ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    905
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    [QUOTE=NORNG;1749877]ไม่ได้ตัดอะไรออกจ้า แต่บีบให้ไฟล์เล็กลง ลดคุณภาพ VDO แต่พอลงเสร็จก็ไฟล์ใหญ่อยู่นะ 23GB แน่ะ

ขอบคุณมากครับ

สมาชิกใหม่
    Thailand Ubon Ratchathani province
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พาท 10 11 เสียอ่ะครับบบ บ บ

KhonKaenUniversity
    กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaiwat1947 อ่านกระทู้
    พาท 10 11 เสียอ่ะครับบบ บ บ

เช็คแล้วนะค่ะ โหลดได้ปกติค่ะ

สมาชิกใหม่
    Thailand Ubon Ratchathani province
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเล่นอยู๋ดีๆ แล้วมันก้ขึ้น Hitman 5 Stopped working อ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    905
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ขอบคุณมากนะครับ ยืนยันครับ ลงได้เล่นได้ 100 %

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaiwat1947 อ่านกระทู้
    ผมเล่นอยู๋ดีๆ แล้วมันก้ขึ้น Hitman 5 Stopped working อ่ะคับ
    วิธีเเก้เข้าHitman Absolute แล้วขึ้น Hitman 5 has stopped working
    สวัสดีครับเพื่อนๆๆที่มีใจรักในการเล่นเกมส์ ทุกท่าน หากใครมีปัญหาเล่นเกมส์ ตามหัวข้อและอาการเป้นแบบของผม ก็ส่งข้อความมาหลังไมค์ครับจะบอกวิธีแก้ไขให้ ในแบบที่ผมแก้แล้วก็เข้าเล่นได้ ผมใช้ win 7 64 บิท เวอร์ชั่นอัลติเมทธรรมดาไม่ใช่ตัวปรุงแต่ง และใช้ การ์ดจอ asus eah 4850 512 mb ผมเคยเข้าไปตอบกระทู้เพื่อนในนี้แต่ คำตอบผมโดนลบทิ้งไป มันอาจจะขัดกับระเบียบของเว๊ปพันทิป เพราะงั้นผมจึงขอช่วยหลังไมค์ดีกว่าครับ ผมเข้าใจความรู้สึกเพื่อนๆๆที่ชื่นชอบเกมส์ดี หากมันเล่นไม่ได้ มันจะหงุดหงิดมาก เพราะบ่อยครั้งๆๆที่ผมเล่นเกมส์ไหนแล้วติดขัดไปต่อไม่ได้ มันหงุดหงิด และก็มาตั้งกระทู้ถามในเว็ปนี่ ก็มีเพื่อนๆๆช่วยเข้ามาชี้แนะหนทางดำเนินเกมส์ จนไปต่อจนจบเกมส์ ผมจึงอยากจะช่วยเหลือเพื่อนๆๆคอเกมส์มั่ง ตามที่ผมได้แก้ปัญหาของผมได้
    Credit : http://www.pantip.com/tech/games/top...GC3094956.html

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Fatal DirectX Error: ใครแก้ได้มั้งคร๊าฟ เข้าเกมไม่ได้เลย

Fatal DirectX Error

The game has encountered a DirectX error and needs to close.

Error code: E_OUTOFMEMORY
    Error Description: Ran out of memory

Graphics Card:
    Dedicated Video Memory: 0 MiB
    Dedicated System Memory: 0 MiB
    Shared System Memory: 0 MiB

Available Physical Memory: 450 MiB
    Total Physical Memory: 2039 MiB
    Available Virtual Memory: 1375 MiB
    Total Virtual Memory: 2047 MiB
    Reserved Virtual Memory: 672 MiB
    Working Set Size: 48 MiB

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    814
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aacarapong อ่านกระทู้

The game has encountered a DirectX error and needs to close.

