ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869

Lightbulb (。→‿←。)คําคมโดนๆ อ่านแล้วต้องจี๊ดแน่นอน (。→‿←。)

คําคมโดนๆรวบรวมจากเว็บไซต์ต่างๆ

1. คบพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล

2. ทำดี ย่อมได้ดี ทำอัปปรีย์ มันจะได้ดีได้ยังไง

3. บางสิ่งเราก็ไม่ควรจำ...ถ้ามันทำให้ใจเจ็บ

4. แต่บางสิ่งเราก็ควรจะเก็บ..ถ้ามันเป็นความเจ็บที่น่าจำ

5. อย่ามีหัว..ไว้คั่นหู.

6. ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องเอามาโชว์

7. เจ็บแล้วจำ คือ คน เจ็บแล้วทน คือควาย

8. พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้

9. สิ่งที่สอนคนเราไม่ได้ ก็คือ 'สามัญสำนึก'

10. ไปให้สุด..........แล้วหยุดแค่คำว่าพอ........

11. สงครามยังไม่จบ อย่าเพิ่งนับศพทหาร

12. จงซื่อสัตย์กับแฟนตัวเอง แล้วจงครื้นเครงกับแฟนคนอื่น

13. หากเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีวันมีรอยเท้าเป็นของตัวเอง

14. มาสาย กลับก่อน นอนกลางวัน มันส์กลางคืน

15. สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

16. ความพยายามครั้งที่100 ดีกว่าคิดท้อถอยก่อนที่จะทำ

17. ทำคืนนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้าไม่ถึงจุดสุดยอด

18. When the candle are out, all women are fair
    (ทุกนาง...งามสรรพ...เมื่อดับเทียน)

19. สุขใดไม่เท่า ล้วงกระเป๋า แล้วเจอตังค์ 555

20. คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด..คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อของ..คนฉลาดที่แกล้งโง่

21. สามีคือเป้าหมาย ผู้ชายคือทางผ่าน คบเด็กคือนิพพาน ขึ้นคานคือตายทั้งเป็น

22. การดื่มเหล้าให้เมาไม่ใช่ยี่ห้อของสุรา..การศึกษาคือความรู้ที่ได้มาไม่ใช่ สถาบัน

23. We can't dip into the future
    อะไรจะเกิดมันก็ต้อง เกิด

24. ยามศึกเรารบ ยามสงบเราปฏิวัติ

25. อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ

26. เมียซื้อเงินสด รถซื้อเงินผ่อน (สำหรับคนจะแต่งงาน อิอิ)

27. ถ้าคนเราไม่ปล่อยวางอดีต ก็จะไม่รู้จักอนาคต

28. มนุษย์ แท้จริงแล้วไม่ได้โตด้วยอาหาร แต่โตได้ด้วยความลำบาก

29. เมียรวยช่วยเราได้

30. เพื่อนกิน เพื่อนกัน เพื่อนกินไม่ทัน เพื่อนกันเอาไปกิน

31. ชะตาฟ้าลิขิต...แต่ชีวิตนะของผม

32. รักแท้ต้องแย่งชิง..รักจริงต้องปล่อยไป

33. ตัดกระดาษต้องใช้กรรไกร .แต่ตัดใจต้องใช้เวลา

34. กาเม มอระนัง ทุกขัง โลเก...(กามตายด้านเป็นทุกข์ในโลก)

35. รักดีกินถั่ว รักชั่วกินเหล้า..รักดีรักชั่ว กินถั่วแกล้มกะเหล้า เอิ้ก ๆ

36. สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วชนะก็คือ 'การที่คนดีนิ่งดูดาย'

37. กำขี้ดีกว่ากำตด แต่ถ้ากำขี้สดๆกำตดจะดีกว่ากำขี้

38. ทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ

39. จุดยืนของเราทุกคนคือ ....

40. กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก้อไร้เทียมทาน

41. เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย สู้ว้อย

42. ตัวอย่างที่ดี...มีค่ากว่าคำสอน

43. ดี-ชั่ว ไม่ได้เป็นที่กรรมพันธุ์..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    39. จุดยืนของเราทุกคนคือ ....
    เท้า ครับ
    ]

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    "เล็กใหญ่ไม่สำคัญ อยู่ที่แรงดันและความถี่"

#LIVE ได้กล่าวไว้
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,906
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    37. กำขี้ดีกว่ากำตด แต่ถ้ากำขี้สดๆกำตดจะดีกว่ากำขี้

กล่าวขอบคุณ
    709
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    17 นี่แปลกๆนะ อิอิ /// คิดลึกเองป่าวว๊า
    ! ~ My name is OwEnDevil ~ ! U want to know about me? View my facebook at here Patsakorn ~

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ข้อ7 ผิดนะครับ

มันต้อง เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนแข็งแรง

ถ้าแนวดราม่าก็

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือกู T T

ข้อ32. ก็ผิด

รักแท้ต้องแย่งชิง. รักจริงต้องปล่อยใน*-*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 24th November 2012 เมื่อ 20:56

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    คนเก่งไม่จำเป็นต้องชนะเสมอไป แต่คนชนะ คือคนเก่ง

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    แถม

A: "เชือดไก้ให้ลิงดู"

B: "เชือดลิงเลยได้มั้ยอ่ะ"
    0000000000000000000000

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ข้อ7 ผิดนะครับ

มันต้อง เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนแข็งแรง

ถ้าแนวดราม่าก็

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือกู T T

ข้อ32. ก็ผิด

รักแท้ต้องแย่งชิง. รักจริงต้องปล่อยใน*-*
    ส่วนเจ็บแล้วร้อง ว๊ายๆ คือ กะเทย

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    29. เมียรวยช่วยเราได้

...
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ขอเพิ่มเติม ให้ จขกท. นะครับ

" เพื่อนกินหาง่าย เพื่อนตายไปงานศพ "

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ยามสงบบุตรฝังศพบิดา แต่ยามสงครามบิดาฝังศพบุตร
    (จากหนังเรื่อง Immotal เทพเจ้าธนูอมตะ)
    - โครเซียส
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ไปทุกที่ ที่ใจอยากไป!!!
    กล่าวขอบคุณ
    989
    ได้รับคำขอบคุณ: 874
    มันจี๊ดดดดดดดดดดดดดดด
    ผม พริ้ว ไหมฮะ!!!!

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    แฟนสวยมองจนเราเบื่อ แฟนไม่สวยมองไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ชิน
    ใจเย็นๆ