ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

PS3 ซื้อแบบเล่นแผ่นแท้หรือแบบเล่นในฮาร์ดดิสดีคะ ช่วยด้วยค่า

คือจะซื้อมาเล่นค่ะ
    แต่ไปถามที่ร้านมา งงๆ ทั้งหมดเลยค่ะ
    ลองไปถามมาสามร้าน
    ร้านแรกบอกปกติว่าแถมเกมส์เล่นในฮาร์ดดิสให้ สามเกมส์ แต่ถามเรื่องอื่นๆไปตอบมางงๆ
    ร้านที่สองบอก เล่นก๊อปดีกว่าน้อง น้องเล่นแผ่นเเท้ซักสิบเกมส์ก้อซื้อเครื่องใหม่ได้แล้ว
    และพอถามว่า อ้าว พี่ แล้วพวกเฟิร์มแวร์อ่ะ เห็นเค้าบอกว่าพวกเกมส์ใหม่ๆมันจะเล่นไม่ได้นี่
    พี่เค้าก็บอกอย่าไปอัพเด่ะน้อง มันเล่นได้ทุกเกมส์ล่ะ
    ส่วนร้านที่สามบอกอย่าไปอัพมั่วให้ร้านอัพให้ดีกว่า ไม่งั้นพัง มันเล่นได้ทุกเกมส์ล่ะน้อง
    เดี๊ยวก็มีคนแก้...
    ตกลง ควรจะซื้อแบบไหนดีคะ
    แล้วก็งงกับเรื่องด้านมืดด้านสว่างมาก
    ไปอ่านอีกกระทู้มาแล้วนะคะ
    แต่ยังงงอยู่...ช่วยหน่อยนะคะ T____T

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ถ้าทุนหนาพอก็เล่นแท้ไปเถอะคะ การเล่นแท้จะทำให้เราเล่น online ได้ค่ะและ ps3 ก็เล่น online ฟรีด้วย ส่วนเล่นก๊อปอันนั้นก็แล้วแต่ถ้าไม่ได้เล่น online จะเลือกทางนั้นก็ไม่เป็นไร
    พอดีเราไม่ได้เล่น Copy น่ะเลยไม่แน่ใจว่า PS3 ถูก Hack ให้เล่นก๊อปได้อยู่ที่ FW เวอร์ชั่นไหน แต่ปัจจุบัน FW ของ PS3 ล่าสุดอยู่ที่ Ver. 3.70

สรุปง่าย ๆ ถ้าจะเล่น online ก็ต้องเล่นแท้อย่างเดียวค่ะ ( ทุนหนาพอด้วยนะ ) ส่วนการเล่นแบบ Copy นั้นไม่สามารถเล่น online ได้นะคะ เราเองเล่น online ด้วยน่ะสนุกมาก ๆ ค่อย ๆ ซื้อก็ได้ค่ะแผ่น PS3 น่ะตอนเราได้เครื่องใหม่ ๆ มีแค่ 3 เกมส์เอง ตอนนี้มีร่วม ๆ 30 แผ่นแล้วค่ะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณค่า
    คือก็อยากเล่นแผ่นเเท้นะคะ
    เพราะแผ่นแท้ชอบมี ของแถม หรือพวกกล่องสวย (เกี่ยวไหมเนี่ย)
    และก็ไม่อยากให้เครื่องมีปัญหานู่นนี่เยอะด้วย
    แต่...ประเด็นอยู่ที่ทุนไม่หนาเนี่ยอ่ะสิ หะหะหะ
    สงสัยซื้อเกมส์เดียวอยู่ไปหลายเดือนแน่เลย เหอๆ
    เห็นมีคนบอกว่า ส่วนมากเกมส์ใหม่จะ FW 3.6 ขึ้นอ่ะค่ะ
    ถามว่าสนใจพวกออนไลน์ไหม เฉยๆ
    แต่อยากถนอมเครื่องมากกว่า
    ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำนะคะ

ปล. ไปหาเสี่ยเลี้ยงดีไหมเนี่ย หาเอาทุนเล่นเกมส์ 555555555555

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OniOniOuE อ่านกระทู้
    ปล. ไปหาเสี่ยเลี้ยงดีไหมเนี่ย หาเอาทุนเล่นเกมส์ 555555555555
    ขนาดนั้นเลยเหรอ 555

