ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794

ข่าว IT สั้นๆ : เกาหลีใต้เตรียมตัวปิดสัญญาณทีวีอนาล็อกทั้งหมดในวันที่ 31 ธันวาคม พ.ศ.2555

ข่าว IT สั้นๆ : เกาหลีใต้เตรียมตัวปิดสัญญาณทีวีอนาล็อกทั้งหมดในวันที่ 31 ธันวาคม พ.ศ.2555

ประเทศเกาหลีใต้ถือเป็นประเทศที่มีเทคโนโลยีที่ทันสมัยเป็นอันดับต้นๆของโลก ได้มีการวางแผนที่จะปิดการเผยแพร่โทรทัศน์ในระบบอนาล็อก ก็แปลว่าจะมีแต่ทีวีระบบดิจิตอลเท่านั้น

โดยกำหนดในการปิดสัญญาณนั้น อยู่วันที่ 31 ธันวาคม พ.ศ.2555 เวลา 4.00น. จะปิดสัญญาณอนาล็อกของทั้ง3ช่องใหญ่ และช่องอื่นๆอีก11ช่อง ทั่วประเทศ

ประเทศเกาหลีใต้ถือเป็นประเทศแรกๆในโลกที่ใช้ระบบการเผยแพร่โทรทัศน์แบบดิจิตอล โดยช่องแรกที่เริ่มคือช่อง KBS (ทั้ง KBS1และKBS2), MBC ในปี พ.ศ.2542 เป็นการทดลองออกอากาศ และช่อง SBS ในปี พ.ศ.2544 โดยหลังจากนั้นก็เป็นการออกอากศแบบดิจิตอลอย่างเต็มตัว และระบบ HD ซึ่ง จขกท. ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเริ่มเมื่อไร แต่รู้สึกว่าเริ่มทดลองHDในการถ่ายทอดฟุตบอลโลก ปีพ.ศ.2545 (หาในYoutubeได้ ภาพชัดมาก) โดยช่อง SBS และเริ่มถ่ายทอดHDในประมาณปี พ.ศ.2548 ซึ่งทุกช่องได้ส่งสัญญาณ HD หมดแล้ว ทั้งช่องใหญ่ และช่องท้องถิ่นทั่วประเทศ

และในระหว่างในการรอการปิดสัญญาณทีวีอนาล็อก ทุกช่องทีวีได้ออกอากาศควบคู่ทั้งดิจิตอลและอนาล็อก

** โดยประเทศไทย มีกำหมดการยกเลิกทีวีอนาล็อกทั้งหมดในวันที่ 9 เมษายน พ.ศ.2558 **

ข้อมูลจาก : en.wikipedia.org
    เรียบเรียง : ผมเอง thotsawat555 แห่ง JKG

EDIT : ผิดหลายจุดเลย แก้ซะหน่อย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9
    ประเทศไทยคงอีก 10กว่าปี -*-

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    ** โดยประเทศไทย มีกำหมดการยกเลิกทีวีอนาล็อกทั้งหมดในวันที่ 9 เมษายน พ.ศ.2558 **

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ของไทยอีกแค่ 3 ปีเอง 5555 T T

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Godbasic01 อ่านกระทู้
    อีก 3 ปีเองครับไม่ถึง 10 ปีหรอก

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    เจริญ - -"

กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 334
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Godbasic01 อ่านกระทู้
    นับหนึ่งใหม่ดีกว่า ฝากตัวด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    อีก 3 ปี จะได้ เปลี่ยน tv กับกล่อง พร้อมกัน
    ลายเซ็น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อีก 3 ปี เราก็จะมีฟรีทีวี HD ดูสินะ (มันต้องเป็นโรคเลื่อนแน่ๆ)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อีกสามปี ผมได้จะเอากะละมังลงจากหลังคาบ้านแล้ว

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783

มันไม่ง่ายเลยที่จะได้ดู TV FREE HD ในอีก 3 ปีข้างหน้า
    It's Good For You !!!!!

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    55555 ยิ่งดูยิ่งเจ็บปวด ฮึ... จะซื้อ LED หรือ พราสมา มาก็ไม่ได้ใช้เพราะประเทศตูยังใช้ อนาล็อก เลยต้องทนดูทีวีตูดใหญ่ๆไป 555

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    อีก 3 ปีเดี๋ยวก็เหมือน 3G

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    3G ยังไม่ได้ใช้เลย เพื่อนบ้านรอบเราไป 4G แล้ว...555...

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ไทยแค่3Gยังรอนานเลย

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ก็ยังดีที่อีก 3 ปีไทยเปลี่ยน จะได้ยกระดับทีวีตามบ้านทั้งประเทศซะที ทีวีจออ้วนมันทำให้ภาพลักษณ์ดูแย่

ตอนอยู่ญี่ปุ่นงิดมาก ทำไมทีวีเค้าชัด 1080i ทุกช่อง เช็คสภาพอากาศ ได้ตลอดเวลาที่เมนูเสริม คล้ายๆอินเตอร์เน็ตแต่ไม่ใช่

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ก็ยังดีที่อีก 3 ปีไทยเปลี่ยน จะได้ยกระดับทีวีตามบ้านทั้งประเทศซะที ทีวีจออ้วนมันทำให้ภาพลักษณ์ดูแย่

