ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

[PC/RPG] Age of Pirates 2 : City of Abandoned Ships [One2Up] [8 GB] รวมพรรคพวก อัพเกรดเรือ แล้วไปออกทะเลกันเถอะ

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้วในมหาสมุทรแห่งเกม PC ในเวลาที่กระแสคลื่นแห่งเกมแนวเดินหน้ายิงและปั๊มรถถังกำลังถาโถมเข้าซัดชาย ฝั่ง(เกมเมอร์)อย่างบ้าคลั่ง ยังมีเกมแนวโจรสลัดเกมหนึ่งโผล่พ้น ยอดคลื่นส่องประกายแห่งความหวังให้กับเกมเมอร์ผู้เบื่อหน่าย เกมนั้นก็คือ Pirates! เกมโจรสลัดลูกผสมชั้นยอดอีกหนึ่งเกม Age of Pirates อาจทำให้หลายคนสับสนว่า เอ๊ะ นี่มันใช่เกมเดียวกับหนัง Pirates of the Caribbean รึเปล่า คำตอบก็คือ ไม่ใช่ครับ เพราะถ้าตา Jack Sparrow ต้องมาอยู่ในเกมนี้ พี่แกคงกอดสมอโดดลงจากเรือตั้งแต่ 15 นาทีแรกของเกมแหงๆ

อย่างที่พล่ามไปตอนต้นว่าเกม นี้เป็นเกมโจรสลัดในแนวเดียวกันกับ Pirates! และ Sea Dogs ดังนั้นคงจะเดากันได้ว่าในเกมนี้ ผู้เล่นจะต้องพบเจออะไรบ้าง แต่ถ้าบังเอิญคุณไม่เคยได้เล่น 2 เกมที่ว่าไปละก็ เกมนี้เป็นเกมที่ลูกผสมที่ จับเอาเกม RPG มายำรวมกับแนว Simulation แล้วเหน็บเอาแนว Action เข้าไปนิดหน่อย คุณจะเริ่มเกมโดยจะมีเนื้อเรื่องใน quest หลักต่างกันขึ้นอยู่กับตัวละครที่เลือก ด้วยความที่เกมนี้หลักๆแล้ว มันเป็นเกม RPG ดังนั้นคุณจะได้รับค่าประสบการณ์จากการต่อสู้ และจากการทำภารกิจต่างๆ ให้คุณเอามาพัฒนาทักษะต่างๆให้ตัวละครของคุณ ซึ่งทักษะในเกมก็มีอยู่ค่อนข้างหลากหลาย ทำให้คุณ สามารถเล่นเกมนี้ได้หลายรอบโดยสร้างตัวละครที่มีแนวไม่ซ้ำกับตัวเดิม เกมเปิดโอกาสให้คุณค้าขายสะสมเงินทอง และสามารถแล่นเรือไปตามท่าเรือต่างๆได้อย่างอิสระ แต่จะขึ้นฝั่งได้รึเปล่ามัน อีกเรื่องนึง เพราะในเกมคุณอาจเข้าร่วมกับ 1 ใน 4 ชาติเพื่อรับผลประโยชน์จากชาติที่คุณเข้าร่วม รวมถึงเบาะแสต่างๆของภารกิจหลัก