บอกแบบส่วนตัวผมเลยนะ ถ้าเล่นแผ่นแท้ ขอดีคือ ระบบ 100% ไม่มีปัญหาอะไรแน่นอน แต่เกมนึงนี่ราคา 1500 (เฉลี่ย)
    ถ้าเล่น HD ก็ห้ามต่อ internet จะปลอดภัยที่สุด ระบบ คงไม่ 100% บางเกมเล่นผ่าน HD มีกระตุกแน่ ๆ แต่เกม
    สามารถหาได้จาก internet เยอะแยะ ประหยัดเงินไป เยอะพอควรเลย

ที่สำคัญแล้วมองข้ามไม่ได้เลยคือ เป็นคนเบื่อเกมไหม ตัวผมเบื่อง่ายมาก ทางเดียวที่จะคุ้ม คือ เล่นผ่าน HD แน่นอน เพราะ
    เล่นไป 2-3 วันเบื่อ แต่ถ้าซื้อแผ่นแท้มา ไม่ชอบ หรือ เบื่อง่าย 1500 หายจากกระเป๋า ไปแบบ.... T_T
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OniOniOuE อ่านกระทู้
    คือจะซื้อมาเล่นค่ะ
    แต่ไปถามที่ร้านมา งงๆ ทั้งหมดเลยค่ะ
    ลองไปถามมาสามร้าน
    ร้านแรกบอกปกติว่าแถมเกมส์เล่นในฮาร์ดดิสให้ สามเกมส์ แต่ถามเรื่องอื่นๆไปตอบมางงๆ
    ร้านที่สองบอก เล่นก๊อปดีกว่าน้อง น้องเล่นแผ่นเเท้ซักสิบเกมส์ก้อซื้อเครื่องใหม่ได้แล้ว
    และพอถามว่า อ้าว พี่ แล้วพวกเฟิร์มแวร์อ่ะ เห็นเค้าบอกว่าพวกเกมส์ใหม่ๆมันจะเล่นไม่ได้นี่
    พี่เค้าก็บอกอย่าไปอัพเด่ะน้อง มันเล่นได้ทุกเกมส์ล่ะ
    ส่วนร้านที่สามบอกอย่าไปอัพมั่วให้ร้านอัพให้ดีกว่า ไม่งั้นพัง มันเล่นได้ทุกเกมส์ล่ะน้อง
    เดี๊ยวก็มีคนแก้...
    ตกลง ควรจะซื้อแบบไหนดีคะ
    แล้วก็งงกับเรื่องด้านมืดด้านสว่างมาก
    ไปอ่านอีกกระทู้มาแล้วนะคะ
    แต่ยังงงอยู่...ช่วยหน่อยนะคะ T____T
    เล่นแท้ดีกว่าครับ เกมใหม่ๆจะได้เล่นได้ไม่มีปัญหา เพราะส่วนใหญ่ FW 3.6 + ทั้งนั้น อีกอย่างถ้าไม่ใช้ของแท้ แล้วอีกหน่อยใครจะทำเกมมาให้เราได้เล่นกันละ T^T (เน่าแบบ PS2)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ว๊าววว
    ได้คำตอบแบบหลากหลายมากๆๆ
    ขอบคุณทุกๆคนนะค๊า

เรื่องเบื่อเกมส์เรอะ...ก็ค่อนข้างเบื่อง่ายนะ
    แต่มีทางเลือกอื่นให้เลือกเยอะ
    เปิดคอมบ้าง PSPบ้าง PS2บ้าง
    สงสัยเล่นเเผ่นแท้ดีกว่า
    กันโดนหลอกแบบที่คุณ NooooO บอก
    เพื่อเป็นการตัดปัญหา
    ถึงแม้จะมีปัญหากับกระเป๋าตังค์แทนก็เถอะ เหมียววว T___T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    ถือซะว่า เป้นกำลังใจให้นักพัฒนาเกมล่ะกันครับ อย่าให้เขากินแต่ มาม่าเร๊ยยย
    แฮะๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เล่นแท้ดีกว่านะครับ เพราะตอนนี้เครื่องที่ Jailbreak ไปจะเล่นเกมใหม่ๆตั้งแต่ FW 3.6 ไม่ได้สักเกมนะครับ แต่ถ้าจะซื้อมาแล้วเล่นเกมเก่าที่หาซื้อไม่ได้ก็ Jail มาก่อนพอเล่นเสร็จก็อัพเล่นแท้ไปเลยครับ Sony ไม่ใจร้ายแบบ Microsoft ยังไม่มีใครโดนแบนจากการกลับมาจากด้านมืดครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ในน้ำคอยลากไก่ไปกิน
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ไหนๆก็ไหน ผมก็สนใจจะซื้อเหมือนกัน แต่ถามว่าถ้าเล่น ps3 กับทีวีธรรมดา ที่ไม่ใช่แบบ HDMI ภาพมันจะห่วยมากมั๊ยง่ะ? เห็นบางคนบอกภาพเหลี่ยมๆเลย ?! จริงเหรอเนี้ย?
    ถ้าเป็นเช่นนั้นแหล ก็ต้องจ่ายสองเด้ง ทีวี HDMI หมื่นกว่า ps3 อีก โอ้วชิท!

