ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564

จะตัดแว่นครับ ใครเคยตัดเข้ามาบอกทีครับ

พอดีบ้านอยู่นอกเมืองไม่อยากไปเสียเที่ยว อยากรู้ว่าราคาเท่าไหร่ครับ

เวลาเราไปตัดเราสามารถเลือกกรอบแว่นเองได้ไหม ไม่อยากได้แบบเด็กเรียนนะ(เห็นเพื่อนผมไปตัดก็ได้แบบนี้ทั้งนั้นอ่ะ) อยากได้กรอบแนวแฟชั่นกันแดดอ่ะ มันเลือกได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    เลือกได้ดิครับ แต่ราคาก็อยู่ที่กรอบแว่นแล้วก็เลนส์ครับ ^^

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    เลือกได้สิครับ กรอบแว่น ผมไปตัดมา 3500 อะ ราคาประมาณนี้ละมั้ง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    เลือกกรอบได้เองครับ ส่วนเรื่องเลนส์ก็ลองถามเขาดูว่าอันไหนมันมีสรรพคุณอะไรบ้าง ราคาอย่างต่ำก็ประมาณ3,000บาทอะครับ แนะนำนะครับอย่าไปตัดร้านที่ไม่ดังเพราะผมเคยลอง ได้แว่นกากๆเล่นส์กากๆราคาตั้งเกือบ2,000บาท ส่วนของผมไปตัดมาก็5,000กว่าบาทครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    เลือกขาแว่นเองได้ครับ เลนส์เราก็เลือกได้ครับ เช่น เลนแบบกรองแสงและกันแสง (ศัพท์อังกฤษเรียกไม่ถูก) หรือจะเอาทั้ง2แบบอยู่ในเลนเดียวกันเลยก็ได้ เลนแบบกันแสงก็จะเป็นเลนแบบเวลาที่เราอยู่ในที่ร่มเลนแว่นจะเป็นสีใสธรรมา แต่เมื่อเราออกกลางแจ้งเลนก็จะปรับตัวเป็นสีคล้ำๆ ดำๆ เหมือนกับเลนกันแดดทั่วๆ ไป เลนแบบกรองแสงจะเป็นเลนที่กรองความเข้มแสง สังเกตุได้จากที่เลนแว่นจะเป็นสีเขียวๆ ผมรู้แค่นี้และครับ รอคนอื่นมาเพิ่มเติม
    ลายเซ็น

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    เลือกได้ครับ ราคาอยู่ที่กรอบแว่น และเลนส์ที่เลือกครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    เลนส์ ไม่แพงเท่า กรอบแว่นครับ ยิ่งแฟชั่น 3500-4000 ขึ้นครับ ปลวกๆ หน่อยก็ 1800-2500 แหละ

ประหยัดหน่อยก็ดีน่อ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 564
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    กรอบแว่นเลือกได้ครับ ยิ่งสวยยิ่งดี ยิ่งแพงครับ ส่วนเลนส์ไม่เกิน1พัน ถ้าเป็นเลนส์กรองแสงอ่านะ

ของผมประมาณ 6พัน อ่ะ พอดีกรอบมัน Limited Edition เลยแพงหน่อย

เมาแล้วก็ไปนอน
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ผมตัดไปเฉียด หมื่น เลนส์ กันแสง พิเศษ เล่นคอม สายตาสั้นเอียง เลนส์ล่อไป สามพันละ กรอบ อีก หก พันกว่า

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เลนส์มีหลายราคาครับ แต่ที่ใช้ๆก็ประมาณ 1000 บาทต้นๆ
    ส่วนกรอบก็มีของที่ไม่ใช้แบรนด์ ราคาประมาณ 1000 ถึง 2000 บาท
    ุถ้าเป็นแบรนด์แฟชั้น จะราคา 3000 ถึง 6000 บาท เช่น puma livi's
    ุถ้าเป็นแบรนด์ชั้นนำ แบบว่า เทคโลยีสูง มีชื่อเสียง ก็ราคาเป็นหมื่นขึ้น

นอกจากแบรนด์แล้ว สามารถดูวัสดุได้ครับ
    เช่น พลาสติก ราคาถูก แต่ไม่ทน
    สแตนเลส ก็จะเบา ทน ไม่เป็นสนิม แต่อาจจะลอกได้
    ไททาเนี่ยม เบากว่า ทนกว่า ราคาแพงหน่อย
    เบต้า ไททาเนี่ยม เบาสุดๆ ทน เหนี่ยว บิดยังไง ก็กลับมารูปเดิมได้ ราคาแพงมาก ส่วนใหญ่จะแบรนด์ดัังๆทำ ราคาหมื่นขี้น

ถ้าจะซื้อ ที่สำคัญต้องลองใส่นะครับ ถ้าใส่แล้วเบาก็ ok
    ถ้าออกกำลังกายด้วยต้องระวังเรื่องน้ำหนัก
    เมื่อซื้อแล้ว ก็ให้ช่างเขาดัดแว่นให้เขากับหน้าด้วยนะครับ เพื่อความกระชับ

