ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440

Exclamation Ubisoft CEO ออกมากล่าวว่า “เราต้องการคอนโซลรุ่นใหม่!”

Ubisoft CEO ออกมากล่าวว่า “เราต้องการคอนโซลรุ่นใหม่!”

เรื่องของเรื่องก็คือบอสใหญ่ของ Ubisoft นาย Yves Guillemot เชื่อว่าเครื่องคอนโซลในยุคปัจจุบันนี้มันมีอายุมานานเกินไปละ แล้วก็ไม่ได้มีสิ่งประดิษฐ์นวัตกรรมอะไรใหม่ๆ
    ออกมาให้เราเลย และยังกล่าวอีกว่าปกติแล้วเครื่องคอนโซลมันจะมีไซเคิลของมันเองทุกๆ 5 ปี ก็มีเครื่องแบบใหม่ออกมา แต่ Xbox360 ของ Microsoft ตอนนี้ก็ล่อเข้าไป 7 ปี แล้ว

“เราต้องการคอนโซลเครื่องใหม่ ที่ทุกวันนี้ตลาดเกมมันซบเซาลงไปก็เพราะว่ามันไม่มีเกมอะไรใหม่ๆออกมาเลยมีแต่เกมภาคต่อเดิมๆ ไม่มีลูกเล่นใหม่ๆ ดังนั้นตรงจุดนี้มันก็เลยค่อยๆสร้างความเสียหาย
    ให้กับอุตสาหกรรมเกมทีละนิด ผมหวังว่าครั้งต่อไปเจเนอเรชั่นใหม่ของเครื่องคอนโซลมันจะมาเร็วกว่านี้นะ ”
    นาย Guillemot กล่าว

โอเคอยู่ว่ามุมมองของคนขายเกมมันก็สร้างความเสียหายพอสมควร เพราะคิดไอเดียหรือมุขใหม่ๆออกมาไม่ได้เนื่องจากความจำกัดของฮาร์ดแวร์ แต่ถ้าในมุมของเกมเมอร์อาจจะเกิดความรู้สึกแบบว่า
    ทำไมเครื่องเรามันตกรุ่นเร็วจังพึ่งซื้อไปเมื่อวานนี้เอง โดยส่วนตัวผมแล้วปัจจุบันนี้ผมคิดว่ามันเริ่มเข้าสู่ยุคแข่งกันในเรื่องของเกมเพลย์ของเกม มากกว่าจะมาแข่งกันเรื่องความสวยงามของภาพหรือกราฟฟิคแล้วล่ะ
    เพราะฉะนั้นผมจึงไม่ซีเรียสเรื่อง Generation และการมาของเครื่องคอนโซลใหม่ๆซักเท่าไหร่(มองในฐานะคนเล่นเกม)

ที่มา JUROPY.COM,VG247

สามารถติดตามข่าวสารวงการเกมผ่าน Facebook Fanpage ได้ที่ลิงก์นี้เลยครับ CLICK

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    ก็ทำเครื่อง Uplay เองเลยสิเธอ เอาแบบ เครื่องใน SAO อะ เค้าจะเป็นนักฆ่า 555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    ระวัง Ubisoft ยั๊วทำไอ้้เครื่องนี้ขึ้นมานะ

ANIMUS 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CodeMagane : 26th November 2012 เมื่อ 21:25

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ทำUbisoft Console สิ เอาไว้เล่นACง่ายๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 360mins อ่านกระทู้
    และยังกล่าวอีกว่าปกติแล้วเครื่องคอนโซลมันจะมีไซเคิลของมันเองทุกๆ 5 ปี ก็มีเครื่องแบบใหม่ออกมา
    เห็น Sony บอกว่าอยากให้ Playstation 3 มีไซเคิลซัก 10 ปี

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    ให้ Ubisoft ไปอ่านข่าวด้านล่างเลย

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    รัก Ubi ตรงนี้ที่เห็นความยิ่งใหญ่ของ คอลโซล ก่อนเลย
    It's Good For You !!!!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    รัก Ubi ตรงนี้ที่เห็นความยิ่งใหญ่ของ คอลโซล ก่อนเลย
    แต่ผม pc 555+