Error Description: Ran out of memory

Dedicated System Memory: 0 MiB

Available Physical Memory: 450 MiB
    Total Physical Memory: 2039 MiB
    Available Virtual Memory: 1375 MiB
    Total Virtual Memory: 2047 MiB
    Reserved Virtual Memory: 672 MiB
    อาการเดียวกันเลย ผมก็เป็นครับ ผมเลยลองอัพตัวไดร์เวอร์ของการ์ดจอดูจาก http://www.nvidia.co.th/object/win8-...driver-th.html
    ปรากฎว่าเข้าเกมส์เล่นได้แล้วครับ (หลังจากใช้ความพยายามอยู่ 3 วัน) ตอนนี้เล่นได้แล้ว ลองดูนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย K2029 : 7th December 2012 เมื่อ 09:39

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ K2029 อ่านกระทู้
    อาการเดียวกันเลย ผมก็เป็นครับ ผมเลยลองอัพตัวไดร์เวอร์ของการ์ดจอดูจาก http://www.nvidia.co.th/object/win8-...driver-th.html
    ปรากฎว่าเข้าเกมส์เล่นได้แล้วครับ (หลังจากใช้ความพยายามอยู่ 3 วัน) ตอนนี้เล่นได้แล้ว ลองดูนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aacarapong อ่านกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crysis910 อ่านกระทู้
    มันขึ้น แบบนี้ครับ แก้ยังไงครับ
    Problem signature:
    Problem Event Name: BEX
    Application Name: HMA.exe
    Application Version: 1.0.433.1
    Application Timestamp: 50a66a1c
    Fault Module Name: StackHash_0a9e
    Fault Module Version: 0.0.0.0
    Fault Module Timestamp: 00000000
    Exception Offset: 0012e278
    Exception Code: c0000005
    Exception Data: badc0de1
    OS Version: 6.1.7601.2.1.0.256.1
    Locale ID: 1033
    Additional Information 1: 0a9e
    Additional Information 2: 0a9e372d3b4ad19135b953a78882e789
    Additional Information 3: 0a9e
    Additional Information 4: 0a9e372d3b4ad19135b953a78882e789
    ใครเล่นได้ บอกผมมด้วยนะครับว่า ทำยังไง
    ขอบคุณครับ
    อีกวิธี
    ลงไดร์เวอร์ GeForce 310.61 Beta Drivers: An Essential Upgrade For All Hitman: Absolution & Planetside 2 Players
    จากเว็ปนี้ค่ะ http://www.geforce.co.uk/whats-new/a...ivers-released

ต้องขอโทษจริงๆค่ะ มาตอบช้ามากเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NORNG : 8th December 2012 เมื่อ 20:55

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    เล่นได้ 100% ครับไม่ีมีปัญหาอะไรทั้งสิ้น

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ksr_green อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากนะครับ ยืนยันครับ ลงได้เล่นได้ 100 %
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pingza2541 อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับไม่ีมีปัญหาอะไรทั้งสิ้น
    ขอบคุณที่กลับมาบอกว่าเกมส์เล่นได้จริง 100% นะค่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทำไง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    เปงงี้

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ K2029 อ่านกระทู้

อีกวิธี
    ลงไดร์เวอร์ GeForce 310.61 Beta Drivers: An Essential Upgrade For All Hitman: Absolution & Planetside 2 Players
    จากเว็ปนี้ค่ะ http://www.geforce.co.uk/whats-new/a...ivers-released

ต้องขอโทษจริงๆค่ะ มาตอบช้ามากเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wiooz62 อ่านกระทู้
    ทำไง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wiooz62 อ่านกระทู้
    เปงงี้

ปัญหาเดียวกันกับคนข้างบนเลยค่ะ ลองทำตามที่บอกดูนะค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    เล่นได้ 100% ครับผม
    ^I LIKE GAMES^

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tuymooneo อ่านกระทู้
    ซื้อปืน แต่งปืนไม่ได้หรอคับ หรือว่าต้องรอจบเกม
    แล้ว การอัพเกรดมันได้ตอนไหน เล่นตั้งนานยังไม่มีไรให้อัพเลย
    ถ้าโหลดจากเว็บนี้เล่นออนไลท์ได้ไหม
    ซื้อไม่ได้นิครับ มันดำเนินเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆครับ ไม่เหมือนภาคที่แล้ว
    ไม่น่าจะมีนะ มันไปเรื่อยๆเลย ตามๆฉาก
    เล่นไม่ได้แน่นอน เพราะเกมส์เป็นของเถื่อน และไม่มีโหมด Co-op นะ เกมส์นี้ ออนไลท์เฉพาะ Score ที่เราทำได้ ในแต่ละด่าน เท่านั้นเอง

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    i7 !!!
    x4 พอดีเลย

นึกว่าจะไม่ได้ ซะละ เห็นภาพแล้วมันยั่วจิงๆอยากเล่น

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    This application has failed to start because dxgi.dll was not found. Re-installing the application may fix this problem
    ปัญหานี่แก้ไงอ่ะครับ T~T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gaszaza002 : 30th December 2012 เมื่อ 21:43