เพิ่มเติมอีกนิด ว่าสามารถต่อราคาได้ ส่วนใหญ่ ร้านจะตั้งราคาให้ต่อได้อีก 30-40% นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    จากประสบการณ์ของผม
    ถ้าตัดร้านธรรมดาที่ไม่ได้มีในโฆษณา คุณสามารถที่จะหากรอบเเว่นจากนอกร้าน(หาเอาที่มันดูทนๆหน่อย เเนะนำกรอบโลหะ)เเล้วเอาไปให้ที่ร้านตัดเลนส์ใส่กรอบเเว่นให้คุณ
    เท่านี้คุณก้อสามารถประหยัดค่ากรอบเเว่น(เเม่งเเพงยัดห่า) ตามงบของคุณก้อสามารถเลือกเลนส์ดีๆได้ โดยไม่ต้องเสียเงินมากมายไปกับกรอบ
    ปล.ผมทำอย่างงี้มา 2อันเเล้ว(เเว่นน่ะครัฟ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PL anatomic : 30th November 2012 เมื่อ 00:26

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เลนเท่าที่ผมไปตัดสั้น100 ข้างละ600 เป็นเลนกรองแสงครับ ไว้ใส่เล่นคอม อย่างเดียว ส่วนกรอบตอนนั้นเลือกอัน1600เเต่มีโปรลดครึ่งราคาเหลือ800 รวมเลนด้วยตอนนั้นตัดไป2000ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bootbleach อ่านกระทู้
    ผมตัดไปเฉียด หมื่น เลนส์ กันแสง พิเศษ เล่นคอม สายตาสั้นเอียง เลนส์ล่อไป สามพันละ กรอบ อีก หก พันกว่า
    เหมือนผมเลนส์แบบนั้นอะ สามพันกว่า แต่ผมเอา กรอบ แค่ 900 ไม่มีตัง 5555 รวมๆลดนั่นนี่เหลือ 3800

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dbmusics อ่านกระทู้
    เลนส์มีหลายราคาครับ แต่ที่ใช้ๆก็ประมาณ 1000 บาทต้นๆ
    ส่วนกรอบก็มีของที่ไม่ใช้แบรนด์ ราคาประมาณ 1000 ถึง 2000 บาท
    ุถ้าเป็นแบรนด์แฟชั้น จะราคา 3000 ถึง 6000 บาท เช่น puma livi's
    ุถ้าเป็นแบรนด์ชั้นนำ แบบว่า เทคโลยีสูง มีชื่อเสียง ก็ราคาเป็นหมื่นขึ้น

นอกจากแบรนด์แล้ว สามารถดูวัสดุได้ครับ
    เช่น พลาสติก ราคาถูก แต่ไม่ทน
    สแตนเลส ก็จะเบา ทน ไม่เป็นสนิม แต่อาจจะลอกได้
    ไททาเนี่ยม เบากว่า ทนกว่า ราคาแพงหน่อย
    เบต้า ไททาเนี่ยม เบาสุดๆ ทน เหนี่ยว บิดยังไง ก็กลับมารูปเดิมได้ ราคาแพงมาก ส่วนใหญ่จะแบรนด์ดัังๆทำ ราคาหมื่นขี้น

ถ้าจะซื้อ ที่สำคัญต้องลองใส่นะครับ ถ้าใส่แล้วเบาก็ ok
    ถ้าออกกำลังกายด้วยต้องระวังเรื่องน้ำหนัก
    เมื่อซื้อแล้ว ก็ให้ช่างเขาดัดแว่นให้เขากับหน้าด้วยนะครับ เพื่อความกระชับ

เพิ่มเติมอีกนิด ว่าสามารถต่อราคาได้ ส่วนใหญ่ ร้านจะตั้งราคาให้ต่อได้อีก 30-40% นะครับ

ใช่เลย พาแฟนไปตัดมา ลดจาก 5000 กว่าเหลือ 2500 หรือจะเลือกไม่ลด เอา แถม 1 ก็ได้นะ อิอิ (ห้างแว่นบิวตี้ฟูล)

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    เลือกได้นะกรอบอะ ผมไปตัดเเว่น ต่ำสุด 300-400 บาท เเว่นบิวตี้ฟูล เป็นเเว่น วงรี เเต่ของถูก ก็พังง่ายไปหน่อย ง้างมากไม่ได้หัก ผมไปตัดที่ร้านหมออีกครั้ง ราคา 4000 กว่า
    กรอบเเว่นอันละ 2750 ส่วน เลนส์ จำไม่ค่อยได้ คู่นึ่ง 1000 บาทได้มั้ง ของผมจะเคลือบอะไรสักอย่าง เวลาสะท้อนเเสงจะเป็นสีเขียว ที่เลนส์ เค้าบอก กันรอยนิ้วมือ กันรอยขูด เเต่ดูเเล้วมันก็ไม่เห็นจะกันอะไรมากมาย เเล้วก้เลนส์เเบบ ที่โดนเเสงเเล้วจะเป็นสีออกดำๆ ม่วงๆ ละมั้ง อันนี้ไม่ค่อยเเน่ใจ รู้เเค่นี้ละครับ

ปล.ถ้าจะไปตัดเอาเงินไปสัก 5000 กำลังดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goozza : 30th November 2012 เมื่อ 18:51
    บินไปเกนจิ!!!!!!!!!!!..............