ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน nftstore ขายเกมแท้ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ขายแผ่นเกมส์ PC ราคาถูก สเต็กลุง Joker Game Official Fanpage RF-Steam | Rising Force Online
จอยเกมส์ XBOX PC ของแท้ รุ่นมีสาย และ รุ่นไร้สาย ขายเกมส์ Steam ราคาถูก แร็คจุติ, ไฮคลาส จุติ, ragnarok juti ลงโฆษณา ปั๊มไลค์ ปั๊มผู้ติดตาม เพิ่มไลค์ เพิ่มผู้ติดตาม ไลค์ฟรี ลงโฆษณา WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

คอมสำหรับคอเกมส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

เกม MineCraft เปิดเซิฟใหม่ 22 ส.ค. [ Hamachi ] Come Back

สนใจลงโฆษณา
    เกม MineCraft เซิฟ ZeroMCII [Comeback]
    ชื่อเซิฟ : ZeroMCIII
    Password Hamachi : 1150

[B]เซิฟเปิดให้บริการตามปกติ[B]

จุดประสงค์ของเซิฟ ZeroMCII
    - อยากเล่นกับเพื่อนๆ คนอื่นบ้าง ไม่ได้ต้องการมาแย่งลูกค้า หรือ fanclub ของใครเพราะ
    รับได้เต็มที่ก็แค่ 20 คน เพื่อนๆ หรือ น้องๆ ที่เล่นกันอยู่แค่ 4 - 5 คน แต่สร้างจริงๆ มีแค่ 1 คน
    ที่เหลือเอาแต่ซื้อของจาก 7-11 ไม่ค่อยหาของมาขายกันเอง รอซื้ออย่างเดียวมันจะเบื่อเร็ว
    เซิฟ ZeroMCII ของเราอาจจะบริการแย่หน่อยนะครับ ไม่ค่อยแจกของ แนะนำว่าควรเล่น
    เซิฟที่เสียตัง หรือของพี่ๆ บางคนที่เปิดแบบ Colo จะได้รับบริการและการช่วยเหลือที่ดีกว่า
    รวมไปถึงลูกเล่นต่างๆ ที่มีทีมงานมืออาชีพดูแลและปรับปรุงเซิฟเวอร์อยู่สม่ำเสมอ

วิธีการเข้าไปเล่น
    1. เข้ามาครั้งแรกต้องสร้างพาส [อะไรก็ได้ที่จำได้]
    เช่น /register 1234
    2. เข้ามาครั้งถัดไปใช้ /login
    เช่น /login 1234

เมื่อเข้าได้แล้วจะได้รับเงิน 5,000 Dollar สามารถซื้อไอเทมพื้นฐาน เช่น ที่ขุดแร่, ขุดดิน, ตัดไม้
    จากนั้นจะเจอประตูวาปต่างๆ เพื่อนๆ สามารถเข้าไปตามประตูนั้นๆ เพื่อเลือกหาทำเลสร้างบ้าน
    ของตัวเอง

คำสั่งพื้นฐานในเกม

/sethome เซฟจุดเกิด เช่น บ้าน

/home กลับไปยังจุดเซฟ

/back กลับไปยังตำแหน่งก่อนหน้านี้

/jumpto เอาไว้กระโดดลงจากที่สูง หรือที่ๆ เราออกมาไม่ได้

/mc เดินบนอากาศ ด้วยกระจก
    - กดกระโดด spacebar จะเพิ่มความสูง
    - กด Shift จะลดระดับความสูง
    - กด /mc จะเป็นการยกเลิกคำสั่งเดินบนกระจก
    /mc 3,5,7 ปรับขนาดกระจกที่เราเหยียบมี 3 ขนาด

คำสั่งเกี่ยวกับเงินในเกม

/money เช็คเงินที่เหลือในตัวละคร
    ** เข้าเกมเป็นครั้งแรก รับเงินในเกม 5,000 ทันที **

ในเกมมีระบบ Lottery ออกทุกๆ 2 ชั่วโมง ใบละ 100 ซื้อได้ 3 ใบ
    เงินรางวัลจะเป็นแบบสุ่ม (สำหรับคนขี้เกียจหาของมาขาย)
    คำสั่งซื้อ Lottery
    /lottery buy [จำนวนเงิน] เช่น ซื้อ 3 ใบ ก็ใส่ 300