ตอนอยู่ญี่ปุ่นงิดมาก ทำไมทีวีเค้าชัด 1080i ทุกช่อง เช็คสภาพอากาศ ได้ตลอดเวลาที่เมนูเสริม คล้ายๆอินเตอร์เน็ตแต่ไม่ใช่
    ประเทศไทยใช้ระบบ DVB-T2 นะครับ
    เป็นแบบเดียวกันที่ใช้กับยุโรป โชคดีของเราที่เลือกระบบนี้เพราะว่า เพราะว่ามันใหม่ที่สุดในตอนนี้ครับ ไม่ต้องรีบเปลี่ยนระบบ ตอนนี้มีใช้อยู่แค่5ประเทศเอง
    รอบอาเซียนเราเป็น DVB-T(รุ่น1) เช่น สิงคโปร์ มาเลเซีย อินโดนีเซีย เวียดนาม และอินโดนีเซีย

และตามที่คุณบอกว่าดูสภาพอากาศผ่านเมนูเสริมของตัวทีวีนั้น ระบบที่ไทยใช้นี้ทำไม่ได้ครับ
    ที่ทำได้อาจจะมีที่ ฟิลิปปินส์ เพราะที่นั่นใช้แบบเดียวกันกับ ญี่ปุ่น คือ ISDB-T

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    ประเทศไทยใช้ระบบ DVB-T2 นะครับ
    เป็นแบบเดียวกันที่ใช้กับยุโรป โชคดีของเราที่เลือกระบบนี้เพราะว่า เพราะว่ามันใหม่ที่สุดในตอนนี้ครับ ไม่ต้องรีบเปลี่ยนระบบ ตอนนี้มีใช้อยู่แค่5ประเทศเอง
    รอบอาเซียนเราเป็น DVB-T(รุ่น1) เช่น สิงคโปร์ มาเลเซีย อินโดนีเซีย เวียดนาม และอินโดนีเซีย

และตามที่คุณบอกว่าดูสภาพอากาศผ่านเมนูเสริมของตัวทีวีนั้น ระบบที่ไทยใช้นี้ทำไม่ได้ครับ
    ที่ทำได้อาจจะมีที่ ฟิลิปปินส์ เพราะที่นั่นใช้แบบเดียวกันกับ ญี่ปุ่น คือ ISDB-T
    ขอบคุณครับ ข้อมูลแน่นดี

ทีวีไทยไม่เท่าไหร่เฉยๆ แต่ตูเอือม รถไฟไทย มากที่สุดล่ะ สุดตีนจริงๆ -*-

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,552
    1
    แหงล่ะ LG samsung ก็เกาหลี เกาหลีเค้าเก่งเทคโนโลยีอยู่แล้วคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fight012 : 18th November 2012 เมื่อ 07:11

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ขอบคุณครับ ข้อมูลแน่นดี

ทีวีไทยไม่เท่าไหร่เฉยๆ แต่ตูเอือม รถไฟไทย มากที่สุดล่ะ สุดตีนจริงๆ -*-
    อันนนี้ใช่ที่สุดเลยครับ ไม่พัฒนาเอาซะเลย ไม่ส่งเสริมการลงทุนเพื่อพัฒนาให้ดีขึ้น และไม่เคยมีการส่งเสริมให้ประชาชนใช้บริการขนส่งมวลชนแทนรถยนต์ส่วนบุคคลอย่างเต็มที่ทั้งๆทีประเทศไทยนั้นในอดีตถือว่าเป็นประเทศแรกๆที่มีความก้าวหน้าในเรื่องของรภไฟเป้นอันดับต้นๆในภูมภาคเอเชียอาคเนย์ ถึงจะได้ใช้บ้างในเมืองหลวงของประเทศอย่างกรุงเทพๆ กระนั้นค่าบริการก็แพงซะเหลือเกินจนประชาชนระดับรากหญ้าที่มีรายได้ขั้นต่ำแค่วันละ 300 กว่าบาทยังไม่มีโอกาศที่จะได้ใช้ ถ้าเป็นราคาเดียวกับรถโดยสารประจำทางเช่น รถเมล์ รถบัส ต่างๆคนมี่คนใช้บริการมากกว่านี่แน่นอน ไม่ใช่ว่าใช้เงินลงทุนสูงเมื่อทำเสร้จก็เก็บค่าบริการสูงเลยทันที่คนระดับรากหญ้าที่ไหนจะไปใช้บริการละครับ มันถึงได้เติบดตแค่ในเมืองหลวงเท่านั้น ซึ่งปัจจุบันมัวแต่ไปยุ่งเรื่องการเก็บค่าเช่าที่เพื่อการทำมาค้าขายเลี้ยงปากเลี้ยงท้องของพ่อแม่พี่น้องประชาชน มันใช่เรื่องไหมละครับ หวงที่ทางกลัวไม่ได้แดกค่าเช่าที่...เจริญละ...เฮ้อ!!!...

ไปทุกที่ ที่ใจอยากไป!!!
    กล่าวขอบคุณ
    989
    ได้รับคำขอบคุณ: 874
    ประเทศไทยก็คงอีกนานโข!!!!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ค่าบริการ คงจะ มหาศาล แน่นอน free tv HD เนี่ย