ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

อัพโหลดไม่ได้ ช่วยหน่อยค่ะ

คือปัญหานี้เป็นมาตั้งแต่ซื้อคอมมาใหม่ๆ (ซื้อใหม่มาได้ 1 เดือนแล้วค่ะ) แต่ปัญหามันมีอยู่ว่าเวลาจะอัพโหลดอะไรนี้ อัพไม่ขึ้นเลย (ตอนนี้เราอัพได้แต่ saveyoufile เว็บเดียว)

เวลาอัพไฟล์ขนาดใหญ่ๆมันจะขึ้นเร็วมาก แป๊บเดียว 100% (ทั้งที่ความเร็วในการอัพโหลดเน็ตบ้านเราอย่างเก่งก็แค่ 70k ค่ะ) แล้วมันก็ขึ้นว่า eror เป็นทุกเว็บเลย ยกเว้น saveyoufile ที่เดียว

ปล.เราเชคดูแล้วไม่ได้เป็นกะเน็ตนะคะ แต่เป็นกะคอมตัวเนี้ยแหละ เพราะเราลองใช้อีกตัวอัพมันก็อัพได้ปกติ

ปล.2 ใช้ window 7 ค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrocketto : 26th November 2012 เมื่อ 10:39

กล่าวขอบคุณ
    2
    ไม่มีใครรู้เลยหรอคะ เหอๆ แย่จัง - -"

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    แล้วเว็บที่ upload แล้วมีปัญหามันเว็บไหนล่ะ ?

Saveyoufile มันรองรับการอัพโหลดได้เท่าไหร่ไม่รู้ แต่เยอะแน่ ๆ
    Mediafire รองรับแค่ 200MB ครับ
    One2up ก็ 2GB ครับ

ที่ว่า Upload เนี่ย อัดใส่ RAR ไปกี่ GB ?
    Trying not to feel the same

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองลง web browser ตัวอื่นแล้วลองดูครับ
    ลองตรวจสอบการตั้งค่าการเชื่อมต่อดู dns proxy หรือโปรแกรมที่เกี่ยวข้องกับการจัดการแบนวิช ลบออกไป
    ลองลบ cookie
    ลองอัพเดท flash player
    ลองอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดแลน
    อื่นๆ คิดไม่ออกปัญหามันกว้าง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    แล้วเว็บที่ upload แล้วมีปัญหามันเว็บไหนล่ะ ?

Saveyoufile มันรองรับการอัพโหลดได้เท่าไหร่ไม่รู้ แต่เยอะแน่ ๆ
    Mediafire รองรับแค่ 200MB ครับ
    One2up ก็ 2GB ครับ

ที่ว่า Upload เนี่ย อัดใส่ RAR ไปกี่ GB ?
    อันนี้ทราบค่ะ เพราะก่อนหน้านี้เป็น Uploader มาก่อนอยู่แล้ว (แต่ไม่ได้มาอัพเกมส์แจกที่เว็บนี้)

และถ้าให้เรียงเว็บที่มีปัญหาล่ะก็มี

zippyshare
    mediafire
    one2up
    tempfile
    temp-share
    filecondo
    uploads.ws
    uploadcore
    hulkshare
    jumbofiles
    sockshare
    putlocker

... เยอะ จำไม่ได้ เอาเป็นว่าลองทุกเว็บและมีปัญหาทุกเว็บ(ยกเว้น saveyoufile) อย่างที่บอกไปบนกระทู้

*ทราบขนาดจำกัดการอัพโหลดของทุกเว็บ และอัดไปเท่าที่เว็บรับได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองลง web browser ตัวอื่นแล้วลองดูครับ
    ลองตรวจสอบการตั้งค่าการเชื่อมต่อดู dns proxy หรือโปรแกรมที่เกี่ยวข้องกับการจัดการแบนวิช ลบออกไป
    ลองลบ cookie
    ลองอัพเดท flash player
    ลองอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดแลน
    อื่นๆ คิดไม่ออกปัญหามันกว้าง
    ลอง browser ทุกตัวแล้วค่ะ และอัพเดทเวอร์ชั่นใหม่แล้วด้วย flash player ก็อัพแล้ว จนปัญญาจริงๆ แต่เดี๋ยวจะลองวิธีอื่นดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrocketto : 28th November 2012 เมื่อ 21:44