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    เิือิ่ม เรื่องทีวีนี่ไม่ทราบค่ะ แต่เห็นมีคนเคยบอกเหมือนกันว่าถ้าทีวี LCD จะดีกว่า
    ภาพไม่ตกอะไรประมาณนั้น

อ้อๆๆ แล้วได้ยินมาอีกอย่าง จริงไหมคะ
    ที่ว่าถ้าเล่นแบบ online หรือเล่นแผ่นแท้เนี่ย จะโหลดเกมส์เก่าๆ จากเวบของ sony ได้จริงมั๊ยคะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบจริงๆค่ะ ^___^

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ • M!l2AG€ • อ่านกระทู้
    ไหนๆก็ไหน ผมก็สนใจจะซื้อเหมือนกัน แต่ถามว่าถ้าเล่น ps3 กับทีวีธรรมดา ที่ไม่ใช่แบบ HDMI ภาพมันจะห่วยมากมั๊ยง่ะ? เห็นบางคนบอกภาพเหลี่ยมๆเลย ?! จริงเหรอเนี้ย?
    ถ้าเป็นเช่นนั้นแหล ก็ต้องจ่ายสองเด้ง ทีวี HDMI หมื่นกว่า ps3 อีก โอ้วชิท!
    ถ้าไม่ต่อ HDMI ใช้สาย AV Cable ภาพยังกะ PS2 เลยครับ - - TV ที่ใช้เล่น PS3 ต้องเป็น LCD LED Plasma อะไรประมาณนี้จะดีที่สุดครับ ^^ หรือถ้าไม่มีงบจริงๆใช้ TV แบบธรรมดาไปก่อนก็ได้ครับ

เิือิ่ม เรื่องทีวีนี่ไม่ทราบค่ะ แต่เห็นมีคนเคยบอกเหมือนกันว่าถ้าทีวี LCD จะดีกว่า
    ภาพไม่ตกอะไรประมาณนั้น

อ้อๆๆ แล้วได้ยินมาอีกอย่าง จริงไหมคะ
    ที่ว่าถ้าเล่นแบบ online หรือเล่นแผ่นแท้เนี่ย จะโหลดเกมส์เก่าๆ จากเวบของ sony ได้จริงมั๊ยคะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบจริงๆค่ะ ^___^
    ถ้าเราต่อออนไลน์เราสามารถโหลดเกมจาก PSN มาเล่นได้ครับ อาจจะเป็น DEMO ไว้ทดลองเล่นหรืออาจจะเป็นเกม PS1 ก็ได้ครับ (PS1 นี่ไม่แน่ใจแฮะ)
    แต่เราโหลดเกม PS3 จาก PSN มาลงเครื่องของเรานี่ไม่มีนะ - - ไม่งั้นคงไม่มีแผ่นแท้หรอก

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    PS3 เล่น PSN ได้เรอะคะ
    ว๊าวววววว
    ดีจังเลย

ว่าแต่ ตอนนี้แผ่นนี่ซื้อร้านไหนดีคะ
    แถวสะพานเหล็กมีขายแผ่นแท้ไหมคะ แนะนำร้านหน่อยค่ะ
    จะซื้อที่ห้างก็แพงเกิ๊นนนน
    และเครื่องนี่ พี่สาวตัดสินใจซื้อที่ Sony เลยอ่ะคะ
    ราคาสูงกว่าทั่วไปอยู่เหมือนกัน แต่พี่สาวกลัวว่า ถ้าซื้อจากร้านทั่วไป
    จะส่งซ่อมกับศูนย์ Sony ไม่ได้
    จริงรึเปล่าคะ ???