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gaszaza002 อ่านกระทู้
    This application has failed to start because dxgi.dll was not found. Re-installing the application may fix this problem
    ปัญหานี่แก้ไงอ่ะครับ T~T

กระทู้นี้เป็นการรวมปัญหา เกม PC ที่ผมเคยเจอมา เกือบทั้งหมดในความทรงจำของผม
    ก็ไม่มีไรมาก โหลดเกมอยู่ว่างๆ เลยมาตั้งกระทู้ทำประโยชน์
    ใครที่รู้แล้ว ก็ขอโทษด้วยนะคับ
    ใครที่ยังไม่รู้ ผมก็หวังว่า จะเป็นประโยชน์บ้างนะคับ

This application has failed to start because (เป็นชื่อไฟร์นามสกุลDLL) was not found. Re-installing the application may fix this problem

ปัญหานี้เกิดจาก การที่เกมต้องการใช้ไฟล์ นามสกุล .DLL ใน ไดรฟว์ C:\windows\system32
    แต่เกมหาไฟร์นั้นๆไม่เจอ
    วีธีแก้
    ให้เข้าเวป
    www.dll-files.com
    จานนั้นพิมพ์ชื่อไฟร์นามสกุลDLLที่เราต้องการจากข้อความสีแดงในวงเล็บด้านบน
    และเมื่อเจอแล้วให้เลื่อนลงไปด้านล่างและเลือก free download เพราะเราไม่มีตัง 555+
    เอาไฟล์ที่โหลดมาแตกไฟล์ออกมาและเอาไปใว้ในC:\windows\system32(ถ้าบ้านท่านลง windowsใว้ใน ไดฟว์ C)
    รับรอง เล่นได้ 100%
    (เพื่มเติม ถ้าเกมต้องการไฟร์จำพวก d3dx9_1ถึง42.DLL ให้ไปหาDirectX 9.0c ที่ท่านคิดว่าใหม่ที่สุด
    มาลง ปกติจะแถมมากับเกมใหม่ๆในปี 2010 )

2
    this application has failed to start because the application configuration is incorrect

เกิดจากการรที่วินโดวส์ ยังไม่ได้ติดตั้ง microsoft visual C++
    ปัญหานี้จะเกิดกับเกมจำพวกที่มี ตัวรัน อยู่ใน โฟล์ดเดอร์ system ที่อยู่ใน โฟล์ดเดอร์เกมอีกที
    อย่างเช่น Farcry,Crysis,torchlight, and more
    วิธัแก้
    หา ดาวน์โหลด โปรแกรม Microsoft runtime visual C++
    http://www.microsoft.com/downloads/d...displaylang=en

3
    this application has failed to start because xlive.dll was not found. Re-installing the application may fix this problem

เกิดจาการที่เกมต้องการ โปรแกรม Game For Windows live
    หรือ เมื่อลงแล้ว แต่ โปรแกรม microsoft .NET 3.0 ที่ games for windows live ต้องการไม่มี

วิธีแก้
    ดาวน์โหลด Games for windows live มาลง
    http://www.microsoft.com/games/en-US/index.aspx
    พร้อมดาวน์โหลด microsoft.NET 3.0 มาลง
    http://www.microsoft.com/downloads/d...displaylang=en

4.มีบางเกมที่ผมเจอ มันต้องวันเดือนปีด้วย
    อย่างเช่น
    left4dead2
    ปรับเป็น
    29th november 2009

Gear of War
    ปรับเป็น
    ปี2008

5.เกมที่มีปัญหาแล้วต้องลงใหม่อย่างเช่น
    ทุกเกมของค่าย capcom ที่ลงคอมตั้งแต่ปี 2008
    เมื่อคอมโดน virus win32 จะเข้าไม่ใด้เลย ถ้ายังอยากเล่นเกมเหล่านี้อยู่ต้องล้างคอมลงวินโดวส์ใหม่

เท่าที่จำได้ก็มีแค่นี้อ่ะ
    ใครอยากรู้วิธีแก้เกมอะไรก็ขอมาละกัน
    Credit : Admin จาก http://animaz.forumth.com/t11-topic

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    Pre-play 100%
    เล่นได้นะจ๊ะ พอดีเล่นเพลินไปหน่อยมีให้แค่นี้
    ขอบคุณมากครับสำหรับเกมดีๆ มันส์มาก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragonbul : 11th January 2013 เมื่อ 11:53

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread