich etc. และ ทีมใหญ่ เกือบทุกทีม ได้
    ส่วนของเดิมนั้น ผมไม่ได้เขียนเอาไว้ มันเป็น V.1.0 นะ
    อันนี้แก้ทั้งเสื้อใหม่ สีและ เบอร์ข้างหลังนักเคะ หมายเลขเบอร์ด้วย ยังมีทีมใหม่อีก 2 ทีม Dortmund ,Bate .สงสัยยังไม่รู้ว่าอันนี้ อันใหม่ นะคร๊าบ

☆Barclays Premier League
    Jordan Bowery <----IN [Aston Villa F.C.]
    Bryan Oviedo <----IN [Everton F.C.]
    Ashkan Dejagah <----IN [Fulham F.C.]
    Scott Sinclair <----IN [Manchester City F.C.]
    Mark Bunn <----IN [Norwich City F.C.]
    M'BIA <----[Queens Park Rangers F.C.]
    Nicholas Bignall <----[Reading F.C.]
    Yoshida <----[Southampton F.C.]
    Maurice Edu<-----[ Stoke City F.C.]
    James McFadden <-----[Sunderland A.F.C.]
    Steven Fletcher <-----[Sunderland A.F.C.]
    Dwight Tiendalli <------[Swansea City A.F.C.]
    Matt Jarvis <----[West Ham United F.C.]
    ☆Ligue 1
    Luyindula ,Van der wiel <-----Paris Saint-Germain
    Charbonnier <-----Montpellier
    Michel,Klonaridis,Wade <------Losc Lille
    ☆Serie A
    Iaquinta. Y.Boakye,Bendtner <-----Juventus
    De jong,Niang, Bojan <------A.C.Milan
    Livaja,Gargano,Alvaro perreira<-------Inter Milan
    Saviola,Onyewu <------[Malaga]
    Hulk ,Witsel, Borodin <----[FC Zenit st. peterburg]
    Afellay<---Schalke04 ETC. และทีมอื่น ๆ อีกมาย จำไม่ได้แล้ว.....เยอะมาก แต่ยังไงก็ใหม่กว่าของ Option file :Arnoldzik1991 เขาลอกของผมไปทำเพิ่มเติม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย uranaishi11 : 25th November 2012 เมื่อ 11:20

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ uranaishi11 อ่านกระทู้
    ย้ายหมดแล้ว ลองโหลดอันนี้ดูหรือยัง ข้างบน อันนี้ v.1.1 นะ มีทั้ง Sinclair ,Hulk, Javi Matinez --->Bayern Munich etc. และ ทีมใหญ่ เกือบทุกทีม ได้
    ส่วนของเดิมนั้น ผมไม่ได้เขียนเอาไว้ มันเป็น V.1.0 นะ
    อันนี้แก้ทั้งเสื้อใหม่ สีและ เบอร์ข้างหลังนักเคะ หมายเลขเบอร์ด้วย ยังมีทีมใหม่อีก 2 ทีม Dortmund ,Bate .สงสัยยังไม่รู้ว่าอันนี้ อันใหม่ นะคร๊าบ

☆Barclays Premier League
    Jordan Bowery <----IN [Aston Villa F.C.]
    Bryan Oviedo <----IN [Everton F.C.]
    Ashkan Dejagah <----IN [Fulham F.C.]
    Scott Sinclair <----IN [Manchester City F.C.]
    Mark Bunn <----IN [Norwich City F.C.]
    M'BIA <----[Queens Park Rangers F.C.]
    Nicholas Bignall <----[Reading F.C.]
    Yoshida <----[Southampton F.C.]
    Maurice Edu<-----[ Stoke City F.C.]
    James McFadden <-----[Sunderland A.F.C.]
    Steven Fletcher <-----[Sunderland A.F.C.]
    Dwight Tiendalli <------[Swansea City A.F.C.]
    Matt Jarvis <----[West Ham United F.C.]
    ☆Ligue 1
    Luyindula ,Van der wiel <-----Paris Saint-Germain
    Charbonnier <-----Montpellier
    Michel,Klonaridis,Wade <------Losc Lille
    ☆Serie A
    Iaquinta. Y.Boakye,Bendtner <-----Juventus
    De jong,Niang, Bojan <------A.C.Milan
    Livaja,Gargano,Alvaro perreira<-------Inter Milan
    Saviola,Onyewu <------[Malaga]
    Hulk ,Witsel, Borodin <----[FC Zenit st. peterburg]
    Afellay<---Schalke04 ETC. และทีมอื่น ๆ อีกมาย จำไม่ได้แล้ว.....เยอะมาก แต่ยังไงก็ใหม่กว่าของ Option file :Arnoldzik1991 เขาลอกของผมไปทำเพิ่มเติม
    ถ้าผมเอาออพชั่นไฟล์ v.1.1 ของท่านไปใช้ พวกเซฟในมาสเตอร์ลีคผมจะใช้ไม่ได้ใช่ไหมครับ
    เพราะตอนโหลดออพชั่นไฟล์ v.1.0 เซฟเก่าก็ใช้ไม่ได้

แล้วขอถามอีกนิดครับ ถ้าผมหารูปโลโก้ลิเวอร์พูลของปัจจุจบันได้ ท่านก็นำไปปรับปรุงได้ใช่ไหมครับ

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    พอได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    4

พอได้ไหมครับ

ถ้าจะเอาเสื้อทีมให้เหมือน มันต้องแพทช์ ที่ตัวไฟร์เกมส์ ครับ Pes 2013.ISO ครับ มัน hack ยาก ใช้เวลามากเหมือน Konami ทำเกมส์ใหม่เลยครับ ส่วนใหญ่ด้วยคุณสมบัติที่เหมือนจริงกว่า นิยมทำใน
    PC,PS3 ครับ PSP ไม่มีใครทำ

เล่นไม่ได้ จัดไป For CFW 5.50 Link -----> http://www.mediafire.com/?askttfg7odty1tg มันเป็น ไฟร์ ของผม แล้วคนอื่นเอาไปทำต่อครับ

แต่ว่าไม่ updated นะครับ (V.1.0 revised)

Please ,Thank me ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย uranaishi11 : 25th December 2012 เมื่อ 03:11

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    6.20 ขึ้นไปครับ
    ทำ save file บน psp ของคุณ ให้เล่นได้ โดยไม่ต้อง อัพเฟริมแวร์

Install savegame deemer plugin on PSP
    1. enable on แล้วเข้าเกมส์ PES 2013 ต่อไปก็ save game อีกครั้ง (สังเกตุว่ามันจะช้าหน่อย) เสร็จแล้วก็ออกมา

2.ต่อ PSP เข้ากับคอม อีกครั้ง ไป เอา SDDATA.BIN อยู่ใน Folder SAVEPLAIN ของผม copy
    ไปใส่ไว้ ใน PSP \ SAVEPLAIN ULES0157500008000 (สังเกตุว่าจะมี 3ไฟล์ SDDATA.BIN, SDINFO.BIN,ULES01575.BIN)
    มันจะถามว่า replace ไหม ตอบ OK

3. Load pes 2013 อีกครั้ง (พร้อมด้วย enable on sgdeemer ) สุดท้าย พอเข้าเกมส์ได้แล้ว ก็ save อีกครั้ง

(เวลาไม่ใช้ ก็ไป disable plugin และ ลบ โฟลเดอร์ SAVEPLAIN ทิ้งไปได้เลย)

ปล .ถ้าทำได้แล้ว กรุณาส่ง save file cfw 5.00 มาให้ผมด้วย จะเอาไปแจกต่อ

โหลดได้ที่นี่ http://www.mediafire.com/?442iujghtprgh4a#! (2 files)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย uranaishi11 : 12th December 2012 เมื่อ 11:33

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ผม สงสัยมาก คือโหลดไปแล้ว ไปทำยังไงอะครับ พอดี ไม่เคยทำ อะครับ ไม่ได้จับ psp นานจนฝุ่นเกาะหมดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ evolution999 อ่านกระทู้
    ผม สงสัยมาก คือโหลดไปแล้ว ไปทำยังไงอะครับ พอดี ไม่เคยทำ อะครับ ไม่ได้จับ psp นานจนฝุ่นเกาะหมดแล้ว
    แตกไฟล์ เสร็จแล้วก๊อปปี้ทั้งโฟลเดอร์ ไปไว้ที่ PSP/SAVEDATA ครับ ใน ZIP มีเขียนไว้ครับ