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NooooO อ่านกระทู้
    ก็ ตามผมบอก อะเเหละ ซื้อ มือสอง เลย

http://www2.online-station.net/forum...orum.php?f=216\

http://www.gconshop.com/forum/show.p...isttopic&cat=8

สองเว็บนี้อะ อะเลือกเอา เเผ่น play 3 เเท้มือสอง ส่วนเรื่อง ที่ จะซื้อกับศูนย์ เห็นเขาว่าที่ไทย ซื้อกับ ศูนย์ โซนี่ ไทย ดีที่สุดส่งเคลมได้ เจ้าของร้านคือ คุณพระช่วย แห่ง OCZ ครับ ตามเข้าไปเลยที่

http://www.overclockzone.com/forums/...archid=4788118

หรือ เเอดเมลเขาไปที่

koonprachuay@hotmail.com ครับ

ส่วนมากเครื่องที่เขาขายเป็นด้านมืดนะครับ แต่ด้านสว่างเขาก็มี ลองคุยกับเขาดูนะ

ว่าจะลองหามาเล่นอยู่ play 3 รอขาย xbox ออก

PS3 เล่น PSN ได้ครับ - - Playstation network มันก้คล้ายๆกับ Xbox Live อะเเหละ แต่ส่วนตัวผมว่าระบบ ไอ PSN Home มันน่าจะดีกว่าระบบ Avatar ของ Xbox อะ มันเดินหากันในเซิฟได้ เเต่ของ Xbox ต้องซื้อเกมส์ Arcade ของมันถึงจะได้เจอกัน ฟรีอีกต่างหาก ค่าเน็ตเเต่เห็นเขาว่ามัน ไม่ค่อยสเถียร เท่า Xbox ก็อย่างว่าอะ Xbox มันเสียตังเล่น แต่ปัจจุบันเล่น Army Of Two Xbox เเลคมากมาย T_T

(กว่าจะตอบแบบก๊อปข้อความเดิมมาได้ โง่ตั้งนาน หะหะหะ)

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆ
    สิ้นเดือนนี้ซื้อโลด!!!!!! เป้าหมายของเราคือ Final และ assasin creed 555+

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ผมก๊กำลังคิดจะซื้อเหมือนกัน จะเอาไว้ล่าแย้กับเล่นไฟนอล เลยเข้ามาหาข้อมูลในนี้ ได้รู้อะไรแยะเลย ขอบคุณครับ
    สักเดือนหน้าคงได้เจอกันใน PSN

กล่าวขอบคุณ
    0
    คงจะได้เจอแน่ค่ะ
    ถ้าต่อเนตได้นะ T____T
    กำลังหาวิธีต่อเนตอยู่ ทำไม่ได้อ่า

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ดีใจจังที่มีคนเล่น PS3 ด้านสว่างเพิ่มมาอีกคน

คงจะได้เจอแน่ค่ะ
    ถ้าต่อเนตได้นะ T____T
    กำลังหาวิธีต่อเนตอยู่ ทำไม่ได้อ่า
    ไม่ทราบว่ามีหัวต่อสายแลนหรือไวร์เลสหรือเปล่าเอ่ย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลองเสียบสายแลนก็แล้ว
    ลองไวเลสก็แล้วยังทำไม่ได้เลยค่ะ
    ip address ขึ้นนะคะ
    แต่ซักพักก็ขึ้น error T___T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเล่นจนหน้ามืดขับรถหลับใน ... (GT5) ประจำ ๆ

ก็นอนเล่นหลังจากแฟนดูละครช่อง 3 จบ เลยเริ่มเล่นดึกไปหน่อย

เล่นไม่กี่เกมส์เช่นกันครับ แต่อาศัยเล่นแบบประหยัดเลยไปเลือกซื้อเครื่องจากร้านออนไลน์ ส่วน PS2 ก็เล่นก็อปมานานแล้ว แต่เน้นเกมส์รถแข่ง
    PSP ก็เล่นบ้างแต่ตอนนี้เอาพกไว้ดูหนังแทนมือถือเพราะจอใหญ่กว่า

ซื้อมาเพื่อ GT5 เท่านั้นจริง ๆ ส่วนออนไลน์ผมไม่ได้เข้าเน็ตที่ห้อง ต่อกับ TV LCD/HDMI และมีสายเก่า ๆ ของ PS2 เทส AV / Component แล้วสรุปว่า HDMI ดีที่สุด ส่วน Component ก็ใช้ได้ดี และ AV เอาไว้สำรองกรณีทีวีหลอด ก็ให้ภาพคมชัดไม่แพ้กันนะ