ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818

[ไม่เน้นสาระ]วิเคราะห็คนเมื่อโลกเผชิญซอมบี้

ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ วันนี้ผมจะเพื่อนๆมาวิเคราะห็คนเมื่อโลกผจญซอมบี้กัน
    (บทความนี้เป็นหนึ่งในนวนิยายที่ผมแต่งอย่างจริงจัง The World Cold Day)

เมื่อพูดถึงซอมบี้หลายคนก็คิดเอาแต่สนุกโดยที่ไม่กลัวอะไร แต่พอเอาเข้าจริง ความจริง
    มันเป็นเช่นนี้

ประเภทของคนในซอมบี้

1. Dead Waiter พวกหมดกำลังใจ
    เป็นพวกที่เห็นการสูญเสียแบบกะทันหันและเจอใบหน้าสยดสยองเข้าไปเลยหมดอาลัยตายอยาก คนจำพวกนี้ ไม่คิดที่จะสู้ชีวิต ไม่จับอาวุธ และฆ่าตัวตายในที่สุด

2. Aliver พวกคนใจสู้ ลุยแหลก

คนจำพวกนี้ อาจจะเล่นเกมหรือดูหนังมากไปหน่อยหรือมีคนให้ปกป้อง เราสามารถจะคบอยุ่กับพวกนี้ได้ มีความเป็นผู้นำสูง

3. Last Man Standing พวกคนสุดท้ายในโลก
    เป็นคนที่เข้าใจว่าไม่เหลือใครแล้วในโลก เพราะอยู่คนเดียวนานมาก แต่ยังสู้ชีวิตอยู่ คนประเภทนี้อันตราย อยู่กับตนเองบ่อยจนเป็นบ้า อาจจะทำร้ายคนด้วยกันเมื่อเห็น

4. My World พวกโลกส่วนตัว
    คนจำพวกนี้ ไม่สนใจใครเมื่อรอดชีวิตได้ ก็จะหาเพียงที่กบดาน ไม่คิดจะทำอะไรเลย พูดง่ายๆคือ ไม่กระตือรือร้น ใครจะเป็นยังไงก็ช่าง ที่เป็นแบบนี้อาจเกิดกับพวกที่หมดกำลังใจ แต่ปฏิกิริยาตรงกันข้าม

5. Quisling พวกแปรพักตร์ (อ้างอิงจาก World War Z : Max Brook )
    เป็นอีกหนึ่งพวกที่แยกย่อยจากหมดกำลังใจ แต่คนพวกนี้จะทำตัวเลียนแบบซอมบี้ ความรู้สึกเลือนหายไป เริ่มมึนตึงชีวิต และจะทำตัวเหมือนซอมบี้ในที่สุด

6. Die Alone พวกแยกตัว

เป็นคนที่ไม่มีศรัทธาในกลุ่มตนเอง เลยแยกตัวมาสู้เอง มีโอกาสตายสูง

กลุ่มคนในโลกซอมบี้

1. Survive Team จับกลุ่มเพื่อสู้ต่อไป
    เขาจะรวมตัวกันเพื่อจะสู้กับซอมบี้ หาที่พัก อาหาร และผู้รอดชีวิตอื่นๆ หลายๆคนอาจมาจากประเภทต่างกัน
    เช่น dead waiter เจอกับ aliver เป็นต้น

2. The Bandit อยู่เพื่อปล้น

กลุ่มคน ที่อันตรายที่สุด สนุกในการปล้นและฆ่าคนด้วยกัน ควรระวัง
    แต่ถ้าได้อยู่กลุ่มนี้ซะเอง ก็ไม่ต้องกลัวอะไรแล้วล่ะ

แล้วคุณล่ะ เป็นพวกไหน

จบแล้วครับผมขอบคุณที่มารับชม
    หลังจากอ่านก็ไปนึกดูนะครับว่า ตัวเอง จะเป็นพวกไหน
    อย่าจริงจังมากนะครับ ฮ่าฮ่า
    (ขออภัยที่ไม่มีรูป แต่จะเอามาลงครับ)
    EDIT :คอมเม้นต์หน่อยนะครับ สนุกดี
    ฮ่าฮ่าฮ่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย black jack sdppd : 16th November 2012 เมื่อ 19:56
    3 Coins DPP

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 334
    ขออยู่คนเดียวดีกว่า ไม่อยากเป็นภาระใคร(หล่อป่ะหล่ะ ฮ่าๆ)

(คลุมทำไม)
    นับหนึ่งใหม่ดีกว่า ฝากตัวด้วยครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ผมจับกลุ่มสู้ แล้วลุยแหลกคับผม !!!
    หนุ่มทองแดง แหลงใต้ สะพายกีต้าร์

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViPERGAMER อ่านกระทู้
    ขออยู่คนเดียวดีกว่า ไม่อยากเป็นภาระใคร(หล่อป่ะหล่ะ ฮ่าๆ)

(คลุมทำไม)
    เงิบ คลุมทำไม - -

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    ผมจะเป็นข้อ 2 เพราะผมมีนี่ 5555 จะขนไปให้หมดเลยถ้าซอมบี้มีจริง
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อยู่คนเดียว ไปไหนมาไหน สบายกว่าครับ