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    พูดถึงยุคใหม่
    อยากได้แบบ SAO ดูซักครั้ง แค่ครึ่งนึงก็ยังดี TT^TT
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ระวัง Ubisoft ยั๊วทำไอ้้เครื่องนี้ขึ้นมานะ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    wii U ไง แปลกใหม่ไหม

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAINBOWBOYz อ่านกระทู้
    มาเเก้บัคของ AC III ก่อนซิยูบิ!!! 555555
    มี missionนึง ตอนที่เข้า newyork ครั้งแรก ก่อนที่จะติดคุก มันให้เราสะกดรอยตามคนๆนึง

****ดด มันเดินชนกะ Ai อีกตัว เดินชนกันเป็น10นา่ที มันก็ไม่หลบ พยายามชนอยูี่นั่น เห็นละท้อ
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ผมเล่นเกมส์ทุกวันนี้ เนื้อเรื่องต้องสนุก เกมเพลย์ ok ก็ใช้ได้ละสำหรับผม 555

กล่าวขอบคุณ
    847
    ได้รับคำขอบคุณ: 490
    เอาแบบ SAO เลย นุกแน่งานนี้

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้

เดี๋ยวลูกค้าเกิด Bleeding Effect ขึ้นมาจะทำไงล่ะ -0-

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เห็นด้วย แต่เล่นก๊อป นะ 555+

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    มี missionนึง ตอนที่เข้า newyork ครั้งแรก ก่อนที่จะติดคุก มันให้เราสะกดรอยตามคนๆนึง

****ดด มันเดินชนกะ Ai อีกตัว เดินชนกันเป็น10นา่ที มันก็ไม่หลบ พยายามชนอยูี่นั่น เห็นละท้อ
    ของผมมันเดินชนแล้วก็ต่อยกันอยู่ 3 นาทีอะครับ 55555+

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    ถึงเวลาแล้ว โลกจะแตกแล้วนะเอย รีบทำซะ

ฮ่าๆๆ
    FwAGoN

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ทำออกมาก็ซื้อเถื่อนเกลื่อนตลาดอยู่ดีแหละ
    MoNsTeR KiLL !!

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมว่าอย่างน้อย 7 ปีของคอนโซล ก็แรงกว่า 7 ปีของคอมอีกนะ 55+

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oBenjungo อ่านกระทู้
    ผมว่าอย่างน้อย 7 ปีของคอนโซล ก็แรงกว่า 7 ปีของคอมอีกนะ 55+
    ตรงไหน

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    PS3 Wii U Xbox360 ผมว่า 3 เครื่องนี้ก็แรงแล้วนะ

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Opt!c อ่านกระทู้
    ตรงไหน
    ก็ลองเอาคอม 7 ปีที่แล้วมาเล่นเกมแข่งกับ xbox360 หรือ ps3 ครับ ว่าอันไหนมันจะลื่นกว่ากัน ทุกวันนี้ผมไม่เล่นเลยเกมคอม เพราะคอมไม่แรง เล่นละมันไม่ลื่น

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oBenjungo อ่านกระทู้
    ก็ลองเอาคอม 7 ปีที่แล้วมาเล่นเกมแข่งกับ xbox360 หรือ ps3 ครับ ว่าอันไหนมันจะลื่นกว่ากัน ทุกวันนี้ผมไม่เล่นเลยเกมคอม เพราะคอมไม่แรง เล่นละมันไม่ลื่น
    สเปคไม่ถึงเองรึเปล่าครับ - -'' เกมเขาสร้างมาเขาต้องใช้คอมเป็นพื้นฐานมีการทดสอบลองรันในสเปคต่างๆ และแต่ละปีมันจะมีสเปคมาตรฐานอยู่
    7 ปีที่แล้วก็มีมาตรฐานของตอนนั้น ถ้าผ่าน ยังไงก็ลื่นครับ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457

เกิดทำได้ขึ้นมาไม่ธรรมดาเลยนะลงไปนอนเสร็จ

มีเกมขึ้นมาในหัวเลยเล่นได้ทุกเกมที่เคยซื้อไป สามารถเอาบัตรเครดิตรูดจ่ายตังซื้อเกมได้ข้างๆ

แล้วพอตอนเล่นเหมือนเราเข้าไปฝันและเล่นตามเนื้อเรื่อง เล่นจริงเจ็บไม่จริง ลองนึกสภาพเล่นAC สิ สนุกเลย