การซื้อขาย จะต้องมีป้ายและกล่องคลัง

การตั้งร้านขายของ จะต้องใส่ค่าที่ป้ายขายของดังนี้
    ป้ายจะพิมพ์ได้ 4 แถว (คนขายซื้อของจากร้านตัวเองไม่ได้)
    1. ใส่ชื่อตัวละครที่ตั้งร้านขาย
    2. ใส่จำนวนสินค้าที่ขาย เช่น ขายทีละ 64 ชิ้นก็ใส่ 64
    3. ราคาที่ขาย เช่นขาย 100 ก็พิมพ์ B 100
    4. ใส่ Code item ที่เราจะขาย เช่นขายกระจก ก็ใส่ 20 (ดูรหัสไอเทมได้ที่โหมด Singleplayer)
    เท่านี้ก็ขายของได้ละ แต่อย่าลืมเติมของในกล่องด้วยละ (เวลาซื้อคลิกขวาที่ป้าย)

การตั้งร้านรับซื้อของ

ขั้นตอนไม่ต่างจากการตั้งร้านขายของเท่าไหร่
    1. ใส่ชื่อตัวละครที่ตั้งร้านรับซื้อ
    2. ใส่จำนวนสินค้าที่รับซื้อ เช่น รับซื้อทีละ 1 ชิ้นก็ใส่ 1
    3. ราคาที่รับซื้อ เช่นรับซื้อชิ้นละ 100 ก็พิมพ์ S 100
    4. ใส่ Code item ที่เรารับซื้อ เช่น รับซื้อกระจก ก็ใส่ 20 (ดูรหัสไอเทมได้ที่โหมด Singleplayer)
    สำหรับคนที่มาขายของให้กด คลิกซ้าย ที่ป้ายรับซื้อเพื่อขายของ

การเกษตร
    - การปลูกพืชบางชนิดจะต้องใช้ ดินปลูกโดยเฉพาะ เช่น ข้าว
    - การปลูกต้นไผ่ ต้องปลูกติดกับน้ำ
    - แอปเปิ้ลหาได้จากการตีใบไม้ มีโอกาสได้แอปเปิ้ลทอง

เหมืองแร่
    - แร่ทั่วไปสามารถหาได้จากการขุด ส่วนใหญ่เป็นแร่ดิบ ต้องนำไปหลอมที่เตาหลอมอีกที
    - แร่เพชร จะอยู่ลึกหน่อย ให้ขุดลงไปจนสุด จนตีหินไม่เข้า แล้วนับขึ้นมาประมาณ 4 - 7 บล็อค
    แล้วลุยเลยครับ ควรขุด 3x3 ช่องจะได้เจอง่ายๆ ถ้าขุดไม่ลึกพอที่ระดับเพชรอยุ่จะหาไม่เจอครับ

ขอบคุณ Jokegameth ที่เอื้อเฟื้อสถานที่โพสข้อความครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย warockza : 2nd September 2011 เมื่อ 15:10

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เย้เปิดวันเกิดผมเลย

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 829
    ผมชื่อ spetsnaz ครับ เล่นด้วยคนนะครับ
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

กล่าวขอบคุณ
    7
    สุขสันต์ วันเกิดครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    7
    ทำการปรับปรุงเซิฟเวอร์เพิ่มเติม
    แก้ไข
    1. เพิ่มระบบ เมื่อเราตายแล้วของไม่ตก
    2. เพิ่มระบบ ประตูวาป
    3. แก้ไข Lottery
    4. แก้ไขอัตราการดรอปของ apple
    5. เพิ่มระบบป้องกันการขโมยของในกล่องเก็บของ หรือ Chest

หมายเหตุ : เพื่อนๆ ที่ Add ชื่อเข้า hamachi แล้วต้อง Add เข้ามาใหม่นะครับ
    เพราะรายชื่อเต็มผมต้องลบออกเพื่อให้เพื่อนๆ ท่านอื่นได้เข้ามาลองเล่น ขออภัยด้วยนะครับ
    สามารถ Add เข้ามาใหม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ไหนๆๆก็ไหนๆๆละผมเอาplugin+modมาให้เนื่องในโอกาสเปิดในวันเกิดผม
    plugin
    http://www.mediafire.com/?ybhlye4mt18d795
    Mods
    http://www.mediafire.com/?jussjiasfo542qf

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warockza อ่านกระทู้
    สุขสันต์ วันเกิดครับ ^ ^
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ทางเซิฟของดการให้บริการชั่วคราว เนื่องจาก Admin ติดซ้อมแข่งเกม PB ซึ่งทำให้ไม่สะดวกในการช่วยเหลือเพื่อนๆ ที่เล่นอยู่ในเซิฟได้ จึงเรียนมาเพื่อทราบ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย warockza : 24th August 2011 เมื่อ 03:16

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดHamachi2.1.0.124ไงอะ (จะเข้าไปเล่นด้วยอะ)

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 853
    แจ๋วๆดันๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    กลับมาแล้วครับ หลังจากแข่ง PB เสร็จก็กลับมาเปิดให้บริการเพื่อนๆ ที่อยากจะลองเล่น MineCraft ครับ