ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5131415161725 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Falenhine อ่านกระทู้
    เซิฟเปิดยังงับเข้าไปมันหาเซิฟไม่เจอ = ="
    กดหาไปเรื่อยๆเด๋วก็เจอ ถ้าเจอแล้วเต็ม ก็เข้ารัวๆ

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    เข้าเล่นยากมากกก น่าเบื่อ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stampdown อ่านกระทู้
    เข้าเล่นยากมากกก น่าเบื่อ

มันอยู่ในช่วง อัลฟ่าเทส ยังไม่เบต้าครับ จะเอาอะไรหนักหนา ช่วงปรับปรุงก็เป็นแบบนี้แหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    ผมไม่ได้บังคับว่าอย่าพิมพ์ภาษาไทยหรือคาราโอเกะ ในเซิฟ แต่ผมขอร้อง จะทำอะไรไห้นึกถึงส่วนรวมด้วยครับ เพราะเซิฟเราไม่ได้เป็นคนเปิด แต่ทางรัสเซียเค้าเป็นคนเปิดครับ กรุณาไห้เกียรติ เจ้าของเค้าหน่อยครับ
    แล้วถ้าเค้ารำคาญเรามากๆ อาจโดนบล็อกไอพีคนไทยทั้งหมดด้วยนะครับ

แล้วก็ไม่ต้องมาบอกว่า ทีภาษารัสเซียพิมกันตรึม ทำไมเราพิมภาษาไทยมั่งไม่ได้

ผมอยากไห้คุณคิดตามผมนะครับ ถ้าเป็นเราเปิดเซิฟ เราพิมภาษาไทยคุยกัน อยู่ๆมีพวกรัสเซียที่มาเล่นด้วย มาพิมพ์ภาษารัสเซียคุยกัน ซึ่งเราก็ไม่เข้าใจ
    คุณก็คงรำคาญเหมือนกันใช่ไหมครับ พอรำคาญมากๆ พวกคุณก็ไปขอแอดมินเซิฟ
    ไห้แบนไอพีคนรัสเซีย หรือไม่ก็ทำยังไงก็ได้ที่ไม่ไห้คนต่างชาติมาเล่นได้
    พอมีคนร้องขอมากๆเข้า แอดมินก็ต้องทำตาม ถูกไหมครับ

เพราะงั้น จะทำอะไรไห้คิดไห้รอบครอบครับ เพราะมันกระทบถึงส่วนรวม....

อีกอย่ากฏพวกนี้ มันมีมานานแล้วครับ ใครที่เล่นเกมออนไลน์เซิฟนอกจะรู้กันหมดครับ

ต่อไปนี้ข้อความจากคุณ OneNice Stand NP

พวกที่ไม่ศึกษากฎของเซิฟอีก เกิดมากุจะเล่นอย่างเดียว เกมนอกมันพิมพ์ภาษาอื่นไม่ได้ยุแล้วนอกจาก eng ถ้ามีพวกพิมพ์ไทยยุ
    ผมแค่รอดูเวลาละว่าเขาจะบล็อค ip ไทย ตอนไหน แล้วทุกคนก็ต้องโบกมือลาเกมนี้

ต่อไปนี้ข้อความจากคุณ Akkanut Jrn

สักพักพวกหัวเกรียนบางตัวมันจะบ่น ว่า พวกต่างประเทศกีดกัน !? แล้วใครหล่ะที่ทำให้เค้า กีดกันเรา? ไม่ใช่พวกเกรียนหรอกหรอครับ?

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เราก็เคยเจอคนไทย 2-3 คนกำลังพิมพ์ภาษาไทยออก globe กันอย่้างเมามัน พอเราเตือนไปว่าอย่าไปพิมพ์ภาษาไทยออกช่อง global ซิ ก็โดนเค้าด่ากลับว่า "ทำไมจะทำไม่ได้ ใครๆ เค้าก็ทำกันทั้งนั้น !!" กลับกลายว่าเราเป็นคนผิดซะงั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Alice in Wonderland : 6th December 2012 เมื่อ 13:45
    Where is the White Rabbit ? Did you see him ?
    ==============================

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    บางห้องเค้าก็มีน้ำใจดีนะคับ ไม่ฆ่าใครก่อนถาม

ส่วนคุย Eng ไม่คล่อง ผมก็ไม่คุยกะใครเลยดีกว่า

กลัวโดนแบน ip thai อันนี้แหละจะอดกันหมด

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Alice in Wonderland อ่านกระทู้
    เราก็เคยเจอคนไทย 2-3 คนกำลังพิมพ์ภาษาไทยออก globe กันอย่้างเมามัน พอเราเตือนไปว่าอย่าไปพิมพ์ภาษาไทยออกช่อง global ซิ ก็โดนเค้าด่ากลับว่า "ทำไมจะทำไม่ได้ ใครๆ เค้าก็ทำกันทั้งนั้น !!" กลับกลายว่าเราเป็นคนผิดซะงั้น
    ถ้าเจอแบบนั้นให้ capture ภาพไว้แล้วส่งให้ mod เขาครับ mod เขาจะแบน ip ถาวรทำให้เข้าไม่ได้อีก ผู้เล่นไทยที่เข้าใจกฏก็มีหลายคนนะครับ แต่ก็มีอีกหลายคนที่ไม่สนใจจะทำตามกฏ ทั้งพิมพ์ไทย ทั้งใช้โปร เพราะคิดแค่ว่าใครๆเขาก็ทำกัน พวกเราต้องช่วยกันเป็นหูเป็นตาครับถ้าเจอแบบนี้ ให้ capture ภาพไว้แล้วส่งให้ mod แบนไปเลย ส่วนคนที่เห็นว่าพิมพ์รัสเซียใน globe ได้นั้น จริงๆแล้วก็ผิดกฏนะครับ เพราะเขาแยกเซอร์เวอร์รัสเซียออกไปแล้วและ ออกกฏชัดเจนว่า ใครเจอผู้เล่นรัสเซีย ในเซอร์เวอร์ us ให้แคปภาพส่งให้ mod เขาก็จะแบนถาวรเหมือนกัน
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอวิธีแก้ GetFileData()failed.Data\Shaders\Chahe\DX9_P1\ComposeMultibloom_ps_NUM_SOURCE_IMAGES=1,.bad Header หน่อยครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ title15416 อ่านกระทู้
    ขอวิธีแก้ GetFileData()failed.Data\Shaders\Chahe\DX9_P1\ComposeMultibloom_ps_NUM_SOURCE_IMAGES=1,.bad Header หน่อยครับ ^^
    ได้วิธีแก้แล้วครับให้โหลดไฟล์ใหม่จากลิงค์นี้
    http://dl-16.one2up.com/onetwo/conte...b17bbc2afd.rar
    แล้วก็ลงไฟล์vcredist_x86ที่อยู่ไฟล์ใหม่ที่โหลดมาจากลิงค์ที่ผมบอกครับ