แต่ในขณะเดียวกันคุณอาจพบว่ามันค่อนข้างลำบากนิดหน่อย หากคุณบังเอิญแล่นเรือไปเจอะเข้ากับกองเรือของชาติตรงข้าม รวมไปถึงความลำบากที่คุณจะพบเมื่อเรือคุณเข้าเทียบที่เมืองท่าของชาติที่ เป็นอริกับชาติของคุณ นอกจากนั้นคุณยังสามารถรับภารกิจ ยิบย่อยได้จากโรงเตี๊ยมประจำเมืองท่า หรือจากข่าวคราวบนท้องถนน แต่รวมๆแล้วภารกิจต่างๆก็ไม่มีอะไรมากไปกว่ารับจ้างขนของเถื่อน หรือคุ้มครองคนนั้นคนนี้ไปส่งที่อีกเมืองท่า สิ่งที่ Age Of Pirates 2 ต่างจากภาคแรก คือ ประโยคสนธนาที่มากขึ้น และ กราฟิกที่สวยงามขึ้นครับ ใครที่เป็นแฟน Age Of Pirates ห้ามพลาดภาค 2 นะครับ
    แนะนำโจรสลัดมือ ใหม่ก่อนออกทะเล
    การเตรียมตัวออกทะเลสิ่งจำเป็นนอกจากอาหารแล้วก็คืออ าวุธ ลูกปืนใหญ่ธรรมดาขายทิ้งไปให้หมด
    ก็ได้ ไร้ประโยชน์ กระสุนที่จำเป็นคือ Chain ใช้เจาะใบเรือเพื่อให้เรือศัตรูช้าลง Grape ยิงฆ่าลูกเรือศัตรู
    ก่อนเข้ายึด (ระยะยิงใกล้มากจนยิงได้แค่ครั้งเดียวก่อนเข้าเทียบ และกระสุนระเบิดไว้จมเรือ) และจำเป็น
    ต้องมีดินปืนไม่งั้นยิงปืนใหญ่ไม่ออก ซื้อ Weapon ไว้ด้วย เพื่อที่ลูกเรือจะได้มีอาวุธต่อสู้กับเรือศัตรู ลูกเรือ
    กับลูกน้องไม่เหมือนกันนะครับ ลูกเรือจ้างได้ที่เคาน์เตอร์ในโรงแรม ส่วนลูกน้องจะเป็นนั่งกินเหล้าอยู่ใน
    โรงแรม คุยแล้วจ้างมาได้ (เซฟก่อนเข้าโรงแรมเพื่อหาลูกน้องดีๆ) เมื่อได้มาแล้วก็แบ่งหน้าที่ให้ โดย
    กด F2 เลือก Characters แล้วคลิกที่ตำแหน่งต่างๆด้านซ้ายสุด คลิกครั้งแรกจะเลือก คลิกอีกครั้งแต่งตั้ง
    ลูกน้อง หรือถ้าแต่งตั้งแล้วคลิกอีกก็จะเป็นการไล่ออกจากตำแห น่งชั่วคราว (ลูกน้องยังอยู่) คลิกขวาจะ
    บอกรายละเอียดของตำแหน่งต่างๆ และบอกว่าต้องใช้คนที่มีค่าใดมาก เช่น ต้นหนก็ต้องการค่า Navigation
    สูง โดยเทียบกับของเรา สมมุติเรามีนาวิเกชั่น 70 ต้นหนมี 60 ค่านาวิเกชั่นของเรือเราก็เป็น 70 (เอาค่า
    มากที่สุดนั่นเอง ดังนั้นไล่ต้นหนไปทำหน้าที่อื่นซะ) ค่าเหล่านี้จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆเมื่อออกเรือเดินทางต่ อไป
    และยิ่งเราเลเวลสูงขึ้นก็มีโอกาสจะเจาลูกน้องเลเวลสู งกว่าในโรงแรมที่เมืองอื่นได้อีก ส่วนนักสู้ตั้งได้ 3 คน
    จะเดินติดตามเราในเมือง ในป่า ห้องเคบิน และในการยึดเรือ ช่วยในการสู้รบ การเอาไอเท็มให้นักสู้
    ให้เดินเข้าไปชิดๆแล้วกด Enter เลือก Trade แล้วก็เอาอาวุธ ปืน กระสุน ยา หรือเสื้อเกราะให้ ลูกน้องเรา
    จะเลือกเองว่าจะใช้หรือไม่ใช้อะไร เราเลือกให้ไม่ได้ ถ้ามันเห็นว่าดาบที่เราให้ไปดีกว่าของมัน มันก็จะ
    เปลี่ยนใช้เอง (แล้วเราก็เอาดาบเดิมมันมาขายซะ 555) การให้ของกับลูกน้องคนอื่นที่ไม่ได้เป็นนักสู้
    ต้องอยู่บนเรือแล้วกด Enter เลือก Cabin จะเข้าไปห้องกัปตัน ในนี้จะมีหีบเก็บส่วนตัวของเราที่จะย้าย
    ตามเราไปอยู่ในเรือทุกลำที่เราบังคับ (ลักษณะของห้องต่างๆจะต่างกันไปตามขั้นของเรือ) ออกประตูไป
    หาห้อง Wardroom ลูกน้องจะเพ่นพ่านอยู่ในนั้น แต่มันเดินไปมาคุยยาก ให้ตั้งเป็นนักสู้ดีกว่าแล้วค่อยให้
    ของ การออกคำสั่งกับนักสู้ให้หันหน้าหาแล้วคลิกซ้าย มีให้เลือกว่าให้เดินตาม (สภาพปกติทันทีที่
    แต่งตั้ง) หรือยืนรอตรงนี้ไม่ต้องตามมา (แต่เมื่อถูกโจมตีจะต่อสู้และอยู่ในสภาพ "เดินตาม" โดยอัตโนมัติ)
    หรือไล่ออก การออกจากห้องเคบินให้กด Enter แล้วเลือก Sea

Windows XP / Vista
    1.5GHz Intel Pentium IV or equivalent (3.0GHz or equivalent recommended)
    256MB RAM for XP / 1GB for Vista (1GB GB recommended for XP / 2GB for Vista)
    8.5GB HDD Space
    nVidia GeForce 4 or equivalent DirectX 9 compatible Graphics Card (nVidia GeForce 6600 or equivalent recommended)
    DirectSound compatible Sound Card
    DirectX 9.0c

[[[One 2 Up]]]

part 1 part 2 part 3

HOW TO INSTALL
    1.กระจายไฟล์
    2.เม้าอิมเมจ(โปรแกรมจำลองไดร์)
    3.Copy Crack
    4.Play The Game (ขอให้สนุกนะครับ)

UPLOAD BY SenveNLanD
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SeveNLanD : 26th September 2012 เมื่อ 23:50

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    มาเจิมให้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ขอบใจ
    เจิมให้ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    รอๆๆและรอๆๆๆๆๆ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้หายไปไหน ?

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไม่ได้หายคับ พอดีเน้ตที่บ้านมันเสีย
    ก็เลยมาเล่นร้าน เลยไม่ได้อัพ ตอนนี้กำลังซ่อมเน็ตยุคับ
    ต้องขอโทดทุกคนนะคับ ซ่อมเสร็จเมื่อไหร่เดี๋ยวจะมาอัพให้นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,215
    ได้รับคำขอบคุณ: 370
    เจิมให้นะคร้าบบบบบบบบบ ^^
    Olivier Giroud

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ......เล่นภาคแรกหนุกมาก อัพเรือได้ด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    รอด้วยคน คับ เป็นกำลังใจให้อัพเร็ว ๆ นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Blog Entries
    1
    รอ รอ รอ รอ แล้วก็รอ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    น่าเล่นมากกกกกกกกกกกก ครับ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อยากเล่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ผมมาเกมส์นี้มาร่วม

ปี1ในเเล้วมั้ง พูดจิงๆนะ ไฟล์เสียทุกเว็ปเลย มาเจอท่านนี้้เเหละ

สู้ๆ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมเคยเล่นแล้ว งงมาก กว่าจะออกทะเลได้ ควันแทบออกหู

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    กำรังรอน่ะครับ ( ถ้าอัพเสร็จเร็วๆนี้ก้อดีจังน่ะครับ ) ขอบคุณน่ะคร๊าบบบ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รอ รอ
    อยากให้มี patch อัพเดทด้วยอะ