แต่ เป็นกลุ่มมันก็มีกำลังเยอะ หูตาเยอะครับ

มันดีเหมือนกัน แต่ขึ้นอยู่กับสถาณการณ์

ถ้าให้เลือกแล้ว ขอสัก 2-4 คนก็พอ ถ้าแบบใน Walking dead นี่ไม่ไหวนะครับ ฮะฮะ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมจะเป็นพวกโลกสวย จะผูกมิตรกับซอมบี้เพื่อหาทางอยู่ร่วมกันอย่างมิตร สันติภาพจะคงอยู่บนโลกนี้ตลอดไป

ล้อเล่นครับ ผมจะอยู่ในกลุ่ม Survive Team จับกลุ่มเพื่อสู้ต่อไป

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    ผมคงเป็นคนประเภท Last Man Standing ละครับ 555
    อยู่คนเดียวจนเป็นบ้า :O

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    ขอเป็น Aliver ใน Survive Team ดูมีโอกาสรอดสูงดี

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    Last Man Standing ดีกว่าถ้าอยู่ไปนานจะแน่มาก อยู่เป็นกลุ่มมักมีพวกโดนกัดแต่ไม่ยอมบอกสุดท้ายคนในกลุ่มโดนต่อหรือบอกแล้วไม่มีใครกล้าฆ่าเพราะเป็นเพื่อนกันอีกพอไปฆ่าคนอื่นก็จะมองว่าโหดฆ่าเพื่อนตัวเองได้ลงคอ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    1. Survive Team จับกลุ่มเพื่อสู้ต่อไป เป็นคำตอบสุดท้ายครับ !

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    Bandit > รอความตาย

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    -O- ผมเป็นพวกบ้าๆบอๆอยู่เนียะ 555 สงสัยได้อยู่กลุ่ม สะติแตก 555+

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ผมจะเลือกอยู่survive team ก่อน เก็บexp และสร้างความเคยชินกับโลกนี้ ฝึกตนเองเรื่อยๆ จนไม่ว่าสถานการณ์ไหนก็รอดได้

และก็ปลีกตัวออกมา ไปผจญโลก

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    Die Alone พวกแยกตัว ไม่ใช่หมดศรัทธานะ แต่ไม่อยากเป็นภาระเพื่อน ชอบ บินเดี่ยว )
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ผมเป็นคนโลกส่วนตัวสูง ผมคิดว่าผมจัดตัวเองอยู่ในปรเภท My World ดีกว่า ผมไม่กระตือรือร้นหาคนหรอก กระตือรือร้นเเต่เรื่องสร้างของป้องกันทางเข้า ทางออก หน้าต่างของบ้าน อยู่คนเดียว บ้าๆบอๆ คนเดียว

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    จองแปปครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warhead007 อ่านกระทู้
    ผมจะเป็นข้อ 2 เพราะผมมีนี่ 5555 จะขนไปให้หมดเลยถ้าซอมบี้มีจริง
    ผมก็จะลุยครับ

เพราะผมมีนี่ !

และนี่ !

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ผมเป็นพวกที่ 4. My World พวกโลกส่วนตัว
    คนจำพวกนี้ ไม่สนใจใครเมื่อรอดชีวิตได้ ก็จะหาเพียงที่กบดาน ไม่คิดจะทำอะไรเลย พูดง่ายๆคือ กินๆเพื่ออยู่ ใครจะหิวก็ช่าง ขออิ่มคนเดียวไว้ก่อน คนพวกนี้ไม่มีอันตรายเพราะเล่นแต่ Dota ในห้องทั้งวัน

.:ll:.

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:[ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต]:.
    กล่าวขอบคุณ
    1,943
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    The Bandit แ ม้ ง

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    คนเดียว เวิคร์กว่า เป็นกลุ่มมันมีภาระครับ ให้มันมีที่มั่นคง ก่อนครับ ค่อยตั้งตัวเป็นชุมชน ปลอด ซ้อมบี้

เป็นกลุ่ม แน่นอนครับ พอแมงทะเลาะกันนี้ --* มันไม่ง่ายเลยที่จะบอกว่าตัวเอง เป็นพวกลุยแหลก

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Amaimon
    กล่าวขอบคุณ
    2,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZirusZa อ่านกระทู้
    ผมเป็นพวกที่ 4. My World พวกโลกส่วนตัว
    คนจำพวกนี้ ไม่สนใจใครเมื่อรอดชีวิตได้ ก็จะหาเพียงที่กบดาน ไม่คิดจะทำอะไรเลย พูดง่ายๆคือ กินๆเพื่ออยู่ ใครจะหิวก็ช่าง ขออิ่มคนเดียวไว้ก่อน คนพวกนี้ไม่มีอันตรายเพราะเล่นแต่ Dota ในห้องทั้งวัน

โหเตรียมมาแบบนี้เลย ขอให้รอด

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    เราต้องไปกัดซอมบี้ครับ พอซอมบี้ติดเชื้อคน มันก็จะกลายเป็นคน WIN!!!
    (คลุมดำทำไม)

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Valais Air Base
    กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ผมก็ My World ดีกว่าครับ แบบว่า ไม่สนใจใครเอาตัวเองให้รอด ถ้า กลุ่มก็ The Bandit ครับ

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ขอให้มีเพื่อนร่วมทางสัก1คนเอาแบบ แดเรียลในวอล์คกิ้งเด๊ทอ่ะ เป็นคนดีที่ไม่พูดมากไม่ทิ้งกัน แถมไปล่ากระรอกน้อยให้เรากินด้วย

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: