ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 284

[PC] Ragnarok offline EP18.0 [FULL][MEDIAFIRE]เล่นได้100%ลองแล้ว

http://www.google.co.th/imgres?q=rag...w=1360&bih=569รูปลงบ่เป็น
    1 http://www.mediafire.com/?0uwzjmlzdh2
    2 http://www.mediafire.com/?dmh1jybmion
    3 http://www.mediafire.com/?lmmnmkmtkxi
    4 http://www.mediafire.com/?yodnihcyzkt
    5 http://www.mediafire.com/?wmmkid22yxn
    6 http://www.mediafire.com/?miytundmumy
    sv12 http://www.mediafire.com/?mnydomajz3m
    วิธีลง /เข้าเล่น /Save /สร้าง ID /วิธีลบ ID
    1. โหลดครบ 6 ไฟล์ (ไม่รวม Server 12.0) ก็แตกไฟล์รวดเดียวครับ
    2. จะได้ไฟล์ ขนาด 1.21 GB. มาครับ เป็นไฟล์แบบสำเร็จรูปมาให้แล้ว (ไม่ต้องต่อ)
    3. แตกไฟล์ Server 12.0 ครับ จะได้ไฟล์มาไฟล์นึง แล้ว ลงไฟล์ ServerV.12.0.exe ครับ
    4. จะได้ไฟล์ Server 12.0 ตามที่ลงไว้ ครับ

วิธีเข้าเล่น
    1. เข้าที่ไฟล์ที่ลง Server 12.0 ไว้ครับ แล้วก็ รันได้ 2 รูปแบบเลยนะครับ คือ รันไฟล์
    RunServer.bat หรือ RunServer Launcher.exe ก็ได้นะครับ
    - ถ้ารันแบบ RunServer.bat แล้วจะได้ไฟล์ 3 ตัวครับ รอให้โหลดให้เสร็จก่อนแล้วค่อยเข้าเกมครับที่ RunServer 12.0.exe ที่ได้แตกไฟล์ในขั้นตอนที่ 1 ครับ (6 ไฟล์ แรก)
    - ถ้าใช้ RunServer Launcher.exe ก็ให้คลิกที่ Start Server ครับ แล้วเปิดเกมแบบวิธีเข้าเล่นแบบ ข้างบนครับ [RunServer 12.0.exe ที่ได้แตกไฟล์ในขั้นตอนที่ 1 ครับ (6 ไฟล์ แรก)

วิธี Save Game
    - ถ้ารันแบบ RunServer.bat กด Ctrl + C เลยครับ แล้วปิดเกมส์
    - ถ้ารันแบบ RunServer Launcher.exe ให้กด Shutdown Server ก่อนแล้วค่อยปิดเกมส์ครับ

ทำไมต้อง Save
    เพื่อให้สิ่งที่คุณเล่นไป เกมมันจำได้ครับ

วิธี สร้าง ID
    พอเข้าเกมส์ แล้วพิมพ์ ID ตามด้วย _F จะเป็นตัวผู้หญิงครับ ถ้าพิมพ์ ID ตามด้วย _M จะเป็นตัวผู้ชายครับ
    เช่น 1234_M / 1234_F ครับ

ปล. พิมพ์ _F / _M ไปแค่ครั้งเดียว (ตอนสร้าง ID ใหม่) ครับ หลังจากนั้นไม่ต้องพิมพ์แล้ว
    ปล.2 ถ้า เพิ่งสร้าง ID ใหม่ พอเล่นเสร็จให้ Save ก่อนครับ ไม่งั้น จะเข้า ID ใหม่ไม่ได้ (ผมโดนมาแล้ว )

Password พิมพ์ตามปกติครับ ไม่ต้องใส่ _M / _F ครับ

ID ของ GM ครับ

ID : GM01
    Password : GM01

วิธีลบ ID
    1. กดที่ ปุ่มซ้ายมือ ที่หน้าเลือกตัวละครครับ ที่คำว่า del
    2. พิมพ์ ID ของคุณครับ (ไม่ต้องใส่ _F / _M)

วิธี โกง EXP LV. / Job
    1. เข้าไปใน Server 12.0 ที่ลงแล้ว ครับ หา โฟลเดอร์ conf ครับ เข้าไปใน โฟลเดอร์นั้น
    2. หาไฟล์ ที่ชื่อว่า battle_athena.conf
    3. ใส่ code นี้ครับ ไว้ตรงไหนก็ได้
    // Rate at which exp. is given. (Note 2) (Note 3)
    base_exp_rate: 5000 <<<อันนี้คูณ 50 มั้งครับ

// Rate at which job exp. is given. (Note 2) (Note 3)
    job_exp_rate: 5000 <<<อันนี้คูณ 50 มั้งครับ
    ปล. มันมีวิธ๊ set บางอย่างแล้วนะครับ ที่โฟลเดอร์ วิธี set ที่แปลแล้ว
    ปล.2 วิธีเปิด ไฟล์ battle_athena.conf / .conf ทั้งหลาย คือ คลิกขวาแล้วกด edit ครับ

Password pointfix@hotmail.com
    เครดิต mark2309
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ausne789 : 23rd August 2011 เมื่อ 11:11

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    ใจครับ จะลองเล่นดูเบื่อมากมายตอนนี้ ถึงแต่ก่อนจะเบื่อเกมส์นี้แล้วก็ตาม *0*

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โกงเงิน ได้ ไหม อะ ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นไม่ได้ครับ ผมเคยลองมาแล้ว ทำตามทุกขั้นตอนก็แล้ว ไม่ได้จริงๆ...

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ได้ นะ ครับ เรา เล่น อยู่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    รอคนมายืนยันครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    มันต้องมีแร็คจริงก่อนนะ ไม่มีเล่นไม่ได้ ไปโหลดแรคจริงก่อนดิ
    You make me want to be a better man

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ไม่อยากจะบอกอ่ะนะ แต่เวอร์นี้ แอด NPC ไม่ได้อ่ะนะ

อย่างอื่นทำได้หมด

ไม่มีคราส 3 นะ

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    Win 7 เล่นได้ไหมคับ ?

กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมเล่นได้แล้วคับ แต่ยัง งง อยู่ งับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    เวลาเข้าเล่น เข้าเล่นเซิฟไหนเนี่ย แล้วเวลาผมเซตค่าเงิน ค่า EXP มันก้อไม่เหนมีไรเกิดขึ้นเลยอะคัฟฟ --------

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    มายืนยันครับ เล่นได้ 100% แต่หลายๆท่านอาจจะงง ตอนเริ่ม นิดหน่อย แล้วก็ ข้อสำคัญถ้าเข้าเล่นแล้ว
    อยากให้เข้าไป เซพ จุดเกิด ก่อน ไม่งั้นตายมามันจะกลับไปที่ ปราสาทเลย ไม่มีทางออกอีกต่างหาก

อยากทราบ วิธีหลายๆอย่างเลย
    - ปรับเงิน ยังไง?
    - เข้าไปแก้ไข NPC, ราคา ของ ยังไงครับ เห็นในเซิพขาย 1 แสนหมดเลย -*- ต้องเดินไปซื้อ ในร้านปกติเอา

ใครทราบ ชี้แนะด้วยครับ สนุกดี

*** ข้อสำคัญ ตัวนี้เป็นตัวเต็มเล่นได้เลยครับ ใครจะเล่นต้องเปิดเซิพเวอร์ก่อน โดยเข้าไปเปิด ใน โฟลเดอร์ server 12.0
    แล้วก็ทำตามที่ จขกท. บอกน่ะครับ เลือกเปิด 2 แบบ

ก็น่าจะเล่นได้ตามปกติ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมก้อลงเซตตามที่บอกแล้วมันก้อไม่เหนมีไรเกิดขึ้นเลยคับ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เล่นได้ครับ
    ก็เปิดตัว server 12.0 แล้วค่อยเข้าเกมตามที่ จขกท. บอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    เจ้าของกระทู้ก้อหายไปเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เป็นเกมที่เล่นได้เรื่อยๆ จิง
    We've got company Captain Price

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ต้อง มี เซิป จริง ด้วย หรอ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทำเป็น ออนไล ได้ป่าว ครับ ๆ ๆ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ยังจะสนใจกันอีกเร๊อะ18.0อ่ะ โคตรมหาโบราณ ผ่านมากี่ปีแล้วเนี่ยแพทช์นี้
    สมัยนี้เขาไปคลาส3กันหมดแล้ว
    แผ่นคลาส3มีขายเกลื่อน เราลองเอามาลงล่ะ สุดยอดจริงๆ
    ปรับแต่งเองได้หมด สกิลคลาส3ครบทุกอาชีพ จะเล่นคนเดียว หรือเปิดเซิร์ฟก็เข้าท่า

แต่...เราไม่แจก เพราะที่นี่มีกฎห้ามแจกเกมส์เถื่อน อยากได้ไปหาเอาเลยตามกูเกิ้ล

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    แล้วมันจะดีไหมวะเนี่ย

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    โหลดมาเล่นได้100%ครับแต่ของเก่ามากๆ มีวิธีอัพเดทของมั้ยครับ แพทนี้บา4ใหญ่มันยังไม่มีเลย

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ขอคำสั่งเสกของหน่อยสิ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ตอนนี้ล่าสุดมันมี20.0 แล้วครับแต่ถ้าหาโหลดขอบอกยากมากมายหาทางgoogle ก็ไม่เจอแน่นอนนอกจากหาซื้อแผ่นเอาครับ