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมลงเกมส์อะไรเสร็จแต่พอกด Start เข้าหน้าโหลดแพทขึ้นเฉยมีวิธีแก้ไหมครับ ?

เข้าเกมส์แล้วขึ้นแบบนี้อ่าครับมีวิธีแก้ไหม ?

GetFileData()failed.fmod_event.dll, bad header ขึ้นแบบนี้อ่า
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    น่าเล่นแท้เหลา

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตัว Warz Emulator โหลดไม่ได้แล้ว

หรือปิดไปแล้วครับ = =

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    ขออธิบายนิดนึงน่ะครับ บางคนอาจคิดว่ารัสเซียเป็นคนเปิดเซิฟ แต่จริงๆแล้วเป็นการเข้าใจผิดอย่างแรงรัสเซียไม่ใช่คนเปิดเซิฟแต่เป็น ท่าน "The Domo" อยู่ที่สหรัฐอเมริกา เพราะผมเคยเข้าไปคุยกับเค้าแล้วครับ ใน TS3 ของ Emulator Nexus

แต่คนไทยส่วนมากจะพิมพ์ไทยกันซึ่งมันผิดกฏของเค้า เพราะเค้าให้ใช้ได้แค่ ภาษาอังกฤษเท่านั้น แต่ตอนนี้เค้าก็ทำเซิฟแยกเป็นของรัสเซียออกไปแล้วอีกเซิฟครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    รบกวน ขอ EMULATOR ใหม่หน่อยครับผม ตัวเก่า โดนลบอุ้มไปเรียบร้อยแล้ววว

Slalom Land *0*
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    ขออธิบายนิดนึงน่ะครับ บางคนอาจคิดว่ารัสเซียเป็นคนเปิดเซิฟ แต่จริงๆแล้วเป็นการเข้าใจผิดอย่างแรงรัสเซียไม่ใช่คนเปิดเซิฟแต่เป็น ท่าน "The Domo" อยู่ที่สหรัฐอเมริกา เพราะผมเคยเข้าไปคุยกับเค้าแล้วครับ ใน TS3 ของ Emulator Nexus

แต่คนไทยส่วนมากจะพิมพ์ไทยกันซึ่งมันผิดกฏของเค้า เพราะเค้าให้ใช้ได้แค่ ภาษาอังกฤษเท่านั้น แต่ตอนนี้เค้าก็ทำเซิฟแยกเป็นของรัสเซียออกไปแล้วอีกเซิฟครับ
    แล้วจะรู้ได้ไงว่าเซิฟไหนเป็นเซิฟรัสเซีย = ="

คนที่ร้องไห้ในวันนี้คือคนที่เข้มแข็งในวันข้างหน้า !!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมไม่เคยพิมพ์ไทยเลยครับ เข้าใจเรื่องกฏการเล่นเกมเซิฟ INTER ดีครับ

ใครที่ยังพิมพ์ไทย อย่าพิมพ์เลยครับ ขอร้องเด๋วไม่นานคนไทยอดเล่นเกมนี้แน่ >_<

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    8
    หาเซิฟไม่เจอครับ T-T

กล่าวขอบคุณ
    9
    http://www.warzemulator.com/dl/choice.html โหลดไม่ได้แล้วอ่ะคับ TT"

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    ใครมีเเคร็ก ขอเเคร็กด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เล่นได้แน่นอน ครับ แต่ตอนนี้ ในเซิฟเป็นเวลากลางคืน ผมกลัว เลยออกมายังไม่เล่น มาโพสก่อน 555 เสียวมากๆๆ

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ demogunz อ่านกระทู้
    http://www.warzemulator.com/dl/choice.html โหลดไม่ได้แล้วอ่ะคับ TT"
    ได้แล้วครับผมลองดูอีกที

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lalo1 อ่านกระทู้
    ใครมีเเคร็ก ขอเเคร็กด้วยครับ
    ไม่อ่านละครับ ??

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    มาดันให้แล้วกัน

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    กำลังเก็บตังค์จัดแท้เลย เกมนี้ - -*

โหลดไปลองก่อนดีกว่า ว่าจะซื้อแท้ดีไหมน้อ ^^

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ขอโหลดไปลองละกันคับได้ยินชื่อเสียงเรียงนามว่ามันเกมนี้ ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    ผมขึ้นwarz stopped working บ่อยมากครับ -.- เล่นไปสักพักก็เป็นเข้าไปสร้างตัวก็เป็น